HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่นใจค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76031 โดย kanyanut
เราหยุดจ่ายทุกบิลมา 2 รอบบิล จนถึงวันนี้ Umay โทรมาแจ้งว่าจะให้ปิดหนี้โดยมียอดช่วยเหลือจาก 51,xxx เหลือ 25,000 บาทโดยแบ่งจ่ายได้ 4 งวดค่ะ
30 ก.ย. 3,000
2 พ.ย. 4,000
2 ธ.ค. 4,000
2 ม..ค. 15,000
เลยเกิดความสงสัยว่าเค้ายื่นข้อเสนอเร็วไปหรือเปล่า กลัวโดนหลอกค่ะ ฝากสมาชิกรุ่นพี่มาให้คำแนะนำ

สถานะการณ์บัตรอื่นๆ
First Ch 57000- โทรมาแจ้งยอดสัปดาห์ละ ครั้ง
AEON 44700- = ชวนประนอมหนี้ 1800 x 32 แต่ไม่อยากเป็นหนี้นานขนาดนั้นคะ AEON จะมี HC มั้ยคะ
KTC CASH + KTC VISA 30,000 + 30,000 ส่งข้อความมาทวงเฉยๆค่ะ
ไทยพาณิชย์ Speedy loan เหลือ 35,000 จาก 57,000 (ผ่อนมา 3 ปี ไม่หมุนเวียน) โทรมาสัปดาห์ละ 1 ครั้ง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76034 โดย manee123
ตามด้วย พึ่งหยุดไป 1 รอบบิล

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76035 โดย kanyanut
รอบบิลแรกรับโทรศัพท์เหนื่อยนิดนึงค่ะ โทรมาเหมือนญาติสนิท เช้า สาย บ่าย ค่ำ
มียอดช่วยเหลือบ้าง ให้จ่ายหยอด 200 บ้าง ตั้งจุดยืนมั่นๆค่ะ ไม่มี ไม่เบี้ยว ยังไม่จ่าย ยอมรับเลยค่ะว่าเดือนแรกจิตตกมาก เพราะเรารับวันละไม่ต่ำกว่า 10 สาย เดือนนี้ชีวิตเป็นปกติสุขค่ะ ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินอย่างเดียว พอกันทีหนี้สิน เข็ดจนตาย
สูๆค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76062 โดย j.namsommut
อีซีบายเสนอส่วนลดเร็วครับ ของผมก็เป็นแบบนี้ครับ หยุด2รอบบิล เริ่มรอบบิลที่3 ก็เสนอส่วนลดแล้ว ให้ผ่อนจ่าย 4 งวดเหมือนกัน ผมจ่ายไปแล้ว 1 เหลืออีก 3 จะหมดเดือน พ.ย 58 นี่ครับ ในบรรดาเจ้าหนี้มีอีซี่บายเสนอส่วนลดเร็วสุดครับ ยินดีด้วยนะครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76063 โดย AAEYAEY

kanyanut เขียน: เราหยุดจ่ายทุกบิลมา 2 รอบบิล จนถึงวันนี้ Umay โทรมาแจ้งว่าจะให้ปิดหนี้โดยมียอดช่วยเหลือจาก 51,xxx เหลือ 25,000 บาทโดยแบ่งจ่ายได้ 4 งวดค่ะ
30 ก.ย. 3,000
2 พ.ย. 4,000
2 ธ.ค. 4,000
2 ม..ค. 15,000
เลยเกิดความสงสัยว่าเค้ายื่นข้อเสนอเร็วไปหรือเปล่า กลัวโดนหลอกค่ะ ฝากสมาชิกรุ่นพี่มาให้คำแนะนำ

ยินดีด้วยค่ะ เป็นเรื่องจริงค่ะ
ของเราเองก็แบบนี้เหมือนกัน หยุด 2 รอบบิล เสนอให้แล้ว แต่อย่าลืมขอหนังสือส่วนลดปิดบัญชีก่อนนะค่ะ
ให้ได้หนังสือก่อน แล้วค่อยจ่ายค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76086 โดย BB13
เราหยุดจ่ายมา ปีกว่าค่ะ เงินต้น 55,000 ยอดโทรแจ้งหนี้มา 65,356 บาทเดือน กค. เสนอส่วนลดปิดที่ 2 หมื่นบาทถ้วน พอดีติดจ่ายประกันลูกสาวเราเลยไม่ปิดค่ะ มาวันนี้ เสนอยอดปิด 15,000 บาท เราเลยโอเครปิด นัดจ่าย 25 กย. นี้ (กำลังรอเอกสารยืนยันยอดปิด อิอิ)

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76096 โดย เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน
Replied by เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน on topic HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่นใจค่ะ

BB13 เขียน: เราหยุดจ่ายมา ปีกว่าค่ะ เงินต้น 55,000 ยอดโทรแจ้งหนี้มา 65,356 บาทเดือน กค. เสนอส่วนลดปิดที่ 2 หมื่นบาทถ้วน พอดีติดจ่ายประกันลูกสาวเราเลยไม่ปิดค่ะ มาวันนี้ เสนอยอดปิด 15,000 บาท เราเลยโอเครปิด นัดจ่าย 25 กย. นี้ (กำลังรอเอกสารยืนยันยอดปิด อิอิ)

ดีใจด้วยนะคร๊าาา ได้ยอดปิดดีมากๆ ของเราเริ่มเดือนหน้าเดือนแรกที่จะหยุดค่ะ ^_^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76097 โดย Tony-debt

BB13 เขียน: เราหยุดจ่ายมา ปีกว่าค่ะ เงินต้น 55,000 ยอดโทรแจ้งหนี้มา 65,356 บาทเดือน กค. เสนอส่วนลดปิดที่ 2 หมื่นบาทถ้วน พอดีติดจ่ายประกันลูกสาวเราเลยไม่ปิดค่ะ มาวันนี้ เสนอยอดปิด 15,000 บาท เราเลยโอเครปิด นัดจ่าย 25 กย. นี้ (กำลังรอเอกสารยืนยันยอดปิด อิอิ)

ข้อเสนอดีมากๆเลยครับ...ผมจะh/cเจ้านี้พอดีราวๆ260,000....ได้ส่วนลดใกล้เคียงแบบนี้คงดีเนอะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76102 โดย BB13
เหมือนช่วงนี้ Umay จัดมหกรรม ให้ส่วนลดค่ะ เศรษฐกิจแบบนี้ คงคิดว่ากำขี้ดีกว่ากำตดมั้งค่ะ คงอยากให้เราจบๆไป กินดอกตอนจ่ายขั้นต่ำจนพุงกาง แฮร์คัทเลยคืนสนอง

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76105 โดย porche
สุดยอดเลย เจ้านี้ผมก็มียูเมะ ยอดพอๆกัน รอบ้าง อิอิ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76116 โดย kanyanut
ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล ดีใจค่ะ ใบแรกที่จะได้เคลี่ย
หรือว่าเราจะลองขอส่วนลดไปอีกดี แต่อันที่จิงยอด 25000 ก็พอใจแล้วค่ะ ลดไป 50%

สัปดาห์ก่อนโทรมาเสนอ 35000 ให้ปิดยอดเดียว ปฏิเสธไป
พอมาสัปดาห์นี้โทรมาบอกให้ 25000 แบ่งจ่าย 4 งวด
เราผ่อนกับบัตรนี้มา 5 ปีกว่า ดอกเบี้ยค่าธรรมเนียมปาเข้าไปเกือบ 70000 เศร้า

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76117 โดย kanyanut

โอ้โห ยอดปิดสวยงามมากเลย หรือเราจะลองต่อรองเพิ่มดีคะ เพิ่ง 2 รอบบิล เอาไงดีนะ
กินดอกไป 5 ปี เกินต้นไปเยอะแล้วแหละที่จริง 555
เดือนแรกเครียดมาก โทรมาวันละ 4 เวลา เดือนนี้รู้สึกสนุกเวลาต้องรับเบอร์แปลก 55555

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76132 โดย BB13
คุณ Kanyanut รอดูข้อเสนอที่ Umay ยื่นมาดูค่ะ แล้วต่อรองเอาที่เราพอใจและไหว ถ้าข้อเสนอไม่น่าพอใจรอต่อไปค่ะมีมาเรื่อยๆ ขอให้โชคดีนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76344 โดย BB13
มาอัพเดทค่ะ หลังจากรอเอกสารยืนยัน จาก Umay ส่งมา วันนี้โทรมาว่าอนุมัติแล้วแต่ไม่ยอมส่งหนังสือยืนยันยอดปิดมา ถ้าจะให้ส่งให้ เราแฟ๊กซ์ บัตรประชาชนพร้อมคำร้องแจ้งให้จัดส่งเอกสารทางแฟ๊กซ์ เรายืนยันต้องส่งมาถึงจะไปจ่ายก็ยังจะไม่ส่งให้ คุยอยู่ 3 คน โมโหเลยบอกไม่แฟ๊กซ์มาก็ไม่จ่าย สวัสดีค่ะ ตัดสายไป
มานั่งนึกคนจะจ่ายเงินอยู่ละเรื่องมากไปได้นะ อีซี่ควาย

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76391 โดย ดอกไม้สีขาว
มีเหตุผลอะไรถึงไม่ส่งใบยืนยันภาระหนี้ให้ น่าสงสัยนะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76483 โดย BB13
อัพเดทค่ะปิดจบเรียบร้อย Yes! เหตุผลเรื่องการสื่อสารของพนักงานล้วนๆค่ะ แต่ไปที่สาขารอเอกสารยืนยันยอดแล้วจ่ายค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76484 โดย manit
ยอดต้นเท่ากันเลยครับของ Umay 55000 หยุดมาปีกว่าแต่ลดให้ที่ 31000 เองครับ ทำไงดีบอกมี 25000 ก็ไม่ยอมเซ็งเลย

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76485 โดย kanyanut
ของเราได้รับจดหมายแจ้งเงื่อนไขพิเศษเรียบร้อยค่ะ
เราผ่อนกับ Umay มาเกือบ 6 ปี เค้าคงได้ดอกเบี้ยไปจนพุงกางเลยยอมลดให้เยอะมาก ยอดหนี้หยุดที่ 57,112.22 บาท ตกลงลดยอดหนี้ให้เหลือ 25,000
จ่าย 4 งวด
งวดสุดท้ายจ่าย 15000 เดาว่าเป็นกลยุทธที่ต้องการให้เราจ่ายไม่ไหว ต้องวางแผนเก็บเงินเพื่อจ่ายทั้ง 4 งวดได้ตรงเวลา
สู้ๆไปด้วยกันค่ะ อย่างน้อยพวกเราก็โชคดีที่ได้มาเจอเว็ปนี้ และเพื่อนๆที่ดีที่แวะเวียนมาแบ่งปันข้อมูลกัน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76492 โดย eakasak
หยุดจ่ายมา 18 เดือนแล้ว ตอนนี้ยอดวิ่งไปที่หนึ่งแสนหนึ่งหมื่น ไม่มีดทรมาทวงมาเสนอส่วนลดเลย จนต้องโทรไปขอ ลดให้ได้แค่ เจ็ดหมื่น เงินไม่พอ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.654 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena