ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72545 โดย eakasak
หยุดจ่ายมาตั้งแต่ ตุลาคม 2556 ตอนนี้ยอดแสนกว่าแล้ว ยังไม่ได้รับหมายศาลเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72587 โดย IAMERK
จะครบปีแล้วคงใกล้แล้วละ um นี่ ขยันเรื่องโทรมากๆ ทุกๆ 15 นาทีเลย 55

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72721 โดย pimz01
หยุดจ่ายสามเดือน ยอดวิ่งไป18x,xxx ขอh/c ได้ 50,000 บาทค่ะ แบ่งจ่าย 2 งวด งวดแรก 12,000บาท งวดที่ 2 38,000 บาท ปิดจบไปแล้วค่ะ umay ให้ส่วนลดเร็วมากและเยอะ สงสัยมาเจรจาแล้วดูยอดหนี้อื่นๆที่มีแล้วคงกลัวจะไม่ได้ เลยยอมh/c ให้ค่ะ สู้ๆนะคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72723 โดย niwan
แล้วถ้าเพิ่งเป็นหนี้ได้4-5เดือน แล้วหยุดจ่ายแบบนี้จะได้H/Cมั้ยค่ะ
เพราะตอน Umay โทรมาทวงจะย้ำทุกครั้งเลยว่าเพื่งชำระไปแค่4งวดเองนะคะ
เพิ่งหยุดเป็นเดือนแรกค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72796 โดย pingku
อัพเดท สแตนดาร์ดค่ะ

เมื่อวันศุกร์โทรมาหลายครั้งค่ะแต่ไม่ได้รับค่ะ มารับช่วงเย็นเพราะมั่วยุ่งกับลูกอยู่ หลังจากรับสายทางเจ้าหน้าก็ที่ถาชํมาว่าาํมีหแผนการชำระหนี้ยังไง เราก็ตอบว่า ก็พยายามเก็บเงินจ่ายค่ะ

ทางเจ้าหน้าที่ถามว่าชำระเข้ามาก่อน 2,000 ได้ไหม ยังไม่สะดวกค่ะตอนนี้
เราก็ถามเหมือนเดิมว่าถ้าจ่ายกวนเดียวมีส่วนลดไหม

แล้วให้ธนาคารช่วยยังไงครับ ขอสัก 30,000 ได้ไหมเคำบอกไม่ได้ได้ 50,000 2งวด เราบอกเยอะไปค่ะย๊งต้องมีเจ้าอื่นด้วย เข้าใจครับแต่ได้เท่านี้.
เคค่ะเดียวสองปรึกษาสามีก่อนนะค่ะ
แล้วจะให้คำตอบได้เมื่อไหร่ครับเพราะมันหลายเดือนแล้ว ลองยืมญาติๆดูนะครับ

.........ทำไมไม่ใจอ่อนสักทีถ้าปล่อยไปสักพักจะได้ส่วนสดเยอะกว่านี้ไหมค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72799 โดย pingku
อับเดทยูเมะของคุณสามีเดือนแรกค: โทรกระหน่ำ
คุณสามีรับตลอด แต่เมื่อวันพฤหัสเค้าขับรถอยู่เลยรับไม่ได้คุณเมะเลยโทรเข้าที่ทำงานแฟน น้องที่ทำงานโทรบอกเค้าโกรธมากเลยไรกลับไปหาเจ้าหน้าที่คนนั้นชื่อยายศิริพรค่ะ

สามี.....ขอสายคุณศิริพรครับ (พอยายนี่มารับ)
คุณโทรหาผมที่ทำงานทำไม เข้าข่ายประจานนะผมมีสีทธิ์แจ้งความได้นะ
ยายนั้น. ..ก็คุณไม่รับสายและก็เป็นเบอร์ที่ลูกค้าแจ้งไว้แต่แรกนิค่ะ

สามี....ใช่ครับแต่ไม่ได้หมายความวาให้คุณาได้เบอร์ส่วนตัวผมก็มีทำไมไม่โทรนี่ผมไม่ได้รับแค่ครั้งเดียวผมบนรถอยู่ กำโทรหาผมทั้งวันแล้วผมไม่รับผมจะไม่ว่าเลย

ยายนั้น....ถ้าลูกคำไม่พอใจจะแจ้งให้พนักงานทราบค่ะ

สามี......ครับผมไม่พอใจมาก ถ้ามีอีกครั้งนะผมจะแจ้งความเค้ามีกฏหมายคุ้มดรองอยู่นะ

ยายนั้น.์....(เงียบ)......แล้วทำเปรียไปพูดเรื่องอื่น

เองก็ประมาณนี้ค่ะเล่าสู่กันฟัง ต้องขอบคุณเว็บนี้มากเลยค่ะที่ทำให้เรากล้าสู้

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72851 โดย tip.P
อดทนรับโทรสับคะ ช่วง 1-2เดือนแรก รักกันปานจะกลืนกิน โทรไม่เลิกห่วงใยเหลือเกิน เข้า 3-4เดือนถัดไปเริ่มเงียบ ยิงลูกเดียว เดือนที่ 5 โทรมามีโอกาสคุยเลยคะ ถ้าคุณพร้อม เจ้านี้ส่วนลดดี ผ่อนได้ 3งวดขึ้นไปคะ

tip มียอดค้าง 16X,XXX ได้ส่วนลด 69% 3งวดคะ ปิดจบเรียบร้อยแล้ว

โชคดีนะคะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72890 โดย jackie
หยุดจ่ายยูเมะชนรอบที่2แล้วครับโทรหาทุกวันมาตอนเช้าวันนี้ส่งsmsมาว่าขอมอบส่วนลดปิดบัญชีหรือเงื่อนไขพิเศษ สนใจติดต่อ02.......... แต่ไม่ได้โทรนะพอบ่ายโมงกว่าเจ้าหน้าที่โทรมาคุยเสนอยอดค้างอยู่ประมาณ61000 เสนอมาคร่าวๆลดให้เหลือ 41000 ผ่อนได้4งวดแต่ตอบไปว่ายังไม่สะดวก กะว่าให้นานกว่านี้อีกหน่อยคิดว่าน่าจะลดมากกว่านี้ สู้ๆนะครับทุกคนแล้วจะมาอัพเดตให้อีกครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72912 โดย pingku
อัพเดทค่ะ วันนี้สแตนดาร์ดโทรมา ถามว่ายอดที่ค้างชำระ ว่างัยครับ
เราบอกว่าตอนนี้ยังไม่มี ไม่ได้ทำงาน ถ้าทางแบงค์ลดให้เหลือสัก 30,000 ก็จะลองหาให้
เค้าบอกไม่ได้ ถ้าได้ก้อให่ไปแล้ว คุณจ่ายชำระครั้งสุดท้ายเดือน มค. 8,000 บาท ยอดตอนนี้อยู่ที่ 72,000 นะคับ แล้วไม่จ่ายมาหลายเดือนแล้วนะคับ

ตอนนี้ยังไม่มีค่ะ 50,000 มันสูงไป...ตีหน้ามึนไปค่ะ

งั้นหาจ่ายมาสัก 1,000-2,000 ก่อนได้ไหมครับ

ไม่สะดวกค่ะ

งั้นเราต้องทวงถามตามระบบนะค่ะ *ริ่มทำเสียงแข็งใส่*

ยินดีค่ะ (ก็คนมันยังไม่มีนี่หว่า) ....แล้วก็วางสายไป

ทำไมใจแข็งไม่ลดให้เลยอ่ะ ใครมีประสบการณ์สแตนดาร์ทอีก แชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72914 โดย รู้สู้หนี้
ไม่มีประสบการณ์ มีแต่กำลังใจให้นะครับ สู้ สู้

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72957 โดย mymink
วันที่ 17/7/15 เราเพิ่งหยุดจ่ายเป็นงวดที่ 2 ๊Umay ตามถี่มากๆวันละ 3 ครั้ง ได้รับสายบ้างไม่รับบ้าง คุยวกวนเรื่องเดิมๆแต่คุยดีมากค่ะ ต่างกับอิออนอย่างลิบลับ

ตอนนี้เค้าเสนอส่วนลดปิดบัญชีมาให้ค่ะ ลดลงประมาณ 50 % ค่ะ :sweat: :sweat:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72988 โดย pingku
ได้รับส่วนลดเร็วดีจ้งเลยนะค่ะ ไม่ทราบว่าต้นอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะคุณ mymink

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72994 โดย poowanna
หยุดไป 3 งวด เสนอส่วนลดแล้วค่ะ ยอดหยุด 38,xxx บาท ลดเหลือ 18,000 บาท แบ่งจ่าย 2 งวด งวดแรก 3,500 งวดที่ 2 14,500 บาท

ส่วนลดดีค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73000 โดย mymink
คุณ pinggu ต้น 89000 ค่ะ หยุด 2 รอบบิล ยอดพุ่งกระฉูดไปที่ 94000 ค่ะ เสนอส่วนลดให้ 50 % ผ่อนได้ 4 งวดค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73032 โดย NangFa08
ดิฉันก็เช่นกันคะ ค้างอีซี่อยู่ที่ 53,xxx กำลังจะเข้ารอบบิลที่ 2 เพิ่งจะวางสายไปเองคะ คนนี้เค้าเป็นระดับหัวหน้าโทรมาเสนอจ่ายส่วนลดขั้นต่ำเองเลยค่ะ ให้เวลาถึง 27/07/58 นี้ แต่พูดจาดีมาก เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73420 โดย eakasak
คุณ pimz01 ได้ส่วนลดเยอะมากเลยครับ จากแสนแปด เหลือห้าหมื่น พระเจ้า กี่เปอร์เซ็นต์อ่ะคับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73495 โดย pimz01
ได้เยอะจริงๆค่ะ สงสัยยูเมะ กลัวจะไม่ได้คืนเพราะเคยชี้แจงไปว่า หนี้เยอะมาก และอีกอย่างก้อเป็นลูกค้ามานานนะคะ บริษัทได้ตังค์เราไปเยอะแล้วมั้ง เจรจาต่อรองไปค่ะ เอาให้ต่ำสุดๆ เคยอ่านคำแนะนำจากพี่ๆในเวบนี้เลย ต้องขอบคุณ คำแนะนำดีๆจากทุกท่านค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73539 โดย pingku

pimz01 เขียน: ได้เยอะจริงๆค่ะ สงสัยยูเมะ กลัวจะไม่ได้คืนเพราะเคยชี้แจงไปว่า หนี้เยอะมาก และอีกอย่างก้อเป็นลูกค้ามานานนะคะ บริษัทได้ตังค์เราไปเยอะแล้วมั้ง เจรจาต่อรองไปค่ะ เอาให้ต่ำสุดๆ เคยอ่านคำแนะนำจากพี่ๆในเวบนี้เลย ต้องขอบคุณ คำแนะนำดีๆจากทุกท่านค่ะ[/quote

เยี่ยมมากเลยค่ะคุณ Pimz01จะได้บอกคุณสามีใช้วอธีนี้บ้าง เพราะจ่ายมา 5 ปีหละ ลดต้นแต่ หมื่นกว่าบาท จาก 2 แสน สู้ๆค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะค่ะ :wo:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73611 โดย eakasak
ตอนนี้มีหนี้ umay 110000 หยุดจ่ายมาสิบหกเดือน อยากต่อรอง เหลือสักสี่หมื่น เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองโทรไป

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73614 โดย yaya aung
ได้ส่วนลดแล้วค่ะ จาก36,000฿ ลดเหลือ16000หยุดจ่ายเข้า2งวดเค้าให้ไปรับหนังสือที่สาขาควรไปไหมค่ะ พอดีย้ายที่อยู่มาอยู่ต่างจังหวัดด้วยค่ะเค้าให้แบ่งจ่าย4งวดได้ด้วยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.646 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena