ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่นใจค่ะ

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76031

• kanyanut
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ kanyanut
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 11
  • Thank you received: 1
เราหยุดจ่ายทุกบิลมา 2 รอบบิล จนถึงวันนี้ Umay โทรมาแจ้งว่าจะให้ปิดหนี้โดยมียอดช่วยเหลือจาก 51,xxx เหลือ 25,000 บาทโดยแบ่งจ่ายได้ 4 งวดค่ะ
30 ก.ย. 3,000
2 พ.ย. 4,000
2 ธ.ค. 4,000
2 ม..ค. 15,000
เลยเกิดความสงสัยว่าเค้ายื่นข้อเสนอเร็วไปหรือเปล่า กลัวโดนหลอกค่ะ ฝากสมาชิกรุ่นพี่มาให้คำแนะนำ

สถานะการณ์บัตรอื่นๆ
First Ch 57000- โทรมาแจ้งยอดสัปดาห์ละ ครั้ง
AEON 44700- = ชวนประนอมหนี้ 1800 x 32 แต่ไม่อยากเป็นหนี้นานขนาดนั้นคะ AEON จะมี HC มั้ยคะ
KTC CASH + KTC VISA 30,000 + 30,000 ส่งข้อความมาทวงเฉยๆค่ะ
ไทยพาณิชย์ Speedy loan เหลือ 35,000 จาก 57,000 (ผ่อนมา 3 ปี ไม่หมุนเวียน) โทรมาสัปดาห์ละ 1 ครั้ง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76034

• manee123
  • รูปประจำตัวของ manee123
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 15
ตามด้วย พึ่งหยุดไป 1 รอบบิล
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76035

• kanyanut
  • สิบตรี
รอบบิลแรกรับโทรศัพท์เหนื่อยนิดนึงค่ะ โทรมาเหมือนญาติสนิท เช้า สาย บ่าย ค่ำ
มียอดช่วยเหลือบ้าง ให้จ่ายหยอด 200 บ้าง ตั้งจุดยืนมั่นๆค่ะ ไม่มี ไม่เบี้ยว ยังไม่จ่าย ยอมรับเลยค่ะว่าเดือนแรกจิตตกมาก เพราะเรารับวันละไม่ต่ำกว่า 10 สาย เดือนนี้ชีวิตเป็นปกติสุขค่ะ ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินอย่างเดียว พอกันทีหนี้สิน เข็ดจนตาย
สูๆค่ะ

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76062

• j.namsommut
  • รูปประจำตัวของ j.namsommut
  • ร้อยตรี
  • จำนวนโพสต์: 305
  • Thank you received: 96
อีซีบายเสนอส่วนลดเร็วครับ ของผมก็เป็นแบบนี้ครับ หยุด2รอบบิล เริ่มรอบบิลที่3 ก็เสนอส่วนลดแล้ว ให้ผ่อนจ่าย 4 งวดเหมือนกัน ผมจ่ายไปแล้ว 1 เหลืออีก 3 จะหมดเดือน พ.ย 58 นี่ครับ ในบรรดาเจ้าหนี้มีอีซี่บายเสนอส่วนลดเร็วสุดครับ ยินดีด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุด: 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย j.namsommut.
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76063

• AAEYAEY
  • รูปประจำตัวของ AAEYAEY
  • จ่าสิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 161
  • Thank you received: 34
kanyanut เขียน:
เราหยุดจ่ายทุกบิลมา 2 รอบบิล จนถึงวันนี้ Umay โทรมาแจ้งว่าจะให้ปิดหนี้โดยมียอดช่วยเหลือจาก 51,xxx เหลือ 25,000 บาทโดยแบ่งจ่ายได้ 4 งวดค่ะ
30 ก.ย. 3,000
2 พ.ย. 4,000
2 ธ.ค. 4,000
2 ม..ค. 15,000
เลยเกิดความสงสัยว่าเค้ายื่นข้อเสนอเร็วไปหรือเปล่า กลัวโดนหลอกค่ะ ฝากสมาชิกรุ่นพี่มาให้คำแนะนำ

ยินดีด้วยค่ะ เป็นเรื่องจริงค่ะ
ของเราเองก็แบบนี้เหมือนกัน หยุด 2 รอบบิล เสนอให้แล้ว แต่อย่าลืมขอหนังสือส่วนลดปิดบัญชีก่อนนะค่ะ
ให้ได้หนังสือก่อน แล้วค่อยจ่ายค่ะ

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76086

• BB13
  • รูปประจำตัวของ BB13
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 13
  • Thank you received: 4
เราหยุดจ่ายมา ปีกว่าค่ะ เงินต้น 55,000 ยอดโทรแจ้งหนี้มา 65,356 บาทเดือน กค. เสนอส่วนลดปิดที่ 2 หมื่นบาทถ้วน พอดีติดจ่ายประกันลูกสาวเราเลยไม่ปิดค่ะ มาวันนี้ เสนอยอดปิด 15,000 บาท เราเลยโอเครปิด นัดจ่าย 25 กย. นี้ (กำลังรอเอกสารยืนยันยอดปิด อิอิ)
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76096

BB13 เขียน:
เราหยุดจ่ายมา ปีกว่าค่ะ เงินต้น 55,000 ยอดโทรแจ้งหนี้มา 65,356 บาทเดือน กค. เสนอส่วนลดปิดที่ 2 หมื่นบาทถ้วน พอดีติดจ่ายประกันลูกสาวเราเลยไม่ปิดค่ะ มาวันนี้ เสนอยอดปิด 15,000 บาท เราเลยโอเครปิด นัดจ่าย 25 กย. นี้ (กำลังรอเอกสารยืนยันยอดปิด อิอิ)

ดีใจด้วยนะคร๊าาา ได้ยอดปิดดีมากๆ ของเราเริ่มเดือนหน้าเดือนแรกที่จะหยุดค่ะ ^_^

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76097

• Tony-debt
  • รูปประจำตัวของ Tony-debt
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 10
BB13 เขียน:

ข้อเสนอดีมากๆเลยครับ...ผมจะh/cเจ้านี้พอดีราวๆ260,000....ได้ส่วนลดใกล้เคียงแบบนี้คงดีเนอะ

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76102

• BB13
  • สิบตรี
เหมือนช่วงนี้ Umay จัดมหกรรม ให้ส่วนลดค่ะ เศรษฐกิจแบบนี้ คงคิดว่ากำขี้ดีกว่ากำตดมั้งค่ะ คงอยากให้เราจบๆไป กินดอกตอนจ่ายขั้นต่ำจนพุงกาง แฮร์คัทเลยคืนสนอง

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76105

• porche
  • รูปประจำตัวของ porche
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 9
สุดยอดเลย เจ้านี้ผมก็มียูเมะ ยอดพอๆกัน รอบ้าง อิอิ

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76116

• kanyanut
  • สิบตรี
ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล ดีใจค่ะ ใบแรกที่จะได้เคลี่ย
หรือว่าเราจะลองขอส่วนลดไปอีกดี แต่อันที่จิงยอด 25000 ก็พอใจแล้วค่ะ ลดไป 50%

สัปดาห์ก่อนโทรมาเสนอ 35000 ให้ปิดยอดเดียว ปฏิเสธไป
พอมาสัปดาห์นี้โทรมาบอกให้ 25000 แบ่งจ่าย 4 งวด
เราผ่อนกับบัตรนี้มา 5 ปีกว่า ดอกเบี้ยค่าธรรมเนียมปาเข้าไปเกือบ 70000 เศร้า
แก้ไขล่าสุด: 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา โดย kanyanut.

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76117

• kanyanut
  • สิบตรี
BB13 เขียน:

โอ้โห ยอดปิดสวยงามมากเลย หรือเราจะลองต่อรองเพิ่มดีคะ เพิ่ง 2 รอบบิล เอาไงดีนะ
กินดอกไป 5 ปี เกินต้นไปเยอะแล้วแหละที่จริง 555
เดือนแรกเครียดมาก โทรมาวันละ 4 เวลา เดือนนี้รู้สึกสนุกเวลาต้องรับเบอร์แปลก 55555

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #76132

• BB13
  • สิบตรี
คุณ Kanyanut รอดูข้อเสนอที่ Umay ยื่นมาดูค่ะ แล้วต่อรองเอาที่เราพอใจและไหว ถ้าข้อเสนอไม่น่าพอใจรอต่อไปค่ะมีมาเรื่อยๆ ขอให้โชคดีนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #76344

• BB13
  • สิบตรี
มาอัพเดทค่ะ หลังจากรอเอกสารยืนยัน จาก Umay ส่งมา วันนี้โทรมาว่าอนุมัติแล้วแต่ไม่ยอมส่งหนังสือยืนยันยอดปิดมา ถ้าจะให้ส่งให้ เราแฟ๊กซ์ บัตรประชาชนพร้อมคำร้องแจ้งให้จัดส่งเอกสารทางแฟ๊กซ์ เรายืนยันต้องส่งมาถึงจะไปจ่ายก็ยังจะไม่ส่งให้ คุยอยู่ 3 คน โมโหเลยบอกไม่แฟ๊กซ์มาก็ไม่จ่าย สวัสดีค่ะ ตัดสายไป
มานั่งนึกคนจะจ่ายเงินอยู่ละเรื่องมากไปได้นะ อีซี่ควาย

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #76391

มีเหตุผลอะไรถึงไม่ส่งใบยืนยันภาระหนี้ให้ น่าสงสัยนะ

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #76483

• BB13
  • สิบตรี
อัพเดทค่ะปิดจบเรียบร้อย Yes! เหตุผลเรื่องการสื่อสารของพนักงานล้วนๆค่ะ แต่ไปที่สาขารอเอกสารยืนยันยอดแล้วจ่ายค่ะ

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #76484

• manit
  • รูปประจำตัวของ manit
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 20
  • Thank you received: 3
ยอดต้นเท่ากันเลยครับของ Umay 55000 หยุดมาปีกว่าแต่ลดให้ที่ 31000 เองครับ ทำไงดีบอกมี 25000 ก็ไม่ยอมเซ็งเลย

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #76485

• kanyanut
  • สิบตรี
ของเราได้รับจดหมายแจ้งเงื่อนไขพิเศษเรียบร้อยค่ะ
เราผ่อนกับ Umay มาเกือบ 6 ปี เค้าคงได้ดอกเบี้ยไปจนพุงกางเลยยอมลดให้เยอะมาก ยอดหนี้หยุดที่ 57,112.22 บาท ตกลงลดยอดหนี้ให้เหลือ 25,000
จ่าย 4 งวด
งวดสุดท้ายจ่าย 15000 เดาว่าเป็นกลยุทธที่ต้องการให้เราจ่ายไม่ไหว ต้องวางแผนเก็บเงินเพื่อจ่ายทั้ง 4 งวดได้ตรงเวลา
สู้ๆไปด้วยกันค่ะ อย่างน้อยพวกเราก็โชคดีที่ได้มาเจอเว็ปนี้ และเพื่อนๆที่ดีที่แวะเวียนมาแบ่งปันข้อมูลกัน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่น​ใจค่ะ 3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #76492

• eakasak
  • รูปประจำตัวของ eakasak
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 104
  • Thank you received: 7
หยุดจ่ายมา 18 เดือนแล้ว ตอนนี้ยอดวิ่งไปที่หนึ่งแสนหนึ่งหมื่น ไม่มีดทรมาทวงมาเสนอส่วนลดเลย จนต้องโทรไปขอ ลดให้ได้แค่ เจ็ดหมื่น เงินไม่พอ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.479 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 226 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • ReFreshZzz
  • tong_tong

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :