เริ่มหยุดจ่าย

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74795 โดย Katie_ch
เริ่มหยุดจ่าย was created by Katie_ch
>>ตอนนี้มีหนี้อยู่สาม แบงค์ค่ะ
1. Krusri Visa First Choice _ วงเงิน 50,000 กว่าค่ะ แต่ว่าอันนี้เพิ่งเข้าโครงการปรับโครงสร้างหนี้ไปค่ะ (เข้าก่อนที่จะมารู้จักเว็บนี้นะคะ) มันโหดมาก 1250x60 ค่ะ ณ ตอนนี้
2. Standard Chartered Master Card_ วงเงิน 50,000 บาทค่ะ_ปรกติจ่ายไปเดือนล่ะ 5,000 กว่าค่ะ (หมุน)
3. Standard Chartered Speedy Cash Card_วงเงิน 70,000 บาทค่ะ_ปรกติจ่ายไปเดือนล่ะ 5,000 กว่าค่ะ(หมุน)

**คือ เริ่มหมุนเงินไม่ทันค่ะ เลยหยุดจ่ายได้สักระย่ะแล้ว ตอนนี้ เจ้าหน้าที่ทวงหนี้ก็โทรตามมาเรื่อยๆค่ะ เราคิดว่าจะปิดบัญชีตอนสิ้นปีค่ะ แนะนำหน่อยค่ะว่าระหว่างรอการปิดบัญชีควรจะทำอย่างไรค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76785 โดย Katie_ch
>>หลังจากที่หยุดจ่ายไป นานกว่า สี่ดือน
วันนี้ทางธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ โทรมาเสนอส่วนลดให้ค่ะ
จากยอดหนี้ 55,342 บาท เหลือ 33,000 บาท ค่ะ
แต่ยอดนี้ใช้ได้สำหรับการชำระและปิดบัญชีภายในเดือน ตุลาคมนี้เท่านั้นนะค่ะ

...อยากถามว่า ดิฉันควรรับไว้ หรือ ปล่อยไปก่อนดีค่ะ
**ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76792 โดย Bamniti
รับไว้เถอะค่ะ นี่ถือว่าโอเคแล้วนะคะ มีหนี้บัตรเดียวอย่างนี้ ต้องรีบคว้าเอาไว้เลยค่า ^_^ (o_O)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89788 โดย Katie_ch
Replied by Katie_ch on topic เริ่มหยุดจ่าย
>>วันนี้เพิ่งได้รับหมายศาลคะ เป็นฉบับแรก คือ จาก Krusri Visa First Choice _ วงเงิน 55,783 บาท
เลยอยากทาบว่า
1.เราควรตั้งรับ หรือรับมือกับเหตุการณ์นี้อย่างไร ก่อนที่จะไปตามนัดของศาล
2.สถานที่ หรือศาลแขวงนั้น เราสามารถขอเปลี่ยนได้หรือไม่ค่ะ เพราะว่ามันไกลมากจากที่ทำงานปัจจุบัน คือ กรุงเทพ แต่ถ้าไม่ได้ก็ยอมรับตามนั้นคะ

..รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำเพิ่มเติมคะ
ปล. อ่านและศึกษาข้อมูลในเว็บนี้มาแล้วบ้าง แต่เพื่อความชัดเจนและมั่นใจค่ะ
**ขอบคุณคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89790 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic เริ่มหยุดจ่าย
.
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาลด้วยตัวเองเพียงลำพัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8372&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Katie_ch

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.412 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena