หนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อต่างๆ ยอด 8 แสน ขอคำแนะนำค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72388 โดย miraclewish
ตอนนี้เป็นหนี้รวม 8 แสน เป็นของแบงค์ทั้งหมด ไม่มีนอกระบบ หนักใจค่ะ ที่บ้านไม่มีใครรู้ ควรทำงัยดีคะ ขอคำแนะนำค่ะ ทำอย่างไรต้องคุยยังงัย จึงรักษาเครดิตไว้ได้ ไม่อยากติดแบ๊คลิสค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72391 โดย FFM

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72411 โดย pfs
ถ้าคุณต้องการแก้ปัญหาโดยไม่ติดแบล็คลิสต์ คงไม่ใช่แนวทางของชมรมแห่งนี้
คุณก็ต้องตั้งคำถามกับตัวคุณเองว่า
1.ถ้าจะรักษาเครดิตแล้วรายได้คุณจ่ายไหวก็จ่ายต่อไป
2.ถึงคุณไม่ติดแบล็คลิตส์ แต่ถ้าภาระหนีคุณสูง การขอเครดิตคุณก็จะเริ่มมีปัญหาเช่นกัน
ส่วนรายระเอียดหนี้คุณก็ไม่มีรายระเอียดเช่นแบงค์ไหน ยอดเท่าไร รายรับ รายจ่าย เลยไม่รู้จะแชร์ข้อมูล
แนวทางแก้ไขได้ถูก

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72420 โดย chanisorn
ตกลงต้องการหมดหนี้ หรือต้องการจะรักษาเครดิตไว้
ถามตัวคุณเองก่อน ถ้าคุณไม่มีจะกิน คุณจะยังรักษาเครดิตไว้เพื่ออะไร

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72431 โดย อ้อย
ไม่อยากติดก็จ่ายคืนเต็มหรือผ่อนขั้นต่ำต่อไปสิครับ
กอดไว้ให้แน่นๆเครดิตบูโรๆ :ไม่ยอม:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73156 โดย maruko

miraclewish เขียน: ตอนนี้เป็นหนี้รวม 8 แสน เป็นของแบงค์ทั้งหมด ไม่มีนอกระบบ หนักใจค่ะ ที่บ้านไม่มีใครรู้ ควรทำงัยดีคะ ขอคำแนะนำค่ะ ทำอย่างไรต้องคุยยังงัย จึงรักษาเครดิตไว้ได้ ไม่อยากติดแบ๊คลิสค่ะ

maruko เดิมก่อนมาเป็นสมาชิกชมรมฯแห่งนี้..ก็..ไม่อยากติด black list อย่างที่ว่า..เลยไถลไกล..จาก 8แสน เป็น 3ล้าน...จนกระทั่งดิ้นต่อไปไม่ไหว..maruko ก็เลยมีประสบการณ์..โดยขอแนะนำอย่างจริงใจในครั้งแรกนี้เลยนะว่า...ไม่ไหวก็ให้หยุดจ่าย...เก็บเงินไว้...ปล่อยให้ black list ปล่อยให้อะไรๆให้เกิดขึ้นตามทางของมัน...แต่ขอแนะนำให้อ่านเนื่่อหาใน web board ให้รู้ทุกเรื่องที่เกี่ยวกับเรา...โดยด่วน เงินที่จะเอาไปให้เขาจะกลับมาเข้ากระเป๋าเราทันที..และเราก็จะสามารถกุมอำนาจในการจัดการหนี้..ครั้งนี้ได้เอง..maruko ขอฟันธง....

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98969 โดย miraclewish
คำถามที่ 1
ผิดนัดชำระบัตรเครดิตอิออน งวดที่ 2 ธันวาคม 2558
คดีหนี้บัตรเครดิตมีอายุ 2 ปี จากกรณีนี้ถือว่าคดีขาดอายุความยังคะ จะได้ทราบไว้เป็นแนวทางในการต่อรอง ตั้งใจจ่าย แต่จะได้จ่ายน้อยลง เพื่อให้จบไป
คำถามที่ 2
หมายฟ้องบัตรเครดิต / บัตรกดเงินสด สามารถนำไปยื่นตรวจสอบรายได้ หรือสถานะการทำงานที่บริษัทของเราได้หรือไม่

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98972 โดย miraclewish
ขอขอบคุณ
1) คุณ FFM
2) คุณ pfs
3) คุณ chanisorn
4) คุณอ้อย
5) คุณ maruko
ทางออกที่ดีที่สุดในสถานการณที่หนี้ท่วมตัว หมุนเงินไม่ได้ คือ การหยุดจ่าย เพื่อตั่งหลักเก็บเงินขอส่วนลด ตอนนี้รู้แล้วติดบูโร สักวันมันต้องมีวันหลุด เพียงแต่ใช้เวลานานแค่ไหน ช่วงแรกๆอาจทำใจยากสักหน่อยในการหยุดจ่าย และการโดนทวงหนี้ แต่สักพักจะชินไปเอง ขอบคุณมากๆค่ะ

ปล.ขอโทษนะคะ ที่เพิ่งมาขอบคุณ เนื่องจากเพิ่งจะหาทางเข้าเวบ ได้ เพราะลืมรหัส

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98975 โดย เจ๋งแจ๋ว

miraclewish เขียน: คำถามที่ 1
ผิดนัดชำระบัตรเครดิตอิออน งวดที่ 2 ธันวาคม 2558
คดีหนี้บัตรเครดิตมีอายุ 2 ปี จากกรณีนี้ถือว่าคดีขาดอายุความยังคะ จะได้ทราบไว้เป็นแนวทางในการต่อรอง ตั้งใจจ่าย แต่จะได้จ่ายน้อยลง เพื่อให้จบไป
คำถามที่ 2
หมายฟ้องบัตรเครดิต / บัตรกดเงินสด สามารถนำไปยื่นตรวจสอบรายได้ หรือสถานะการทำงานที่บริษัทของเราได้หรือไม่

ความเห็นนี้ถ้าไม่ถูกต้อง รบกวนผู้รู้ช่วยอีกแรงด้วยนะครับ
1. อายุความจะนับจากวันที่ผิดนัดชำระครั้งสุดท้ายนะครับ เพราะฉะนั้น ต้องเช็คให้ดีๆนะครับ และเพื่อความแน่นอน เช็คจากเครดิตบูโรอีกครั้งก็จะเป็นการดี เพื่อป้องกัน ผี มาจ่ายเงินให้เราครับ ขอเช็คเครดิตบูโรได้หลายสถานที่ ลองเช็ครายละเอียดดูนะครับ
แล้วถ้ามั่นใจว่าอายุความขาดแน่นอน เตรียมคำร้องในการยื่นสู้เรื่องอายุความได้เลยครับ แต่หมายศาลไม่รู้ว่่าจะมาชาติใหนนะครับ แต่ถ้าไม่มาก็รอเวลาให้ถึงกำหนดของเครดิตบูโรครับ
2. อันนี้ไม่แน่ใจครับ แต่เท่าที่รู้มา พวกนี้มีวิชามารบางอย่างที่จะสามารถทำให้เค้ารู้ว่าเราทำงานที่ใหนได้ครับ แม้จะเปลี่ยนเบอร์โทร เปลี่ยนที่อยู่ เปลี่ยนที่ทำงาน แต่สุดท้ายเค้าก็ยังรู้ว่าเราทำงานที่ใหนได้ครับ เก่งจริงๆ

สู้ สู้ นะครับ o_) o_)

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98986 โดย miraclewish
ขอบคุณค่ะ คุณเจ๋งแจ๋ว
จะลองไปเช็คเครดิตบูโรคะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99415 โดย miraclewish
บัตรเครดิตอิออน เช็คเครดิตเรียบร้อย
ชำระครั้งสุดท้าย 30/11/2558
วันนี้ 29/12/2560 (2 ปี พอดี)
ใครเคยมีประสบการณ์เรื่องคดีขาดอายุความบ้างมั๊ยคะ
รบกวนแชร์ประสบการณ์ให้นิดนึงนะคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100419 โดย miraclewish

miraclewish เขียน: บัตรเครดิตอิออน เช็คเครดิตเรียบร้อย
ชำระครั้งสุดท้าย 30/11/2558
วันนี้ 29/12/2560 (2 ปี พอดี)
ใครเคยมีประสบการณ์เรื่องคดีขาดอายุความบ้างมั๊ยคะ
รบกวนแชร์ประสบการณ์ให้นิดนึงนะคะ

วันนี้ aeon โทรมา
จนท : สวัสดีค่ะ คุณ........ จาก บริษัท ..... ได้รับมอบอำนาจจาก aeon มียอดค้างตามรายละเอียด พร้อมชำระมั๊ยคะ
เรา : ยังค่ะ
เค้าก้อวางสายไป คิดในใจว่า คงไม่มีคำว่าพร้อม ถ้าคิดจะให้จ่าย รอไปยาวๆๆๆๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.443 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena