วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77308 โดย Hawaiian

jinnyja เขียน: 13/10/58

มีคำถาม เกิดขึ้นอีกแล้วค่ะ คิดว่าจะทำผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ตัวบัตรกดเงินสด ของไทยพาณิชย์ กำลังรอเอกสาร เงื่อนไข เจ้าหน้าที่อีก บ. โทรติดต่อเข้ามา ของบัตรเครดิต พูดเหมือนทำนองว่า คุณต้องทำสองบัตรไปควบคู่กัน ถ้าหยุดดอกเบี้ย ของบัตรกดเงินสดแล้ว ก็ต้องทำ หยุดของ บัตรเครดิตด้วย หรือไม่ก็ต้องประนอมหนี้ ทำตัวใดตัวหนึ่งไม่ได้ แบ้งไม่ยอมหรอก(เราก็สงสัย ถ้าทำไม่ได้ แล้วแบ้งส่งทวงคนละสำนักงานทำไมหว่า) ตัวบัตรเครดิต จะให้เวลาผ่อนแค่ 10 งวด ตกเดือนล่ะ 4700 ไม่สามารถ ค่ะ นางพูดประมานว่า คุณจะทำบัตรหนึ่ง แล้วอีกบัตรหนึ่งหยุดไม่ได้หรอกนะค่ะ แบ้งไม่ยอมหรอกค่ะ เราเลยสงสัยค่ะ ว่าไม่น่าจะเป็นอย่างที่นางบอก เพราะถ้าแยกกันไม่ได้ ทำไมแบ้งถึงส่งคนล่ะบริษัททวง ถ้าแยกไม่ได้ น่าจะส่งบริษัททวงเดียวกัน เหมือนของกสิกร ที่มีข้อมูลว่า ไม่ให้แยกปิด ต้องปิดพร้อมๆกัน ซึ่งกสิกร เรามีทั้งบัตรกดเงินสดและบัตรเครดิต เหมือนกัน กสิกร ส่ง บริษัทเดียวกันทวง 2 บัตรเลย จะโดนหลอกไหมนี่เรา

:shy::shy::shy::shy:

ของดิฉันแยกกันได้นะคะ
SCB บัตรเครดิตเสนอส่วนลดปิดบัญชี 30% จ่ายงวดเดียว ในขณะที่ SCB speedy cash แจ้งว่าไม่มีส่วนลดค่ะ ระบุให้จ่ายยอดเต็มเท่านั้น เลยจะเป็นต้องปล่อยไปก่อนค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77309 โดย jinnyja

Hawaiian เขียน:

jinnyja เขียน: 13/10/58

มีคำถาม เกิดขึ้นอีกแล้วค่ะ คิดว่าจะทำผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ตัวบัตรกดเงินสด ของไทยพาณิชย์ กำลังรอเอกสาร เงื่อนไข เจ้าหน้าที่อีก บ. โทรติดต่อเข้ามา ของบัตรเครดิต พูดเหมือนทำนองว่า คุณต้องทำสองบัตรไปควบคู่กัน ถ้าหยุดดอกเบี้ย ของบัตรกดเงินสดแล้ว ก็ต้องทำ หยุดของ บัตรเครดิตด้วย หรือไม่ก็ต้องประนอมหนี้ ทำตัวใดตัวหนึ่งไม่ได้ แบ้งไม่ยอมหรอก(เราก็สงสัย ถ้าทำไม่ได้ แล้วแบ้งส่งทวงคนละสำนักงานทำไมหว่า) ตัวบัตรเครดิต จะให้เวลาผ่อนแค่ 10 งวด ตกเดือนล่ะ 4700 ไม่สามารถ ค่ะ นางพูดประมานว่า คุณจะทำบัตรหนึ่ง แล้วอีกบัตรหนึ่งหยุดไม่ได้หรอกนะค่ะ แบ้งไม่ยอมหรอกค่ะ เราเลยสงสัยค่ะ ว่าไม่น่าจะเป็นอย่างที่นางบอก เพราะถ้าแยกกันไม่ได้ ทำไมแบ้งถึงส่งคนล่ะบริษัททวง ถ้าแยกไม่ได้ น่าจะส่งบริษัททวงเดียวกัน เหมือนของกสิกร ที่มีข้อมูลว่า ไม่ให้แยกปิด ต้องปิดพร้อมๆกัน ซึ่งกสิกร เรามีทั้งบัตรกดเงินสดและบัตรเครดิต เหมือนกัน กสิกร ส่ง บริษัทเดียวกันทวง 2 บัตรเลย จะโดนหลอกไหมนี่เรา

:shy::shy::shy::shy:

ของดิฉันแยกกันได้นะคะ
SCB บัตรเครดิตเสนอส่วนลดปิดบัญชี 30% จ่ายงวดเดียว ในขณะที่ SCB speedy cash แจ้งว่าไม่มีส่วนลดค่ะ ระบุให้จ่ายยอดเต็มเท่านั้น เลยจะเป็นต้องปล่อยไปก่อนค่ะ

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูล เหมือนนางจะหลอกให้เราไขว้เขว ตกใจ แล้วตกหลุมพรางนาง คงเห็นว่าเราตกลงกับอีกที่ไว้ นางคงอยากได้งานบ้าง
^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77336 โดย Hawaiian
Updated ค่ะ
SCB เสนอส่วนลด 30% ถ้าตกลงก็นัดวันจ่ายได้เลย เมื่อถามหาหนังสือยืนยันเงือนไขการชำระหนี้ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าตอนนี้ไม่มีให้แล้ว จ่ายครบตามตกลงเมื่อไหร่ ทางธนาคารจะส่งหนังสือยืนยันการได้รับชำระหนี้ มีใครเพิ่งจ่ายของ SCB บ้างมั๊ยคะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77347 โดย jinnyja

Hawaiian เขียน: Updated ค่ะ
SCB เสนอส่วนลด 30% ถ้าตกลงก็นัดวันจ่ายได้เลย เมื่อถามหาหนังสือยืนยันเงือนไขการชำระหนี้ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าตอนนี้ไม่มีให้แล้ว จ่ายครบตามตกลงเมื่อไหร่ ทางธนาคารจะส่งหนังสือยืนยันการได้รับชำระหนี้ มีใครเพิ่งจ่ายของ SCB บ้างมั๊ยคะ

เราว่าไม่น่าจะไม่มีหนังสือยืนยันลดหนี้น่ะ ขนาดของเรา จะให้ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย ยังมีส่งหนังสือให้เลย ให้เราเลือกเอาว่าจะส่งทางจดหมาย หรือ ทางแฟก หรือ เมลล์ ของคุณธนาคารแจ้งเอง หรือ บ.ทวงหนี้ค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77356 โดย Hawaiian

jinnyja เขียน:

Hawaiian เขียน: Updated ค่ะ

เราว่าไม่น่าจะไม่มีหนังสือยืนยันลดหนี้น่ะ ขนาดของเรา จะให้ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย ยังมีส่งหนังสือให้เลย ให้เราเลือกเอาว่าจะส่งทางจดหมาย หรือ ทางแฟก หรือ เมลล์ ของคุณธนาคารแจ้งเอง หรือ บ.ทวงหนี้ค่ะ

ธนาคารแจ้งเองเลยค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองคุยใหม่อีกครั้งดีกว่า

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77365 โดย zadayu
ของเรา SCB หลังจากที่ส่งคนมาที่บ้านแล้วเราเหวี่ยงไปบอกจะร้องเรียน ศคง นางเปลี่ยนเจ้าหน้าที่ที่ดทรมาทวงค่ะ คนใหม่พูดจาโอเค เราเลยระบายออกไปว่าโดนกระทำอะไรไว้บ้าง เลยไม่อยากจะเจรจาอะไรกับแบงค์นี้ทั้งสิ้น จะเคลียร์ให้แบงค์อื่นที่พูดจาดี โทรทวงดีก่อน นางเลยหายเงียบไปเลยค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77381 โดย jinnyja
15/10/2558
up date

- SCB speedy cash เราตกลงทำผ่อนชำระแบบหยุดดอกเบี้ย กับ บัตร speedy cash ของ ธ.ไทยพาณิชย์ โดยเราคำนวนภาระ และปรึกษาคนข้างๆ แล้ว สามารถส่งได้ตลอดรอดฝั่ง และยังมีเงินเหลือเก็บไว้สำหรับปิดตัวอื่นอีก จำนวนหนึ่ง เราต้องการซื้อเวลาไว้ก่อน จึงขอเลือกเงื่อนไข นี้ แนบเอกสารเงื่อนไข ให้ดูด้วยค่ะ

- citibank ส่งเอกสารไปขอส่วนลดปิดบัญชีอยู่ค่ะ รอว่าจะได้รับการอนุมัติไหม

^^ :สู้ๆ: :สู้ๆ:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77580 โดย jinnyja
20/10/2558

เจ้าหนี้หายไปไหนกันหมด รอลุ้นส่วนลดปิดบัญชีของ citi bank ที่ขอไป เงียบไปเลย สงสัยจะอด

:shy:^^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77585 โดย IndyGirL

jinnyja เขียน: 15/10/2558
up date

- SCB speedy cash เราตกลงทำผ่อนชำระแบบหยุดดอกเบี้ย กับ บัตร speedy cash ของ ธ.ไทยพาณิชย์ โดยเราคำนวนภาระ และปรึกษาคนข้างๆ แล้ว สามารถส่งได้ตลอดรอดฝั่ง และยังมีเงินเหลือเก็บไว้สำหรับปิดตัวอื่นอีก จำนวนหนึ่ง เราต้องการซื้อเวลาไว้ก่อน จึงขอเลือกเงื่อนไข นี้ แนบเอกสารเงื่อนไข ให้ดูด้วยค่ะ

- citibank ส่งเอกสารไปขอส่วนลดปิดบัญชีอยู่ค่ะ รอว่าจะได้รับการอนุมัติไหม

สอบถามหน้อยคะ ไม่ทราบเค้าลดดอกเบี้ยที่ค้างให้ด้วยมั้ยคะ ไม่มีเจ้าหนี้นี้แต่เก็บไว้เป็นข้อมูล ^^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77599 โดย jinnyja

IndyGirL เขียน:

jinnyja เขียน: 15/10/2558
up date

สอบถามหน้อยคะ ไม่ทราบเค้าลดดอกเบี้ยที่ค้างให้ด้วยมั้ยคะ ไม่มีเจ้าหนี้นี้แต่เก็บไว้เป็นข้อมูล ^^

ไม่ลดค่ะ คิดเต็ม ตามยอดที่ค้างชำระถึงปัจจุบัน เรายอมไปก่อน เพื่อซื้อเวลา และกะว่า ถ้าปิดตัวอื่นๆได้แล้วค่อยมา เจรจาขอส่วนลดปิดบัญชีอีกที ค่ะ จากที่เราอ่านๆเจอของเพื่อนๆ และประสบการณ์ ที่คุยกะเจ้าหนี้เอง รู้สึกว่า ไทยพาณิชย์ จะเปลี่ยนรูปแบบการทวง และการให้ส่วนลดปิดบัญชีค่อนข้างยาก เลยเลือกทางนี้ก่อนค่ะ แต่เรายังเหลือบัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ อีกตัวยังเจรจากันไม่ได้ ยังไม่รู้จะมาแนวไหน สู้ กันต่อไปค่ะ
^^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77607 โดย jinnyja
21/10/58

การส่งเอกสารขอส่วนลดปิดบัญชี ซิตี้แบงก์ ไม่ผ่านจ้า สงสัยยังเน่าไม่พอ รอต่อไป

:ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77685 โดย jinnyja
23/10/2558

ช่วงหนี้เจ้าหนี้แต่ละเจ้า เงียบกันมาก เงียบจนใจหาย แอบไปซุ่มฟ้องกันอยู่หรือป่าวเนี่ย

:shy::shy::shy::shy::shy:
^^^^^^^^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77686 โดย bingo
ของเราเข้ารอบบิลที่4 เมื่อต้นอาทิตย์กระหน่ำมากเกือบทุกเจ้า ตั้งแต่วันพุธมาเงียบกริบค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77690 โดย kunna28

jinnyja เขียน: 23/10/2558

ช่วงหนี้เจ้าหนี้แต่ละเจ้า เงียบกันมาก เงียบจนใจหาย แอบไปซุ่มฟ้องกันอยู่หรือป่าวเนี่ย

:shy::shy::shy::shy::shy:
^^^^^^^^

เงียบเหมือนกันค่ะ คงจะเป็นวันหยุดนะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77707 โดย pimz01
ของไทยพานิชย์ คิดว่าจะใช้แนวทางแบบหยุดดอกเบี้ยไว้ก่อนเหมือนกันค่ะ เพราะดูแล้วคงจะเจรจายาก อีกอย่างคือลองสอบถามว่าจะปิด บช ทาง จนท ทวง ของบริษัทกอเงิน ลดให้แค่10%เองค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77708 โดย jinnyja

pimz01 เขียน: ของไทยพานิชย์ คิดว่าจะใช้แนวทางแบบหยุดดอกเบี้ยไว้ก่อนเหมือนกันค่ะ เพราะดูแล้วคงจะเจรจายาก อีกอย่างคือลองสอบถามว่าจะปิด บช ทาง จนท ทวง ของบริษัทกอเงิน ลดให้แค่10%เองค่ะ

ใช่ค่ะ เหมือนจะเจรจายากมาเลยเรื่องส่วนลดของไทยพาณิชย์ หรือบางที หนี้เราอาจจะเน่ายังไม่พอ สำหรับเรา ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ยก็ พอรับได้ค่ะ ไว้มีโอกาส ค่อยเจรจาขอปิดบัญชี

^^

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77713 โดย nok05
มีเรื่องมาขอคำปรึกษาค่ะ....

หลังจากที่ตกลงปิดหนี้ กับบัตรยูเมะพลัสได้ โดยการแบ่งจ่าย 4 งวด กับยอดส่วนลดกว่า 60 % นั้น กำหนดงวดแรกคือวันที่ 10 และ 25 ตุลาคม (แบ่งจ่ายครั้งละ 3000 บาท) -

แบ่งจ่ายครั้งแรก 10/10/58 - 3000 ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ ไปจ่ายที่ธนาคารยูโอบี ยอดเงินเข้าไปที่อีซี่บายช้ากว่ากำหนดไป 2-3 วัน ก็มีโทรมาตามทั้งวันอยู่ 2-3 วันนั้น แต่ทุกอย่างก็ผ่านไปด้วยดีค่ะ

จนกระทั่งถึงการแบ่งจ่ายครั้งที่ 2 (คือไม่เกินวันที่ 25/10/58) ก็ไปจ่ายให้เหมือนเดิมค่ะ คราวนี้ไปจ่ายที่เคาน์เตอร์โลตัส (ตามที่เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เงินมันจะเข้าระบบออนไลน์เลย ไม่ดีเลย์) ทุกอย่างเรียบร้อยดีค่ะ จ่ายเงินเรียบร้อย

แต่ปัญหาคือ ทำใบเสร็จรับเงินในการจ่ายครั้งนี้หายไปค่ะ...อยากจะรู้ว่าจะทำให้เกิดปัญหาตามมาทีหลังมั้ยคะ.....กลัวว่าจะเป็นการเปิดช่องให้กับทางนั้นแอบอ้าง ฉ้อฉล ได้ค่ะ

ผู้รู้เข้ามาร่วมตอบแก้ปัญหาให้หน่อยนะคะ ....ขอบคุณมากค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77715 โดย Nongnaew
รบกวนสอบถามค่ะ กรณีจ่ายที่โลตัส คือ โลตัสทุกที่ ออนไลน์เหมือนกันรึเปล่าคะ คือเงินเข้าบัญชีเลย ช่ายมั้ยคะ พอดี จะมีจ่ายเหมือนกัน ไม่แน่ใจว่า จ่ายที่ไหนดี

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77808 โดย jinnyja
28/10/2558

เพิ่งจะบ่นไปว่าช่วงหนี้เจ้าหนี้หายเงียบกันไปไหน เมื่อวาน FC โผล่มาเลยค่ะ เปลี่ยน บริษัท ทวงแว้ว มาพร้อม โปรแรง ให้ส่วนลดปิดบัญชี 31,000 ภายใน 1 งวด หรือ ผ่อน ให้ ได้ 3 งวด เรา ต่อรองไป ของสัก 6 งวดได้ไหม ถ้า 6 งวด ยอดขึ้นมาอีก เป็น 37,000 เลยยังไม่ตกลง ขอไปคิดดูก่อน แต่ตั้งใจไว้ล่ะค่ะ ยอดลดที่เสนอมาให้เรา 31,000 พอใจน่ะจะได้ จบๆกันไปสะที แต่ อยากได้ผ่อนสัก 6 เดือน จะได้ไม่ ตึงเกินไป รอลุ้นค่ะ นัดวันที่ 29 ขอโทรมาถามใหม่

:สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78019 โดย jinnyja
2-11-58

มาแล้วค่ะ คุณ FC จากที่แจ้ง ยอด 31,000 ขอผ่อน 6 เดือน ยังไม่ให้ ค่ะ นางก็สาธยาย ยืดยาว ถ้า 6 เดือน เป็นเดือนล่ะ 6,000 เพิ่มมาอีก เป็น 36,000 เราเลยว่า ยังไม่ไหวค่ะ มีกำลังผ่อนแค่เดือนล่ะ 5,000 ถ้ายังไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ค่ะ นางเลยคำนวนมาใหม่ งั้น ขอสัก 5,800 6 เดือน ได้ไหมค่ะ หาเพิ่มอีก 800 เราก็ยืนยันไปเหมือนเดิมค่ะ ขอ 5000 6 งวด(งวดที่ 1-5 =5000,งวดที่ 6 = 6000) นางว่าไม่ได้ค่ะเกินโปรแกรม เราเลยว่า งั้นคงปล่อยไปก่อน ค่ะ มีกำลังจ่าย และผ่อนเท่านี้ จริงๆค่ะ มีอีกหลายเจ้า ที่ต้องจ่าย นางบอกงั้น จ่ายขั้นต่ำ เรายืนยัน ไม่จ่ายขั้นต่ำ อยากปิดจบ แบบผ่อน ได้ 6 เดือน นางก็บ่นๆ มีบางช่วง เสียงแอบเหวี่ยงด้วย แต่ไม่มาก นางว่า ตกลงคุณจะไม่จ่ายใช่ไหมค่ะ เรา ตอบไปว่าค่ะ ตอนนี้ยังจ่ายไม่ได้ค่ะ ถ้าได้ตามที่ขอ ก็พอจะหามาจ่ายได้ค่ะ นางเลยวางไป
สงสัยไม่อยากได้ตัง ขอ ผ่อน ยาวหน่อยก็ไม่ให้
:ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.747 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena