ลังเลระหว่างจ่ายขั้นต่ำกับหยุดจ่ายไปเลยค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72310 โดย j.namsommut

niwan เขียน:

Am_siriluk เขียน:

Momay08 เขียน: ยูเมะขยันโทรมามากๆๆเลย เช้า เที่ยง เย็นแต่ดีหน่อยเราบอกไปว่าช่วงนี้งานยุ่งๆๆไม่สะดวกรับสายช่วงกลางวันยังงัยให้โทรมาหลัง5โมง. แต่พอ5โมงปุ๊บโทรมาทันที แนะนำให้เราจ่ายตามที่เสนอมา1300บาท แถมแนะนำว่าเราสามารถกดคืนได้อีก 700 สรุปเราก็แค่หาเงินมาก่อน ไปจ่าย เราแจ้งไปว่าตอนนี้เรามีปัญหาจริงๆๆ ไม่สามรถจ่ายได้ แต่ยังงัยจะพยายาม เพราะเป็นหนี้ก็อยากจ่ายให้หมดหนี้เหมือนกัน เราบอกไปว่าจะรวบรวมเงิน ปิดบัญชี เค้าบอกว่า ถ้ามีเงินสักก้อนจะปิดบัญชี แต่จำนวนเงินไม่ถึงยอดที่เป็นหนี้ก็สามารถติดต่อพนักงานเข้ามาได้ เผื่อทางพนักงานจะได้ นำเสนอผู้ใหญ่เรื่องลดหนี้ให้ได้ แล้ว่ตอนนี้ให้เราจ่ายมาก่อน. เพื่อรักษาประวัติไว้ แต่ถึงงัยเราก็จะไม่จ่ายอยู่ดี รอจนกว่ามีเงินก้อนค่อยปิดบัญชีดีกว่า ต้องขอบคุณทุกกระทู้ ที่เราอ่านแล้วทำให้เราเจอทางสว่าง ไม่กลัวพวกทวงหนี้ ก็ไม่ได้หนี รับสายทุกครั้งที่โทรมา แต่ต้องการหลุดพ้นจากหนี้บัตรเครดิตที่หมุนเวียนไม่จบสักที
และก็แปลกใจทำไมอิออนยังไม่โทรมาอีกเนี้ยก็วันที่9แล้ว ใครเคยมีประสบการณ์อิออนแชร์หน่อยค่ะ

ไม่ต้องห่วงหรอกค่ะเดี๋ยวมันก็โทรหาอิออนเนี่ย รังควาาญก่อกวน ยียวนกวนประสาท พูดจาหมาไม่แดรกเลยค่ะ เราหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรกผ่านมาอาทิตย์พอดีคือหยุดวันที่2วันนี้วันที่9 อิออนเริ่มโทรหาเมื่อวันที่7นี่เองค่ะ มันขู่เหมือนเราติดหนี้มันมาเป็นชาติ เราก็เถียงกับมันเลยค่ะ เราบอกว่าเราอัดเสียงไว้หทดแหละ(จริงๆไม่ได้อัด) บอกจะส่งคนมาเซอร์เวย์มั่ง จะให้จ่ายหนอด200 เราบอกไม่มี มันพูดส่อเสียดประมาณว่า กู้เงินเค้ามาแล้วไม่ใช้ ถามหน่อยเหอะทุกวันนี้กินข้าวกะอะไร เราเดือดมาก เถียงให้มันพูดไม่ทันเลย ก็ขู่มันไปว่าจะร้องเรียน เอาชื่อนามสกุลรหัสพนักงานมันมา. มันก็ให้ละบอกเราใจเย็นๆ สงสัยมันคงอยากด่าเรามากกว่านี้ แต่ติดที่อัดเสียงไว้ นี่เรากำลังพิจารณาอยู่ว่าจะร้องเรียนมันเลยดีมั่ย เพราะมันเล่นโทรเข้าทั้งมือถือทั้งที่ทำงานจนเพื่อนร่วมงานจะเป็นประสาทไปกะเราละ ทั้งที่มันติดต่อมือถือเราได้ตลอดแค่ไม่รับครั้งเดียวเพราะติดลูกค้า ขนาดบอกว่าติดลูกค้านะ. พูดละขึ้น สดๆร้อนๆ เลยมาแชร์จ้ะ. ส่วนอีซี่พูดจาน่ารักจนเกือบคล้อยตาม. 55+

niwan โดนเจ้าหน้าที่ อิออน พูดจาดูถูก ทนไม่ไหวค่ะ ส่งเรื่องร้องเรียน แบงค์ชาติ เลยค่ะ
ประมาณ 3 วัน อิออน โทร.มาขอโทษเลยยยย
จริงๆก้อไม่อยากทำแบบนี้ หรอกค่ะ แต่โดนดูถูกอย่างหนักหน่วง ชัดเจนมากให้คำพูด ก้อเลยจัดให้ค่ะ
แต่ยังไม่มีโทร.มาทวงอีกนะคะ รอดูว่าหลังจากนี้จะโทร.มาพูดจาแบบไหนค่ะ

ของผมก็พึ่งวางสายไปสักครู่นี่เอง เหนื่อยใจกับมันจรังๆ..คุณอ้อนนี่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72311 โดย Am_siriluk
อี่ซี่บายนี่ 3เวลาจริงๆค่ะ พูดจาดีเกิ๊นนนนนหว่านล้อมสารพัด จะให้จ่ายประคับประคองไปก่อน250 เรานี่เกือบคล้อยตามเลยค่ะ ส่วนอีอ้อนวันนี้หายส่งมาแต่ข้อความ กว่าจะผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ เฮ้อออออ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72313 โดย Bubyboys
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆไปด้วยกัน เดี๋ยวก็ผ่านช่วงนี้ไปได้ครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72337 โดย Momay08
ตอนนี้อิออนก็ยังไม่โทรมา แต่สงสัยมีเบอร์มือถือไม่อับเดท เพราะเมื่อวานมีโทรเข้ามาเบอร์ที่ทำงานแต่เราลุกไปห้องน้ำพอดี มีขอเบอร์มือถือเรา พี่ที่ทำงานไม่ให้ เลยบอกให้เราโทรกลับ แต่ไม่ได้บอกชื่อไว้ พอโทรกลับไปสายไม่ว่าง เราก็เคยไม่ได้โทรต่อ ส่วนยูเมะขยันโทรทุกวันเลย. ให้เราไปจ่าย บอกว่าประวัติเราดีมาตลอด ลดให้เหลือ1300 เราก็ไม่อยากจ่าย เพราะจ่ายไปมันก็ไม่หมดอยู่ดี. อ้างไปว่าไม่มีเงิน มันจะให้แบ่งจ่ายบ้าง แต่เราไม่เอา ตื้อสุดๆๆแต่ท่องไว้ต้องใจแข็ง ยอมๆๆแล้ว จะได้หมดหนี้สักที เค้าโทรมาเราก็รับสายทุกครั้ง เพราะอยากให้เค้ารู้ว่าเราไม่ได้หนี แค่อยากปิดบัญชีจริงๆๆแต่ก็ต้องรวบรวมตังก่อน ไม่อย่างนั้น ชาตินี้ คงเป็นหนี้บัตรเครดิตไปตลอด รู้สึกตัวเองโชคดีมากๆๆที่เจอเว็บนี้ ถึงจะเครียดจะกดดันก็ตาม แต่สักพักก็คงดีขึ้น เอาใจช่วยคนปลดนี้ทุกคนนะค่ะ สู้ๆเราจะหมดหนี้ด้วยกัน

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72390 โดย Momay08
วันนี้วันหยุดเงียบมาก ไม่มีใครโทรมา สงสัยพรุ่งนี้ต้องกระหน่ำโทรกันแน่นอนเลย ใครมีประสบการณ์อิออนบ้างค่ะขอแชร์หน่อย จะได้เตรียมรับมือค่ะ เพราะยังไม่โทรมาเลย อ่านกระทู้ ได้ยินว่าอิออนให้คนมาเซอเวย์ที่ทำงานด้วย ถ้าเราไม่อนญาติให้มาจะมีวิธีไหนรับมือได้บ้างค่ะ เพราะตอนนี้ที่ทำงานยังไม่มีใครรู้ค่ะ เพราะเรารับสายเจ้าหน้าทุกรายที่โทรมาอะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72392 โดย yaya aung

Momay08 เขียน: วันนี้วันหยุดเงียบมาก ไม่มีใครโทรมา สงสัยพรุ่งนี้ต้องกระหน่ำโทรกันแน่นอนเลย ใครมีประสบการณ์อิออนบ้างค่ะขอแชร์หน่อย จะได้เตรียมรับมือค่ะ เพราะยังไม่โทรมาเลย อ่านกระทู้ ได้ยินว่าอิออนให้คนมาเซอเวย์ที่ทำงานด้วย ถ้าเราไม่อนญาติให้มาจะมีวิธีไหนรับมือได้บ้างค่ะ เพราะตอนนี้ที่ทำงานยังไม่มีใครรู้ค่ะ เพราะเรารับสายเจ้าหน้าทุกรายที่โทรมาอะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เงียบเหมือนกัน พรุ้งนี้ อี่ซี่นางคงโทรตั้งแปดโมงเช้า ไม่อยากให้ถึงวันพรุ้งนี้

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72395 โดย Momay08
สู้สู้ค่ะเราต้องผ่านมันไปให้ได้

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72403 โดย j.namsommut

yaya aung เขียน:

Momay08 เขียน: วันนี้วันหยุดเงียบมาก ไม่มีใครโทรมา สงสัยพรุ่งนี้ต้องกระหน่ำโทรกันแน่นอนเลย ใครมีประสบการณ์อิออนบ้างค่ะขอแชร์หน่อย จะได้เตรียมรับมือค่ะ เพราะยังไม่โทรมาเลย อ่านกระทู้ ได้ยินว่าอิออนให้คนมาเซอเวย์ที่ทำงานด้วย ถ้าเราไม่อนญาติให้มาจะมีวิธีไหนรับมือได้บ้างค่ะ เพราะตอนนี้ที่ทำงานยังไม่มีใครรู้ค่ะ เพราะเรารับสายเจ้าหน้าทุกรายที่โทรมาอะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เงียบเหมือนกัน พรุ้งนี้ อี่ซี่นางคงโทรตั้งแปดโมงเช้า ไม่อยากให้ถึงวันพรุ้งนี้

ขอผมก็เงียบเหมือนกันครับ
อีซี่บาย ส่งหนังสือทวงหนี้มา
ส่วนคุณอ้อน ส่งข้อความทวงหนี้มา
เช้านี้ยังเงียบๆ อยู่ครับ..

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72410 โดย kidzdevilz
อีซี่บายเจ้าเดียวที่วันเสาร์ยังโทรมา แต่ไม่รับครับ วันหยุด คุณไม่หยุด แต่ผมหยุด
มาวันจันทร์ สงสัยอัดอั้นโทรมาแต่เช้า ก็รับบ้างไม่รับบ้าง ต้องทำงาน
ยังไงๆก็สู้ๆกันไปครับ อดทนรอจ่ายให้มันหมดๆไป

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72416 โดย yaya aung

kidzdevilz เขียน: อีซี่บายเจ้าเดียวที่วันเสาร์ยังโทรมา แต่ไม่รับครับ วันหยุด คุณไม่หยุด แต่ผมหยุด
มาวันจันทร์ สงสัยอัดอั้นโทรมาแต่เช้า ก็รับบ้างไม่รับบ้าง ต้องทำงาน
ยังไงๆก็สู้ๆกันไปครับ อดทนรอจ่ายให้มันหมดๆไป

พึ่งโทรมามะกี้นี้เหมือนกันค่ะ ยังคุยดีอยู่ พรุ้งนี้เดี๋ยวโทรมาตามยอดใหม่

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72440 โดย Momay08
ยูเมะโทรมาเลยค่ะตอนเช้า เราบอกว่าไม่สะดวกให้โทรมาตอนเที่ยง นางก็วางสายไป พอเที่ยงนางโทรมาอีกสอบถามค่างวด บอกให้เราไปจ่าขั้นต่ำก่อน จ่ายไป1300 กดมาได้อีก 700 แสดงว่าเราจ่ายไปแค่600 เอง เราหัวเราะ บอกว่าแค่600 หรือค่ะ. ตอนนี้500 ยังไม่มีเลย แค่นี้ สายก็เงียบไปเลย เย็นนี้น่าจะโทรมาอีกแน่ ส่วนคุณอ้อน โทรมาแล้วตอนเช้า พูกชดน้ำเสียงไม่ค่อยดีเท่าไรโทรมาเบอร์ที่ทำงาน เราบอกว่าให้โทรมาเบอร์มือถือ เค้าว่าโทรแล้วแต่ติดต่อไม่ได้. เลยบอกเบอร์ อับเดทไป แบะบอกให้โทรมาตอนเที่ยง ตอนนี้ไม่สะดวกคุณ แล้วนางก็วางไป เที่ยงแล้วยังไม่โทรมา สงสัยไม่นานแล้ว คงต้องเตรียมรับมือ บอกตรงแอบเครียดนะ เพราะไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน แต่เราต้องผ่านไปให้ได้ เพื่อจะได้ปลดหนี้จริงๆๆสักที สู้ สู้ ขอกำลังใจเพื่อนๆๆด้วยนะค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72441 โดย Momay08
เจอกับตัวแล้วค่ะ โทรมาแล้วค่ะอิออน พูดไม่เพราะเลย ขู่ว่าจะส่งเจ้าหน้าที่มาที่ทำงาน ทำยังงัยดีค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์บ้างค่ะ ขอแชร์วิธีการรับมือกับอิออนหน่อยค่ะ วันนี้เจออิออนไปเครียดเลยค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72442 โดย Doremon

Momay08 เขียน: ยูเมะโทรมาเลยค่ะตอนเช้า เราบอกว่าไม่สะดวกให้โทรมาตอนเที่ยง นางก็วางสายไป พอเที่ยงนางโทรมาอีกสอบถามค่างวด บอกให้เราไปจ่าขั้นต่ำก่อน จ่ายไป1300 กดมาได้อีก 700 แสดงว่าเราจ่ายไปแค่600 เอง เราหัวเราะ บอกว่าแค่600 หรือค่ะ. ตอนนี้500 ยังไม่มีเลย แค่นี้ สายก็เงียบไปเลย เย็นนี้น่าจะโทรมาอีกแน่ ส่วนคุณอ้อน โทรมาแล้วตอนเช้า พูกชดน้ำเสียงไม่ค่อยดีเท่าไรโทรมาเบอร์ที่ทำงาน เราบอกว่าให้โทรมาเบอร์มือถือ เค้าว่าโทรแล้วแต่ติดต่อไม่ได้. เลยบอกเบอร์ อับเดทไป แบะบอกให้โทรมาตอนเที่ยง ตอนนี้ไม่สะดวกคุณ แล้วนางก็วางไป เที่ยงแล้วยังไม่โทรมา สงสัยไม่นานแล้ว คงต้องเตรียมรับมือ บอกตรงแอบเครียดนะ เพราะไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน แต่เราต้องผ่านไปให้ได้ เพื่อจะได้ปลดหนี้จริงๆๆสักที สู้ สู้ ขอกำลังใจเพื่อนๆๆด้วยนะค่ะ

มาเป็นกำลังใจค่ะสู้ๆนะค่ะ ดิฉันก้อเป็นหนี้ ยูเมะ กะ อิออน เหมือนกัน มันโทรกันวุ่นไปหมด เดือนนี้หยุด เดือนที่ 2 แล้วค่ะ รู้สึกหูว่างๆ มา 3-4 วันแล้ว นี่ขนาดอิออน เป็นหนี้แค่ 9000 นะค่ะ มันโทรยั่งกะเรา เป็นหนี้ 9 ล้าน อ่ะ แบบเคลียดค่ะเดือนแรก มีรับไม่รับบ้างตามความสะดวก จนตอนนี้อิออนส่งข้อความมาอย่างเดียว เจอเราด่ากลับไปเหมือนกัน อยากรู้หมดว่าเราเงินเดือนเท่าไหร่ ใช้จ่ายไรบ้าง คือบอกไม่มีก้อคือไม่มี มันไม่ค่อยรู้เรื่องกันเลยค่ะ และยูเมะตอนนี้ ส่งข้อความมา มอบส่วนลดปิดบัญชีหรือเงื่อนไขพิเศษแล้วค่ะ นี่หยุดแค่ 2 เดือนเองนะ ยังเก็บตังไม่พอเลยยังเงียบไปก่อน ยังไงก้อสู้ๆนะค่ะ ^^

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72455 โดย gig-2526
สามารถมาทวงถึงที่ทำงานได้ด้วยหรอค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72456 โดย อ้อย

gig-2526 เขียน: สามารถมาทวงถึงที่ทำงานได้ด้วยหรอค่ะ

ครับ ไปได้ทุกที่ๆมีทางให้ไป
ญาติผมลาออกจากงานกลับไปทำงานต่างจังหวัด
วันดีคืนดีมีเจ้าหนี้ส่งคนไปเยี่ยมถึงที่บ้าน
แต่ก็แค่คนส่งเอกสารครับ ทำอะไรเราไม่ได้หรอก

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72461 โดย gig-2526
ถ้าเรารับสายเค้าไม่ได้หนีหายไปก้อไม่น่าจะมาทวงกันถึงที่ทำงานนะค่ะ แบบนี้เกินไปไหมค่ะ ผิดกฎหมายรึป่าวค่ะ :crying:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72466 โดย อ้อย
ถ้าไม่ไปทำอะไรเกินกว่าที่กฏหมายกำหนดก็ไม่ผิดครับ
กระทู้ปักหมุดมีให้อ่านนะครับ พระราชบัญญัติ การทวงหนี้๒๕๕๘
ลองอ่านดูนะครับ เราจะได้รับมือกับคนทวงหนี้ได้ทุกรูปแบบ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72468 โดย หมอชาวบ้าน
เป็นกำลังใจครับ หันสู้ปัญหาครับ อดทน ปลดหนี้หมด ชีวิตก็เดินต่อได้ครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72662 โดย Momay08
ขอกำลังใจหน่อยค่ะ.วันนี้อิออนโทรมา ขู่ว่าจะมาที่ทำงานถ้าเราไม่ยอมจ่าย พอดีที่ทำงานเราเป็นสาธารณะด้วย เป็นโรงเรียนอะ และเราก็ทำหน้าที่หน่วยงานบริการซะด้วย. ฮือ ฮือ. เอางัยต่อดีอะ มันอยู่ไม่ไกลจาชกศูนย์อิออนเท่าไร. ใครพอจะมีวิธีรับมือบ้าง ช่วยแนะนำหน่อย. เราเครียดมาเลยตอนนี้.

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72663 โดย Momay08
เพิ่งหยุดเดือนแรก ทวงโหดมากๆๆ แล้วเค้าจะมาทำไมที่ทำงานอะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.673 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena