ขอคนแชร์ประสบการณ์ หนี้บัตรtmbค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69478 โดย sunisa
ใครมีประสบการณ์ ของtmb พอดีต้อนนี้เปนหนี้tmbประมาน 70000 ผ่อนไม่ไหวค่ะคิดจะหยุดจ่ายเพราะไม่งั้นก้ต้องกดมาหมุนเรื่อยเลนค่ะ แต่กลัว เลยอยากไดเคำแนะนำค่ะ ตอนนี้เครียดมากๆๆค่พ :crying:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69487 โดย sonia_poo
สวัสดีค่ะคุณ sunisa ดิฉันมี tmb ส่งไม่ไหวเหมือนกันค่ะ เป็นสินเชื่อส่วนบุคคล 160000 หยุดจ่ายเมื่อ กพ.58 นี่ย่างเข้าเดือนที่ 4 ทางแบงก์นานๆ โทรมาทีค่ะ ล่าสุด สนง.กฎหมายโทรมาบอกให้จ่ายบางส่วนเข้าไปก่อน แล้วจะโทรมาตามอีก เท่าที่อ่านข้อมูลจากเพื่อน ๆ ในชมรม เราคงต้องรอ HC ค่ะ ทางแบงก์จะมีส่วนลดมาให้เรา ลองอ่านจากเพื่อน ๆ ดูนะคะ ส่งไม่ไหวก็หยุดค่ะ แล้วเก็บเงินเพื่อรอ HC เป็นกำลังใจให้คุณ sunisa นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69503 โดย sunisa
ขอบคุลมากค่ะ ดิฉันเปนหนี้บัตรเครดิตso goodค่ะ แต่ส่วนใหญ่กดเงินสดออกมาหมุนตอนนี้หาจ่ายไม่ทันเลยอยากหยุดมากๆๆค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69568 โดย BP11
ขอแชร์ค่ะ
เป็นหนี้ของ TMB ยอดหยุด 171,608 หยุดตั้งแต่ พ.ค. 57
ยืดเยื้อ ต่อรองกันมาหลายรอบ ส่วนลดดีนะค่ะ เคยเสนอมาให้ปิดจบที่ 100,000 แต่ตอนนั้นไม่มีเงินก้อนพอ เสียดายเหมือนกัน
ปัจจุบัน เพิ่งไปขึ้นศาลมาเมื่อวันที่ 31 พ.ค.58 ค่ะ ยอดฟ้อง 220,000 ธนาคารเสนอมาให้ผ่อนขั้นต่ำ 3700 ภายใน 60 งวด ดอกเบี้ย 12%ต่อปี ของเงินต้น จะต่อรอง 0% ธนาคารก็ไม่มีนโยบาย
พอดีเรามีหนี้อีก 3 บัญชีที่รอปิด ก็เลยทำยอมความหน้าศาล กะว่าจะผ่อนไปเรื่อยๆก่อน โบนัสออกจะขอส่วนลดปิดอีกครั้งค่ะ
ไม่มีอะไรน่ากลัวค่ะ วันที่ไปศาล ก็ง่ายๆสบายๆ ทนายก็ทำเอกสารมารอให้เราเซ็นเลยถ้าเราพอใจและจ่ายไหวนะค่ะ
สู้ๆค่ะ เก็บตังค์เยอะๆ เราจะมีอำนาจต่อรอง

เราปิดจบไป 3 ใบ/ เครดิตกรุงศรี ยอด 64,000 ปิด 33,000 /เฟิสช้อย ยอด 81,000 ปิด 35,000 / Citi bank Ready ยอด 120,000 ปิด 65,000
ฟ้องแล้ว 1 = TMB
กำลังเจรจาจ่าย 1 = กรุงศรีสไมค์แคช 87,000 คุยยาก ส่วนลดน้อย ลดไม่เกิน 30% แต่ต้องงวดเดียว ให้ผ่อนได้ 12 งวด ของต้น ปวดตับแต่ก็ต้องยอม
รอให้ฟ้อง 1 = Citi ad 260,000 คือเก็บตังค์ปิดไม่ทัน ให้ส่วนลดเยอะ > 50%
เงียบกริบ 1 = กสิกร 80,000 กะจะขอส่วนลดปิดงามๆ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69582 โดย pison1998
ผมติด TMP เงินกู้อยู่ครับ 46,000 โดยประมาณ เพิ่งหยุดเข้ารอบที่ 3 โทรมาน้อยมาก เก็บเงินรอ H/C อยู่

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69584 โดย dnnkid
คุณ BP11 ครับ TMB ของคุณ BP11 นี่เป็นสินเชื่อหรือว่าบัตรเครดิตครับ?

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69595 โดย BP11

dnnkid เขียน: คุณ BP11 ครับ TMB ของคุณ BP11 นี่เป็นสินเชื่อหรือว่าบัตรเครดิตครับ?

สินเชื่อ cash to go ค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69599 โดย dnnkid
สินเชื่อ cash 2 go ตัวเดียวกับของผมเลยครับ ผมหยุดมา 8 เดือนแล้ว ยังเงียบมากเลยครับ ยังไม่เคยได้รับการเสนอ hc มาสักครั้งเลย

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69632 โดย sunisa
ขอบคุลมากค่ะสำหรับคำแนะนำค่ะ ตอนนี้ดิฉันคิดว่าจะเริ่มหยุดแล้วค่ะเกบเงินหลังจากอ่านกระทู้ไปพราะถ้าจ่ายขั้นต่ำทุกเดือนก้คงเปนหนี้ไม่สิ้นสุดค่ะ พอเอยากทราบว่าเฟริส์ช้อยนานไหมค่ะกว่าจะเสนอส่วยลดเพราะติดของเฟริสช้อยอยุ่35000ค่ะคิดว่าจะหยุดเหมือนกันค่ะ tmb70000ค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69635 โดย BP11

sunisa เขียน: ขอบคุลมากค่ะสำหรับคำแนะนำค่ะ ตอนนี้ดิฉันคิดว่าจะเริ่มหยุดแล้วค่ะเกบเงินหลังจากอ่านกระทู้ไปพราะถ้าจ่ายขั้นต่ำทุกเดือนก้คงเปนหนี้ไม่สิ้นสุดค่ะ พอเอยากทราบว่าเฟริส์ช้อยนานไหมค่ะกว่าจะเสนอส่วยลดเพราะติดของเฟริสช้อยอยุ่35000ค่ะคิดว่าจะหยุดเหมือนกันค่ะ tmb70000ค่ะ

FC หยุดประมาน 7 เดือน ถึงได้ส่วนลดนี้มาค่ะ แต่ก่อนหน้าก็เสนอมาตลอด แต่ยอดลดยังไม่เป็นที่พอใจก็เลยผลัดกันมาเรื่อยๆค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69645 โดย sunisa
ขอบคุล คุณbp11มากค่ะ แล่วจะโดนโทรมาทวงบ่อยไหมค้ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69687 โดย leadglass
เรามี TMB 2 ใบค่ะ เป็นบัตร So chill กับ บัตรกดเงินสด ยอดหนี้ใบละ 2 แสนโดยประมาณ ตอนนี้ปิดจบไปแล้วทั้ง 2 ใบค่ะ (หยุด 11 เดือน, ต่อรองขอทยอยปิดทีละใบนะคะ)

ดูสรุปของเราที่ลิ้งค์นี้ได้ค่ะ (เลื่อนลงไปดูเกือบล่างสุดเลยนะ)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41545&Itemid=64&limitstart=80

TMB ไม่ค่อยทวงบ่อยค่ะ พูดดี 2 สัปดาห์ทวงซะที
พอออก สนง.กม. ก็คุยดีนะคะ (ของเราได้ สนง. FDS) ทีแรกบีบให้เราปิดพร้อมกัน 2 ใบ แต่เรามีพอปิดแค่ใบเดียวก็ขอต่อรองปิดใบเดียวไปก่อน (แต่จ่ายงวดเดียว... หยุดได้ 6 เดือน) ซึ่งเค้าก็โอเคให้เรา แล้วอีกใบก็ไปปิดเอาหลังหยุดได้ 11 เดือน ขอผ่อนได้ 3 งวดค่ะ

ส่วนลดของ TMB เท่าที่ศึกษาข้อมูลของเพื่อนสมาชิก ส่วนใหญ่ได้ไม่เกิน 30% ค่ะ ถ้าได้เกินก็ถือว่าโชคดีไป
อันนี้บอกไว้เพื่อจะได้คำนวนถูกว่า ส่วนลดที่เค้าให้มามันคุ้มไหม ต่อรองได้อีกไหม ประมาณนี้ค่ะ

ไม่ต้องกลัวนะคะ ทำตามกระทู้ที่ปักหมุด ตามสเต็ปไปค่ะ อ่านเยอะๆ จะได้มีภูมิคุ้มกัน

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69689 โดย sunisa
ขอบคุลleadglassมากค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69690 โดย leadglass
ช่วงก่อนจะไม่ค่อยมีเคส TMB สักเท่าไหร่ อาจจะหาดูยากหน่อยเลยทำให้กังวล
ปีที่แล้วเราก็ความรู้สึกนี้แหละค่ะ ของเจ้าอื่นยังพอรู้แนวเพราะเพื่อนๆ แชร์กันไว้เยอะ
TMB นี่เห็นโพสน้อยแต่ก็ใช้แนวทางเดียวกันนี่แหละค่ะแก้ปัญหามาจนปิดจบได้สำเร็จ ... สบายใจ ย้ายเงินเดือนไปไว้ที่ TMB เรียบร้อยละไม่ต้องกลัวจะโดนดูดเงิน

ไม่ว่าอะไรก็ตาม สำคัญคือ สติ และ สตางค์ ค่ะ

มีสติ.... ไม่ต้องไปกลัวการทวงหนี้ เด๋วก็จะจับทางได้ค่ะ อ่านกระทู้เยอะๆ ช่วยได้จริงๆ
มีสตางค์.... มีสตางค์เมื่อไหร่ อำนาจการต่อรองจะเป็นของเราทันทีค่ะ ปิดจบได้ก็สบายใจ

สู้ๆ ค่ะ
:สู้ๆ:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69740 โดย sunisa
ขอบคุลมากค่ะ วันนีเฟริสช้อยโทรมาทวงแหละค่ะ แต่บอกไปว่ายังไม่สะดวก เค้ายังพูดดีอยุ่ค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69752 โดย babekung
ผมก็มีครับ บัตร so good 60000 สินเชื่อ น่าจะเหลือ ประมาณ 40000

วันนี้มีเสนอปรับโครงสร้าง เลยคิดอยู่ว่าเอาไงดี บอกเค้าไปว่า เด๋วให้คำตอบวันจันทร์

เด๋วลองขอก่อน ถ้าได้ดอกน้อยๆ อาจจะรับไว้ เพราะต้องเก้บ เงินรอ H/C ตัวใหญ่อีกตัว

กรุงศรี ยอด 185000 - -* ตัวนี้หนักใจมากกก ว่าจะเอาไงดี เหอๆๆ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69779 โดย vee300
ของผมก็มีครับ TMB ใช้บัตร So chill ยอด ณ.ตอนนี้ 92,xxx บาท หยุดจ่ายมาแล้ว 6 เดือน ฟังๆแล้ว หยุดครบ 1 ปี หมายศาลมาที่บ้าน ตอนนี้เก็บเงินอยู่ครับ ตอนนี่รับโทรศัพท์ เดือนละครั้ง โทรมาคุยดีมากครับ
:upset: :upset: :upset:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69785 โดย pitipong
Cash 2 go ของผมหยุด 8เดือน มีเสนอส่วนลดให้ จากยอด 160,000
จ่าย 94,000 ผ่อน4งวด งวดละ 23,500 ครับ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69787 โดย sunisa
เข้ามาอ่านทุกวันเลยค่ะ เริ่มหยุดของเฟริสช้อยเดือนแรก สิ้นเดือนหยุดขิงtmbค่ะ เกบเงินก้อนไว้จ่ายทีเดวเลนค่ะ คัยมีอะไรอัพเดทมาแชร์เรื่อยฟนะค่ะ ดิฉันถ้นมีอะไรเพิ่มเติมดิฉันก้จะมาแชร์เรื่อยๆค่ะ :love:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69815 โดย pakdtac

BP11 เขียน: ขอแชร์ค่ะ
เป็นหนี้ของ TMB ยอดหยุด 171,608 หยุดตั้งแต่ พ.ค. 57
ยืดเยื้อ ต่อรองกันมาหลายรอบ ส่วนลดดีนะค่ะ เคยเสนอมาให้ปิดจบที่ 100,000 แต่ตอนนั้นไม่มีเงินก้อนพอ เสียดายเหมือนกัน
ปัจจุบัน เพิ่งไปขึ้นศาลมาเมื่อวันที่ 31 พ.ค.58 ค่ะ ยอดฟ้อง 220,000 ธนาคารเสนอมาให้ผ่อนขั้นต่ำ 3700 ภายใน 60 งวด ดอกเบี้ย 12%ต่อปี ของเงินต้น จะต่อรอง 0% ธนาคารก็ไม่มีนโยบาย
พอดีเรามีหนี้อีก 3 บัญชีที่รอปิด ก็เลยทำยอมความหน้าศาล กะว่าจะผ่อนไปเรื่อยๆก่อน โบนัสออกจะขอส่วนลดปิดอีกครั้งค่ะ
ไม่มีอะไรน่ากลัวค่ะ วันที่ไปศาล ก็ง่ายๆสบายๆ ทนายก็ทำเอกสารมารอให้เราเซ็นเลยถ้าเราพอใจและจ่ายไหวนะค่ะ
สู้ๆค่ะ เก็บตังค์เยอะๆ เราจะมีอำนาจต่อรอง

เราปิดจบไป 3 ใบ/ เครดิตกรุงศรี ยอด 64,000 ปิด 33,000 /เฟิสช้อย ยอด 81,000 ปิด 35,000 / Citi bank Ready ยอด 120,000 ปิด 65,000
ฟ้องแล้ว 1 = TMB
กำลังเจรจาจ่าย 1 = กรุงศรีสไมค์แคช 87,000 คุยยาก ส่วนลดน้อย ลดไม่เกิน 30% แต่ต้องงวดเดียว ให้ผ่อนได้ 12 งวด ของต้น ปวดตับแต่ก็ต้องยอม
รอให้ฟ้อง 1 = Citi ad 260,000 คือเก็บตังค์ปิดไม่ทัน ให้ส่วนลดเยอะ > 50%
เงียบกริบ 1 = กสิกร 80,000 กะจะขอส่วนลดปิดงามๆ

รบกวนสอบถาม BP11 ครับ. ทางทหารไทย ให้ผ่อนถึง 60 งวด เลยหรือครับ. พอดีผมมียอดฟ้องพอๆ กับของ BP11 ครับ.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.586 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena