วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88541 โดย Tann
บริษัทบริหารสินทรัพย์เจคุยง่ายครับ พึ่งจะปิดธนชาตไป (ธนชาตขายให้เจ) รอบแรกไม่ยอมลดให้สักบาท ล่าสุดลดให้50%

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88571 โดย tp9940
ทำไม Umay ผมออกแนวโหดมากครับ พึ่งหยุดจ่ายครั้งแรกแค่ 5 วัน โทรตาม ยิกๆ
ผมเริ่มหยุดตั้ง วันที่ 17/8/59จนถึง22/8/59 แล้วประโยคสุดท้ายถ้าไม่ดำเนินการชำระเข้ามาเรื่องจะถึงหัวหน้าน่ะค่ะให้โอกาสถึงแค่วันที่ 24 เท่านั้น แล้ววันนี้ 23/8/59 ไม่มีโทรเข้าซักสายแตกต่างปกตื 4-5 สายตลอดทั้งวัน ยอดหยุด 132,923.19 :vomit: เป็นลูกหนี้มา 5-6 ปีแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88575 โดย makamza41
ของผมหยุดจ่าย 2/8/16 ก็โทรมาแบบนี้แหละครับตอนนี้ก็ได้แต่พลัดไปเรื่อยๆแล้วแต่จะหาข้ออ้างได้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88584 โดย jinnyja

Tann เขียน: บริษัทบริหารสินทรัพย์เจคุยง่ายครับ พึ่งจะปิดธนชาตไป (ธนชาตขายให้เจ) รอบแรกไม่ยอมลดให้สักบาท ล่าสุดลดให้50%

เย้ ค่อยมีกำลังใจมาหน่อย ขอบคุรสำหรับข้อมูลนะค่ะ คุณ Tann

^^^^

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88585 โดย jinnyja

tp9940 เขียน: ทำไม Umay ผมออกแนวโหดมากครับ พึ่งหยุดจ่ายครั้งแรกแค่ 5 วัน โทรตาม ยิกๆ
ผมเริ่มหยุดตั้ง วันที่ 17/8/59จนถึง22/8/59 แล้วประโยคสุดท้ายถ้าไม่ดำเนินการชำระเข้ามาเรื่องจะถึงหัวหน้าน่ะค่ะให้โอกาสถึงแค่วันที่ 24 เท่านั้น แล้ววันนี้ 23/8/59 ไม่มีโทรเข้าซักสายแตกต่างปกตื 4-5 สายตลอดทั้งวัน ยอดหยุด 132,923.19 :vomit: เป็นลูกหนี้มา 5-6 ปีแล้ว

Umay ขึ้นชื่อการโทร ตามจิก กัด อยู่แล้วค่ะ แต่ส่วนลดดีงาม นะค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88586 โดย jinnyja

phinitcs เขียน: ของผมบัตรเคิดตกสิกร 54000 บาท ขอส่วนลดได้ 35000 แต่ให้จ่ายงวดเดียว ผมเลยบอกไม่มีให้ เลยอยากถามว่าเค้ามีแบบผ่อนเป็นหลายๆงวดมั้ยครับ ขอบคุณครับ

กสิกร ไม่มี ผ่อนเป็นงวดๆ ค่ะ แต่การเจรจา ต่อรองส่วนลด เพื่อนๆบางราย ได้ลด 50-65% มีค่ะ แต่ต้องเป็นแบบปิดก้อนเดียวจบเท่านั้นค่ะ สำหรับกสิกร คุณหยุดมากี่เดือนค่ะ หาก ครบ 1 ปี ขึ้นไป ลอง เจรจา ต่อรองไปเยอะๆ เลยค่ะ
แต่ของเรายังไม่ได้ลองเจรจา ต่อไปเยอะๆ เลยค่ะ กะเจรจา เดือน สิงหาคม นี้ แต่ไม่ทัน โดนขายหนี้ไปก่อน
^^

:สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89113 โดย jinnyja
7/9/2559

เงียบมาก ช่วงนี้เจ้าหนี้ หาย ที่ยังผ่อนอยุ่ ก้จ่ายต่อไป ที่ยังค้าง ก็ยังไม่มีทวงมา แต่ก็ดีแล้ว อย่าเพิ่งโผล่มา ช่วงนี้ รายจ่ายเพียบ เก็บตัง ไม่ได้เลย

:ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91798 โดย Hippocrite

Tann เขียน: บริษัทบริหารสินทรัพย์เจคุยง่ายครับ พึ่งจะปิดธนชาตไป (ธนชาตขายให้เจ) รอบแรกไม่ยอมลดให้สักบาท ล่าสุดลดให้50%

บริษัทบริหารสินทรัพย์เจนี่เวลาจ่าย H/C จ่ายให้บริษัทเจใช่มั้ยครับ ไม่ได้จ่ายตรงให้เจ้าหนี้?

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91813 โดย Tann
ใช่ครับ เค้าจะมีใบชำระมาให้เราไปจ่ายที่เซเว่น

Hippocrite เขียน:

บริษัทบริหารสินทรัพย์เจนี่เวลาจ่าย H/C จ่ายให้บริษัทเจใช่มั้ยครับ ไม่ได้จ่ายตรงให้เจ้าหนี้?

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92486 โดย jinnyja
สวัสดีปี 2560 ท่านประธาน กรรมการ และพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชมรมหนี้ทุกคน ค่า ขอให้ ทุกๆท่าน มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุข มากๆ นะค่ะ ใครมีหนี้ ขอให้ หนี้หมดไวๆ กันนะค่ะ

ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามานานหลายเดือนเลย ที่เห็นหายไป หนี้ยังไม่หมดนะค่ะ ^^ ช่วงนี้ รายจ่ายเยอะเลย ประกอบกับยังไม่ได้รับข้อเสนอ ที่น่าสนใจ จากเจ้าหนี้ ตังเก็บไม่ค่อยได้ ด้วย เลย ปล่อยผ่านไปก่อนค่ะ
จนตอนนี้เผลอแปบๆ เดียว จะเข้าสู่ปี ที่ 2 แล้วค่ะ ไวจัง ของ jinnyja ยังเหลือ อีก 2 ราย ที่ยังไม่ได้มีการเจรจาตกลงใดๆ เลย คือ
1. กสิกร 2 ใบ โดนขายหนี้ไปแล้ว ให้บริษัท บริหารสินทรัพย์ เจ ล่าสุด มันโทรมาเดือน มกราคม บอกว่า จะ ทำเรรื่องส่งฟ้องล่ะ เลยตอบมันไปว่า ตามสะดวกเลยค่ะ มันขอเอกสาร บัตรประชาชน แต่ไม่ให้ค่ะ ถามมันว่าจะเอาไปทำไม มันบอกจะเอาเป็นหลักฐาน ยืนยัน ข้อมูล เราบอกไม่สะดวก มันตื้อไม่เลิก เลยปล่อยให้มันคุยคนเดียวไป 55555 ประกอบกับ เตรียมตัวรับมือ ถ้ามันส่งฟ้องจริง
2.อิออน 2 ใบ ยังคงเสนอส่วนลด ที่ 30-40 เช่นเดิม แต่ นานๆๆๆๆ จะโทรมาสักที

สู้ๆนะค่ะ ทุกท่านๆ เป็นกำลังใจให้กันและกันนะค่ะ

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92592 โดย jinnyja

Tann เขียน: ใช่ครับ เค้าจะมีใบชำระมาให้เราไปจ่ายที่เซเว่น

คุณ Tann ค่า ของ jinnyja ตัวที่ บริหารสินทรัพย์ เจ ซื้อไป ของกสิกร ล่าสุด เมื่อต้นเดือน มกราคม มันโทรมา ว่าจะส่งฟ้อง ล่ะค่า มันขอสำเนาบัตรประชาชน ด้วย แต่ จินนี่ ไม่ให้ ไม่รู้ว่ามันขู่ฟ้อง หรือเอาจิง ลุ้นๆ

^^

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92635 โดย AJack
สู้ไปด้วยกันครับ

ของผมปิดไปได้ ครึงนึงละครับ ที่ยังเหลือเจรจาก็มี
1. กสิกร บัตรเครดิต+กดเงิน เงินต้น 130,000 หยุดจ่ายมาประมาณ 10 เดือนครับ ลดแล้ว 85000 งวดเดียว
2. CIMB สินเชื่อ เงินต้น 114,000 หยุดจ่ายมาประมาณ 11 เดือนครับ ลดมาแล้ว 80000 x6 งวดเดียว
3. ธนชาต บัตรกดเงิน เงินต้น 70,000 หยุดจ่ายมาประมาณ 11 เดือนครับ ]ลดมา 55000x งวดเดียว
4. Aeon บัตรเครดิต+สินเชื่อ+สินค้า เงินต้น 75,000 หยุดจ่ายมาประมาณ 4 เดือนครับ ลดมา 20%โทรบ่อย

ทุกรายกำลังเจรจา ใครที่เคยใด้ส่วนลดเจ้าไหนดีๆ แนะนำด้วยนะครับ
:wake: :wake:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94206 โดย kichanchai

Tann เขียน: ใช่ครับ เค้าจะมีใบชำระมาให้เราไปจ่ายที่เซเว่น

รออยู่เหมือนกัน บริหารสินทรัพย์ เจ ซื้อจาก SCBT มาเดือนเมษายน ยังไม่มีการติดต่อจากเจ้าหนี้ใหม่ ผมโทรไปถามเจ้าหน้าที่บอกว่ายังไม่ได้รับนโยบายจากทางผู้บริหารเลย สรุปคือไม่ลดครับ รอไปก่อน TT

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95947 โดย jinnyja
31/7/60

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน หลังจาก เงียบหายไปนาน ณ.วันนี้ ก็ยัง ไม่หมดหนี้นะค่ะ ผ่าน ไปได้ 2 ปี กะ 1 เดือนแล้วค่ะ จากที่ตั้งใจ จะให้หมด ภายใน 2 ปี คงจะลากยาว กันต่อไปค่ะ ช่วงนี้ รายจ่าย เพิ่มขึ้น รายได้ นิ่งมากกก แต่จะพยายามต่อไปค่ะ แวะมาให้กำลังใจทุกๆคน ค่ะ และ เข้ามาอัพเดท สถานการณ์ หนี้ กัน นิดนึงค่ะ

รายการหนี้ ที่ ยังคงค้างอยู่
1.บัตรเครดิตกสิกร = 24000 อยู่ในระหว่างเก็บเงิน /รอ เสนอยอดปิด ตั้งใจเจรจาปิด เดือนนี้ ดันโดนขายหนี้ให้กับบริษัท บริหารสินทรัพย์ เจ ไปแว้ว ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆ จากเจ้าหนี้รายใหม่ มีแต่หนังสือแจ้งมา ว่าซื้อหนี้ เงียบหายไปประมาน 4 เดือนแล้ว ยังไม่มีการติดต่อมา
2.บัตรกดเงินสดกสิกร= 22700 อยู่ในระหว่างเก็บเงิน /รอ เสนอยอดปิดตั้งใจเจรจาปิด เดือนนี้ ดันโดนขายหนี้ให้กับบริษัท บริหารสินทรัพย์ เจไปแว้ว ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆ จากเจ้าหนี้รายใหม่ มีแต่หนังสือแจ้งมา ว่าซื้อหนี้ เงียบหายไปประมาน 4 เดือนแล้ว ยังไม่มีการติดต่อมา
3.บัตรกดเงินสด SCB = ยอดหยุด 51000/ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย24 งวด ที่ยอด 58,100/ผ่อนไปแล้ว 22 งวด ใกล้ครบ 24 แล้ว ตั้งใจจะขอปิด สิ้นเดือนสิงหาคมนี้

4. บัตรเครดิต SCB = ยอดหยุด 47,000/ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย24 งวด ที่ยอด 52,737/ปิดจบไปแล้ว ที่ 13,000 สรุป ลดให้ ประมาน 14,000
5.บัตรเครดิต อิออน=43000 รอเคลียร์รายสุดท้าย รู้สึกว่าหลังๆมานี้ ขยันฟ้อง เห้นเพื่อนๆ โดนกันหลายราย ส่วนใหญ่ ยอด แสน อัพ เงียบหายไปประมาน 3 เดือน คาดว่า น่าจะกำลังขายหนี้
6.บัตรกดเงินสด อิออน = 18000 รอเคลียร์รายสุดท้าย รู้สึกว่าหลังๆมานี้ ขยันฟ้อง เห้นเพื่อนๆ โดนกันหลายราย ส่วนใหญ่ ยอด แสน อัพเงียบหายไปประมาน 3 เดือน คาดว่า น่าจะกำลังขายหนี้

ยังต้องสู้กันต่อไปค่ะ และวันนี้ มีคำถามเพิ่มเติมค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์ ผ่อน แบบหยุดดอกเบี้ย ของ SCB แล้ว ยังไม่สามารถ ปิดได้ ตามที่ตกลงไว้ ที่ 24 งวด แล้ว เจรจา ต่อสัญญา ผ่อนต่อ บ้างไหมค่ะ หากมี ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96510 โดย jinnyja
สวัสดี ยามบ่ายวันหวยออกค่ะ 1/9/2560

up date รายการหนี้ กันหน่อยค่า

3.บัตรกดเงินสด SCB = ยอดหยุด 51000/ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย24 งวด ที่ยอด 58,100/ผ่อนไปแล้ว 22 งวด ใกล้ครบ 24 แล้ว ปิดจบ ไปแล้วค่ะ ที่ยอด 17,000

ยังไม่หมดหนี้นะจ้ะ ยังเหลือ กสิกร ที่ขายหนี้ให้ บริหารสินทรัพย์ เจไปแล้ว กับ อิออน ที่ ไม่แน่ใจว่าขายหนี้ไปหรือยัง ยังต้องเก็บตังใช้หนี้กันต่อไปค่ะ ยังอีกยาวไกล

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :laughing: :laughing: :laughing:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98497 โดย buskubsa
ติดตามกระทู้คุณ jinnyja แล้วรู้สึกมีกำลังใจ ผมเป็นหนี้ เรดดี้ , FC , aeon พอดี ได้แนวทางในกระทู้นี้เยอะเลย กำลังเข้ารอบบิลที่ 2 แล้ว

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99519 โดย nok05
อยากถามหน่อยค่ะ

คือหลังจากโดนหมายศาล พิพากษาไปแล้ว ทุกวันนี้ก็ผ่อนจ่ายอยู่ทุกเดือน แต่มาช่วงครึ่งปีที่ผ่านมา ขาดส่งไป 2 -3 งวดค่ะ ( แต่ไม่ได้ติดกันนะคะ ) เว้นช่วงห่างกัน

แล้วเมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน มีเจ้าหน้าที่ตามทวงหนี้ โทรมาค่ะ โทรเข้าบริษัทใหม่ที่เข้ามาทำได้ปีกว่าแล้วเลย งงมาก แล้วก็รู้สึกแย่ ๆ ด้วย เป็นบริษัทเล็ก ๆ พอมีพวกทวงหนี้โทรฯ เข้ามา รู้กันทั้งบริษัทเลย

หลังจากนั้นก็ขอเบอร์มือถือไป (พอดีย้ายค่าย เปลี่ยนเบอร์ใหม่ด้วย) หลังจากนั้นก็ติดต่อเข้ามือถือมา เสนอยอดปิดที่ 90,000 จากยอดหนี้คงเหลือแสนสองกว่า ๆ ( ซึ่งหนี้จริง ๆ แบบไม่มีดอกเบี้ย ก็ยอดนี้เลย) สรุปที่จ่ายไปกว่า ห้าหมื่น เหมือนจ่ายแค่ดอกเบี้ยให้มันไป เฮ้อออออออออออออ....

แต่เพราะยอดสูงเกิน ไม่มีเงินมาปิด ทางเจ้าหน้าที่ ก็บอก คุณขาดส่งมา 2 เดือนแล้ว เอางี้นะคะ เดือนนี้ ขอให้จ่ายเข้ามาให้มากหน่อย ( ปกติจะจ่ายเดือนละ 3000 ) แล้วก็ไฟท์บังคับให้จ่ายเข้าไป 5000 แต่บอกไปว่า ไม่ไหว 4000 ละกัน แต่ถ้ามีจะจ่ายเข้าไป 5000 หลังจากนั้นก็หายไป จนถึงวันที่ 26 ธันวาคม ก็โทรมาอีก บอกว่าอย่าลืมไปจ่ายนะ จะจ่ายวันไหน ยอด 5000 นะ

เลยบอกไปว่า ไม่ลืม นัดกันไว้วันที่ 29 นี่ เดี๋ยวจะจ่ายเข้าไป แต่พอถึงวันที่ 29 ก็ไปจ่ายค่ะ แต่ว่าจ่ายเข้าไปแค่ 3000 ตามยอดเดิมที่จ่ายทุกเดือน แล้วชีก็โทรมาทุกวัน แต่ไม่ได้รับสาย

เราทำแบบนี้ จะทำให้เขาส่งอายัดเงินเดือนเรามั้ย กลัวเรื่องนี้มาก ไม่อยากให้ทางบริษัทรู้ปัญหาพวกนี้ เพราะตอนนี้ทำงานด้านบัญชีอยู่ ไม่อยากให้ปัญหาเรื่องเงิน ๆ มาทำให้งานตัวเองมีปัญหาเลยค่ะ

ใครพอจะมีความรู้ หรือให้คำแนะนำได้บ้าง ช่วยบอกหน่อยนะคะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99521 โดย ReFreshZzz

nok05 เขียน: อยากถามหน่อยค่ะ

คือหลังจากโดนหมายศาล พิพากษาไปแล้ว ทุกวันนี้ก็ผ่อนจ่ายอยู่ทุกเดือน แต่มาช่วงครึ่งปีที่ผ่านมา ขาดส่งไป 2 -3 งวดค่ะ ( แต่ไม่ได้ติดกันนะคะ ) เว้นช่วงห่างกัน

แล้วเมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน มีเจ้าหน้าที่ตามทวงหนี้ โทรมาค่ะ โทรเข้าบริษัทใหม่ที่เข้ามาทำได้ปีกว่าแล้วเลย งงมาก แล้วก็รู้สึกแย่ ๆ ด้วย เป็นบริษัทเล็ก ๆ พอมีพวกทวงหนี้โทรฯ เข้ามา รู้กันทั้งบริษัทเลย

หลังจากนั้นก็ขอเบอร์มือถือไป (พอดีย้ายค่าย เปลี่ยนเบอร์ใหม่ด้วย) หลังจากนั้นก็ติดต่อเข้ามือถือมา เสนอยอดปิดที่ 90,000 จากยอดหนี้คงเหลือแสนสองกว่า ๆ ( ซึ่งหนี้จริง ๆ แบบไม่มีดอกเบี้ย ก็ยอดนี้เลย) สรุปที่จ่ายไปกว่า ห้าหมื่น เหมือนจ่ายแค่ดอกเบี้ยให้มันไป เฮ้อออออออออออออ....

แต่เพราะยอดสูงเกิน ไม่มีเงินมาปิด ทางเจ้าหน้าที่ ก็บอก คุณขาดส่งมา 2 เดือนแล้ว เอางี้นะคะ เดือนนี้ ขอให้จ่ายเข้ามาให้มากหน่อย ( ปกติจะจ่ายเดือนละ 3000 ) แล้วก็ไฟท์บังคับให้จ่ายเข้าไป 5000 แต่บอกไปว่า ไม่ไหว 4000 ละกัน แต่ถ้ามีจะจ่ายเข้าไป 5000 หลังจากนั้นก็หายไป จนถึงวันที่ 26 ธันวาคม ก็โทรมาอีก บอกว่าอย่าลืมไปจ่ายนะ จะจ่ายวันไหน ยอด 5000 นะ

เลยบอกไปว่า ไม่ลืม นัดกันไว้วันที่ 29 นี่ เดี๋ยวจะจ่ายเข้าไป แต่พอถึงวันที่ 29 ก็ไปจ่ายค่ะ แต่ว่าจ่ายเข้าไปแค่ 3000 ตามยอดเดิมที่จ่ายทุกเดือน แล้วชีก็โทรมาทุกวัน แต่ไม่ได้รับสาย

เราทำแบบนี้ จะทำให้เขาส่งอายัดเงินเดือนเรามั้ย กลัวเรื่องนี้มาก ไม่อยากให้ทางบริษัทรู้ปัญหาพวกนี้ เพราะตอนนี้ทำงานด้านบัญชีอยู่ ไม่อยากให้ปัญหาเรื่องเงิน ๆ มาทำให้งานตัวเองมีปัญหาเลยค่ะ

ใครพอจะมีความรู้ หรือให้คำแนะนำได้บ้าง ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103849 โดย jinnyja

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103863 โดย nukatae2525
8/7/61
คุณjinnyja สรุปบริหารสินทรัพย์เจ เป็นไงบ้างค่ะ ตอนนี้กำลังเล่นสงครามประสาท กับเจ เช้นกันค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.792 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena