เริ่มหยุดจ่ายชสินเชื่อ TMB ขอผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ

7 ปี 1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93904 โดย Barcode910
หยุดจ่าย TMB เข้าเดือนที่ 3 แล้ว ยอดประมาณสองแสนบาท รอเลยแบบนี้ ไม่เกินอีก 4 เดือน :เฮ้อ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99552 โดย Rujira
:wake: รบกวนสอบถามคนที่มีประสบการณ์ลาสุด หน่อยค่ะ ได้รับหมาศาล ยอดฟ้อง แคททูgo อยู่ที่ 106075 วันที่ขึ้นศาลเราขอส่านลดได้ไหมแล้วเราขอจ่ายขั้นต่ำระมาณ 1000-1500ได้ไหมค่ะ ได้รับหมายศาลใบแรกกลัวค่ะ รบกวนจริงๆนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99574 โดย Barcode910

Rujira เขียน: :wake: รบกวนสอบถามคนที่มีประสบการณ์ลาสุด หน่อยค่ะ ได้รับหมาศาล ยอดฟ้อง แคททูgo อยู่ที่ 106075 วันที่ขึ้นศาลเราขอส่านลดได้ไหมแล้วเราขอจ่ายขั้นต่ำระมาณ 1000-1500ได้ไหมค่ะ ได้รับหมายศาลใบแรกกลัวค่ะ รบกวนจริงๆนะค่ะ

หยุดจ่ายไปกี่เดือนครับ ถึงโดนฟ้องครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99576 โดย ReFreshZzz

Rujira เขียน: :wake: รบกวนสอบถามคนที่มีประสบการณ์ลาสุด หน่อยค่ะ ได้รับหมาศาล ยอดฟ้อง แคททูgo อยู่ที่ 106075 วันที่ขึ้นศาลเราขอส่านลดได้ไหมแล้วเราขอจ่ายขั้นต่ำระมาณ 1000-1500ได้ไหมค่ะ ได้รับหมายศาลใบแรกกลัวค่ะ รบกวนจริงๆนะค่ะ

ตอบว่า ขั้นต่ำ 1000-1500 ไม่ได้ครับ อย่างต่ำต้อง 2000+
ที่เหลืออ่านกระทู้นะครับ ช่วยตัวเองก่อนครับ แล้วไม่เข้าใจตรงไหน หรือสงสัยอะไร มาถามเพิ่มได้ครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

แนวทางรับมือเมื่อได้รับหมายศาล​แบบบ้านๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=40205&Itemid=64

ไปศาลตกลงกันไม่ได้ จะได้อะไรกลับมา!
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=25777&Itemid=64

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร​่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาลด้วยตัว​เองเพียงลำพัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8372&Itemid=64

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.384 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena