วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83300 โดย IndyGirL

jinnyja เขียน: 26-3-59

เพิ่งวางสาย ไป กับเจ้าหน้าที่ของ บ.เมกเนต ที่ดูแล บัญชี SCB เรา โทรมาแจ้งว่า ตั้งแต่เดือนหน้า เขาจะไม่ได้เป็นคนดูแลบัญชีเรา มีการเปลี่ยนคนดูแล เนื่องจาก ทาง SCB มีการปรับ เรตการจ่ายยอดขั้นต่ำ สูงขึ้น ตามที่มีการประกาศปรับดอกเบี้ย อะไรนี่แหล่ะ(ไม่ค่อยข้าใจ เรียกไม่ถูก) ทำให้ เรตขั้นต่ำเรา ที่ตกลงจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด งวดที่ 1-23 เดือนละ 1,500 ปรับขึ้นเป็นปะมาน 2500 เขาแจ้งย้ำและคอนเฟริ์มกับเราว่าหากมีเจ้าหน้าที่ท่านใหม่ติดต่อมา ให้เราแจ้งยืนยันไปว่า เรายืนยันเงื่อนไขเดิม และย้ำเราห้ามขาดส่งเด็ดขาด และเก็บเอกสารเงื่อนไขไว้ให้ดีๆ ห้ามหาย หรือชำรุด เพราะถ้าหากเราขาดส่ง ไปงวดใดงวด หนึ่ง จะเสียผลประโยชน์ จะโดนยกเลิก และ ต้องโดนเรตขั้นต่ำใหม่ และหาก ส่งครบ แล้วให้แจ้งเจ้าหน้าที่ท่านนั้น แล้วส่งเอกสารเงื่อนไขไปให้ เขาดู ยืนยันกับแบ้ง และ ให้เราแจ้งขอหนังสือยืนยันการจบหนี้ ไป นางน่ารักมาก เจ้าหน้าที่ท่านนี้ มีข่าวสารอะไรเปลี่ยนแปลง นางจะแจ้งเราตลอด คุยก็เป็นกันเอง ช่วยเหลือ เราทุกอย่างที่เราขอ ขอบคุณนะค่ะ คนทวงหนี้ที่น่ารัก
(o_O) ^^ (o_O) ^^

มาเปลี่ยนเงื่อนไขทีหลัง ลูกหนี้ทำไมต้องทำตาม ในเมื่อเราเองก็ผ่อนตามเอกสารถูกต้อง scb มั่วจริง ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83301 โดย jinnyja

IndyGirL เขียน:

jinnyja เขียน: 26-3-59

เพิ่งวางสาย ไป กับเจ้าหน้าที่ของ บ.เมกเนต ที่ดูแล บัญชี SCB เรา โทรมาแจ้งว่า ตั้งแต่เดือนหน้า เขาจะไม่ได้เป็นคนดูแลบัญชีเรา มีการเปลี่ยนคนดูแล เนื่องจาก ทาง SCB มีการปรับ เรตการจ่ายยอดขั้นต่ำ สูงขึ้น ตามที่มีการประกาศปรับดอกเบี้ย อะไรนี่แหล่ะ(ไม่ค่อยข้าใจ เรียกไม่ถูก) ทำให้ เรตขั้นต่ำเรา ที่ตกลงจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด งวดที่ 1-23 เดือนละ 1,500 ปรับขึ้นเป็นปะมาน 2500 เขาแจ้งย้ำและคอนเฟริ์มกับเราว่าหากมีเจ้าหน้าที่ท่านใหม่ติดต่อมา ให้เราแจ้งยืนยันไปว่า เรายืนยันเงื่อนไขเดิม และย้ำเราห้ามขาดส่งเด็ดขาด และเก็บเอกสารเงื่อนไขไว้ให้ดีๆ ห้ามหาย หรือชำรุด เพราะถ้าหากเราขาดส่ง ไปงวดใดงวด หนึ่ง จะเสียผลประโยชน์ จะโดนยกเลิก และ ต้องโดนเรตขั้นต่ำใหม่ และหาก ส่งครบ แล้วให้แจ้งเจ้าหน้าที่ท่านนั้น แล้วส่งเอกสารเงื่อนไขไปให้ เขาดู ยืนยันกับแบ้ง และ ให้เราแจ้งขอหนังสือยืนยันการจบหนี้ ไป นางน่ารักมาก เจ้าหน้าที่ท่านนี้ มีข่าวสารอะไรเปลี่ยนแปลง นางจะแจ้งเราตลอด คุยก็เป็นกันเอง ช่วยเหลือ เราทุกอย่างที่เราขอ ขอบคุณนะค่ะ คนทวงหนี้ที่น่ารัก
(o_O) ^^ (o_O) ^^

มาเปลี่ยนเงื่อนไขทีหลัง ลูกหนี้ทำไมต้องทำตาม ในเมื่อเราเองก็ผ่อนตามเอกสารถูกต้อง scb มั่วจริง ๆ

ใช่ ค่ะ ดีน่ะค่ะที่ เจอเจ้าหน้าที่ ที่ดี มีน้ำใจโทรมาบอกเราก่อน ถ้าไม่ทราบก่อน นี่ อาจไขว้เขว หรือ กังวลแน่เลย
(o_O) (o_O) (o_O) (o_O) (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #84183 โดย jinnyja
22-4-59

รายงานสถานการณ์ หนี้ค่ะ
- กสิกร โทรมาแล้วค่ะ หลังจากที่เงียบหายไป นานนนมากกก จนลืมกันไปเลยทีเดียว ล่าสุด โทรมา เมื่อก่อนหยุดสงกรานต์ แจ้ง มีแนวทาง 2 แนวทาง 1. ผ่อนชำระ ขั้นต่ำ 2. ส่วนลดปิดบัญชี เลยแจ้งเจ้าหน้าที่ไปค่ะ ว่าสนใจ ชำระปิดบัญชีแบบมีส่วนลด ลดให้ได้ เท่าไหร่ ค่ะ จากยอดหนี้ 2 บัตร อยู่ประมาณ 57,700 ลด ให้ เหลือ 36,000 บาท ถ้วน ปิดแบบงวดเดียว ทั้ง 2 บัตร ยอดยังสูงงงงงงมากกกกกกก เราเลยแจ้งไปว่า ตอนนี้ เงินยังไม่พร้อมค่ะ กำลัง ผ่อนปิด เจ้าอื่นอยู่ คาดว่าอีกประมาณ 3-4 เดือน จะมีเงินก้อนพอปิดค่ะ เจ้าหน้าที่ คุยง่าย ไม่ งี่เง่า ก่อนวางสาย มี บอกว่า ส่วนลดนี้ เป็นโปรเฉพาะของเดือนนี้ นะครับ เดือนหน้า อาจจ มีมาใหม่
- อิออน เดียวนี้ นานๆจะโทรมาสัก ครั้ง แจ้งไปเหมือนเดิมค่ะ ยังไม่พร้อม กำลัง ปิดหนี้เจ้าอื่นอยู่ นางก็วางสายไป อย่างง่ายดาย

^^^^^^^^

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84246 โดย galaxy_p9
คุณ Jinnyja มีเหมือนเราเลยค่ะ
กสิกร 33000
เรดดี้65000
อิออน 70000 แอบอิจฉาเล็กๆที่คุณ Jinnyja ผ่านช่วงทดสอบความอดทนมาแล้ว เราเพิ่งหยุดจ่ายเดือนแรก โทรมาทวงเรื่อยๆ ทุกเจ้า ทุกสำนัก ไม่อยากให้เค้ามาที่ทำงานเลยค่ะ แต่ก็เตรียมใจรอ ตอนนี้เราท้องด้วยไม่มีปัญญาจะสู้รบกับใครเลย แต่ก็ต้องอดทนเพื่อลูก ดีใจด้วยนะคะผ่านมาเกินครึ่งทางแล้ว.. :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #84270 โดย jinnyja

galaxy_p9 เขียน: คุณ Jinnyja มีเหมือนเราเลยค่ะ
กสิกร 33000
เรดดี้65000
อิออน 70000 แอบอิจฉาเล็กๆที่คุณ Jinnyja ผ่านช่วงทดสอบความอดทนมาแล้ว เราเพิ่งหยุดจ่ายเดือนแรก โทรมาทวงเรื่อยๆ ทุกเจ้า ทุกสำนัก ไม่อยากให้เค้ามาที่ทำงานเลยค่ะ แต่ก็เตรียมใจรอ ตอนนี้เราท้องด้วยไม่มีปัญญาจะสู้รบกับใครเลย แต่ก็ต้องอดทนเพื่อลูก ดีใจด้วยนะคะผ่านมาเกินครึ่งทางแล้ว.. :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับกำลังใจ เช่นกันค่ะ คุณ galaxy_p9 สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้เหมือนกันนะค่ะ อดทนไว้ค่ะ ไม่ต้องไป ต่อกรกับมันมากค่ะ บอกอย่างเดียว ยังไม่พร้อม ขอเก็บตังก่อน ถ้ามันพุดมาก ไม่ต้องไปฟังมันค่ะ วางสาย หรือตัดสายไปค่ะ แต่ถ้ามันโทรเข้าที่ทำงาน บอกมันไปว่าไม่อนุญาต ให้โทรเข้าที่ทำงาน ให้โทรแต่เฉพาะมือถือส่วนตัว โดยเฉพาะอิออน มันตื้อ ถ้ามันส่งคนมาที่ทำงานไม่ต้องไปพบมันหรอกค่ะ สิทธิ์ของเรา สู้ๆนะค่ะ ขอให้ คุณผ่านมันไปได้เช่นกันนะค่ะ
:สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ:

8 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #84273 โดย tip.P
ของ tip ก็มีกสิกร โทรมาสไตล์นี้เหมือนกัน คือเงียบไปนาน แล้วโทรมาว่าช่วงนี้มีส่วนลดเท่านี้ บลา บลา
เงินเก็บยังไม่พอเลย ยังลดน้อยอยู่ด้วย รอคะ รอ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84428 โดย jinnyja
28-4-2559

11 เดือนแล้วค่ะ ที่ตัดสินใจ หยุดจ่าย ตั้งแต่ มิถุนายน 2558 เวลาผ่านไปไวมากๆ ค่ะ สรุป ความคืบหน้ารายการหนี้กันหน่อย

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่าย11 เดือน เดือนนี้แล้ว ล่าสุดเสนอปิดบัญชีมา จากยอดหนี้ ประมาณ 57,000 ให้ปิดที่ 36,000 ผ่านก่อนจ้า ตังยังไม่พอ แจ้งเจ้าหน้าที่ไป ว่าอีกสัก 3-4 เดือน น่าจะมีเงินก้อนพอปิด ผ่อนปิดบัตรอื่นอยู่ ค่ะ รอหน่อยนะจ้ะ

2.บัตรกดเงินสด SCB = หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว7 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 4 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 11 เดือน ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า โทรมา ล่าสุดเมื่อวันที่ 22 มีนาคม น่าจเปลี่ยนบริษัท ทวง ที่ 4 แล้้ว ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หลังหยุดจ่ายจะครบ 8 เดือน ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 4 งวด เหลือ 2 งวด

8.บัตรเฟริ์สช้อย = ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่าย 6 งวด จบแล้ว เมื่อวันที่ 25/4/59 รอเอกสารยืนยันการปิดจบหนี้จ้าาาา

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: ^^ ^^ ^^ ^^ ^^

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84434 โดย IndyGirL
ใกล้หมดแล้วเก่งมากๆ เลยคะ กสิกรเราเชื่อง่าลดได้เยอะกว่านี้เก็บเงินรอได้เลยคะ ส่วนลดน่าจะใกล้มาแล้วคะ :สู้ๆ:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84439 โดย jinnyja

IndyGirL เขียน: ใกล้หมดแล้วเก่งมากๆ เลยคะ กสิกรเราเชื่อง่าลดได้เยอะกว่านี้เก็บเงินรอได้เลยคะ ส่วนลดน่าจะใกล้มาแล้วคะ :สู้ๆ:

ขอบคุณค่าาา คุณ IndyGirl กสิกร เราก็หวังไว้ค่ะ อย่างน้อย ขอให้ได้ลดสัก 50 % ขึ้น หรือ เท่าๆที่คุณได้ลดล่ะก็เยี่ยมมากเลยค่ะ นี่ขนาดเพิ่งปิดจบแบบผ่อนหมดจริงๆ ไปแค่ 1 บัตร นะค่ะ ดีใจมากกก ค่ะ ยังกะหมดหนี้แล้วเลย
^^^^^^^^:laughing::laughing::ลั่ลล้า::ลั่ลล้า::ลั่ลล้า:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85078 โดย jinnyja
12-5-59

วันนี้ ขอมาอัพเดท การปิดจบหนี้ แบบ ถาวร ในบรรดาเจ้าหนี้ทั้งหลายที่เรามี รายแรก ค่ะ FC ปิดจบ กันไปเรียบร้อย แบบ ผ่อนได้ 6 เดือน จ่ายไปแล้ว งวดสุดท้าย เมื่อ 25 เมษายน 59 ที่ผ่านมา หลังจ่ายไปได้ 2 วัน เราดทรไปคอนเฟริืม กับ ผู้ที่ดูแลบัญชีเรา (คนที่เสนอส่วนลดให้และตกลงได้) หลังจากนั้น ผ่านไป 1 อาทิตย์ เราจึงโทรเข้า บริษัท FC เพื่อขอตรวจสอบสถานะบัญชี ของเรา รอสายสักแปบ ได้รับคำตอบว่าปิดบัญชีเรียบร้อย นะค่ะ ปิดไปเมื่อวันที่ 27 เมษายน ค่ะ หลังจากนี้ ทางบริษัทจะออก หนังสือ ยืนยันการปิดหนี้ให้ ภายใน 15 วันนะค่ะ หากเกินกว่านี้ยังไม่ได้รับเอกสาร ให้ติดต่อเข้ามาสอบถามนะค่ะ
วันนี้ ได้รับเอกสารยืนยันปิดหนี้แล้วค่ะ (แนบมาเป็นตัวอย่างด้านล่างค่ะ) มีกำลังใจ และแสงสว่างปลายอุโมงค์ จากที่ริบหรี่ ตอนนี้ เริ่ม สว่างขึ้นมาทีละนิดๆ แล้วค่ะ ขอเป็นกำลังให้เพื่อนๆ ชาวหนี้ ทุกๆคนเช่นกันนะค่ะ สู้ๆ ค่ะ เพื่อวันที่สดใส ไม่มีสิ่งใดที่เรา ทำไม่ได้ค่ะ ถ้าเราสู้
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:
:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85080 โดย IndyGirL
ดีใจด้วยนะคะ ของเราเฟิสช้อยอีกยาวไกล ทำยอม24งวดเพิ่งจะผ่อนได้ 3-4งวดเอง :sweat:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85082 โดย jinnyja

IndyGirL เขียน: ดีใจด้วยนะคะ ของเราเฟิสช้อยอีกยาวไกล ทำยอม24งวดเพิ่งจะผ่อนได้ 3-4งวดเอง :sweat:

ขอบคุณค่ะ ถึงจะปิด FC ได้แล้ว แต่ ตอนนีก็กำลังลุ้นๆ กับ Kbank ค่ะ ตังหมด ต้องเริ่มเก็บใหม่ ยังมะรู้จะทันไหม

^^ ^^

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85135 โดย toon1988
ดีใจด้วยค่า ...

ของเค้าหยุดมา 6-7 เดือนแล้ว ยังปิดตัวไหนไม่ได้ซักที ...

สู้ๆค่า

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85588 โดย jinnyja

toon1988 เขียน: ดีใจด้วยค่า ...

ของเค้าหยุดมา 6-7 เดือนแล้ว ยังปิดตัวไหนไม่ได้ซักที ...

สู้ๆค่า

ขอบคุณค่ะ ^^ สู้ๆนะค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85589 โดย jinnyja
26-5-59

วันนี้ คุณ อิออน โทรมา ชวนประนอมหนี้ แต่ เช้า ยื่นข้อเสนอ คล้าย ชำระแบบหยุดดอกเบี้ย ของ SCB บอกว่าให้ผ่อนเดือน ล่ะ 1000 แล้วจะนำไปตัดเงินต้นให้ ไม่มีการคิดดอกเบี้ย เพิ่มแล้ว พอเราถามถึง หนังสือเงื่อนไข หรือข้อตกลง นางบอกไม่มี เลยถามต่อไปเรื่อยๆ นางบอก จะตัด ยอดไปเรื่อยๆ หากลูกค้ามีเงินก้อน ต้องการปิด ก้จะได้ส่วนลดปิดบัญชี เลย ลองให้นาง คิดยอดหากจะขอปิดบัญชี ดู แหม่ ยอด 18,000ลดให้ เหลือ 15,000แบ่งจ่าย ได้ 3 งวด ชิๆๆๆๆ หลอกล่อ จะใหจ่ายหยอด เดิน บัญชี แถมยังลดให้นิดเดียว รอไปก่อน นะค่ะ ยังไม่มี ตัง
^^ ^^ ^^

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85590 โดย jinnyja
26-5-59
ครบ12 เดือนแล้วจ้า ที่ หยุดจ่าย ตั้งแต่ มิถุนายน 2558 เวลาผ่านไปไวมากๆ ค่ะ สรุป ความคืบหน้ารายการหนี้กันหน่อย

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่าย12 เดือน เดือนนี้แล้ว ล่าสุดเสนอปิดบัญชีมา จากยอดหนี้ ประมาณ 57,000 ให้ปิดที่ 36,000 ผ่านก่อนจ้า ตังยังไม่พอ แจ้งเจ้าหน้าที่ไป ว่าอีกสัก 3-4 เดือน น่าจะมีเงินก้อนพอปิด ผ่อนปิดบัตรอื่นอยู่ ค่ะ รอหน่อยนะจ้ะ ยังไม่มี ติดต่อเข้ามาใหม่

2.บัตรกดเงินสด SCB = หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 8 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 5 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 11 เดือน ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า โทรมา ล่าสุดเมื่อกี้เลย(26-5-59) ชวนจ่ายหยอด กะถ้าปิดบัญชี มีส่วนลดให้จิดนึง ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หลังหยุดจ่ายจะครบ 8 เดือน ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 5 งวด เหลือ 1 งวด ใกล้เป็นไท แว้ว

8.บัตรเฟริ์สช้อย = ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่าย 6 งวด จบแล้ว เมื่อวันที่ 25/4/59 รอเอกสารยืนยันการปิดจบหนี้จ้าาาา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85602 โดย น้าชู
ยินดีด้วยครับคุณjinnyja ที่ปิดได้หลายใบแล้ว
ของผมก็เหลือกสิกรรม เหมือนกันอยู่ 1 ใบครับ ขอส่วนลดอยู่ ครับ
ไงก็สู้ๆครับผม

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85656 โดย jinnyja

น้าชู เขียน: ยินดีด้วยครับคุณjinnyja ที่ปิดได้หลายใบแล้ว
ของผมก็เหลือกสิกรรม เหมือนกันอยู่ 1 ใบครับ ขอส่วนลดอยู่ ครับ
ไงก็สู้ๆครับผม

ขอบคุณค่ะ ^^ สู้ๆ ค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86045 โดย jinnyja
9/6/2559

SCB Speedy cash พยายามโทรมาหว่านล้อมและชักชวน ให้ เราปรับยอดการจ่าย จาก 1500 ขึ้นเป็น 2500 บาท อ้างธนาคารมีการปรับยอดขั้นต่ำขึ้น ก็เรื่องของคุณค่ะ ดิฉันจะยึดตาม เงื่อนไขเดิม ค่ะ ยังจะมาถามว่า จ่ายเพิ่มไม่ไ้ด้ ติดปัญหาอะไรค่ะ อ่าว ยายนี่ ก็บอกไปแล้วว่า ยังผ่อนปิดบัตรอื่นอยู่ ถ้ามีเงินก็อยากจะจ่ายค่ะ แต่ตอนนี้มีแค่นี้ค่ะ จะเอาไหมค่ะ เลยจัดนางไป ว่าคุณเข้าใจไหมค่ะ โทรมาถาม 2 รอบแล้ว ก็บอกว่าเงินยังไม่พอ คุณไม่เข้าใจเหรอค่ะ โทรมาถามซ้ำๆ ถ้ามีก็จ่ายไปแล้วค่ะ อยากหมดค่ะหนี ไม่ใช่ไม่อยากหมด นางค่ะ ๆๆๆๆ ขอโทษที่รบกวน วางสายไปเลย
:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86054 โดย Aoijai

jinnyja เขียน: 26-5-59
ครบ12 เดือนแล้วจ้า ที่ หยุดจ่าย ตั้งแต่ มิถุนายน 2558 เวลาผ่านไปไวมากๆ ค่ะ สรุป ความคืบหน้ารายการหนี้กันหน่อย

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่าย12 เดือน เดือนนี้แล้ว ล่าสุดเสนอปิดบัญชีมา จากยอดหนี้ ประมาณ 57,000 ให้ปิดที่ 36,000 ผ่านก่อนจ้า ตังยังไม่พอ แจ้งเจ้าหน้าที่ไป ว่าอีกสัก 3-4 เดือน น่าจะมีเงินก้อนพอปิด ผ่อนปิดบัตรอื่นอยู่ ค่ะ รอหน่อยนะจ้ะ ยังไม่มี ติดต่อเข้ามาใหม่

2.บัตรกดเงินสด SCB = หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 8 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 5 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 11 เดือน ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า โทรมา ล่าสุดเมื่อกี้เลย(26-5-59) ชวนจ่ายหยอด กะถ้าปิดบัญชี มีส่วนลดให้จิดนึง ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หลังหยุดจ่ายจะครบ 8 เดือน ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 5 งวด เหลือ 1 งวด ใกล้เป็นไท แว้ว

สวัสดีค่ะ คุณJinnyja มีเจ้าหนี้เหมือนกันเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะใกล้จะหมดหนี้แล้ว ของเราเพิ่งหยุดได้ 2-3 รอบบิลเองค่ะ เส้นทางยังอีกยาวไกล แต่ยังไงจะสู้ไปให้ถึงเส้นชัยค่ะ แต่ก็แอบหวั่นใจเหมือนกัน ช่วงนี้ อิออน โทรมาทวงบ่อยที่สุดและคุยเยอะคุยนานที่สุดะ บอกไม่พร้อมจ่ายก็ยังจะตื้อจะให้จ่ายอยู่นั่นแหละค่ะ
มาให้กำลังใจและเล่าสู่กันฟังนะคะ o_) o_) o_) :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.786 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena