หยุดจ่ายแล้วครับขอคำแนะนำและกำลังใจด้วยครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #71318 โดย nungfd
ผมมีหนี้อยู่สามใบครับ ตอนนี้หยุดทุกใบใด้8เดือน
1 ธนาชาติ บัตร์เครดิต. 43,000 ยังต่อรองส่วนลดอยู่
2 เฟริสช้อย กดเงินสด83,000 ปิดจบ 38000
3 ซิตี้ แบงค์ เรดดี้เครดิต 74,000 ปิดจบ 30000
สู้มาจนเหลือเจ้าสุดท้ายแล้วครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71321 โดย jackTs
อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: nungfd

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71333 โดย nungfd

นกกระจอกเทศ เขียน: อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

ขอบคุณครับผมตะลองเอาใช้ดูครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71345 โดย nungfd
วันนี้โทรมาแต่เช้าเลยจะให้จ่ายหยอดตลอดโทรมาสามเวลาเลยแต่ก็ต้องอดทนครับกำลังเก็บเงินรอส่วนลดอยู่

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71346 โดย windebt

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71348 โดย อ้อย
หนี้มีเจ้าเดียวรับมือง่ายครับ ทวงดีเราก็คุยด้วยดี
ทวงแย่เราก็ด่ากลับแค่นั้นครับ ที่สำคัญบอกไปเลยครับว่า
รับสายเฉพาะจ-ศ เวลา13.00-16.00น.เท่านั้น
มาก่อนหรือมาหลังด่าอย่างเดียวครับ 55+ :ไม่ยอม:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72074 โดย nungfd
ช่วงนี้โทรมาไม่บ่อยครับแต่จะให้จ่ายหยอดอย่างเดียวและยังไม่มีส่วนลดเสนอมาเลยครับ แต่บอกว่าถ้าจ่ายเข้ามาจะสามารถคุยส่วนลดใด้ แต่ผมไม่หลงกลจ่ายขั้นต่ำแน่ๆ รอส่วนลดต่อไปครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72076 โดย pfs
รับสายบ้างไม่รับบ้างการตอบก็ท่องไว้เลยตอนนี้มีปัญหา ขอเวลาแก้ไขก่อนอาจจะบอกไปว่ามีความจำเป็นมีหนี้นอกระบบต้องเครียร์ก่อนขอเวลาตั้งหลักก่อนเรามีความตั้งใจที่จะจ่ายหนี้คืนอยู่แล้วแต่จะจ่ายคืนให้เมื่อเราพร้อมค่ะ อดทนช่วงเดือนสองเดือนแรกถ้าคุณผ่านได้ก็จะเบาลงและเริ่มมีส่วนลดแล้วค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72090 โดย nungfd

pfs เขียน: รับสายบ้างไม่รับบ้างการตอบก็ท่องไว้เลยตอนนี้มีปัญหา ขอเวลาแก้ไขก่อนอาจจะบอกไปว่ามีความจำเป็นมีหนี้นอกระบบต้องเครียร์ก่อนขอเวลาตั้งหลักก่อนเรามีความตั้งใจที่จะจ่ายหนี้คืนอยู่แล้วแต่จะจ่ายคืนให้เมื่อเราพร้อมค่ะ อดทนช่วงเดือนสองเดือนแรกถ้าคุณผ่านได้ก็จะเบาลงและเริ่มมีส่วนลดแล้วค่ะ

ครับผมตอนนี้โทรมาน้อยแต่นานครับจะให้เราจ่ายขั้นต่ำอย่างเดียวเลย แต่ใจแข็งครับเพราะอีกสองเดือนโบนัสเข้าจะใด้คุยส่วนลดตอนนั้นเลย

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72642 โดย nungfd
อับเดทหน่อยคับ ยังโทรมาทวงเหมือนเดิมแต่วันเว้นวันละยังไงก็จะขอให้เราจ่ายเพื่อรักษาเครดิทอย่างเดียว
ยังไม่มีการเสนอส่วนลดมาเลยครับผมตอบว่ายังไม่มีจะพยายามหามาให้พลัดๆไปก่อนตลอด
ล่าสุดผมรับสายไม่ทันเล่นโทรเข้าที่ทำงานแล้วครับ ฝากข้อความให้โทรกลับจากยูเมะพลัสอีกด้วย

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72645 โดย j.namsommut
555.. เจ้านี้ ไม่ต้องห่วงโทรดักหน้าดักหลังเลยครับ เมือวานโดนผมตวาดไป วันนี้เงียบเลย 555

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72648 โดย NangFa08
โดนทวงทุกวันเหมือนกันค่ะ ของอีซี่บาย ยอดหยุด 53,000 บาท ให้จ่ายหยอดรักษาสถานะ เหมือนที่คุณๆ โดนเลยค่ะ เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายวันที่ 2 กค 58 ที่ผ่านมา ไม่มี ไม่มี ไม่มี ยังไม่สะดวกอย่างเดียวเลยค่ะ จนท. ทวงบอกลองพยายามอีกนิดนะคะ เราก็บอกค่ะ ๆๆๆๆ อย่างเดียว สู้ๆ นะคะทุกคน เราจะได้เป็นไท

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72815 โดย nungfd
ล่าสุดยอดหยุดอยู่ที่ 113,000บาท ครับ มีส่วนลดมาให้จ่ายที่60,000บาท แบ่งจ่ายใด้4งวด แต่ผมยังไม่พร้อม ว่าจะรอให้ลดมากกว่านี้ดีมั้ยครับ โบนัสจะเข้าเดือนกันยายนกะว่าจะเอามาปิดเลยตอนนั้นเลย
เพราะส่วนลดยังไม่ถึง50%เลยครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72817 โดย pfs
ถ้าคุณอดทนได้ เจ้านี้ส่วนลดเยอะค่ะยิ่งถ้าหยุดเกิน 6 เดือนขึ้นไป ส่วนลด 60-68%
ยิ่งถ้าคุณมีเงินที่จะเก็บรวบรวมหรือโบนัสอีก 2 เดือนก็คุยไปตรงเลยว่ารอเงินโบนัสประมาณกันยา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72831 โดย nungfd

pfs เขียน: ถ้าคุณอดทนได้ เจ้านี้ส่วนลดเยอะค่ะยิ่งถ้าหยุดเกิน 6 เดือนขึ้นไป ส่วนลด 60-68%
ยิ่งถ้าคุณมีเงินที่จะเก็บรวบรวมหรือโบนัสอีก 2 เดือนก็คุยไปตรงเลยว่ารอเงินโบนัสประมาณกันยา

ตอนนี้ติดสินใจอดทนรอไปจนกว่าโบนัสจะเข้าครับ จะใด้มีส่วนลดเพื่มอีกหน่อย รอใด้เงินก้อนแล้วจะจ่ายทีเดียวปิดเลยดีกว่าครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73254 โดย nungfd
รายงานความคืบหน้าครับ ตอนนี้ยูเมะโทรมาถามขอคำตอบเราว่าจะรับข้อเสนอสวนลดมั้ยถ้าไม่รับอาจจะต้องจ่ายเต็มๆ ควรจะทำไงดีครับตอนนี้ยังเงินไม่พร้อม หรือจะขอสวนลดเพื่มอีกดีครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73271 โดย Kikie
ของเรา umay+ ยอด 46000 บาท หยุดจ่าย 2 รอบบิล มันเสนอส่วนลดปิดมาที่ 35000 บาท ผ่อน 4 งวด เราเลยขอต่อที่ 25000 ผ่อน 4 งวด มันหายไป 2-3 วัน แล้วแจ้งมาว่าตกลง เริ่มผ่อนเดือนสิงหาคมค่ะ
ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73274 โดย IAMERK

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73287 โดย IndyGirL
Umay อดทนสัก 3-4 เดือนก็เสนอส่วนลดแล้วคะ ส่วนลดดีนะคะเจ้านี้ เราเองยอดหยุด 44800 ดอกเบี้ยวิงมาที่ 49*** ปิดที่ 21000/2 งวด อดทนและเก็บเงินให้ได้เด่วส่วนลดก็มาคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74142 โดย nungfd
ตอนนี้จะเข้ารอบบิลที่สามละครับ ต่อรองขอส่วนลดไปที่35000ติดต่อกลับมาว่าไมสามารถลดให้ใด้
แล้วก็ชวนประนอมหนี้เราก็ปัดไม่เอา เขาขู่เราว่าถ้าเกินสามรอบบิลแล้วเขาจะยกเลิกสัญญาแล้วเราจะไม่ใด้ส่วนลดแล้วจะต้องจ่ายยอดทั้งหมดจริงมั้ยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.591 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena