ได้รับหมายศาล ของ ยูเมะพลัส

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76987 โดย fongfong
ขอเรียนสอบถามผู้ที่มีประสบการณ์ได้รับหมายศาลของยูเมะพลัสค่ะ
เนื่องจากเราหยุดจ่ายมาเกือบ 1ปี3เดือนค่ะยอดที่เรียกเก็บ ประมาณ 14++++ ค่ะ
ศาลนัดไกล่เกลี่ยน ประมาณกลางเดือน พย ค่ะ
มีแนวทางชี้แนะในการดำเนินการไหมค่ะ ควรจะไปศาลเพื่อไกล่เกลี่ยหรือ โทรไปขอชำระหนี้ จะมีส่วนลดไหมค่ะ
และถ้าเราตกลงชำระกับทางเจ้าหนี้แล้ว เรื่องศาลเราต้องไปไหมค่ะ :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77009 โดย fongfong
ช่วงบ่ายๆลองไปเจรจากับทาง ยูเมะมาค่ะ ไม่ได้รับการ H/C ใดๆทั้งสิ้น บอกแค่ว่าถ้าไม่พร้อมจ่ายก็ไปรอไกล่เกลี่ยตามวันนัดศาล แสบมากเลยเจ้าหน้าที่ ดิฉันเลยตัดสิิ้นใจไปไกล่เกลี่ยที่ศาลดีกว่าค่ะ ใครมีประสลการณ์ไกล่เกลี่ย ยูเมะที่ศาลขอคำแนะนำด้วยนะคะ ตื่นเต้นค่ะ :ไม่ยอม:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.297 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena