วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86058 โดย collonkmun
ขอคคำแนะนำหน่อยคะ คือว่าจะหยุดจ่ายเหมือน แต่ไม่กล้ารับโทรศัพท์ ไม่รู้จะพูดยังไง ต้องแจ้งกับทางบัตรต่างๆเลยไหมว่าจะหยุดจ่าย

galaxy_p9 เขียน: คุณ Jinnyja มีเหมือนเราเลยค่ะกสิกร 33000
เรดดี้65000
อิออน 70000 แอบอิจฉาเล็กๆที่คุณ Jinnyja ผ่านช่วงทดสอบความอดทนมาแล้ว เราเพิ่งหยุดจ่ายเดือนแรก โทรมาทวงเรื่อยๆ ทุกเจ้า ทุกสำนัก ไม่อยากให้เค้ามาที่ทำงานเลยค่ะ แต่ก็เตรียมใจรอ ตอนนี้เราท้องด้วยไม่มีปัญญาจะสู้รบกับใครเลย แต่ก็ต้องอดทนเพื่อลูก ดีใจด้วยนะคะผ่านมาเกินครึ่งทางแล้ว.. :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86059 โดย collonkmun
ตอนที่จะหยุดจ่าย ได้แจ้งทางพวกบัตรไหมคะ คือตอนนี้พวกบัตรโทรมา แต่ไม่กล้ารับสาย หรือต้องรับสาย ดีคะ แนะนำเราหน่อยคะ ขอบคุณคะ

jinnyja เขียน: 28-4-2559

11 เดือนแล้วค่ะ ที่ตัดสินใจ หยุดจ่าย ตั้งแต่ มิถุนายน 2558 เวลาผ่านไปไวมากๆ ค่ะ สรุป ความคืบหน้ารายการหนี้กันหน่อย

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่าย11 เดือน เดือนนี้แล้ว ล่าสุดเสนอปิดบัญชีมา จากยอดหนี้ ประมาณ 57,000 ให้ปิดที่ 36,000 ผ่านก่อนจ้า ตังยังไม่พอ แจ้งเจ้าหน้าที่ไป ว่าอีกสัก 3-4 เดือน น่าจะมีเงินก้อนพอปิด ผ่อนปิดบัตรอื่นอยู่ ค่ะ รอหน่อยนะจ้ะ

2.บัตรกดเงินสด SCB = หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว7 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 4 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 11 เดือน ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า โทรมา ล่าสุดเมื่อวันที่ 22 มีนาคม น่าจเปลี่ยนบริษัท ทวง ที่ 4 แล้้ว ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หลังหยุดจ่ายจะครบ 8 เดือน ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 4 งวด เหลือ 2 งวด

8.บัตรเฟริ์สช้อย = ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่าย 6 งวด จบแล้ว เมื่อวันที่ 25/4/59 รอเอกสารยืนยันการปิดจบหนี้จ้าาาา

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: ^^ ^^ ^^ ^^ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86062 โดย jinnyja

Aoijai เขียน:

jinnyja เขียน: 26-5-59
ครบ12 เดือนแล้วจ้า ที่ หยุดจ่าย ตั้งแต่ มิถุนายน 2558 เวลาผ่านไปไวมากๆ ค่ะ สรุป ความคืบหน้ารายการหนี้กันหน่อย

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่าย12 เดือน เดือนนี้แล้ว ล่าสุดเสนอปิดบัญชีมา จากยอดหนี้ ประมาณ 57,000 ให้ปิดที่ 36,000 ผ่านก่อนจ้า ตังยังไม่พอ แจ้งเจ้าหน้าที่ไป ว่าอีกสัก 3-4 เดือน น่าจะมีเงินก้อนพอปิด ผ่อนปิดบัตรอื่นอยู่ ค่ะ รอหน่อยนะจ้ะ ยังไม่มี ติดต่อเข้ามาใหม่

2.บัตรกดเงินสด SCB = หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 8 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 5 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 11 เดือน ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า โทรมา ล่าสุดเมื่อกี้เลย(26-5-59) ชวนจ่ายหยอด กะถ้าปิดบัญชี มีส่วนลดให้จิดนึง ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หลังหยุดจ่ายจะครบ 8 เดือน ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 5 งวด เหลือ 1 งวด ใกล้เป็นไท แว้ว

8.บัตรเฟริ์สช้อย = ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่าย 6 งวด จบแล้ว เมื่อวันที่ 25/4/59 รอเอกสารยืนยันการปิดจบหนี้จ้าาาา

สวัสดีค่ะ คุณJinnyja มีเจ้าหนี้เหมือนกันเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะใกล้จะหมดหนี้แล้ว ของเราเพิ่งหยุดได้ 2-3 รอบบิลเองค่ะ เส้นทางยังอีกยาวไกล แต่ยังไงจะสู้ไปให้ถึงเส้นชัยค่ะ แต่ก็แอบหวั่นใจเหมือนกัน ช่วงนี้ อิออน โทรมาทวงบ่อยที่สุดและคุยเยอะคุยนานที่สุดะ บอกไม่พร้อมจ่ายก็ยังจะตื้อจะให้จ่ายอยู่นั่นแหละค่ะ
มาให้กำลังใจและเล่าสู่กันฟังนะคะ o_) o_) o_) :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ขอบคุณค่ะ กับ E.....on นี่เราต้องสายโหดกะมันไปเลยค่ะ คนทวงมัน จะดูทางเราก่อนว่ากล้าต่อกร กับมันไหม ถาไม่อยาก โดนมัน ข่มขู่ก่อน เราต้องสายแข้งไปเลยค่ะ จากประสบการณ์ ที่เราเจอนะค่ะ แรกๆเรายอม แล้วมันก้จะค่อยๆหนักขึ้นๆ พอหลังๆ เราก็ไม่ยอมล่ะ ปะทะกันไปหลายรอบ จนเราอัดเสียงส่งร้องเรียน มันเลย ยอมสงบศึกค่ะ ที่สำคัญ นะค่ะ ตอนมันโทรมา พยายามถาม ชื่อ นามสกุล มันไว้ให้มันสะกดให้เราฟังชัดๆ ค่ะ ถ้ามันไม่ยอมบอก ไม่ต้องไปคุยกับมันค่ะ ลองอ่านกระทู้เราหน้าแรก ๆ ที่เราปะทะกับ E...on ดูค่ะ และลิ้งด้านล่าง เราเอามาฝากค่ะ เรา อ่าน และ เลือกแนวทาง นำมาปรับใช้กับตัวเรา ค่ะ
สู้ๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ เราเชื่อว่า คุณก็ต้องทำได้เช่นกันค่ะ

แนวทางการรับมือพวกทวงหนี้(พี่หมูสมิง)
www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86063 โดย jinnyja

collonkmun เขียน: ตอนที่จะหยุดจ่าย ได้แจ้งทางพวกบัตรไหมคะ คือตอนนี้พวกบัตรโทรมา แต่ไม่กล้ารับสาย หรือต้องรับสาย ดีคะ แนะนำเราหน่อยคะ ขอบคุณคะ

jinnyja เขียน: 28-4-2559

11 เดือนแล้วค่ะ ที่ตัดสินใจ หยุดจ่าย ตั้งแต่ มิถุนายน 2558 เวลาผ่านไปไวมากๆ ค่ะ สรุป ความคืบหน้ารายการหนี้กันหน่อย

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่าย11 เดือน เดือนนี้แล้ว ล่าสุดเสนอปิดบัญชีมา จากยอดหนี้ ประมาณ 57,000 ให้ปิดที่ 36,000 ผ่านก่อนจ้า ตังยังไม่พอ แจ้งเจ้าหน้าที่ไป ว่าอีกสัก 3-4 เดือน น่าจะมีเงินก้อนพอปิด ผ่อนปิดบัตรอื่นอยู่ ค่ะ รอหน่อยนะจ้ะ

2.บัตรกดเงินสด SCB = หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว7 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 4 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 11 เดือน ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า โทรมา ล่าสุดเมื่อวันที่ 22 มีนาคม น่าจเปลี่ยนบริษัท ทวง ที่ 4 แล้้ว ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หลังหยุดจ่ายจะครบ 8 เดือน ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 4 งวด เหลือ 2 งวด

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: ^^ ^^ ^^ ^^ ^^

ต้องรับโทรศัพท์ค่ะ หากคุณไม่รับ เดี๋ยวมันก้จะโทรไปก่อกวน ที่ทำงาน คนรู้จักที่ เราให้เบอร์ติดต่อไว้ ไม่ต้องกลัวนะค่ะ ตั้งสติ และ กล้าๆไว้ค่ะ คนเรามีครั้งแรกเสมอ พอผ่านครั้งแรกไปได้ ครั้งต่อๆไป ก็จะ ดีขึ้นค่ะ เราเองก้เป็น ครั้งแรก นี่ ตื่นเต้นมาก รับโทรศัพ ทีใจเต้นระรัว เดี๋ยวนี้ ชิวๆ แล้วค่ะ ^^
ตอน จะหยุดจ่ายไม่ต้องไปแจ้งเขาค่ะ เรา บอกแค่ว่า ตอนนี้ เรายังไม่มี ติดปัญหาการเงิน (แล้วแต่เหตุผลของแต่ละคนค่ะ) โหลด โปรแกรม Who call มาใช้นะค่ะ ช่วยได้เยอะค่ะ เราจะรู้ว่าโทรมาจากไหน และโปรแกรมบันทึกเสียง ด้วยค่ะ บันทึไว้เลยทุกสายที่โทรเขามาทวง ส่วนลิ้งดานล่างนี้ เป็นแนวทางการรับมือพวกทวงหนี้ ที่พี่หมูสมิง ให้ไว้ ดีมากๆ และเป็นประโยชน์ มากๆ เราเอง ก็ อ่าน และเลือกทำตามนี้ แหละค่ะ ถึงผ่านมันมาได้ จำไว้นะค่ะ ตั้งสติ และต้องมีความกล้า และสตรองค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ มีไรก็มาถามได้ค่ะ ยินดี เสมอค่ะ สู้ๆ

แนวทางการรับมือพวกทวงหนี้ พี่หมูสมิงค่ะ
www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86076 โดย Aoijai

jinnyja เขียน:

ครบ12 เดือนแล้วจ้า ที่ หยุดจ่าย ตั้งแต่ มิถุนายน 2558 เวลาผ่านไปไวมากๆ ค่ะ สรุป ความคืบหน้ารายการหนี้กันหน่อย

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่าย12 เดือน เดือนนี้แล้ว ล่าสุดเสนอปิดบัญชีมา จากยอดหนี้ ประมาณ 57,000 ให้ปิดที่ 36,000 ผ่านก่อนจ้า ตังยังไม่พอ แจ้งเจ้าหน้าที่ไป ว่าอีกสัก 3-4 เดือน น่าจะมีเงินก้อนพอปิด ผ่อนปิดบัตรอื่นอยู่ ค่ะ รอหน่อยนะจ้ะ ยังไม่มี ติดต่อเข้ามาใหม่

2.บัตรกดเงินสด SCB = หยุดจ่าย ครบ 5 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 8 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 เดือน ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 5 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 11 เดือน ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า โทรมา ล่าสุดเมื่อกี้เลย(26-5-59) ชวนจ่ายหยอด กะถ้าปิดบัญชี มีส่วนลดให้จิดนึง ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หลังหยุดจ่ายจะครบ 8 เดือน ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 5 งวด เหลือ 1 งวด ใกล้เป็นไท แว้ว

สวัสดีค่ะ คุณJinnyja มีเจ้าหนี้เหมือนกันเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะใกล้จะหมดหนี้แล้ว ของเราเพิ่งหยุดได้ 2-3 รอบบิลเองค่ะ เส้นทางยังอีกยาวไกล แต่ยังไงจะสู้ไปให้ถึงเส้นชัยค่ะ แต่ก็แอบหวั่นใจเหมือนกัน ช่วงนี้ อิออน โทรมาทวงบ่อยที่สุดและคุยเยอะคุยนานที่สุดะ บอกไม่พร้อมจ่ายก็ยังจะตื้อจะให้จ่ายอยู่นั่นแหละค่ะ
มาให้กำลังใจและเล่าสู่กันฟังนะคะ o_) o_) o_) :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ขอบคุณค่ะ กับ E.....on นี่เราต้องสายโหดกะมันไปเลยค่ะ คนทวงมัน จะดูทางเราก่อนว่ากล้าต่อกร กับมันไหม ถาไม่อยาก โดนมัน ข่มขู่ก่อน เราต้องสายแข้งไปเลยค่ะ จากประสบการณ์ ที่เราเจอนะค่ะ แรกๆเรายอม แล้วมันก้จะค่อยๆหนักขึ้นๆ พอหลังๆ เราก็ไม่ยอมล่ะ ปะทะกันไปหลายรอบ จนเราอัดเสียงส่งร้องเรียน มันเลย ยอมสงบศึกค่ะ ที่สำคัญ นะค่ะ ตอนมันโทรมา พยายามถาม ชื่อ นามสกุล มันไว้ให้มันสะกดให้เราฟังชัดๆ ค่ะ ถ้ามันไม่ยอมบอก ไม่ต้องไปคุยกับมันค่ะ ลองอ่านกระทู้เราหน้าแรก ๆ ที่เราปะทะกับ E...on ดูค่ะ และลิ้งด้านล่าง เราเอามาฝากค่ะ เรา อ่าน และ เลือกแนวทาง นำมาปรับใช้กับตัวเรา ค่ะ
สู้ๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ เราเชื่อว่า คุณก็ต้องทำได้เช่นกันค่ะ

แนวทางการรับมือพวกทวงหนี้(พี่หมูสมิง)

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำและกำลังใจที่ให้มา รอเวลาเจ้าหนี้เสนอส่วนลดค่ะ แต่รบกวนถามหน่อยค่ะ ถ้าตอนนี้เราเก็บเงินได้สักก้อน แล้วเราจะโทรไปขอปิดเขา เขาจะให้ส่วนลดเราไหมค่ะ เพิ่งหยุดจ่ายได้ 2-3 บิลเองค่ะ หรือว่าต้องรอเวลาให้นานกว่านี้ก่อนคะ รู้สึกเครียดมากเลยค่ะไม่สบายใจเลยค่ะเวลาที่เขาโทรมาทวง :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86082 โดย jinnyja

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำและกำลังใจที่ให้มา รอเวลาเจ้าหนี้เสนอส่วนลดค่ะ แต่รบกวนถามหน่อยค่ะ ถ้าตอนนี้เราเก็บเงินได้สักก้อน แล้วเราจะโทรไปขอปิดเขา เขาจะให้ส่วนลดเราไหมค่ะ เพิ่งหยุดจ่ายได้ 2-3 บิลเองค่ะ หรือว่าต้องรอเวลาให้นานกว่านี้ก่อนคะ รู้สึกเครียดมากเลยค่ะไม่สบายใจเลยค่ะเวลาที่เขาโทรมาทวง :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

เก็บเงินรอเวลาไปก่อนค่ะ เขายังไม่ให้คุณหรอกค่ะ แถมเขายังจะมองว่าคุณหัวหมอ มีเงินแล้วไม่ยอมจ่าย ใจเย้นๆค่ะ สัก 4-5 เดือน ขึ้นไป ส่วนลดก็จะเริ่มมาแล้วค่ะ ลิ้งด้านล่างนี้เอามาฝากค่ะ ไม่แน่ใจว่าอ่านแล้วหรือยัง เอามาฝากอีกรอบนะค่ะ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86121 โดย Aoijai

เก็บเงินรอเวลาไปก่อนค่ะ เขายังไม่ให้คุณหรอกค่ะ แถมเขายังจะมองว่าคุณหัวหมอ มีเงินแล้วไม่ยอมจ่าย ใจเย้นๆค่ะ สัก 4-5 เดือน ขึ้นไป ส่วนลดก็จะเริ่มมาแล้วค่ะ ลิ้งด้านล่างนี้เอามาฝากค่ะ ไม่แน่ใจว่าอ่านแล้วหรือยัง เอามาฝากอีกรอบนะค่ะ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ จะพยายามเก็บเงินและรอ Hair cut ต่อไปค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86617 โดย jinnyja
25/6/2559

เช้านี้ ขออัพเดท รายการหนี้เอาฤกษ์เอาชัย หน่อยจ้า เดือน นี้ จ่าย ของ Citibank งวดสุดท้ายแล้วจา ปิดจบกันจริงๆแล้ว ก่อนจ่ายโทรไปคอนเฟริ์มกับคนดูแลบัญชี เรียบร้อย รอใบยืนยัน การปิดจบหนี้ประมาณ 15 วัน สู้ๆๆๆ

^^ ^^ ^^ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :laughing: :laughing: :bye: :bye: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86659 โดย Aoijai

jinnyja เขียน: 25/6/2559

เช้านี้ ขออัพเดท รายการหนี้เอาฤกษ์เอาชัย หน่อยจ้า เดือน นี้ จ่าย ของ Citibank งวดสุดท้ายแล้วจา ปิดจบกันจริงๆแล้ว ก่อนจ่ายโทรไปคอนเฟริ์มกับคนดูแลบัญชี เรียบร้อย รอใบยืนยัน การปิดจบหนี้ประมาณ 15 วัน สู้ๆๆๆ

^^ ^^ ^^ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :laughing: :laughing: :bye: :bye: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ดีใจด้วยนะคะ อยากปิดได้บ้างจัง แต่ต้องรออีกนานค่ะ เพิ่งหยุดได้ 3 รอบบิลเองค่ะ สู้สู้สู้กันต่อไป
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87471 โดย jinnyja
27-7-2559

ผ่านมา 1 ปี 1 เดือน แล้วจ้า กับการหยุดจ่ายหนี้ เก็บตังรอปิด เวลาผ่านไปไวมากๆๆ เลย ในระยะเวลา ที่หยุดนี้ ปิด จบได้ 2 ราย ผ่อนแบบ หยุด ดอกเบี้ย 1 ราย 2บัตร รอเสนอส่วนลดปิดบัญชี 1 ราย(2บัตร) อีก 1 ราย ยังไม่เจราจา รอไปก่อน (อิออน) ตอนนี้ สบายใจ มากกว่า เมื่อก่อน เยอะเลยค่ะ เก็บตังไปเรื่อยๆ วางแผนไปเรื่อยๆ ไม่เครียดเหมือนเมื่อก่อนตอนยังไม่หยุดจ่าย คิดๆๆทุกวัน ว่าเงินจะพอจ่ายไหม จ่ายแล้วจะเหลือกินใช้ไหม เดือนๆ นึงแทบไม่เคยให้ พ่อแม่กับแม่ แต่ตอนนี้ มีพอเหลือแบ่ง ทดแทน ท่านบ้างแล้วค่ะ ขออขอบคุณ ชมรมแห่งนี้ ที่ชี้ทาง ยังไม่ไม่หมดหนี้ แต่ ชีวิต ดี็ดี ขึ้นเยอะเลยค่าาาาา เป้นกำลังใจให้ทุกๆคน สู้ๆ นะค่ะ

ตอนนี้ รอเจรจา ส่วนลดกับกสิกร อยู่ค่ะ เคบเสนอมา ให้ปิด 36,000 จากยอด 57,000 ผ่านก่อนจ้า ตังยังไม่พอ กะว่า เดือน สิงหาคมนี้ จะลอง โทรำปเจรจา สะหน่อย ถ้าให้ ยอดตามที่ขอ กะปิด ต้อนรับวันแม่ เลย

^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87570 โดย jinnyja
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :laughing: :laughing:

ได้มาแล้วเอกสารยืนยันการปิดจบหนี้ จาก citibank เป็นอิสระจากกันเสียทีนะจ้ะ

:bye: :bye: :bye:

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: 12.pdf
ขนาดไฟล์:190 kb
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87579 โดย IndyGirL
คุณ jinnyja เก่งสุด ๆ เลยค่ะทยอยปิดได้เยอะเลย ^^ ^^ ใบปิดของ citibank เราได้รับมาแต่ดันเลขบัญชีผิดเฉยเลย เราเลยต้องติดต่อให้เค้าออกให้ใหม่ แต่ว่าเช็คบูโรมันขึ้นว่าปิดแล้วเลยไม่กังวลเท่าไหร่

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87617 โดย jinnyja

IndyGirL เขียน: คุณ jinnyja เก่งสุด ๆ เลยค่ะทยอยปิดได้เยอะเลย ^^ ^^ ใบปิดของ citibank เราได้รับมาแต่ดันเลขบัญชีผิดเฉยเลย เราเลยต้องติดต่อให้เค้าออกให้ใหม่ แต่ว่าเช็คบูโรมันขึ้นว่าปิดแล้วเลยไม่กังวลเท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ คุณ INDY ได้ความรู้และแนวทางจากจากคุณก็เยอะค่ะ และท่านอื่นๆ อีก จึงมีวันนี้ได้ ตอนนี้ รอลุ้นกับกสิกรอยู่ค่ะ จะได้ตามหวังไหม น้อ สู้ๆๆ

^^^^

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87653 โดย kanyavee
ของเรา u++ หยุดจ่ายเดือนแรก เดือนสอง H/C จาก 170000 เหลือ 95000 สิ้นเดือนไปจ่าย แต่เงินไม่เข้าตามเป้า ต่อรอง ให้จ่ายก่อน 50000 สิ้นเดือนหน้าอีก 45000 ก็เลยตกลงจ่าย 50000 คือจ่ายสองงวดแบบที่ว่า ไม่ถึงสัปดาห์ก็มีหนังสือมาที่บ้าน ให้จ่ายสองงวดตามที่ตกลงกัน
สิ้นเดือนที่ 2 ที่จะต้องจ่าย 45000 เงินไม่พร้อม ไม่ได้จ่าย มีโทร.มาทวง คือยอด 120000 ก็ผลัดเรื่อยมา พอทวงหนักเข้า ก็เลยบอกจะหามาปิด จะลดที่เท่าไหร่ บอกจะลดให่เหลือ 70000 เลยบอกไปว่า ถ้าจะจ่าย ็จะจ่ายยอดที่ลดสุดท้าย คือ 45000 เขาตอบตกลง แต่เดือนนี้ต้องจ่ายก่อนขั้ยต่ำคือ 3300 แล้วสิ้นเดือน ก็ไปจ่าย 41700 โดยให้ไปที่สาขาแล้วแจ้งขอหนังสือยืนยันการปิดยอด
ก็ไม่แย่เสียที่เดียว หากเราเจรจากับเขา ลองดูค่ะ
เราก็ปิดมา 3 ใบแล้ว

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87800 โดย jinnyja
5/8/2559

จะดีใจดีไหมค่ะ กสิกร ขายหนี้ เป็นหนี้ด้อย คุณภาพไปแว้ว
^^^^

อุตส่าห์ เก็บเงินรอไว้เจรจา ปิดกับ กสิกร วันนี้ ได้รับจดหมาย แจ้งว่าทางธนาคาร ได้ ดำเนินการขายหนี้ ให้กับบริษัท บริหารสินทรัพย์ เจ ซะแล้ว แอบเซ็ง บริษัทนี้จะมีแนวทาง ยังไงมั่งน้อ รอลุ้น ต่อไป

ทีนี้ มีข้อสงสัยค่ะ กรณี ที่ทาง ธนาคาร กสิกร ขายหนี้เน่าเราไปแล้ว แล้ว บัญชีเงินเดือนเข้า ที่มีกับกสิกร (ปกติเราต้อง โอนทันที ที่เงินเข้า) จะปลอดภัยจากการโดนดูดเงินหรือยังค่ะ หรือยังมีความเสี่ยง อยู่ค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87870 โดย jinnyja
8/8/59

จะดีใจดีไหมค่ะ กสิกร ขายหนี้ เป็นหนี้ด้อย คุณภาพไปแว้ว
^^^^

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88481 โดย jinnyja
22/8/2559
รายงานสถานการณ์ หนี้กันหน่อยจ้า

1.บัตรเครดิตกสิกร = 24000 อยู่ในระหว่างเก็บเงิน /รอ เสนอยอดปิด ตั้งใจเจรจาปิด เดือนนี้ ดันโดนขายหนี้ให้กับบริษัท บริหารสินทรัพย์ เจ ไปแว้ว ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆ จากเจ้าหนี้รายใหม่ มีแต่หนังสือแจ้งมา ว่าซื้อหนี้
2.บัตรกดเงินสดกสิกร= 22700 อยู่ในระหว่างเก็บเงิน /รอ เสนอยอดปิดตั้งใจเจรจาปิด เดือนนี้ ดันโดนขายหนี้ให้กับบริษัท บริหารสินทรัพย์ เจไปแว้ว ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆ จากเจ้าหนี้รายใหม่ มีแต่หนังสือแจ้งมา ว่าซื้อหนี้
3.บัตรกดเงินสด SCB = ยอดหยุด 51000/ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย24 งวด ที่ยอด 58,100/ผ่อนไปแล้ว 10 งวด
4. บัตรเครดิต SCB = ยอดหยุด 47,000/ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย24 งวด ที่ยอด 52,737/ผ่อนไปแล้ว 7 งวด
5.บัตรเครดิต อิออน=43000 รอเคลียร์รายสุดท้าย รู้สึกว่าหลังๆมานี้ ขยันฟ้อง เห้นเพื่อนๆ โดนกันหลายราย ส่วนใหญ่ ยอด แสน อัพ
6.บัตรกดเงินสด อิออน = 18000 รอเคลียร์รายสุดท้าย รู้สึกว่าหลังๆมานี้ ขยันฟ้อง เห้นเพื่อนๆ โดนกันหลายราย ส่วนใหญ่ ยอด แสน อัพ
7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =ยอดหยุด 32000/ยอดก่อนปิด 46,226/เจรจาปิดที่ 24,000 ผ่อน 6 งวด/ ปิดจบแล้ว
8.บัตรเฟริ์สช้อย =ยอดหยุด52000 /ยอดก่อนปิด 58,835/เจรจาปิดที่ 30,000 ผ่อน 6 งวด/ ปิดจบแล้ว

สถานะตอนนี้ รายจ่าย รุม เก็บตัง ไม่ค่อยได้เลย จากเดิมตั้งใจ ปิดจบภายใน 2 ปี สงสัย คงจะยืดยาวไปอีก :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88521 โดย tp9940
อ่านกระทู้ของคุณ Jinnyja หลายรอบมากครับ มีกำลังใจปลดนี้ขึ้นมาเยอะ ช่วงนี้หนักหน่อยของผมเดือนแรกโทรมาทวงกันให้ระวิง :hurt:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88525 โดย jinnyja

tp9940 เขียน: อ่านกระทู้ของคุณ Jinnyja หลายรอบมากครับ มีกำลังใจปลดนี้ขึ้นมาเยอะ ช่วงนี้หนักหน่อยของผมเดือนแรกโทรมาทวงกันให้ระวิง :hurt:

สู้ๆ ค่า :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88530 โดย phinitcs
ของผมบัตรเคิดตกสิกร 54000 บาท ขอส่วนลดได้ 35000 แต่ให้จ่ายงวดเดียว ผมเลยบอกไม่มีให้ เลยอยากถามว่าเค้ามีแบบผ่อนเป็นหลายๆงวดมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.832 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena