ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #86631

• pingku
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ pingku
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 31
  • Thank you received: 2
eakasak เขียน:
จะไปขึ้นศาลยูเมะพลัสเดือนพฤษภาคม หลังจากหยุดจ่ายมา 2 ปี ยอดฟ้อง 104000 ลดให้ 60000 จ่ายงวดเดียว แต่ตอนนี้มีแค่ 50000 บาท ใกล้ๆขึ้นศาลจะโทรไปขอส่วนลดอีกครั้ง รอลุ้นจะได้ 50% หรือไม่

ไม่ทราบคุณ eakasak ได่ำปขึ้นศาลมาหรือยังต่ะ อยากทราบค่ะว่าเป็นยังไงบ้าง
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #86634

• momo551715
  • รูปประจำตัวของ momo551715
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 78
  • Thank you received: 10
ผมพึ่งไปขึ้นศาลของยูแมะพลัสไปครับยอด90000กว่าหยุดจ่ายไปปีกว่าเจ้าหนี้คุยดีครับทำยอมความหน้าศาลผ่อนจ่ายเดือนละ1000/36งวดส่วนที่เหลือค่อยเปาะเอาครับ มีเงินก้อนในช่วง3ปีนี้ค่อยขอส่วนลดปิดได้ตลอดครับเลยหายใจคล่องขึ้นครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #86635

• pingku
  • สิบตรี
momo551715 เขียน:
ผมพึ่งไปขึ้นศาลของยูแมะพลัสไปครับยอด90000กว่าหยุดจ่ายไปปีกว่าเจ้าหนี้คุยดีครับทำยอมความหน้าศาลผ่อนจ่ายเดือนละ1000/36งวดส่วนที่เหลือค่อยเปาะเอาครับ มีเงินก้อนในช่วง3ปีนี้ค่อยขอส่วนลดปิดได้ตลอดครับเลยหายใจคล่องขึ้นครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ momo551715 แล้วเค้ามีส่วนลดอะไรให้ไหมค่ะ เพราะของแฟนนี้ยอดสูงมาก และเราดูจากเอกสารการจ่ายมา มันครอบคลุมเงินต้นและทางเค้าก้อได้ดอกเบี้ยไปแล้วด้วย

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #86636

• momo551715
  • รูปประจำตัวของ momo551715
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 78
  • Thank you received: 10
pingku เขียน:
momo551715 เขียน:

ขอบคุณค่ะ คุณ momo551715 แล้วเค้ามีส่วนลดอะไรให้ไหมค่ะ เพราะของแฟนนี้ยอดสูงมาก และเราดูจากเอกสารการจ่ายมา มันครอบคลุมเงินต้นและทางเค้าก้อได้ดอกเบี้ยไปแล้วด้วย
ก่อนขึ้นศาลมีส่วนลดเยอะครับ50เปอแต่ผมเก็บเงินไม่ทันเลยปล่อยไปครับจากที่ผ่อนต่อเดือน3600เหลือ1000เลยสบายหน่อยครับยังมีเวลาเก็บเงินครับหากขึ้นศาลแล้วยอดลดไม่เยอะครับแต่ผ่อนไปสักพักหากมีเงินก่้อนปิดได้ตลอดครับ

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #86842

• pingku
  • สิบตรี
สวัสดีค่ะอยากสอบถามผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ คือแฟนดิฉัจะไปขึ้นศาลเดือนกน้านี้ บัตรยูเมะ ยอดฟ้อง 200,000 ค่ะถ้าดิฉันต้องการสู้คดี มีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนว่าจะชนะ ถ้าเราหยิบยกเรื่องดอกเบี้ยขึ้นสู้

เพราะสามีจ่ายมา 5 ปี แล้วแต่ต้นก้อแทบไม่ลดเลย จ่ายชำระรวมทั้งหมด 3 แสนกว่า มีทั้งดอก 15% และ ค่าใช้วงเงินอีก 13% ต่อปี แบบนี้เรียกว่าคิดเกินอัตราที่กฏหมายกำหนดได้หหมค่ะ และถ้าจะยื่นคำร้องโดยไม่จ้างทนายจะได้ไหม

รบกวนด้วคร่า หรือใครมีประสบการ์ณการสู้คดีด้วยตนเองช่วยแชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 2 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91057

• pingku
  • สิบตรี
พรุ่งนี้ไปศาล ของKFC จร้า

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 2 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91069

• pingku
  • สิบตรี
วันนี้ไปศาลมาค่ะ บัตร KFC ยอดฟ้อง 74000 บรรยากาศสบายๆค่ะ เบ้าหน้าที่บอกคดีบัตรเครดิตเยอะมาก มีจำเลยหลายคนอยู่ ทุกคนได้ผ่อน 36 งวด ส่วนขั้นต่ำแล้วแย่ไม่เท่ากันทุกคน ของเรา ขั้นต่ำ 1500 บาท ค่ะ ดอกเบี้ย 10% ไม่มีลดไรเลย สักบาทแค่ก็ทำยอมค่ะ เหอะๆๆ

ไปศาลไม่น่ากัวอย่างที่คิดสู้ๆๆๆๆๆ

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 2 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91070

• pingku
  • สิบตรี
งืมน่ะอยากรบกวนขอตัวอย่างการทำตารางใช้หนี้ด้วยคร่า หาม่าสเจอ จอบคุณคร่า

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 2 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91074

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5744
  • Thank you received: 2559
pingku เขียน:
งืมน่ะอยากรบกวนขอตัวอย่างการทำตารางใช้หนี้ด้วยคร่า หาม่าสเจอ จอบคุณคร่า

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43845&limitstart=100&Itemid=64#89930

ตัวอย่าง ลูกหนี้ที่โดนทนายโจทก์หลอกให้เซ็นต์สัญญายอมความ โดยต้องจ่ายค่าฤชาธรรมเนียมศาล + ค่าทนายโจทก์ ให้กับเจ้าหนี้ด้วย
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42963&limitstart=40&Itemid=64#84166
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 1 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94488

• pingku
  • สิบตรี
สวัสดีค่ะ ชาวชมรม หลังตากหายำปนานมากๆๆ มีมาอัพเดทเล็กน้อยค่ะ

เรื่องยูเมะ....คุณสามีถูกฟ้องไปเมื่อ ตค.59 ยอดฟ้องอยูที่ 3 แสนกว่า เลยโทรปรึกษาคุณอาไพโรจน์ และลองทำสู้คดีเรื่องดอกเบี้ยค่ะ ต้องขอขอบพระคุณ คุณอาไพโรจน์มากๆ ต่ะ

แต่เราไม่ได้ไปศาลด้วยแฟนไปคนเดียวค่ะ แฟนเล่าให้ฟังว่า...มีคนไปไม่มากค่ะ คนนึงยอดหนี้ 80,000 ก้อทำยอม

แต่แฟนจะขอสู้ ถึงเวลาก้อไปยื่นเอกสาร พอถึงคิว ศาลเรยกชื่อ และถามว่าจะสู่เรื่องอะไร...แฟนบอกเรื่งดอกเบี้ยครับ

ศาลท่าน...บอกจะดูให้นะยังงัยดอกเบี้ยต้องลดให้อยู่แล้ว...แฃะท่านบอกว่าเป็นหนี้ก็ต้องใช้นะศาลเองก็อต้องใช้...แฟนก็ครับ....และท่านบอกิกว่าไม่ต้องสู้คดีหรอกนะเอาเป็นไกล่เกลี่ยดีกว่า ไม่งั้นจะต้องสืบพยานอีก...แฟนก้อตกลง..และท่านก็บอกว่าเด๋วสรุปจะส่งเรื่องไปยูเมะและให้ทางยูเมะส่งเอกสารมาให้ทางเราต่อ

.....แต่จนบัดนี้ 7-8 เดือนแล้วเรื่องยังเงียบ..และไม่มีอะไรส่งมาเลย...

ไม่ทราบว่าแบบนี้น่าจะจบเรื่องแล้วใช่ไหม

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 1 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา #109431

• dariamai
  • รูปประจำตัวของ dariamai
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 22
ดิฉันค้างจ่ายยุเมะ4งวดแล้วคะ ยอดประมาน139000 กลายเปน150000 เจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลด อยู่ที่
125000บาท ผ่อนจ่าย12งวด งวดแรกจะต้องจ่ายให้ครบทีค้าง4รอบ ประมาน13000-15000 หลังจากนั้นทุกเดือนๆละ11000บาท จำเลขที่ดสนอมาไม่ค่อยได้เพราะ ยังไม่มีเงินจ่ายงวดแรกจิงเพราะต้องผ่อนปิด
บัญชีบัตรอีก3ที่ จะหมดเดือนเมษานี้62นี้ หลังจากนั้นหนุก้คิดว่าถึงจะผ่อนยุเมะต่อได้ ขอคำแนะนำหน่อยคะว่าจะเอายังไงกับยุเมะต่อดี หนุขอผ่อน5000 บาท 4เดือนก่อนเพราะเงินไม่พอจิงๆและหลังจากนั้นเดือนละหมื่นได้และงวดสุดท้ายจ่ายหมด ยุเมะไม่ยอมบอกว่าไม่ได้ ขอคำปนะนำหน่อยคะ

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม 3 สัปดาห์ 57 นาที ที่ผ่านมา #109579

• AmSnowWhite
  • รูปประจำตัวของ AmSnowWhite
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 50
  • Thank you received: 16
dariamai เขียน:
ดิฉันค้างจ่ายยุเมะ4งวดแล้วคะ ยอดประมาน139000 กลายเปน150000 เจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลด อยู่ที่
125000บาท ผ่อนจ่าย12งวด งวดแรกจะต้องจ่ายให้ครบทีค้าง4รอบ ประมาน13000-15000 หลังจากนั้นทุกเดือนๆละ11000บาท จำเลขที่ดสนอมาไม่ค่อยได้เพราะ ยังไม่มีเงินจ่ายงวดแรกจิงเพราะต้องผ่อนปิด
บัญชีบัตรอีก3ที่ จะหมดเดือนเมษานี้62นี้ หลังจากนั้นหนุก้คิดว่าถึงจะผ่อนยุเมะต่อได้ ขอคำแนะนำหน่อยคะว่าจะเอายังไงกับยุเมะต่อดี หนุขอผ่อน5000 บาท 4เดือนก่อนเพราะเงินไม่พอจิงๆและหลังจากนั้นเดือนละหมื่นได้และงวดสุดท้ายจ่ายหมด ยุเมะไม่ยอมบอกว่าไม่ได้ ขอคำปนะนำหน่อยคะ

ของเรายูเมะฟ้อง 2 ปีหลังหยุดจ่ายงวดแรก ระหว่าง 2 ปีเราแจ้งว่าไม่มีเงินค่ะ เค้าก็จะให้เซ็นแต่ปรับโครงสร้างหนี้ แต่เราไม่เอา หลังฟ้องยูเมะเสนอ H/C 80,000 จากยอดฟ้อง 161,000+ ต้น 140,000 เลยตกลงปิดจบ เพิ่งได้เอกสารเรื่องเสนอส่วนลดปิดจบมา กำลังจะไปจ่ายแล้วค่ะ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.249 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 251 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :