ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80711 โดย Cat_kanjanasatrian
หยุดยูเมะมาประมาณ 1 ปี ตอนนี้ได้หมายศาล นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 27/01/16 นี้ จะลองไปคุยดู ว่าให้ส่วนลดได้เท่าไร เพราะที่ผ่านมาเสนอส่วนลดให้น้อยมาก ตอนนี้ยอดพุ่งไป แสนหกกว่า ๆ ละ จาก แสนสี่
ส่วนใหญ่เค้าไปไกล่เกลียกันมัยค่ะ หรือว่ารอไปศาลทีเดียวเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82023 โดย mukgu
เด๋วนี้ ยูเมะส่งฟ้องแล้งเหรอคะ ตอนนี้กำลังขอส่วนลดเสนอมา 45000 จาก 68000 (ต้นประมาณ 63000) ค้าง 3รอบ ก็เลยขอลดอีก สัก 30000, แต่นางไม่ยอม และเมื่อวานได้รับหนังสือบอกเลิกสัญญามา แบบนี้ถ้าไม่ลดให้อีกคือจะฟ้องเลยมั้ยคะ ชักหวั่นๆละเพราะเห็นว่าฟ้องกันละ :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82034 โดย phatth

mukgu เขียน: เด๋วนี้ ยูเมะส่งฟ้องแล้งเหรอคะ ตอนนี้กำลังขอส่วนลดเสนอมา 45000 จาก 68000 (ต้นประมาณ 63000) ค้าง 3รอบ ก็เลยขอลดอีก สัก 30000, แต่นางไม่ยอม และเมื่อวานได้รับหนังสือบอกเลิกสัญญามา แบบนี้ถ้าไม่ลดให้อีกคือจะฟ้องเลยมั้ยคะ ชักหวั่นๆละเพราะเห็นว่าฟ้องกันละ :sweat:

หยุดมา3รอบบิล น่าจะยังไม่ฟ้องหรอกค่ะ ของphatth หยุมา8เดือนแล้วกำลังขอส่วนลดอยู่ ยังไม่เห็นบอกว่าจะฟ้องเลย อย่าเชื่อคำขู่ค่ะ จนกว่าจะเห็นหมายศาล :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82035 โดย mukgu
ขอบคุณค่ะคุณ phatth สู้ลองดูสักตั้ง ไม่รู้จะลดให้อีกมั้ยลุ้นๆ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82039 โดย nipit
ของผมเป็นหนี้ 240,000 บาท หยุดประมาณ 3 ปี ก็ไม่เห็นฟ้องเลย

หลังจากเก็บเงินได้ ก็ทำ hair cut ไป

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82295 โดย tip.P
ยูเมะ น่ารำคาญมากช่วงแรกๆ tipก็ประสาทเหมือนกัน แต่พอซัก 4-5 เดือนเงียบไป จนกลัวจะแอบฟ้อง โทรมาอีกที เลยขอส่วนลด ใจดีลดให้ 60% แถมผ่อนได้ 3งวด จบไปแล้ว

KTC อย่างที่ท่านประธานโพสไว้คะ 4-5 เดือนฟ้องล่ะ ก่อนฟ้อง บางศาลจะมีนัดไกล่เกลี่ย ดอกเบี้ย 7% บางศาลไม่มี โดยเอาหนี้เราทั้งหมด กี่ใบ รวมกันฟ้องเลย ช่วงไกล่เกลี่ยสามารถผ่อนได้ 12 งวดนะ แต่ถ้าไม่มีมหกรรมไกล่เกลี่ย ก็ 10% ถ้าจะปิดมีส่วนลดนิ๊ดเดียวจริงๆ ผ่านเลยคะ ขึ้นศาลนัดแรกแนะนำว่าให้เลื่อน 1 นัด นัด 2 ค่อยทำยอม ยอดหนี้เอาดอกเบี้ย+ ค่าทวงถามออก แล้วคิดใหม่ เสนอให้ทำยอมความ ผ่อนได้ 36 เดือน แต่ถ้าไม่หมด เราก็จ่ายผ่อนไปเรื่อยๆ อย่าให้น้อยจนน่าเกลียด ผ่านมาแล้วคะ ขนาดจะขอปิดซักใบนึง ยังลดให้ไม่กี่พัน ก็เลยไม่รู้ว่าจะปิดทำมาย เก็บไว้จ่ายเจ้าอื่นที่มีส่วนลดดีกว่า

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82605 โดย eakasak
ได้รับหมายศาล ของยูเมะพลัสแล้ว หลังจากหยุดจ่ายมาสองปี ยอดฟ้อง 104251 ตอนนี้มีเงินอยุ่ 50000 จะลองขอส่วนลดดู ไม่รู้จะได้ไหม

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82667 โดย anne2sons
ยอดอยู่ที่ 70000 กว่า ค่ะ หยุดมา 5 เดือน ลดเหลือ 25,000
ตอนนี้หยุดมา 9 เดือน เหลือ 15,000 จ่ายงวดเดียว แต่รอเจ้านายพิจารณาอยู่ ลุ้นต่อ...

เราชำระมาตรงมาเกือบ 7 ปีด้วยมั้ง เลยลด อันนี้เดาน่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82693 โดย Kitty.kitsana

anne2sons เขียน: ยอดอยู่ที่ 70000 กว่า ค่ะ หยุดมา 5 เดือน ลดเหลือ 25,000
ตอนนี้หยุดมา 9 เดือน เหลือ 15,000 จ่ายงวดเดียว แต่รอเจ้านายพิจารณาอยู่ ลุ้นต่อ...

เราชำระมาตรงมาเกือบ 7 ปีด้วยมั้ง เลยลด อันนี้เดาน่ะ

โอ้โห้ได้ลดเยอะมากคะ ของเรายอดเท่ากันแต่เพิ่งหยุดจ่ายกำลังอยู่ในช่วงโทรจิกคะ ดีใจด้วยนะคะที่สามารถผ่านช่วงเวลาแย่ ตอนแรกไปได้คะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82834 โดย mukgu
จนท ยูเมะให้ส่วนลดมา 40000 มา ขอลดเหลือ 20000ถ้าให้จะจ่ายงวดเดียวก็ ไม่ยอม บอกเราถ้าเช่นนั้นจ่ายยอดขั้นต่ำคงค้างเข้ามาก่อน เผื้อจะได้ส่วนลดอีก เค้ารู้ว่าเรามีเงินพอจ่ายขั้นต่ำก็เลยชักชวนให้จ่ายมาก่อนตลอด เราก็บอกอยากปิดแต่ถ้า 40000 ไม่มี จะให้แบ่งจ่ายเราก็ไม่สน แต่ก็ตอบไปคิดดูก่อนตัดบทไป
นางเลยบอกจะมาฟังคำตอบ ซึ่งโทรมาอีกก็เหมือนเดิมขอลด20000 (ต้น 63000 หยุด 4 งวด วิ่งไป 70000 บาท

เพื้อนสมาชิกพอมีคำตอบแนะนำมั้ยคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82999 โดย phatth
เพิ่งปิดumay มาก็ขอแนะนำว่าให้คุณยืนยันจะปิดที่ยอด20000 บอกไปเลยว่านี่ก็เงินก้อนสุดท้ายแล้ว มากกว่านี้ไม่มี
เพราะตอนของphatth ก็ยื้อกันอยู่หลายครั้ง มีจิตตกไปบ้าง แต่ถ้าเราทำเสียงหนักแน่นว่าเรามีอยู่เท่านี้จริงๆ สุดท้ายเขาก็ให้ค่ะ
จากประสบการณ์phatthว่าumay นี่ลดเยอะสุดแล้วมั้ง ถ้ายิ่งใครใจแข็งๆ ยิ่งได้ลดถึง70% :upset:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83007 โดย mukgu

phatth เขียน: เพิ่งปิดumay มาก็ขอแนะนำว่าให้คุณยืนยันจะปิดที่ยอด20000 บอกไปเลยว่านี่ก็เงินก้อนสุดท้ายแล้ว มากกว่านี้ไม่มี
เพราะตอนของphatth ก็ยื้อกันอยู่หลายครั้ง มีจิตตกไปบ้าง แต่ถ้าเราทำเสียงหนักแน่นว่าเรามีอยู่เท่านี้จริงๆ สุดท้ายเขาก็ให้ค่ะ
จากประสบการณ์phatthว่าumay นี่ลดเยอะสุดแล้วมั้ง ถ้ายิ่งใครใจแข็งๆ ยิ่งได้ลดถึง70% :upset:

ขอบคุณมากค่ะ คุณphatth

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83281 โดย mukgu
วันนี้เต้าหน้าที่ยูเมะโทรมาคุยเรื่องส่วนลดที่ขอไป เค้าบอกจากประวัติเราเป็นลูกต้าชั้นดีมาก เพิ่งมีปัญหา 3-4เดือนนี้ เห็นว่าเราอยากปิดแต่ที่เสนอมาให้เรามันยังเยอะอยู่ เจ้าหนาที่ก็เลยโทรมาสอบถามปัญหาที่เรามี ทำไมถึงค้างชำระ และขอส่วยลดเยอะ เค้าก็เลยมาสอบถามหนี้สินทั้งหมดที่เราทั้งบัตรต่างๆ หนี้บ้าน หนี้นอกระบบ เจ้าหน้าที่แนะนำให้บอกให้หมดว่ามีภาระอะไรบ้าง เพี่อจะเอาไปเสนอผู้บริหารในการขอส่วนลดที่เราขอไป.....
ถ้าแบบนี้เรามีสิทธิ์ได้รับส่วนลดตามที่เราเสนอมั้ยคะ เจ้าหน้าที่พูดดีมากเลยค่ะ

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83284 โดย IndyGirL
ขอให้ได้ส่วนลดตามที่ขอไปนะคะ สู้สู้

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83304 โดย mukgu

IndyGirL เขียน: ขอให้ได้ส่วนลดตามที่ขอไปนะคะ สู้สู้

ขอบคุณมากค่ะ รอลุ้นคำจอบวันจันทร์ค่ะ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83728 โดย eakasak
ยอดยูเมะ 110000 ขึ้นศาล 17 พฤษภาคม นี้ ต่อเหลือ 50000 ไม่รู้จะได้ไหม รอลุ้น

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83753 โดย ริริน
ยูเมะของเรา ยอดพุ่งไปที่ 78,000 หยุดได้ 5 เดือน (ตอนหยุด 65,000) เราต่อรองได้ที่ 30,000/6 งวด นะคะ จ่ายงวดแรก 10,000 ที่เหลือ 4000 ค่ะ เราคิดว่าโอเคแล้ว อยากรีบปิดๆไป ไม่อยากปล่อยไว้นานค่ะ ดอกมันจะยิ่งพุ่งไปเรื่อยๆ ยืนยันว่าเจ้านี้พูดดีสุด ส่วนลดดีด้วยค่ะ สู้ๆนะคะ ขอให้หมดหนี้ไวๆค่ะ :love: :love:

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83759 โดย eakasak
จะไปขึ้นศาลยูเมะพลัสเดือนพฤษภาคม หลังจากหยุดจ่ายมา 2 ปี ยอดฟ้อง 104000 ลดให้ 60000 จ่ายงวดเดียว แต่ตอนนี้มีแค่ 50000 บาท ใกล้ๆขึ้นศาลจะโทรไปขอส่วนลดอีกครั้ง รอลุ้นจะได้ 50% หรือไม่

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85075 โดย anne2sons
สู้นะคะ มันเลวร้ายมากจิงๆๆ ที่ผ่านมา ตอนนี้เรียบร้อยไปแล้วตัวหนี้นี้ :bye:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86619 โดย pingku
สวัสดีค่ะ วันนี้ได้รับหมายศาลของยูเมะค่ะ ยอเพุ้งไป 2 แสนกว่า ขึ้นศาล สิงหานี้ อยากสอบถามว่าใครเคยไปขค้นศาลบัตรยูเมะมาแล้วบ้สงค่ะ ช่วยแชร์ให้ฟังหน่อย ใจตุ๊บๆต่อมๆ อยู่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.721 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena