ลังเลระหว่างจ่ายขั้นต่ำกับหยุดจ่ายไปเลยค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72668 โดย chai202519

Momay08 เขียน: เพิ่งหยุดเดือนแรก ทวงโหดมากๆๆ แล้วเค้าจะมาทำไมที่ทำงานอะ

ฝ่อๆๆๆหรือที่เรียกว่าขู่ครับ ถ้ามาจริงมันเป็นสิทธิ์ของเราที่จะให้พบครับ ไม่ว่างก็ไม่ให้พบ หรือบอกไปเลยว่า
คุณมาพบที่ทำงานเพื่ออะไร ต้องการอะไร หรือต้องการประจารกันใช่มั้ย รับรองไม่มาเเน่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72673 โดย Momay08
ถามไปแล้วค่ะ ว่าจะมาทำไม.เค้าว่าจะมาทวงหนี้ เราถามไปว่ามาทวงหนี้ที่ทำงานเลยหรือ. เค้าบอกว่าใช่. เราถามต่อไปว่า แล้วถ้าไม่ให้มาละ. เค้าบอกว่ายังงัยก็จะมา เราก็เลยพูดต่อไปว่า. แล้วถ้ามาไม่กลัวข้อหาบุกรุกหรือ เค้าบอกว่าถ้าบุกรุกคือเราเป็นเจ้าของบ้าน หรือเป็นเจ้าของที่ทำงาน แต่เนี้ยที่ทำงานเรามันเป็นที่สาธารณะ เค้าสามารถมาได้. (ที่ทำงานเราเป็นโรงเรียนนะ ) เราก็นิ่งไปพักหนึ่ง. เค้าว่าให้โอกาสเราถึงวันศุกร์ ถ้าเรายังไม่จ่าย. เค้าจะส่งเรื่องให้เจ้าหน้าที่มาที่ทำงาน. เราควรทำยังงัยดี. แนะนำหน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72674 โดย อ้อย
มาก็ให้มาครับ อย่าไปกังวล ไม่มีอะไร
มันก็แค่แมสเซ็นเจอร์มาส่งเอกสารทวงหนี้
และจะเอาเอกสารประนอมหนี้มาให้เราเซ็นต์
ไม่ต้องเซ็นต์นะครับ รับเอกสารไว้เดี๋ยวมันก็กลับ
:เฮ้อ:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72677 โดย Momay08
ค่ะ ขอบคุณสำหรับคนแนะนำนะค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72853 โดย Momay08
ใครเคยเจออิออนมาทวงที่ทำงานบ้าง อยากรู้ช่วยแชร์เป็นประสบการณ์หน่อย เพราะวันนี้มีขู่จะส่งพนักงานมาทวงที่ทำงาน เค้ามาทำไม มาทำอะไร แล้วเราจะมีวิธีรับมือยังงัย ขอคำชี้แนะหน่อยค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72866 โดย อ้อย

อ้อย เขียน: มาก็ให้มาครับ อย่าไปกังวล ไม่มีอะไร
มันก็แค่แมสเซ็นเจอร์มาส่งเอกสารทวงหนี้
และจะเอาเอกสารประนอมหนี้มาให้เราเซ็นต์
ไม่ต้องเซ็นต์นะครับ รับเอกสารไว้เดี๋ยวมันก็กลับ
:เฮ้อ:

ก็ตามที่ผมบอกนี่แหล่ะครับ แมสเซ็นเจอร์มาส่งเอกสาร
อยู่ที่เราจะให้พบไม่ให้พบก็แจ้งทางรปภ.ไว้
อย่าไปกลัวครับ คนธรรมดาๆอย่างเรานี่หล่ะ :upset:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73993 โดย Momay08
มาอัพเดทข้อมูลค่ะหลังจากหยุดจ่ายไปตอนนี้เข้ารอบบิลที่2แล้ว ยูเมะ เริ่มลดหนี้ให้แล้ว จากยอด49000ตอนนี้เหลือแค่35000 แต่ยังไม่เอาก่อนค่ะเพราะเงินยังมีไม่ถึง รอต่อไป ส่วนอีกเจ้าคืออิออน เจ้าหนี้ยังไม่มีส่วนลด แต่ส่งเจ้าหน้าที่มาที่ทำงาน มาพูดให้เราจ่าย แต่คนที่มาพูดดีกว่าคนที่โทรมาซะอีก ไม่รู้จะตอบเค้ายังงัยเลยบอกไปว่ามีปัญหาค่อนข้างเยอะ ยังงัยจะลองๆๆหาดูก่อน ยังงัยก็ลองติดต่อมาใหม่ก็แล้วกัน ตอนนี้ทั้ง2เจ้าเริ่มซาๆๆกับการโทรมาทวงแล้ว แต่ยยังงัยก็จะรีบเก็บตังค์เพื่อปลดหนี้ค่ะ. เอาใจช่วยทุกคนนะค่ะ. เราต้องผ่านมันไปได้ค่ะ. สู้ สู้.

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74109 โดย NewEmotion
มาอ่านห้องนี้แล้วก็ได้ข้อคิดอะไรหลายๆอย่าง และมีวิธีไปต่อรองกับพวกทวงหนี้ และมีอีก 1 วิธีที่ทำให้พวกทวงหนี้ได้ข้อมูลไปแล้วไม่โทรมาอีกหลายเดือน คือรับโทรศัพท์แล้วบอกว่าไม่ใช่ตัวเอง โดยเหตุผลคือที่ไม่ใช่ตัวเองคือ ใครก็ได้ แล้วบอกไปว่าถูกส่งตัวไปทำงานที่ต่างประเทศ จะกลับมาวันนั้น วันนี้ ก็ช่วยให้ช่วงนี้เรามีเวลาเก็บเงินอย่างสบายใจ เดี๋ยวพร้อมเมื่อไรก็ค่อยคุย...แต่ยังไงก็สู้ๆครับ..คนมีหนี้เหมือนกัน :P :P

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74898 โดย Momay08
ใครมีรูปแบบหนังสือhair cut ของยูเมะและอิออนบ้างค่ะ รบกวนขอเป็นแนวทางหน่อย คาดว่าเดือนหน้าจะปิดบัญชีได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74900 โดย IndyGirL

Momay08 เขียน: ใครมีรูปแบบหนังสือhair cut ของยูเมะและอิออนบ้างค่ะ รบกวนขอเป็นแนวทางหน่อย คาดว่าเดือนหน้าจะปิดบัญชีได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

มีของยูเมะคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75096 โดย Momay08
ยอดหนี้เท่ากันเลยค่ะ วันก่อนมีโทรมา ลดให้แค่ 35000 อยากได้น้อยกว่านั้น เราจะมีวิธีการเจรจายังงัยค่ะ รบกวนใครรู้ ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75282 โดย Momay08
ตอนนี้มีเงินในมือประมาณ20,000 ล่าสุดยูเมะโทรมา ลดให้ได้แค่25000จากยอด49000 ปฏิเสธไปเพราะเงินไม่ถึง แต่เคยอ่านในกระทู้ว่ามีคนได้ส่งนลดน้อยกว่านั้น. มีวิธีเจรจายังงัยให้ได้สัก21000ก็ยังดี. อยากหมดหนี้ไปสักเจ้า. ใครรู้แนะนำหน่อยค่ะ. แล้วยูเมะจะส่งฟ้องมีอายุความเท่าไรค่ะ. ตอนนี้หยุดมาได้จะเข้ารอบบิลที่3แล้วค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75286 โดย j.namsommut

Momay08 เขียน: ตอนนี้มีเงินในมือประมาณ20,000 ล่าสุดยูเมะโทรมา ลดให้ได้แค่25000จากยอด49000 ปฏิเสธไปเพราะเงินไม่ถึง แต่เคยอ่านในกระทู้ว่ามีคนได้ส่งนลดน้อยกว่านั้น. มีวิธีเจรจายังงัยให้ได้สัก21000ก็ยังดี. อยากหมดหนี้ไปสักเจ้า. ใครรู้แนะนำหน่อยค่ะ. แล้วยูเมะจะส่งฟ้องมีอายุความเท่าไรค่ะ. ตอนนี้หยุดมาได้จะเข้ารอบบิลที่3แล้วค่ะ

บอกเขาไปเลยครับว่า ตอนนี้มีเงินในมือแค่ 20,000 ถ้าไม่เอา ยังมีเจ้าหนี้รายอื่นรออยู่ ถ้ารายอื่นเขาOK ก่อนเราจะจ่ายเขาทันที คุณต้องรอไปก่อนนะ พูดประมาณนี้ครับดูซิมันจะรอหรือจะเอา
มันคงยังไม่ฟ้องหรอกเพราะยอดมันไม่ถึงแสน ไม่ต้องรีบเก็บเงินไปเรื่อยๆ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75320 โดย Momay08
ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76961 โดย Momay08
ตอนนี้ประมาณ4เดือนแล้วที่หยุดจ่ายไป ตัดสินใจปิดหนี้ยูเมะ ด้วยเงิน hair cut ที่22500 จากยอดหนี้ประมาณ50000 ต้นๆๆ ขอผ่อน4งวด พนักงานบอกว่าจะส่งเอกสารมาให้. แต่เอกสารที่จะส่งมาออกจากระบบจะไม่มีลายเซ็นต์อะไรทั้งสิ้น ถ้าเราจ่ายครบตามกำหนด หนี้หมดเมื่อไร. ก็แจ้งพนักงานไปจะมีหนังสือยืนยันการปลอดหนี้มาให้ทีหลัง ใครเคยปลดหนี้ยูเมะบ้างค่ะ. ขอคำแนะนำหน่อย เป็นแบบที่พนักงานเค้าว่าป่าวค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76963 โดย IndyGirL
ดีใจด้วยค่ะ ส่วนลดเยอะมากกก

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77005 โดย Momay08
ขอบคุณค่ะสู้สู้นะค่ะทุกคน

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77418 โดย Momay08
หนังสือแจ้งปิดหนี้มาถึงแล้ว หลังจากหยุดจ่ายไป4เดือน ส่วนลด 50% ถึงเวลาชำระหนี้ซะที อีก4เดือนจะได้เป็นไทจากยูเมะ เอาใจช่วยคนที่กำลังปลดหนี้ทุกคนนะค่ะ และขอบคุณชมรมหนี้บัตรเครดิตนะค่ะ ที่ทำให้เจอทางสว่าง
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77419 โดย IndyGirL
เก่งมากๆเลยคะถือว่าลดไปตั้ง60% เลยนะคะเนี่ย แถมผ่อนได้ตั้ง 4งวดโชคดีมากๆ เลย

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77520 โดย Momay08
เราแสดงเจตนารมณ์ให้เค้าเห็นนะค่ะว่าเราไม่ได้จะหนีหนี้ รับสายทุกครั้งที่เค้าโทรมาเพียงแต่ขอเวลาตั้งหลักอยากเคลียให้หมดเป็นรายๆไป และหลังจากหมดยูเมะก็จะเก็บตังเจรจากับอิออนต่อ แต่เคยได้ยินมาอิออนให้จ่ายงวดเดียว ใครเคยhair cut ของอิออนบ้างค่ะ รบกวนปรึกษาหน่อย จะศึกษาไว้ก่อน เพราะหลังจากนี้อีก3เดือนก็จะหมดหนี้กับยูเมะแล้ว จะได้เตรียมตัวตั้งรับกับอิออนต่อค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.628 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena