ควรเริ่มศึกษาจากตรงไหนค่ะรบกวนแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101705 โดย siratirange
เราเคยไปรับหมายศาลเองน่ะค่ะ
แต่นั้นหมายความว่าคุณต้องทราบจากเจ้าหนี้แล้วว่าเค้าฟ้องคุณวันไหน และขอหมายเลขคดีดำจากเจ้าหนี้
จากนั้นคุณก็ติดต่อไปที่ศาลตามทะเบียนบ้านที่เค้าฟ้องคุณ โดยติดต่อไปที่ส่วนงานจัดส่งหมายศาล ขอความกรุณาจากเค้าว่าคุณมีความจำเป็นขอไปรับหมายศาลเอง ของเราในช่วงแรกที่ทราบหมายเลขคดีดำหมายศาลยังไม่ถูกส่งไปที่ส่วนงานจัดส่งหมาย แต่เจ้าหน้าที่ดีมากแจ้งว่าจะโทรกลับหาเราเมื่อหมายศาลมาถึงตรงส่วนเค้า หลังจากนั้นเค้าโทรให้เราไปรับจริงๆค่ะ แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเจ้าหน้าที่เค้าจะเห็นใจคุณหรือไม่ด้วยน่ะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102766 โดย mukgu
รบกวนสอบถามค่ะ เราจะทราบได้อย่างไรคะว่าเค้าฟ้องเราแล้ว
เราโทรไปสอบถาม รึเจ้าหนี้จะแจ้งท่ค่ะ และหมายเลขคดีดำเราจะทราบได้อย่างไรคะ พอดีหาอ่านยังไม่เจอก็เลยจะรบกวนสอบถามคุณ saratirange ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102774 โดย siratirange
สอบถามเจ้าหนี้ หรือโทรเชคที่ศาลประจำจังหวัดของเราตามทะเบียนบ้านได้ค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102798 โดย mukgu

siratirange เขียน: สอบถามเจ้าหนี้ หรือโทรเชคที่ศาลประจำจังหวัดของเราตามทะเบียนบ้านได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102799 โดย mukgu
วันนี้ สำนักงานกฏหมายของบัตร scb โทรมาหลังหยุดจ่ายเกือบ1ปี มาแจ้งให้ปรับโครงสร้าง เราไม่อยากปรับ ไม่มีส่วนลดให้แล้ว ถ้าไม่ชำระก็คงส่งฟ้องศาล เป็นไปตามกฏหมาย ปกติ scb ภายใน 1 ปีเหรอคะ หายเงินไปไม่ทันเลย เพราะเพิ่งหาเงินเจ้าที่ให้ส่วนลดเยอะไปก่อน
- ใครที่ scb ฟ้องบ้างแล้วคะ นานแค่ไหนคะถึงฟ้อง

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102800 โดย jibpy

mukgu เขียน: วันนี้ สำนักงานกฏหมายของบัตร scb โทรมาหลังหยุดจ่ายเกือบ1ปี มาแจ้งให้ปรับโครงสร้าง เราไม่อยากปรับ ไม่มีส่วนลดให้แล้ว ถ้าไม่ชำระก็คงส่งฟ้องศาล เป็นไปตามกฏหมาย ปกติ scb ภายใน 1 ปีเหรอคะ หายเงินไปไม่ทันเลย เพราะเพิ่งหาเงินเจ้าที่ให้ส่วนลดเยอะไปก่อน
- ใครที่ scb ฟ้องบ้างแล้วคะ นานแค่ไหนคะถึงฟ้อง

ของเรา SCB ฟ้องหลังจากหยุดจ่ายประมาณ 1ปีนิดๆ ยอดฟ้อง 88000 (2บัตร)
เราเคยประนอมหนี้ด้วยนะคะ ได้ดอก15% แต่ส่งไปไม่รอด พอฟ้องเราไปทำยอดที่ศาล
SCB ให้ผ่อนได้ 2 ปี ไม่คิดดอกเบี้ย ปีแรกจ่ายเดือนละ2000 ปีที่2 จ่ายเดือนละ3000 แต่เราผ่อนไปประมาณปีกว่าๆ ก้อขอส่วนลด ปิดได้ค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104316 โดย mukgu
วันนี้สนง. กฏหมายของ city โทรมาแจ้งว่าจะส่งเรื่องฟ้อง ยอดจ่าย 27800 บาท แต่มีส่วนลดให้เหงือ 16700(เงินต้นที่ค้าง) ให้จ่ายภายใน 31 ก. ค นี้ ไม่ให้ผ่อนจ่ายด้วย หาเงินไม่ทันแน่ๆ แบบนี้คือจะฟ้องแล้วใช่มั้ยคะ แบบนี้

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107371 โดย mukgu
วันนี้ได้รับจม. เขียนจ่าหน้าซองถึงดิฉัน ฝากจนท. ที่ทำงานมาให้ ข้างในเป็นใบเล็กๆคล้ายสลิปใบเสร็จ แจ้งให้ชำระหนี้ของ Aeon เนื้อความบอกว่ามาพบดิฉันเพื่อแจ้งรายบะละเอียดแต่ไม่พบ ทั้งๆที่อยู่ที่ทำงานในข่วงเวลาที่เขาแจ้งในเอกสาร และก็ไม่ได้โทรแจ้ง เดี๋ยวนี้ทำกันแบบนี้เหรอคะ สงสัยเพราะไม่เคยเจอ มีใครได้รับแบบนี่บ้างมั้ยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.422 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena