เย้ๆ เป็นไทแล้วค่ะ บัตร 9 ใบยอดหนี้ 3 แสนกว่า ในเวลา 11 เดือน

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87879 โดย yaipeemai

manon เขียน: ยินดีด้วยครับ
ของผมยังอีกยาวไกล ยังปิดไม่ได้ซักเจ้าเลยครับ

อดทนค่ะ เก็บเงินให้ได้เยอะๆ รอแฮร์คัทงามๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87880 โดย yaipeemai

supattra1129 เขียน: ยินดีด้วยนะคะ เพิ่งเริ่มหยุดเดือนนี้เองคะ หนทางอีกยาวเลย .... ทำใจรับมือกับการทวงหนี้ของเจ้าหนี้เลยค่ะตอนนี้ แอบท้อ แต่ถอยไม่ได้

อาจจะมีบ้างทีท้อ แต่ยังไงก็ขอให้อดทนนะคะ ทำใจสบายๆกับการทวงหนี้ค่ะ
บอกไปเลยว่าไม่มีก็คือไม่มีค่ะ อย่าใจอ่อนเวลาเค้ายื่นให้เราประนอมหนี้หรือ
จ่ายก่อนซักงวดเด็ดขาด พยายามใจแข็งเข้าไว้นะคะ

สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87881 โดย yaipeemai

Rasitayee เขียน: ยินดีด้วยนะค่ะ สบายใจแล้วนะค่ะ แต่ของเรานี้ยังเหลืออยู่ ต่อรองส่วนลดอยากมาก ให้จ่ายงวดเดียว เห้อ เงินไม่พอ

พยายามต่อรองไปเรื่อยๆนะคะ อดทนรอไปน่าจะได้ส่วนลดงามๆค่ะ อันไหนที่พอไหวก็พยายามโปะไปนะคะ

สู้ๆและอดทนค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87882 โดย noiize_ska
ถ้าเรายังมีบัตร รูดได้ ควรรูดซื้อทองมาเก็บไว้ก่อนดีไหมค่ะ หรือไม่ควรทำแบบนี้ค่ะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87883 โดย yaipeemai

วินนี่ เขียน: ยินดีด้วยค่ะ เป็นไทแล้ว ส่วนเราอดทนต่อไปวันนึงต้องเป็นของเราอ่านแล้วได้กำลังใจมากค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ เป็นกำลังใจให้เช้่นกันนะคะ ขอให้ปลดหนี้ได้ไวๆค่า :love:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87884 โดย yaipeemai

Dadada21 เขียน: ขอติดตามเฟิสช้อยค่ะ ของเรากำลังเข้าเดือนที่ 9 เค้าบอกเดือนหน้าจะฟ้องศาลแล้ว เดือนนี้เค้าลดให้ 20% งะค่ะ คุณได้ไปศาลรึยังค่ะ

เฟิร์สช้อยของเราปิดไปนานแล้วค่ะ ตั้งแต่ย่างเข้าเดือนที่ 9 เช่นกัน

เฟิสช้อยส์ยอดหนี้ของเราอยู่ที่ 40,000 บาท

รวมยอดหนี้ที่หยุดจ่าย+ดอกเบี้ยอยู่ที่ 46,543.31 บาท

เสนอส่วนลดเหลือ 17,000 บาท ปิดจบเมื่อวันนี้ วันที่ 25 พ.ค. 59 ค่ะ

พยายามต่อรองกับ จนท. ดูนะคะ เป็นกำลังใจให่ค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87885 โดย noiize_ska

noiize_ska เขียน: ถ้าเรายังมีบัตร รูดได้ ควรรูดซื้อทองมาเก็บไว้ก่อนดีไหมค่ะ หรือไม่ควรทำแบบนี้ค่ะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87886 โดย yaipeemai

noiize_ska เขียน: ถ้าเรายังมีบัตร รูดได้ ควรรูดซื้อทองมาเก็บไว้ก่อนดีไหมค่ะ หรือไม่ควรทำแบบนี้ค่ะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ถ้าเกิดเป็นเรา เราทำค่ะ (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ )แต่ถ้าบัตรนี้เป็นหนี้ไม่มาก ปิดได้ควรปิดไปเลยค่ะ หนี้จะได้ไม่สะสม ถ้าคิดว่ารูดมาแล้วแปลงเป็นเงินมาจ่ายบัตรนี้ กดบัตรบัตรนี้ไปโปะบัตรโน้น (อันนี้ไม่แนะนำค่ะ )หนี้จะเพิ่มกว่าเดิม เพราะเราเคยเป็นมาแล้ว

ถ้าคิดจะหยุดควรหยุดเลยค่ะ แล้วเก็บเงินนับหนึ่งใหม่ รอส่วนลดงามๆ จะได้หมดหนี้

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้ไขไปค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87887 โดย noiize_ska

yaipeemai เขียน:

ถ้าเกิดเป็นเรา เราทำค่ะ (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ )แต่ถ้าบัตรนี้เป็นหนี้ไม่มาก ปิดได้ควรปิดไปเลยค่ะ หนี้จะได้ไม่สะสม ถ้าคิดว่ารูดมาแล้วแปลงเป็นเงินมาจ่ายบัตรนี้ กดบัตรบัตรนี้ไปโปะบัตรโน้น (อันนี้ไม่แนะนำค่ะ

ถ้าคิดจะหยุดควรหยุดเลยค่ะ แล้วเก็บเงินนับหนึ่งใหม่ รอส่วนลดงามๆ จะได้หมดหนี้

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้ไขไปค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

คิดว่าจะรูดแล้วไปขายแปลงเป็นเงิน แล้วนำเป็นเงินเก็บ ไว้ เพื่อรอการทำh/c เลยไม่รู้ว่าจะเป็นความคิดที่ดีไหมน่ะค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87909 โดย super3
ขอถามจขกท.ค่ะ

ที่บอกว่าจะเก็บเงินได้ประมาณเดือนละ 4,000 บาท นี่คือ เก็บได้เท่านี้เลย หรือ เก็บได้มากกว่านี้คะ เพราะเรากำลังคิดอยู่ว่าเราจะไปต่อหรือหยุดแล้วเก็บเงินแบบจขกท.ดี ตอนนี้ลังเลมาก

หนี้ที่เรามี
1. กสิกรไทย บัตรกดเงินสด จ่ายขั้นต่ำเดือนละ 1,000 บาท
2. กสิกรไทย บัตรเครดิต มีการชำระเรื่องขอแบ่งจ่ายอยู่ / 2 บัตรนี้คงไม่หยุดเพราะมีบัญชีเงินเดือน
3. อิออน สินเชื่อ เดือนละ 2,000 บาท เคยหยุดแล้วก็ไปชำระให้เป็นยอดปกติ เพราะทนไม่ไหวกับการทวงหนี้ ไม่รับโทรศัพท์ก็โทรเข้าออฟฟิส
4. ธนชาต สินเชื่อ เดือนละ 1,820 บาท อันนี้ก็เคยหยุดจ่ายแล้วไปชำระยอดให้เป็นปกติ
5. ไทยพาณิชย์ ยอดประมาณ 60,000 บาท ตัวนี้หยุดจ่ายมา 3-4 เดือน มีไปปรับโครงสร้างหนี้ แต่ยังไม่ได้เริ่มชำระงวดแรก
6. ทหารไทย บัตรเครดิต ยอด 60,000 บาท หยุดจ่ายมา 3-4 เดือน
7. ทหารไทย สินเชื่อ ยอดเหลือ 45,000 บาท หยุดจ่ายมา 3-4 เดือน

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้เริ่มลังเล

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87910 โดย yaipeemai

super3 เขียน: ขอถามจขกท.ค่ะ

ที่บอกว่าจะเก็บเงินได้ประมาณเดือนละ 4,000 บาท นี่คือ เก็บได้เท่านี้เลย หรือ เก็บได้มากกว่านี้คะ เพราะเรากำลังคิดอยู่ว่าเราจะไปต่อหรือหยุดแล้วเก็บเงินแบบจขกท.ดี ตอนนี้ลังเลมาก

หนี้ที่เรามี
1. กสิกรไทย บัตรกดเงินสด จ่ายขั้นต่ำเดือนละ 1,000 บาท
2. กสิกรไทย บัตรเครดิต มีการชำระเรื่องขอแบ่งจ่ายอยู่ / 2 บัตรนี้คงไม่หยุดเพราะมีบัญชีเงินเดือน
3. อิออน สินเชื่อ เดือนละ 2,000 บาท เคยหยุดแล้วก็ไปชำระให้เป็นยอดปกติ เพราะทนไม่ไหวกับการทวงหนี้ ไม่รับโทรศัพท์ก็โทรเข้าออฟฟิส
4. ธนชาต สินเชื่อ เดือนละ 1,820 บาท อันนี้ก็เคยหยุดจ่ายแล้วไปชำระยอดให้เป็นปกติ
5. ไทยพาณิชย์ ยอดประมาณ 60,000 บาท ตัวนี้หยุดจ่ายมา 3-4 เดือน มีไปปรับโครงสร้างหนี้ แต่ยังไม่ได้เริ่มชำระงวดแรก
6. ทหารไทย บัตรเครดิต ยอด 60,000 บาท หยุดจ่ายมา 3-4 เดือน
7. ทหารไทย สินเชื่อ ยอดเหลือ 45,000 บาท หยุดจ่ายมา 3-4 เดือน

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้เริ่มลังเล

เก็บได้มากกว่า 4,000/เดือน ค่ะ เราเลิกช็อปปิ้ง เลิกฟุ่มเฟือย กินข้าวไม่แพงมาก วันนึงใช้เงินไม่ถึง 100 บาทค่ะ แต่ถ้าถามว่าพอไม๊? ที่จะจ่ายเป็นก้อนกับการตามทวงหนี้ถี่ๆ ทุกวัน บอกเลยว่าไม่พอค่ะ

เราเก็บได้เท่าไหร่ก็ทยอยใช้หนี้บัตรที่ลดเยอะๆ ยอดงามๆก่อน ถ้าเดือนไหนมาติดๆกัน 2 บัตร แฟนเราก็ให้ยืมมาโปะก่อน โดยเราผ่อนคืนแฟนทีหลังโดยไม่คิดดอกเบี้ยค่ะ

เป็นอีกเสียงหนึ่งที่อยากให้หยุดจ่ายนะคะ ถึงแม้ช่วงแรกๆจะรำคาญ วิตกกังวลที่ต้องปฏิเสธหรือตอบคำถามของคนที่โทรมาทวงหนี้ ขอบอกว่าทนไปเถอะค่ะ ของเราก็โดนค่ะโทรมารับไม่ทันโทรเข้าที่ทำงานเลย ส่วนที่ทำงานเรานั้นไม่ต้องอายค่ะ ใครอยากพูดอะไรก็ขอให้เขาพูดไป ถ้าไม่อยากให้โทรเข้าที่ทำงาน ก็บอกไปค่ะ ว่าไม่ให้โทรเข้าที่ีำงาน ไม่สะดวกที่จะรับสาย

ถ้าคุณไม่รับสายเขาๆก็คิดว่าคุณกำลังหนีหนี้ เพราะฉะนั้นถ้าคิดที่จะหยุดจ่ายแล้ว อย่าหายค่ะ พยายามรับทุกสายให้เขาติดต่อเราได้ แสดงตัวว่าเราไม่มี ไม่หนี มี แต่ไม่จ่าย รอก่อน....ประมาณนี้ค่ะ สู้ๆนะคะ

**ไม่มีใครไม่เป็นหนี้ค่ะ

ป.ล.ของเราโชคดีที่มีแฟนดี พอเล่าเรื่องหนี้สินให้เค้าฟัง เค้าก็ยินดีช่วยเหลือเราค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87912 โดย super3
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ เห็นคุณ Yaipeemai ปิดได้หลายตัวเริ่มมีกำลังใจในการเดินตามแนวทาง จะลด ละ เลิก เพื่อทำให้สำเร็จค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87954 โดย supattra1129
สอบถามเจ้าของกระทู้ นิดนึงค่ะ .... หลังจากที่หยุดจ่ายแล้ว ทางเจ้าหนี้มีการส่งหนังสือทวงหนี้ไปที่ไหนบ้างคะ หรือ แค่โทรอย่างเดียวกับส่งตามที่อยู่ปัจจุบันของเราที่ส่งบิลเรียกเก็บอยู่ทุกเดือน

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87987 โดย yaipeemai

supattra1129 เขียน: สอบถามเจ้าของกระทู้ นิดนึงค่ะ .... หลังจากที่หยุดจ่ายแล้ว ทางเจ้าหนี้มีการส่งหนังสือทวงหนี้ไปที่ไหนบ้างคะ หรือ แค่โทรอย่างเดียวกับส่งตามที่อยู่ปัจจุบันของเราที่ส่งบิลเรียกเก็บอยู่ทุกเดือน

โทรกระหน่ำตามเบอร์ที่เราเขียนไว้ตอนสมัครเลยค่ะ มือถือไม่ติด ที่ทำงานคือที่ถัดมาที่เค้าจะโทรค่ะ ส่วนส่งหนังสือทวงหนี้ก็ตามที่อยู่ที่เราระบุไว้ตอนสมัครเลยค่ะ :)

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102968 โดย Gillaw
ของผม ยอดหยุด 250,000 เก็บเดือน 6,500 หวังไว้ว่าจะแฮร์คัท ขอส่วนลด และ คงปิดได้ภายใน 2 ปี

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.565 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena