ไครเคยมีปัญหา อย่างนี้ บ้าง

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75539 โดย coconutoncup6967
ก่อนหน้านี้. 2ปี เราได้หมายศาล ของ บริษัท เซเทอเลม มา ยอดหนี้ 34xxc ก็เลยไปขึ้นศาลที่ ตจว ขึินพร้อมกันหลายคน ยอดหนี้ เกิน 10ปี ตามที่ เข้าใจ ว่า. หมดภาระหนี้ได้ ก๊คิดว่า จะคุยกับ ทนายฝั่งนั้นก่อน ว่ามาแรงใหม แต่ เปล่า คุยกันง่าย ไม่เยอะเหมือน บางบริษัท เลยตกลง คุยหน้าศาลไป. 1000x24 เดือน. กำหนด วันแรก 5 ตุลา 56. บางรายขอ. สู้เรื่องหมด อายุความ แต่เราเอา. สบายใจ จัดไปสองปี ข้อตกลงว่า โอนเงินเข้าบริษัท แล้วโทรแจ้ง ปรากฏ ส่งมาเรื่อยๆ โทรตัดยอด ตลอด แต่โอนผ่านตู้ เอทีเอ็ม เอกสารไม่ได้ เก็บไว้ เพราะจาก บช ธนาคารก็น่า จะ มีบันทึกไว้ แต่ พอใหล้ จะหมดเปลี่ยนเจ้าหน้า เฉย. คนไหม่โทรมา บอกเราว่า ไม่มีการโอนมานานเลย เราก็เถียงไป ว่าส่ง ตลอด ทางนั้นบอกว่า จะ จะดูให้อีกที ส่งมาก่อน พอเดือนนี้ โทรไปนี้ งวดสุดท้ายล่ะ ทางนั้นก๊ บ่ายเบี่ยงจะตรวจสอบให้ สามวันล่ะ ไครเคยเปงแบบนี้ บ้างไหม ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75541 โดย อ้อย

coconutoncup6967 เขียน: ก่อนหน้านี้. 2ปี เราได้หมายศาล ของ บริษัท เซเทอเลม มา ยอดหนี้ 34xxc ก็เลยไปขึ้นศาลที่ ตจว ขึินพร้อมกันหลายคน ยอดหนี้ เกิน 10ปี ตามที่ เข้าใจ ว่า. หมดภาระหนี้ได้ ก๊คิดว่า จะคุยกับ ทนายฝั่งนั้นก่อน ว่ามาแรงใหม แต่ เปล่า คุยกันง่าย ไม่เยอะเหมือน บางบริษัท เลยตกลง คุยหน้าศาลไป. 1000x24 เดือน. กำหนด วันแรก 5 ตุลา 56. บางรายขอ. สู้เรื่องหมด อายุความ แต่เราเอา. สบายใจ จัดไปสองปี ข้อตกลงว่า โอนเงินเข้าบริษัท แล้วโทรแจ้ง ปรากฏ ส่งมาเรื่อยๆ โทรตัดยอด ตลอด แต่โอนผ่านตู้ เอทีเอ็ม เอกสารไม่ได้ เก็บไว้ เพราะจาก บช ธนาคารก็น่า จะ มีบันทึกไว้ แต่ พอใหล้ จะหมดเปลี่ยนเจ้าหน้า เฉย. คนไหม่โทรมา บอกเราว่า ไม่มีการโอนมานานเลย เราก็เถียงไป ว่าส่ง ตลอด ทางนั้นบอกว่า จะ จะดูให้อีกที ส่งมาก่อน พอเดือนนี้ โทรไปนี้ งวดสุดท้ายล่ะ ทางนั้นก๊ บ่ายเบี่ยงจะตรวจสอบให้ สามวันล่ะ ไครเคยเปงแบบนี้ บ้างไหม ครับ

เฮ้ออออ # 2
เอางี้คุณอัพเดตBookbankบ้างหรือเปล่าที่ผ่านมา
เพราะคุณเล่นไม่เก็บสลิปหลักฐานไว้เลย
ถ้าอัพบุ๊คตลอดมันจะเป็นหลักฐานให้คุณได้
และคุณเก็บหนังสือที่ทางเจ้าหนี้ให้มาไว้มั้ยย ที่บอกให้ผ่อน1,000x24
ถ้าจ่ายครบตามที่ตกลงแล้วก็หยุดจ่าย รอดูว่าเจ้าหนี้จะมาไม้ไหน
แต่คุณควรหาหลักฐานที่ผมถามนะ

ปล.ตั๋วเรือเฟอร์รี่ที่นังข้ามฝั่งไปเกาะสมุย ผมนั่งครั้งแรก
ผมยังเก็บตั๋วไว้จะ20ปีแล้ว แต่สลิปสำคัญหรือเอกสารสำคัญ
ที่เกี่ยวข้องโดยตรงกับชีวิตเรา ผมว่าน่าเก็บไว้ถ่ายสำเนาไว้กว่าตั๋วเรือข้ามฟากอีก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75542 โดย coconutoncup6967
ติดต่อธนาคาร ไปแล้ว ว่าขอรี สเตทเมนส์ ธนาคาร บอกว่า เห็นแต่ ตัวเลข ว่าโอน ไป 1000 แต่จะไม่เห็น บช ที่ผู้รับโอน ผม เลย ขอดู ท่าทีฝั่งนั้น ก่อน ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87136 โดย coconutoncup6967
สเตตัสในเคดิส บูโร นี้ มีผล อะไรหรือมันัยสำคัญ อะไรที่ต้องระวังไหมครับ หริอ แก้ มันได้ไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87138 โดย jackTs

coconutoncup6967 เขียน: สเตตัสในเคดิส บูโร นี้ มีผล อะไรหรือมันัยสำคัญ

สถานะในรายงานนี้ หมายความว่า คุณเป็นลูกหนี้ที่มีประวัติไม่ดี(หนี้เสีย) หรือลูกหนี้ค้างชำระ(NPL) มาโดยตลอด
จนกระทั่งถึงเดือนมีนาคม 2558 จึงได้มีการปิดบัญชีหนี้เสียตัวนี้ไป (เหลือหนี้ค้างชำระเป็นศูนย์บาท)

coconutoncup6967 เขียน: อะไรที่ต้องระวังไหมครับ

ไม่มีอะไรที่ต้องระวัง

เพียงแต่...ตราบใดที่ยังมีรายงานนี้แสดงอยู่ในเครดิตบูโร คุณจะไม่สามารถสมัคร บัตรเครดิต , บัตรกดเงินสด , สินเชื่อบุคคล กับสถาบันการเงินใดๆได้อีกเลย...จนกว่ารายงานนี้จะถูกลบออกไปจากเครดิตบูโร

coconutoncup6967 เขียน: แก้มันได้ไหมครับ

ไม่สามารถแก้ได้...ต้องรอไปอีก 3ปี หลังจากที่ได้ทำการปิดบัญชีหนี้เสียตัวนี้ไปแล้ว

คุณจะต้องรอไปอีก 3ปี นับจากเดือนมีนาคม 2558...แล้วหลังจากนั้น รายงานประวัติหนี้เสียตัวนี้ ก็จะถูกลบออกไปจากข้อมูลของเครดิตบูโรตามที่กฎหมายกำหนด

อ้างอิงข้อมูลจาก
ราชกิจจานุเบกษา อายุข้อมูลในการประมวลผลข้อมูล การประมวลผลข้อมูลของบริษัทข้อมูลเครดิต และการส่งข้อมูลของสมาชิก

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: CreditBureau.PDF
ขนาดไฟล์:62 kb

นั่นก็หมายความว่า คุณจะไม่สามารถไปสมัคร บัตรเครดิต , บัตรกดเงินสด , สินเชื่อบุคคล ของสถาบันการเงินใดๆได้เลย จนกว่าจะถึงเดือนมีนาคม 2561 (รอไปอีก 3ปี)

แล้วหลังจากนั้น ประวัติหนี้เสียตัวนี้ก็จะถูกลบออกไปจากข้อมูลของเครดิตบูโร ตามที่กฎหมายฉบับดังกล่าวได้กำหนดไว้ คุณถึงจะสามารถกลับมาสมัคร บัตรเครดิต , บัตรกดเงินสด , สินเชื่อบุคคล[/b] กับสถาบันการเงินอื่นๆได้เหมือนเดิม

ปล. ยกเว้น...ห้ามไปสมัครบัตรฯ หรือสินเชื่อฯ กับเจ้าหนี้รายเดิม (เพราะเจ้าหนี้รายเดิม มันจะเก็บประวัติเสียของคุณ ไว้อยู่ในระบบคอมพิวเตอร์ของมันเองตลอดไป และมันจะไม่ยอมลบประวัติในคอมพิวเตอร์ของมันออกไปเหมือนกับข้อมูลของเครดิตบูโร)
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.453 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena