เป็นห่วงสุขภาพและความรู้สึกของแม่ครับ รบกวนด้วยครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80223 โดย eakie

alafrv เขียน: สวัสดีครับคุณ eakie ผมเป็นกำลังใจให้ทั้งเรื่องคุณแม่ของคุณและขอให้คุณหมดหนี้ไว้ๆนะครับ ผมมีหนี้พอๆคุณเลยครับและพึ่งเริ่มหยุดจ่ายเมื่อต้นเดือนนี้ 3 แบ็งค์จากทั้งหมด 10 แบ็งค์ครับและคิดว่าต้นเดือน ม.ค. นี้จะหยุดจ่ายทั้งหมดละครับ[/quo

ยินดีที่ได้รู้จักครับ สู้ๆนะครับ หยุดจ่ายให้หมดเลยนะครับ แล้วก็พยายามเก็บเงินไว้เยอะๆ เงินที่ได้มาแต่ละเดือนเราต้องมีเป้าหมายว่าเราจะเก็บไว้สำหรับใช้หนี้สักเท่าไหร่ พอได้เงินมาปุ๊บเราต้องแยกเงินสำหรับเก็บออกไปเลยครับ เอาไปไว้ในบัญชีอีกบัญชี แล้วบัญชีนี้ก็ไม่ต้องทำ ATM นะครับ ให้มันเบิกออกมายากๆหน่อย ส่วนเงินที่เหลือก็เอาไว้ใช้จ่ายครับ ถึงจะดูว่าไม่ค่อยจะพอ แต่ยังไงต้องใช้ให้พอครับ ท่องไว้ว่าต้องประหยัดให้มากที่สุด จะได้เป็นไทเร็วๆ ส่วนเรื่องการทวงหนี้จากเจ้าหนี้ก็อย่ากังวลให้มากเกินไปนะครับ ต้องเข้าใจว่าเค้าก็ถูกจ้างมาให้ทำหน้าที่ทวงหนี้ มันเป็นงานของเค้าครับ เราก็ทำหน้าที่ของเราไป(คือไม่จ่าย) ต่างคนต่างทำหน้าที่น่ะครับ ก็สนุกดี คิดซะว่าเค้าเป็นแฟนคลับเรา ของผมนี่บางวันไม่มีใครโทรมาก็เหงาๆนิดๆนะครับ 55 ขอให้หมดหนี้ไวๆนะครับผม สวัสดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80224 โดย eakie

chai202519 เขียน: ผมมีหนี้บัตรเครดิตบัตรเงินสดรวม800000 ซึ่งเป็นหนี้ที่เกิดจาเอามาลงทุนแต่ไปไม่รอด ไม่ได้เอาไปเที่ยวเล่นการพนัน ตอนแรกก็หมุนเงินเอาบัตรโน้นมาปิดบัตนี้เอารถไปรีไฟแนนมาปิดบัตรสุดท้ายหนี้กลับมาหมดจากที่เคยมีเงินติดกระเป๋าไปทำงานเป็นหลักพันเดี๋ยวนี้เหลือไม่เกินร้อย จากที่ไม่เคยประหยัดเดียวนี้กลายเป็นคนประหยัดไปโดยอัตโนมัติ พ่อแม่ท่านไม่รู้ว่าเรามีหนี้เยอะขนาดนี้เพราะผมกลัวท่านรับไม่ได้กลัวไม่สบายใจผมปิดท่านมาได้1ปีในการหยุดจ่ายเเล้วเริ่มปิดหนี้จนเหลือแค่400000 โชคดีที่เจ้าหนี้มันไม่โทรไปหาพ่อแม่ จนเมื่อผมกลับไปเยี่ยมท่านผมเลยตัดสินใจบอกท่านทุกอย่าง พอท่านได้ฟังท่านบอกกับผมว่า ดีแล้วจะได้รู้ว่าการมีหนี้มันลำบากแค่ไหน จงจำเอาไว้ต่อไปก็ประหยัด รีบหาตังไปใช้เค้าถ้าขาดเหลือก็โทรมาบอก นี่แหละคือพ่อแม่ ถึงท่านจะด่าจะว่าเราแต่จริงๆแล้วมันคือคำสั่งสอนของท่านทำให้ผมมีกำลังใจสู้ขึ้นมาอีกเยอะครับ ตอนนี้ก็ไม่ต้องกังวลว่าพ่อแม่จะไม่สบายใจแล้วครับปี2559ถ้าโชคดีคงได้ปิดหนี้ให้หมดครับ

เยี่ยมเลยครับ ขอให้หมดหนี้ไวๆนะครับ ของผมคงอีกนานเลย เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายได้2เดือนเองครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80578 โดย eakie
มีเรื่องรบกวนถามท่านผู้รู้ครับ

คือตอนนี้ผมมีหนี้สินที่หยุดจ่ายอยู่ทั้งหมด 9 เจ้า ซึ่งมีบัตรเครดิตกสิกรด้วย ยอดหนี้ตอนนี้ประมาณ 164,000 บาทครับ นอกจากนี้ของกสิกรผมยังมีสินเชื่อวงเงินโอดีอีก 700,000 (มีที่ดินราคาประเมิน 1.1 ล้านเป็นหลักประกันครับ) ซึ่งตัวนี้ผมยังจ่ายเป็นปกติครับ เนื่องจากดอกไม่แพงเมื่อเทียบกับบัตรเครดิต ตัวโอดีตอนนี้จ่ายแต่ดอกเบี้ยทุกเดือน ตกเดือนละ 6,400 บาท ไม่ทราบว่าแบงค์สามารถฟ้องศาลตัวบัตรเครดิตและขอเอาหลักทรัพย์ค้ำประกันของตัวโอดีไปขายทอดตลาดเพื่อใช้หนี้ได้หรือไม่ครับ เพราะมันเป็นสินเชื่อคนละตัวกัน แต่ก็เป็นของแบงค์เดียวกัน ไม่ทราบว่าแบงค์จะสามารถทำแบบนี้ได้หรือไม่และมักจะทำมั๊ยครับ เพราะผมกะว่าถ้าแบงค์ต้องทำอย่างแน่นอน ผมจะได้หยุดจ่ายดอกเบี้ยของตัวโอดีไปด้วย เก็บเงินไว้ก่อนดีกว่าครับ ขอบพระคุณครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81054 โดย eakie
สวัสดีครับ ผมมาอัพเดทสถานการณ์ต่างๆล่าสุดครับ

- ตอนนี้หยุดจ่ายมาแล้วประมาณ 3 เดือนครับ ก็โทรกันมาเยอะแยะเช่นเดิม และเหมือนจะเยอะกว่าช่วงเดือนที่ 2 ด้วยครับ เริ่มมีบางเจ้าที่เริ่มพูดเกริ่นๆเรื่องปรับโครงสร้างหนี้แล้วครับประมาณ 2-3 เจ้า แต่เจ้าที่จริงจังที่สุดคือ คุณพี่อ้อนครับ จะให้ผมปรับโครงสร้างหนี้ให้ได้เลย ผมก็ทั้งบ่ายเบี่ยงทั้งปฏิเสธไปตรงๆแล้ว ก็ยังเปลี่ยนคนโทรมารบเร้าเรื่อยๆครับ นี่นับได้ 4-5 คนละ ในที่สุดก็คือจบตรงที่ผมปฏิเสธไปครับ แต่ก็ยังวกกลับมาเรื่องเดิมๆคือ ขอให้จ่ายเข้ามา เดือนนึงก็ยังดี... ครับพี่ ต่างคนก็ต่างทำหน้าที่ละกันนะ
- ปัญหาเรื่องที่ว่าผมจะหยุดจ่ายหนี้บัญชีโอดีของกสิกรด้วยดีไหม ก็ได้รับคำแนะนำจากคุณอาไพโรจน์และคุณอาประพัฒน์ว่าให้หยุดไปเลย เก็บเงินไว้ดีกว่า เพราะถ้าเราหยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิตของกสิกร ในที่สุดมันก็จะกระเทือนมาถึงหนี้บัญชีโอดีของเราด้วย และก็จะถูกยกเลิกบัญชีพร้อมกับถูกเรียกให้ชำระหนี้ทั้งหมดรวมกันอยู่ดีครับ หลังจากนั้นก็รอให้เค้าฟ้องศาลเพื่อเอาหลักประกันไปขายทอดตลาด แล้วเอาเงินมาชำระหนี้ครับ
- สรุปคือ หนี้สินที่ผมมีและดำเนินการหยุดจ่ายจะเพิ่มมาอีก 1 รายครับ รวมเป็นหนี้สิน 10 รายการ ยอดเงินรวม 2.1 ล้านบาทครับ

วันหลังมีอะไรเพิ่มเติมจะมาอัพเดทอีกนะครับ ขอบคุณครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81055 โดย น้าชู
สวัสดีครับ คุณeakie
ผมมาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ไปด้วยกันครับ ผมก็โดนบางเจ้าเริ่มถามแล้วว่า
มีแนวทางอย่างไร คุณไม่จ่ายมาจะเข้ารอบบิลที่ 2 แล้วน๊ะ เงินเดือนออกวันไหน
จ่ายเข้ามา 1 เดือนก่อน จะยกเลิกในส่วนค่าติดตามให้ เหนื่อยจริงๆ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81056 โดย pfs
ตามความเห็นส่วนตัวทำไมไม่เลือกที่จะประกาศขายที่ดิน และหักลบยอดหนี้กับกสิกร โดยเจรจาส่วนลดไว้ด้วย
ถ้าโชคดีขายได้เกินกว่ายอดหนี้ ดีกว่าโดนแบงค์ยึดขายทอดตลาดถูกๆ แล้วยังโดนฟ้องเอากับหนี้ที่เหลือ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81057 โดย pfs
ยิ่งปีนี้มีการปรับราคาประเมินที่ดินขึ้นอีกก็น่าจะทำให้มีโอกาสขายได้ แค่คุณขายได้เท่าราคาประเมินคุณก็ลดหนี้ไปได้อาจจะเหลือเงินไว้ปิดเจ้าอื่นได้ด้วย

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81107 โดย rainy2016

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81466 โดย eakie

pfs เขียน: ตามความเห็นส่วนตัวทำไมไม่เลือกที่จะประกาศขายที่ดิน และหักลบยอดหนี้กับกสิกร โดยเจรจาส่วนลดไว้ด้วย
ถ้าโชคดีขายได้เกินกว่ายอดหนี้ ดีกว่าโดนแบงค์ยึดขายทอดตลาดถูกๆ แล้วยังโดนฟ้องเอากับหนี้ที่เหลือ

ขอบคุณมากครับ ผมประกาศขายอยู่ครับ ประกาศไปหลายๆทางด้วย ขายถูกๆเท่าราคาประเมินเลย ประกาศมาหลายเดือนแล้วด้วย ยังเงียบฉี่อยู่เลยครับ ถ้าขายได้ก็ดีจะได้หักหนี้กันไปเลย แต่ผมว่าเศรษฐกิจช่วงนี้อาจจะขายยากหน่อย แต่ถ้าขายไม่ได้ก็คงต้องยอมให้ยึดที่ไปขายทอดตลาดน่ะครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82042 โดย eakie
สวัสดีครับ ตอนนี้หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้ว มีเรื่องมาอัพเดทครับ

1. ตอนนี้เริ่มโทรมาทวงหนี้กันน้อยลงไปบ้างหน่อยนึงแล้วครับ แล้วก็มีประมาณ 3 เจ้าที่โทรมาให้เราทำประนอมหนี้ หนึ่งในนั้นก็คือเจ้าเดิมคือคุณพี่อ้อนครับ ตื๊อมาก ตื๊อไม่เลิก ขนาดปฏิเสธไปแล้วก็ยังเปลี่ยนคนโทรมาตื๊ออีก ก็ปฏิเสธไปหมดแล้วครับ
2. ผมมีการร้องเรียนไปยังที่ทำการปกครอง จ.นนทบุรีครับ เรื่องทวงหนี้ผิดกฎหมาย 2 เจ้าด้วยกัน ก็คือ Citibank คนที่โทรมาเป็นบริษัททวงหนี้ อันนี้ร้องเรียนไปว่าอาจจะเข้าข่ายเปิดเผยความเป็นหนี้ของเราให้กับผู้อิื่นทราบครับ ส่วนอีกเจ้าคือโทรมาจากบริษัททวงหนี้ของธนชาติ อันนี้เข้าข่ายดูหมิ่น เสียดสี ถากถางครับ ชัดเจนมาก พอดีโทรศัพท์ผมเปิดแอพอัดเสียงสนทนาตลอดเวลาไว้ มีหลักฐานพอดี เลยเอาไปก๊อปปี้ลงซีดีไว้เป็นหลักฐาน พร้อมกับเข้าไปร้องเรียน ณ สถานที่เดิม คณะกรรมการจังหวัดจะประชุมถึงเรื่องร้องเรียนดังกล่าว หากผิดจริงจะเรียกผู้ถูกร้องเรียนให้เข้ามาให้ปากคำและอาจจะถูกดำเนินคดีด้วยตาม พ.ร.บ.การทวงถามหนี้ พ.ศ.2558 ถ้ามีความคืบหน้าจะแจ้งให้เพื่อนๆทราบต่อไปครับ
3. เริ่มมีเจ้าที่เสนอ H/C มาแล้วครับนั่นคือ บัตรเครดิตกรุงศรี เค้าบอกว่ายอดหนี้ตอนนี้ 17x,xxx ถ้าจ่ายปิดบัญชีงวดเดียวลดให้เหลือ 11x,xxx แต่หากไม่ไหวจะผ่อนก็ได้ ยอดปิดอยู่ที่ 14x,xxx ผ่อนจ่าย 5 งวด ยอดปิดบัญชีก้อนเดียวก็น่าสนใจดีครับ แต่ติดตรงที่ว่ายังเก็บเงินได้ไม่ถึงเลย อาจจะต้องขอบายไปก่อนครับ น่าเสียดายจัง (ตอนแรกจะขอต่อรองเป็น 90,000 แต่มาคิดแล้วก็ยังไม่มีจ่ายอยู่ดี ก็คงต้องรอไปก่อนครับ)
หากมีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังอีกครับผม ขอบคุณที่อ่านนะครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82043 โดย pfs
อดทนอีกหน่อยค่ะกรุงศรีหยุด 6 เดือนขึ้นไปส่วนลด 60-68%เทคนิคเมื่อถึงตอนนั้นต่อรองส่วนลดก่อนแล้วค่อยต่อรองขอแบ่งจ่ทยค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82044 โดย jinnyja

eakie เขียน: สวัสดีครับ ตอนนี้หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้ว มีเรื่องมาอัพเดทครับ

1. ตอนนี้เริ่มโทรมาทวงหนี้กันน้อยลงไปบ้างหน่อยนึงแล้วครับ แล้วก็มีประมาณ 3 เจ้าที่โทรมาให้เราทำประนอมหนี้ หนึ่งในนั้นก็คือเจ้าเดิมคือคุณพี่อ้อนครับ ตื๊อมาก ตื๊อไม่เลิก ขนาดปฏิเสธไปแล้วก็ยังเปลี่ยนคนโทรมาตื๊ออีก ก็ปฏิเสธไปหมดแล้วครับ
2. ผมมีการร้องเรียนไปยังที่ทำการปกครอง จ.นนทบุรีครับ เรื่องทวงหนี้ผิดกฎหมาย 2 เจ้าด้วยกัน ก็คือ Citibank คนที่โทรมาเป็นบริษัททวงหนี้ อันนี้ร้องเรียนไปว่าอาจจะเข้าข่ายเปิดเผยความเป็นหนี้ของเราให้กับผู้อิื่นทราบครับ ส่วนอีกเจ้าคือโทรมาจากบริษัททวงหนี้ของธนชาติ อันนี้เข้าข่ายดูหมิ่น เสียดสี ถากถางครับ ชัดเจนมาก พอดีโทรศัพท์ผมเปิดแอพอัดเสียงสนทนาตลอดเวลาไว้ มีหลักฐานพอดี เลยเอาไปก๊อปปี้ลงซีดีไว้เป็นหลักฐาน พร้อมกับเข้าไปร้องเรียน ณ สถานที่เดิม คณะกรรมการจังหวัดจะประชุมถึงเรื่องร้องเรียนดังกล่าว หากผิดจริงจะเรียกผู้ถูกร้องเรียนให้เข้ามาให้ปากคำและอาจจะถูกดำเนินคดีด้วยตาม พ.ร.บ.การทวงถามหนี้ พ.ศ.2558 ถ้ามีความคืบหน้าจะแจ้งให้เพื่อนๆทราบต่อไปครับ
3. เริ่มมีเจ้าที่เสนอ H/C มาแล้วครับนั่นคือ บัตรเครดิตกรุงศรี เค้าบอกว่ายอดหนี้ตอนนี้ 17x,xxx ถ้าจ่ายปิดบัญชีงวดเดียวลดให้เหลือ 11x,xxx แต่หากไม่ไหวจะผ่อนก็ได้ ยอดปิดอยู่ที่ 14x,xxx ผ่อนจ่าย 5 งวด ยอดปิดบัญชีก้อนเดียวก็น่าสนใจดีครับ แต่ติดตรงที่ว่ายังเก็บเงินได้ไม่ถึงเลย อาจจะต้องขอบายไปก่อนครับ น่าเสียดายจัง (ตอนแรกจะขอต่อรองเป็น 90,000 แต่มาคิดแล้วก็ยังไม่มีจ่ายอยู่ดี ก็คงต้องรอไปก่อนครับ)
หากมีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังอีกครับผม ขอบคุณที่อ่านนะครับ

มาเป็นกำลังใจให้ อีก คนค่ะ สู้ๆนะค่ะ และ สนับสนุน ที่คุณร้องเรียนไปค่ะ ดีแล้วค่ะ พวกทวงหนี้ จะได้ เกรงๆกันบ้าง ทวงดีๆ ก้ได้เนอะ เราตั้งใจ จ่ายอยู่แล้ว แต่ขอเวลาหน่อย ^^ ^^ :laughing:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83086 โดย eakie

pfs เขียน: อดทนอีกหน่อยค่ะกรุงศรีหยุด 6 เดือนขึ้นไปส่วนลด 60-68%เทคนิคเมื่อถึงตอนนั้นต่อรองส่วนลดก่อนแล้วค่อยต่อรองขอแบ่งจ่ทยค่ะ

ขอบคุณมากเลยครับ มีอะไรเพิ่มเติมจะมาอัพเดทให้ฟังอีกนะครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83087 โดย eakie

jinnyja เขียน:

eakie เขียน: สวัสดีครับ ตอนนี้หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้ว มีเรื่องมาอัพเดทครับ

มาเป็นกำลังใจให้ อีก คนค่ะ สู้ๆนะค่ะ และ สนับสนุน ที่คุณร้องเรียนไปค่ะ ดีแล้วค่ะ พวกทวงหนี้ จะได้ เกรงๆกันบ้าง ทวงดีๆ ก้ได้เนอะ เราตั้งใจ จ่ายอยู่แล้ว แต่ขอเวลาหน่อย ^^ ^^ :laughing:

ใช่ครับ เราต้องปกป้องสิทธิของเราครับ สิทธิของท่านเราไม่ละเมิด แต่หากใครมาละเมิดสิทธิของเรา เราควรต้องปกป้องครับ ขอบคุณมากๆสำหรับกำลังใจนะครับ มีอะไรจะมาเล่าสู่กันฟังอีกครับ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83650 โดย eakie
ในที่สุดหมายศาลอันแรกก็มา เป็นสินเชื่อพร้อมใช้ KTC หลังจากหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 6 ครับ
วันที่ผมได้รับหมายศาลคือวันที่ 4 เม.ย. 59 ศาลนัดไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยาน วันที่ 30 เม.ย. 59 โอ้ว ไม่ถึงเดือน เร็วจริงๆ ตั้งตัวไม่ทันเลย ตัวนี้เป็นบัตรกดเงินสด อายุความ 5 ปี แต่ทำไมฟ้องเร็วมากเลย เร็วกว่าพวกบัตรเครดิตที่หยุดจ่ายพร้อมๆกันด้วยครับ ยอดฟ้อง 166,xxx พร้อมดอกเบี้ย 15% และค่าธรรมเนียม 5% สถานที่เป็นศาลแขวงนนทบุรี เวลา 8.30 น. ไม่ทราบว่าไปครั้งแรกนี้ไปขอเลื่อนออกไปก่อนได้ไหมครับ หรือว่าเค้าจะไม่ให้เลื่อนแล้วตัดสินเลยครับ มีสมาชิกท่านไหนแนะนำมั๊ยครับว่า ไปครั้งแรกนี้ควรจะทำอะไรยังไงบ้างครับ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83670 โดย chai202519

eakie เขียน: ในที่สุดหมายศาลอันแรกก็มา เป็นสินเชื่อพร้อมใช้ KTC หลังจากหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 6 ครับ
วันที่ผมได้รับหมายศาลคือวันที่ 4 เม.ย. 59 ศาลนัดไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยาน วันที่ 30 เม.ย. 59 โอ้ว ไม่ถึงเดือน เร็วจริงๆ ตั้งตัวไม่ทันเลย ตัวนี้เป็นบัตรกดเงินสด อายุความ 5 ปี แต่ทำไมฟ้องเร็วมากเลย เร็วกว่าพวกบัตรเครดิตที่หยุดจ่ายพร้อมๆกันด้วยครับ ยอดฟ้อง 166,xxx พร้อมดอกเบี้ย 15% และค่าธรรมเนียม 5% สถานที่เป็นศาลแขวงนนทบุรี เวลา 8.30 น. ไม่ทราบว่าไปครั้งแรกนี้ไปขอเลื่อนออกไปก่อนได้ไหมครับ หรือว่าเค้าจะไม่ให้เลื่อนแล้วตัดสินเลยครับ มีสมาชิกท่านไหนแนะนำมั๊ยครับว่า ไปครั้งแรกนี้ควรจะทำอะไรยังไงบ้างครับ

อันนี้ต้องรีบโทรหาคุณอาไพโรจเลยครับท่านจะให้ความกระจ่าง ผมไม่เคยขึ้นศาลแต่มีเพื่อนเคยขึ้นศาลแต่ศาลไม่ให้เลื่อนผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83674 โดย eakie

chai202519 เขียน:

eakie เขียน: ในที่สุดหมายศาลอันแรกก็มา เป็นสินเชื่อพร้อมใช้ KTC หลังจากหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 6 ครับ

อันนี้ต้องรีบโทรหาคุณอาไพโรจเลยครับท่านจะให้ความกระจ่าง ผมไม่เคยขึ้นศาลแต่มีเพื่อนเคยขึ้นศาลแต่ศาลไม่ให้เลื่อนผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ขอบคุณมากครับ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83682 โดย pfs
ถ้าคุณจะเลื่อนก็ทำได้โดยคุณต้องไปศาลขอเลื่อนปากเปล่าได้หนึ่งครั้งอาจจะให้เหตุผลว่าขอกลับไปเจรจากับเจ้าหนี้อีกครั้ง ส่วนใหญจะได้เลื่อนไปหนึ่งเดือนครึ่งถึงสองเดือนค่ะ หรือคุุณจะเจรจาผ่อนจ่ายแบบขั้นบันได 36 เดือน ดอกเบี้ย 10% โดยเขาจะลดคอดเบี็ยที่เดินมาให้เป็นบางส่วนค่ะ

8 ปี 7 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #84317 โดย eakie

pfs เขียน: ถ้าคุณจะเลื่อนก็ทำได้โดยคุณต้องไปศาลขอเลื่อนปากเปล่าได้หนึ่งครั้งอาจจะให้เหตุผลว่าขอกลับไปเจรจากับเจ้าหนี้อีกครั้ง ส่วนใหญจะได้เลื่อนไปหนึ่งเดือนครึ่งถึงสองเดือนค่ะ หรือคุุณจะเจรจาผ่อนจ่ายแบบขั้นบันได 36 เดือน ดอกเบี้ย 10% โดยเขาจะลดคอดเบี็ยที่เดินมาให้เป็นบางส่วนค่ะ

ขอบคุณมากครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84564 โดย น้าชู
ขอสอบถามเรื่องของมารยู เป็นอย่างไรบ้าง
ครับผม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.135 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena