นักเรียนใหม่ค่ะ แอบหวั่นๆกล้าๆกลัวๆ เตรียมหยุดจ่ายเดือนแรก หนี้ทั้งหมด 8แสนกว่า

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88914 โดย มีหวัง
ทำยอมกับ KTC ขั้นต่ำ 1500

จ่ายไปไม่ได้ใบเสร็จ หรือ การโทรมาแจ้งว่าได้รับยอดใดๆ เลยค่ะ

โทรไปสอบถามกับเบอร์ที่ให้ไว้ จนท.เช็คให้บอกว่ายอดเข้ามาแล้ว

ทางเค้าไม่มีการออกเอกสารใดๆให้ เราถามว่าแล้วจะเช็คยังไง เค้าบอกว่า ก็โทรมาเช็คได้เลย

ท่านอื่นๆที่ ทำยอมกับ KTC เป็นแบบนี้เหมือนกันไหมคะ (เราทำยอมในงานมหกรรมของ KTC ค่ะ)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88931 โดย Audsri

มีหวัง เขียน: พี่นกกระจอกเทศ และอาจารย์ท่านอื่นๆ

มีคำถามคาใจมาขอคำตอบ คำปรึกษาค่ะ

1.การเลื่อนนัดศาลออกไป. ในวันที่ไปศาลครั้งที่2ที่เลื่อนมานี้ ยังมีการทำยอมหน้าศาล. แบบวันแรกที่นัดตัดสินหรือเปล่าคะ

2.ข้อนี้สำคัญมากรบกวนความกระจ่าง. ชี้ทางสว่างหน่อยค่ะ.
การให้ศาลตัดสินแล้วใช้วิธีหักคอจ่ายมีส่วนดีหรือได้เปรียบกว่าการทำยอมอย่างไรคะ เพราะจากที่ประมวลจากที่อ่านในกระทู้หลายๆกระทู้มาตอนนี้หาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้ค่ะ.

การทำยอมมียอดที่ตกลงชำระขั้นต่ำกัน ไม่ต้องกังวลว่าระหว่างผ่อนจะมาอายัติบังคับคดีหรือไม่...ถ้าผ่อนไหว

การให้ศาลตัดสิน ต้องจ่ายเงินก้อน จ่ายไม่ไหวก็คำนวณหายอดที่ควรจ่าย หักคอจ่ายไป. โดยที่ลุ้นไปว่า เจ้าหนี้จะบังคับคดีไหม. และอาจเครียดจากการโดนขู่จะอายัดเงินเดือน ตลอดที่หักคออีก(เรื่องขู่ไม่ซีเรียสค่ะ)

มีตรงไหนที่ มีหวัง พลาดไปไม่เข้าใจเป็นบัวใต้น้ำ...ช่วยดึงขึ้นจากใต้น้พำหน่อยค่ะ

ขออนุญาตินะคะ ข้อ 1 น่าจะทำได้เหมือนเดิมค่ะ

เผอิญวันที่ไปขึ้นศาลของCiti เลื่อนนัดเหมือนกัน แต่ก่อนกลับ จนท.ศาลให้อ่านเอกสารการเลื่อน

มีใจความว่า ให้ จำเลยเลื่อนเพื่อไปเจรจาขอส่วนลดในการปิดหนี้หรือตกลงเงื่อนไขในการทำประณี

ประนอมยอมความ.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89103 โดย มีหวัง

Audsri เขียน:

มีหวัง เขียน: พี่นกกระจอกเทศ และอาจารย์ท่านอื่นๆ

มีคำถามคาใจมาขอคำตอบ คำปรึกษาค่ะ

1.การเลื่อนนัดศาลออกไป. ในวันที่ไปศาลครั้งที่2ที่เลื่อนมานี้ ยังมีการทำยอมหน้าศาล. แบบวันแรกที่นัดตัดสินหรือเปล่าคะ

2.ข้อนี้สำคัญมากรบกวนความกระจ่าง. ชี้ทางสว่างหน่อยค่ะ.
การให้ศาลตัดสินแล้วใช้วิธีหักคอจ่ายมีส่วนดีหรือได้เปรียบกว่าการทำยอมอย่างไรคะ เพราะจากที่ประมวลจากที่อ่านในกระทู้หลายๆกระทู้มาตอนนี้หาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้ค่ะ.

การทำยอมมียอดที่ตกลงชำระขั้นต่ำกัน ไม่ต้องกังวลว่าระหว่างผ่อนจะมาอายัติบังคับคดีหรือไม่...ถ้าผ่อนไหว

การให้ศาลตัดสิน ต้องจ่ายเงินก้อน จ่ายไม่ไหวก็คำนวณหายอดที่ควรจ่าย หักคอจ่ายไป. โดยที่ลุ้นไปว่า เจ้าหนี้จะบังคับคดีไหม. และอาจเครียดจากการโดนขู่จะอายัดเงินเดือน ตลอดที่หักคออีก(เรื่องขู่ไม่ซีเรียสค่ะ)

มีตรงไหนที่ มีหวัง พลาดไปไม่เข้าใจเป็นบัวใต้น้ำ...ช่วยดึงขึ้นจากใต้น้พำหน่อยค่ะ

ขออนุญาตินะคะ ข้อ 1 น่าจะทำได้เหมือนเดิมค่ะ

เผอิญวันที่ไปขึ้นศาลของCiti เลื่อนนัดเหมือนกัน แต่ก่อนกลับ จนท.ศาลให้อ่านเอกสารการเลื่อน

มีใจความว่า ให้ จำเลยเลื่อนเพื่อไปเจรจาขอส่วนลดในการปิดหนี้หรือตกลงเงื่อนไขในการทำประณี

ประนอมยอมความ.

ขอบคุณค่ะที่กรุณาให้ข้อมูล

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89145 โดย ใจดี
คุณมีหวังค่ะ

ใจดีอ่านกระทู้แล้ว สงสัยค่ะ

พอคุณมีหวังยอมความกับทาง UOB แล้ว เค้าให้ชำระ 12 งวด ๆ ละ 5000 เป็นเงิน 60000
แล้วที่เหลือไม่ต้องจ่ายเหรอค่ะ หรือที่เหลือปิดให้หมดภายในงวดเดียวเลย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89164 โดย มีหวัง

ใจดี เขียน: คุณมีหวังค่ะ

ใจดีอ่านกระทู้แล้ว สงสัยค่ะ

พอคุณมีหวังยอมความกับทาง UOB แล้ว เค้าให้ชำระ 12 งวด ๆ ละ 5000 เป็นเงิน 60000
แล้วที่เหลือไม่ต้องจ่ายเหรอค่ะ หรือที่เหลือปิดให้หมดภายในงวดเดียวเลย

สวัสดีค่ะ. หมายถึงขั้นต่ำต่อเดือนที่จ่ายค่ะ. 5000 บาทห้ามจ่ายน้อยกว่านี้ และ ชำระยอดทั้งหมดให้ครบภายใน 12 งวดค่ะ. จะจ่ายก้อนตอนงวดสุดท้ายหรือ. จ่ายเกิน5000 มาเรื่อยๆก็ได้ค่ะ

มีหวัง. ก็จ่ายแค่ 5000, ขั้นต่ำก่อนค่ะตอนนี้ วางแผนหาเงินก้อนมาปิดงวดสุดท้ายอยู่ค่ะ. ตอนแรก. ยูโอบี จะให้จ่ายขั้นต่ำ. 10000. บาท. มันเยอะเกินไป. ต่อรองจนได้ 5000 แต่ไม่ยอมขยายเวลาเลยค่ะ. ต้อง 12 งวด เท่านั้น คุยกับเจ้านี้เพลียที่สุดค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102455 โดย มีหวัง
หายไปนานเลยไม่ได้อัพเดท!!!

วันนี้มาอัพเดทสั้นๆ ว่า หมดแล้วจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา :ลั่ลล้า:

ปิดหมดทุกตัวแล้วค่ะ เช็คบูโรแล้วเป็น ศูนย์ หมดแล้วจ้า ^^ :ลั่ลล้า:

ขอบคุณเว็บบอร์ดนี้มากๆๆๆๆๆที่สุด กราบงามๆๆๆๆๆ ปลดหนี้ได้เพราะได้แนวทางจากที่นี่

ได้ศึกษาเคสจากที่นี่ ขอเป้นกำลังให้ทุกคนที่กำลังฟันฝ่า ขอบคุณทีมงาน ทุกคนที่คอยให้ความช่วยเหลือ ตอบคำถาม รวมรวบข้อมูล และแนะนำ กราบบบบค่ะ

ใจจริงอยากมาเล่าเรื่องการปิดแต่ละตัว เดี๋ยวขอมีเวลาแป๊บนึงนะคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102456 โดย IndyGirL

มีหวัง เขียน: หายไปนานเลยไม่ได้อัพเดท!!!

วันนี้มาอัพเดทสั้นๆ ว่า หมดแล้วจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา :ลั่ลล้า:

ปิดหมดทุกตัวแล้วค่ะ เช็คบูโรแล้วเป็น ศูนย์ หมดแล้วจ้า ^^ :ลั่ลล้า:

ขอบคุณเว็บบอร์ดนี้มากๆๆๆๆๆที่สุด กราบงามๆๆๆๆๆ ปลดหนี้ได้เพราะได้แนวทางจากที่นี่

ได้ศึกษาเคสจากที่นี่ ขอเป้นกำลังให้ทุกคนที่กำลังฟันฝ่า ขอบคุณทีมงาน ทุกคนที่คอยให้ความช่วยเหลือ ตอบคำถาม รวมรวบข้อมูล และแนะนำ กราบบบบค่ะ

ใจจริงอยากมาเล่าเรื่องการปิดแต่ละตัว เดี๋ยวขอมีเวลาแป๊บนึงนะคะ

ดีใจด้วยค่ะเป็นไทแล้ว ว่าง ๆ แวะมาเล่าประสบการณ์นะคะ รออ่านคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.432 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena