วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76291 โดย zadayu
น่าจะเป็นบริษัททวงหนี้ค่ะ ทิ้งเบอร์มือถือและชื่อไว้ให้พ่อเราค่ะ อารมเสียแต่เช้าเลยทีเดียว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76299 โดย nukatae2525

zadayu เขียน: น่าจะเป็นบริษัททวงหนี้ค่ะ ทิ้งเบอร์มือถือและชื่อไว้ให้พ่อเราค่ะ อารมเสียแต่เช้าเลยทีเดียว

ไม่ทราบว่าเขารู้จักเบอร์พ่อ-แม่ ด้วยหรือค่ะหรือรู้จากตอนกรอกใบสมัคร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76300 โดย zadayu

nukatae2525 เขียน:

zadayu เขียน: น่าจะเป็นบริษัททวงหนี้ค่ะ ทิ้งเบอร์มือถือและชื่อไว้ให้พ่อเราค่ะ อารมเสียแต่เช้าเลยทีเดียว

ไม่ทราบว่าเขารู้จักเบอร์พ่อ-แม่ ด้วยหรือค่ะหรือรู้จากตอนกรอกใบสมัคร

น่าจะได้จากตอนกรอกใบสมัคร ตรงบุคคลที่ติดต่อได้ยามฉุกเฉินนะคะ คิดว่า

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76513 โดย zadayu
ขอระบาย SCB หน่อยนะคะ เพิ่งวางสายสดๆร้อนๆ
SCB : สวัสดีครับขอสาย.......พูดสายอยู่ใช่มั้ยครับ ไม่ทราบว่ายอดค้างชำระสามารถจ่ายกลับได้ยังไงบ้างครับ ตอนนี้มีรายได้จากทางไหนบ้าง
เรา : ไม่มีค่ะ ตกงาน คุณใช่มั้ยที่คราวที่แล้วโทรไปทวงกับพ่อชั้น
SCB : อ๋อ พอดีมันมีเบอร์ในระบบ ผมนึกว่าเบอร์คุณเลยโทรไปฝากเบอร์โทรกลับไว้กับคุณพ่อ
เรา : นี่เล่นโทรทวงถึงพ่อขนาดนี้เลยหรอ
SCB : แล้วตกลงจะชำระได้ยังไงบ้างครับ
เรา : ไม่สะดวกค่ะ ตกงาน สะดวกจ่ายก็ต่อเมื่อได้งานอ่ะค่ะ
SCB : แล้วคุณไม่มีรายได้เลยหรอ แล้วอยู่ยังไง ค่าใช้จ่ายอื่นๆเอาที่ไหนจ่าย แล้วหาสมัครงานอยู่รึเปล่า มองหาสมัครงานแบบไหนอยู่
เรา : นี่คุณ ทำไมชั้นต้องมานั่งตอบคำถามคุณ แบงค์อื่นโทรมาทวงเค้าไม่มีมาถามแบบนี้เลยนะ เค้าโทรมาพอบอกว่าไม่สะดวก เค้าก็วางไปบอกจะติดต่อกลับมาใหม่
SCB : แบงค์ไหนครับๆ
เรา : กรุงศรี ธนชาต โทรมาทวงไม่เหนมาถามอะไรแบบนี้เลย
SCB : ก็คุณบอกแต่ว่าไม่สะดวกๆ ไม่มีการถามเลยว่ามีข้อเสนอหรือขอคำแนะนำในการชำระหนี้กลับบ้างมั้ย เอาแต่พูดว่าไม่สะดวกๆ
เรา : ก็มันยังไม่สะดวกไงคะ เข้าใจมั้ยคะ ตกงาน รายได้ไม่มี ไม่อย่างงั้นคุณก็ทำตามระบบไปเลยค่ะ
SCB : ก็นี่ผมก็ทำตามระบบอยู่ครับ
เรา : งั้นส่งฟ้องศาลไปเลยค่ะ เอาหมายศาลมาเลย ไปตกลงกันที่ศาล
SCB : มันยังไม่ถึงขั้นนั้นครับ ตอนนี้มันยังอยู่ในขั้นตอนตกลงกันได้อยู่ มีสองทางคือ ประนอมหนี้ กับหยุดดอกเบี้ย ถ้าคุณหยุดดอกเบี้ยก็จ่ายเดือนละ 9000 10 เดือน ประนอมหนี้ก็เดือนละ พันกว่าบาท คุณไม่มีเลยหรอครับ ยังไงกลับไปคิดดูก่อนแล้ววันจันทร์ผมติดต่อกลับไปใหม่
เรา : ค่ะ
เฮ้ยยยยยยย คืออะไรกันค้า ปิดหนี้ไป 4 บัตร ไม่เคยเจอแบงค์ไหนโทรทวงสันดาบขนาดนี้มาก่อน ตอนนี้ธนชาตก็โทรทวงแต่คุยอย่างดี มี SCB นี่ทำเราโมโหมาก โทรถึงพ่อ ส่งคนมาบ้าน คืออะไร ไม่ไหวเอามากๆค่ะ หมั่นไส้เดี๋ยวจะปิดธนชาตก่อน ปล่อยให้SCBมันฟ้องไปเลย โกรธที่สุด

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76540 โดย pimz01
รอติดตาม scb ค่ะ ดูๆแล้วมาแบบเดียวกันคือ หยุดดอกกับจ่ายขั้นต่ำเข้าไป ไม่มีทางจะขอส่วนลดได้เลย
เพื่อนๆคนอื่นมีอะไรอัพเดทเรื่อยๆนะคะ ของ scb

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76562 โดย jinnyja
SCB ตอนนี้เราตั้งใจไปเจรจา ที่ศาลอย่างเดียวเลยค่ะ รายนี้ เสียใจเนอะ อุตส่าห์เป็นแบงค์แห่งแรก ของคนไทย แต่ ดูๆแล้ว ไม่ค่อยเห็นใจกันเลย ทำไป ทำมา เราว่า อิออน ที่ทวงโหด แล้ว เจอไทยพาณิชย์ตอนนี้ชิดซ้ายไปเลย

:ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76664 โดย zadayu
วันนี้ scb ส่งคนมาที่บ้านเป็นรอบที่2ค่ะ ร้องเรียน ศคง เรียบร้อยแล้วค่ะ รอดูว่า ศคง จะจัดการอะไรให้เราได้บ้าง

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76666 โดย jinnyja

zadayu เขียน: วันนี้ scb ส่งคนมาที่บ้านเป็นรอบที่2ค่ะ ร้องเรียน ศคง เรียบร้อยแล้วค่ะ รอดูว่า ศคง จะจัดการอะไรให้เราได้บ้าง

สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ช่างมันค่ะ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป ดูแลสุขภาพดีๆนะค่ะ เพื่อเจ้าตัวเล็ก

^^ ^^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76675 โดย zadayu
ขอบคุณ คุณ jinnyja ค่ะ ถ้ามีไรเกิดขึ้นจะมาอัพเดทให้ฟังค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76731 โดย jinnyja
30/9/58
up date กันหน่อยจ้า

- citibank โทรตามตั้งแต่ตอนเช้า แจ้งยอดชำระ และ สอบถามแนวทางในการชำระ นางสอบถามการทำประนอมหนี้ ยังไม่สนใจใช่ไหมค่ะ แล้วลูกค้ามีแนวทางอย่างไร เราเลยถามกลับ เคยได้รับแจ้ง การปิดบัญชีแบบมีส่วนลด สนใจ ค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังค่ะ ตามที่เคยแจ้งไปว่า มีภาระหนี้หลายเจ้า และมีเจ้าหนี้รายหนึ่งเขาเสนอให้ปิดบัญชีแบบ มีส่วนลดมาค่ะ ทยอยปิด กะเค้าอยู้่ ตอนนี้ตังหมดค่ะ นางว่าของนางก้มี ถ้าจะปิดบัญชี จะมีส่วนลดอยุ่ 20-30 % นางเลยว่า ถ้ายังไม่มีตัง ก็คงยังเสนอไม่ได้ นางก็แจ้ง วันที่ 2 บัญชีคุณจะถูกตัดเป็นค้างชำระเกิน 3 งวด นะค่ะ วางสายไป
* รอๆๆ ยังไม่ยอมเสนอลดปิดบัญชีอย่างจริงๆจังให้ซะที

- eon หายไปนานมากหลังจากผ่าน เข้ารอบบิลที่ 4 มานี่ โทรตามเดือนล่ะ2ครั้ง ช่วง กลางเดือน กะสิ้นดือน วันนี้โทรมาพูดดีมากๆ ถามถึงว่าพอจะไหวหรือยังครับ เราก้ตอบไปเหมือนเดิม ยังค่ะ กำลังปิดอยู่กับอีกเจ้าหนึ่งที่ เขาให้ปิดบัญชีแบบมีส่วนลดมาค่ะ ให้ผ่อนได้ 5 งวด รอหน่อยนะค่ะ eon เลยถามว่าพี่ยังทำงานที่เดิมไหมครับ ทวนที่ทำงาน เราเลยแถมให้ไปว่า เคยมีเจ้าหน้าที่มาพบแล้วค่ะ ยังไม่หนีไปไหน รับโทรศัพท์ ตลอด มีความตั้งใจที่จะจ่ายหนี้คุณค่ะ แต่ขอเวลาเก็บตังก่อน เราเลย บอกต้องขอโทษด้วยนะค่ะ ไม่ได้คิดจะหนี ติดปัญหาการเงินจริงๆ (แอบ ดราม่าขอความเห็นใจนิดนึง) มีชมเราด้วยว่าดีมากเลยครับ พี่ รับโทรศัพท์ ตลอด งั้นผมจะลงบันทึกไว้ให้นะครับ สวัสดีครับ วางสายไป

- SCB เงียบไปเลย โทรมาเมื่อวันจันทร์ เรารับโทรศัพไม่ทัน ไม่โทรมาใหม่ด้วย

- FC เงียบไปเหมือนกัน หลังจากที่คุยเรื่องปิดบัญชีแบบมี ส่วนลด แต่ยอดยังสูง ขอแบบ แบ่งผ่อนยังไม่ให้ ผ่านกอนจ้า

- กสิกร เงียบไปเลยจร้า จะ 3อาทิตย์ล่ะ แต่เดี๋ยวคงโทรมาแหล่ะ สิ้นเดือนล่ะ

^^^^^^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76846 โดย nok05
วันนี้ได้รับหนังสือ ลดหนี้แล้ว

แต่เพื่อนบอกว่า ไม่มีลายเซ็นเจ้าหน้าที่ค่ะ

อยากทราบว่า เอกสารแบบนี้ใช้ได้หรือเปล่าคะ

ใครรู้ช่วยดู ช่วยตอบให้หน่อยค่า
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76847 โดย IndyGirL

nok05 เขียน: วันนี้ได้รับหนังสือ ลดหนี้แล้ว

แต่เพื่อนบอกว่า ไม่มีลายเซ็นเจ้าหน้าที่ค่ะ

อยากทราบว่า เอกสารแบบนี้ใช้ได้หรือเปล่าคะ

ใครรู้ช่วยดู ช่วยตอบให้หน่อยค่า

บองเราก็เอกสารแบบนี้เลยค่ะ. ชำระแล้วเก็บใบเสร็จไว้ดีดีนะคะ.

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76848 โดย เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน

nok05 เขียน: วันนี้ได้รับหนังสือ ลดหนี้แล้ว

อยากได้แบบนี้เร็วๆจังเลย

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76850 โดย jackTs

ลองไปเปรียบเทียบกับเอกสารของสมาชิกท่านอื่นๆดูสิครับ

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=829&Itemid=64#19730

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jinnyja, เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76853 โดย nok05

นกกระจอกเทศ เขียน:

ลองไปเปรียบเทียบกับเอกสารของสมาชิกท่านอื่นๆดูสิครับ

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=829&Itemid=64#19730

ขอบคุณมากค่ะคุณนกกระจอกเทศ เข้าไปดูแล้ว มีเพื่อน ๆ หลายคนก็ได้แบบนี้เหมือนกัน น่าจะไม่ถูกหลอกให้จ่ายเงินแน่นอน....สบายใจแล้วค่า พร้อมปลดหนี้ต่อไป ^__^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76854 โดย nok05

เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน เขียน:

อยากได้แบบนี้เร็วๆจังเลย

สู้ ๆ ค่ะ เอาใจช่วยนะคะ ^__^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76855 โดย nok05

IndyGirL เขียน:

บองเราก็เอกสารแบบนี้เลยค่ะ. ชำระแล้วเก็บใบเสร็จไว้ดีดีนะคะ.

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ^^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76902 โดย jinnyja

ยินดีด้วยจ้า สำเร้จแล้ว 1 ใบ

:สู้ๆ:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76904 โดย sirirat5658
ของธนาคาร กรุงศรี สไมช์แคช หยุดส่งกี่เดือนค่ะ จะโดนอายัดเงินเดือน อีกอย่างเงินผ่านบัญชีนี้ค่ะ ส่งไม่ไหวแล้วไม่หมดชะที :wake:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76906 โดย jinnyja

sirirat5658 เขียน: ของธนาคาร กรุงศรี สไมช์แคช หยุดส่งกี่เดือนค่ะ จะโดนอายัดเงินเดือน อีกอย่างเงินผ่านบัญชีนี้ค่ะ ส่งไม่ไหวแล้วไม่หมดชะที :wake:

การที่จะโดนอายัดเงินเดือน ต้องโดนฟ้องศาลก่อนค่ะ และคุณไม่ได้จ่ายหนี้ตามคำสั่งศาล เจ้าหนี้ถึงจะส่งเรื่องกรมบังคับคดีให้อายัดเงินเดือนขึ้น ส่วนระยะเวลาที่หยุดส่ง กี่เดือนถึงจะโดนฟ้องศาลนั้น ก็แล้วแต่ค่ะ เท่าที่อ่านๆเจอ ของกรุงศรี สไมล์แคช เห็นเพื่อนๆโดนกัน ช่วง 10-11 เดือนค่ะ

อ่านเยอะๆค่ะ สู้ๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.853 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena