ติดต่อชำระหนี้ ควิกแคช ของบริษัทอยุธยาแคปปิตอล เซอร์วิสเซส

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69365 โดย prasitti
เป็นหนี้ควิกแคชหยุดจ่ายมาหลายปี(51)แล้ว จะติดต่อชำระหนี้ ของบริษัทอยุธยาแคปปิตอล เซอร์วิสเซส(เดิม จีอี แคปปิติล) ติดต่อที่ไหนได้บ้าง เพราะไม่รู้ว่าหนี้เรา อยู่ที่สำนักทนายความที่ไหนตอนนี้อยากปิดหนี้ เพื่อจะได้ล้างประวัติบูโร หลายปีมานี้ลำบากมาก ทำอะไรไม่ได้เลย ส่วนนี้อีก5ใบ จ่ายหมดแล้ว นี้ก็ตามติดต่อจ่ายนี้มา5เดือนล่ธันวาคม รบกวนด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69376 โดย jackTs
ไปตรวจเช็คข้อมูลของเครดิตบูโนเสียก่อนสิครับ เพื่อจะได้รู้ความจริง

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

เพราะคุณอาจไม่มีชื่ออยู่ในเครดิตบูโรไปแล้วก็ได้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41327&Itemid=64#52478

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42885&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69386 โดย prasitti

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69390 โดย prasitti
ตรวจสอบมาแล้ว รบกวนแนะนำต่อด้วยค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69393 โดย jackTs
.
บริษัท อยุธยา แคปปิตอล เซอร์วิส (บริษัท บัตรกรุงศรี) มันซื้อหนี้เน่าของคุณมาบริหารต่อครับ

ผมเคยอธิบายไปแล้ว ไปอ่านเอาเองนะครับ

ข้อมูลหนี้กลับเข้ามาในระบบบูโรทำยังไงดี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40554&Itemid=64#45385

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69397 โดย prasitti
ติดต่อที่เบอร์ไหนค่ะ โทรไปแล้ว0-2627-8000 จะต้องติดต่อที่ไหนค่ะ ต้องรบกวนด้วยค่ะ หาทางออกไม่ได้จริงๆๆไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ขอบคุณมากค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69415 โดย jackTs

prasitti เขียน: ติดต่อที่เบอร์ไหนค่ะ โทรไปแล้ว0-2627-8000 จะต้องติดต่อที่ไหนค่ะ ต้องรบกวนด้วยค่ะ หาทางออกไม่ได้จริงๆๆไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ขอบคุณมากค่ะ

คุณได้เบอร์โทรศัพท์มาถูกต้องแล้วครับ แต่ถ้าจะต้องติดด่อกับแผนกไหนนั้น
ผมขอเดาว่า อาจจะเป็นแผนกเร่งรัดหนี้สิน หรือไม่ก็แผนกประนอมหนี้
แต่ถ้ายังติดต่อไม่ได้อีก ผมก็ไม่รู้ว่าจะช่วยได้ยังไงแล้วครับ เพราะผมไม่ใช่เจ้าหนี้

ต่อให้ถ้าคุณสามารถติดต่อจนจ่ายหนี้ได้สำเร็จ คุณก็ยังต้องติด Blacklist อยู่ต่อไปอีก 3ปี
แต่ถ้าคุณไม่จ่ายหนี้เลย ปีหน้าก็จะครบ 8ปี ตามข้อมูลของคุณที่แจ้งไว้ในเครดิตบูโร

วันที่เริ่มมีการผิดนัดชำระ = 12-04-2551

ดังนั้น ข้อมูลหนี้เสียของคุณ ก็จะถูกลบหายออกไปจากเครดิตบูโร ตามกฎหมายฉบับใหม่ที่กำหนดไว้

ไม่มีใครติด Blacklist ในเครดิตบูโรไปตลอดชีวิตหรอกครับ กฎหมายฉบับใหม่เขาเขียนคุ้มครองเอาไว้หมดแล้ว

เหมือนเกิดใหม่"ราชกิจจานุเบกษา" ประกาศชัด ล้างประวัติลูกหนี้แบล็คลิสต์ 6 แสนราย
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41892&Itemid=64#58267

ใครที่ติด Blacklist มาจนครบ 8ปีแล้ว ตามกฎหมายฉบับนี้ เขาให้ลบประวัติเสียออกไปให้หมดในทันที ถึงแม้จะไม่มีการจ่ายชำระหนี้กันเลยก็ตาม

.

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #71533 โดย prasitti
ขอบคุณมากๆๆสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้จ่ายหนี้หมดแล้วได้ส่วนลด52% และได้หนังสือปิดบัญชีแล้วคร้าาาาา รู้สึกสบายใจมากๆๆถึงจะติดแบล็คลิสต์แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย :psy: :psy:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.444 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena