สนง.กฎหมายของธนาคารกรุงเทพจะดำเนินการให้บังคับคดี

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75055 โดย Mushima
1.บ้านที่กู้ร่วมกับสามี ตัวเราเป็นลูกหนี้ ถ้าเอาชื่อการกู้ร่วมออกไปเจ้าหนี้สามารถมายึดทรัพย์ได้มั๊ยคะ 2. บ้านที่อยู่อาศัยในปัจจุบันไม่มีชื่อเราในทะเบียนบ้าน เจ้าหนี้สามารเข้ามาในบ้านเราได้มั๊ย สามีเป็นเจ้าบ้านอยู่ แต่เราไปเป็นผู้อาศัยในทะเบียนบ้านเพื่อน 3.งานที่ทำอยู่เป็นลูกจ้างชั่วคราวในส่วนภาครัฐคือ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สามารอายัดเงินเดือนได้มั๊ยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99904 โดย Mushima
สอบถามค่ะ ได้หยุดใช้บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ ตั้งแต่ปี 2551 พอปี 2552 ธนาคารกรุงเทพฟ้องศาล แต่ตัวเองไม่ได้ไปศาล ก็มีหนังสือสำนักงานทนายความ มาเรื่อยๆ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ จนมา มกราคม 2561 ทนายดทรมาขอให้ชำระเข้าไปก่อน 1000 บาทในเลขบัตรเครดิตเดิม สอบถามว่า นั่นหมายความว่าเราต้่องเริ่มนับ 1 เหมือนมีการใช้บัตรอีกมั๊ยคะ จากยอดเงินที่หยุดใช้ 3หมื่นกว่า จนขึ้นมาเป็น 6 หมื่นกว่าค่ะ ณ ตอนนี้เราจะคุยกับทนายอย่างไรดีคะ เงินเดือนตอนนี้ 15000 บาท ทำงานในส่วนของลูกจ้างหน่วยงานราชการค่ะ :ไม่ยอม:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99905 โดย นายตะวัน
นานขนาดนี้ใกล้เคียงหมดอายุความที่จะตามสืบทรัพย์ ลองไปหาอ่านเรื่องอายุความดูครับ
ถ้าจ่ายเข้าไปก็เท่ากับว่าเริ่มเป็นหนี้ใหม่ที่่หกหมื่นกว่าครับ แนะนำว่าไม่ควรจ่าย ลองย้อนกลับไปดูว่าจ่ายครั้งสุดท้ายเมื่อไรถ้าครบ 10 ปี หมดอายุความครับ

ลองคุยในเรื่องของการจบหนี้ดูครับว่าปิดบัญชีเลยเท่าไร สรุปยอดกันได้แล้วค่อยเรื่องผ่อนชำระ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99924 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.345 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena