หยุดจ่ายดีไหมไม่ไหวแล้ว

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77660 โดย chanatip02
กสิกร60000
กรุงศรี56000
ไทยพาณิชย์89000
city bank 70000
อิออน80000

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77661 โดย chanatip02
ช่วยหาให้หน่อยครับเครียดมาก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77684 โดย chanatip02
หยุดจ่ายอิออนมา5เดือนยอด80000แล้วโทรมาทุกวันทำไงดี เขาเสนอให้ประนอมนี้แต่มียังไม่มีเงินทำไงดีใครรู้ช่สยตอบหน่อย

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77691 โดย chanatip02
จะหยุดจ่ายทุกบัตรกลัวเก็บเงินไม่ทันฟ้อง

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77722 โดย tomyumkung
เลิกเครียด ตั้งสติ อ่านและทำความเข้าใจ แล้ว ลงมือปฏิบัติตามครับผม

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77742 โดย jame
ไม่ทราบว่าท่านอยุ่ จังหวัดไหนครับ กทม ปะครับ ชองผม อยู่ อิสานหยุดจ่ายอิออน โทรมา 2 ครั้งเองเงียบมาก ไม่รู้มันซุ่มอะไรหรือเปล่า อย่างไงก้อสู้ๆๆเก็บเงินให้ได้ครึ่งหนึ่งขอส่วนลด

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78115 โดย chanatip02
ระยะเวลาการฟ้องนานไหมครับหยุดจ่าย5เดือนแล้ว อิออน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78287 โดย chanatip02
ไทยพานิชย์มีส่วนลดบ่างไหมครับผมหยุดจ่ายมาสองเดือนแล้วใครมีประสบการณ์บ้างครับช่วยบอกทีครับ
จะได้ตั้งรับถูก

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78389 โดย chanatip02
หยุดจ่ายห้าที่โทรมาจนต้องชาร์จแบตทุกวันเลย...เฮ้อ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78398 โดย Na99

chanatip02 เขียน: หยุดจ่ายห้าที่โทรมาจนต้องชาร์จแบตทุกวันเลย...เฮ้อ

3 เดือนแป๊บๆ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78415 โดย chanisorn
ใจเย็น ๆ ตั้งสติ โทรมาก็บอกยังไม่มี ไม่พร้อม เป็นปีค่ะ กว่าจะฟ้อง
ของพี่ 11 เดือนแล้ว ยังไม่ฟ้อง จาก 8 ปิดได้ 3 กำลังจะรายที่ 4 ศุกร์นี้ ของธนชาติ
ยอดหนี้ 110000 ปิด ที่ 43000 อดทนรอคอยค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78420 โดย chanatip02
รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาทันทีขอบคุณครับทุกคน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78421 โดย EQ0313

chanatip02 เขียน: รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาทันทีขอบคุณครับทุกคน

ใจเย็นๆค่ะChantip02 ของคุณหยุดจ่าย 5เดือนแล้วเดี๋ยวก็เสนอมาเองแหละใจเย็นๆต้องอดทนของเราเอง
เพิ่งเดือนแรกยังอดทนเลยแม่งโทรมาทุกวันพูดจนประสาทจะกิน ของคุณเป็นยังไงบางค่ะ สำหรับอิออน
ช่วยแชร์ประสบการณ์บางค่ะ อยากรู้ว่าหนักเหมือนเราหรือป่าวเป็นเจ้าเดี่ยวที่พูดมากที่สุดพูดนานที่สุด :No: :No: :No: คงต้องทนอีกนานเลย ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ o_) o_) o_)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78482 โดย OillylovE
อิออนของเราหยุดจ่ายรอบบิลแรกยังไม่เจออะไรเท่าไหร่นะคะ ยังพูดดีอยู่
แต่หลังจากนี้ไปไม่รู้จะเจออะไรบ้าง สู้กันต่อไปคะ

EQ0313 เขียน: [quote="chanatip02"
post=78420]รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาทันทีขอบคุณครับทุกคน

ใจเย็นๆค่ะChantip02 ของคุณหยุดจ่าย 5เดือนแล้วเดี๋ยวก็เสนอมาเองแหละใจเย็นๆต้องอดทนของเราเอง
เพิ่งเดือนแรกยังอดทนเลยแม่งโทรมาทุกวันพูดจนประสาทจะกิน ของคุณเป็นยังไงบางค่ะ สำหรับอิออน
ช่วยแชร์ประสบการณ์บางค่ะ อยากรู้ว่าหนักเหมือนเราหรือป่าวเป็นเจ้าเดี่ยวที่พูดมากที่สุดพูดนานที่สุด :No: :No: :No: คงต้องทนอีกนานเลย ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ o_) o_) o_)[/quote]

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79921 โดย chanatip02
ถ้าhair cut ยังไม่ทันหมดแต่โดนอาญัติเงินเดือนก่อนทำไงดีครับ ท่านใดรู้ตอบผมที

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81917 โดย chanatip02
รถยังผ่อนไม่หมดอาญัติได้ไหมครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81919 โดย jackTs

chanatip02 เขียน: รถยังผ่อนไม่หมดอาญัติได้ไหมครับ

ไปอ่านสิครับ เขียนอธิบายเอาไว้หมดแล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#55599

เป็นหนี้แล้วไม่ยอมอ่านอะไรเลย เอาแต่ถามอย่างเดียว แล้วเมื่อไหร่จะหมดหนี้ล่ะครับ?

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83303 โดย chanatip02
สำนักงานกฏหมายกรุงศรี บอกพรุ่งนี้ให้ไปหาเงินมาเดินบัญชีให้ได้ เขาบังคับกันได้ด้วยเหรอ แต่ผมก็บอกเขาไปว่าผมไม่มี ถ้ามีคงไม่เป็นเเบบนี้หรอก ถ้าหาเงินได้วันเดียวหมื่นหนึ่งผมไม่มาทำงานแล้ว5555(สู้สู้...บอกตัวเอง)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83305 โดย Conan58
สู้ๆนะคะ เราก็บอกไปเหมือนกันว่าไม่มีคะ ถ้าหาง่ายอย่างที่บอกก้อคลไม่เป็นหนี้แร้วคะ ของเราเจอบอกว่าทางธนาคารจะลดให้กับผู้ที่ทุพพลภาพเท่านั้น นี่ก้อถามเค้าอยู่ว่าถ้าต้องไม่มีนิ้วหรือไม่มีแขนใช่ไหมธนาคารถึงจะอนุมัติลดสามหมื่นเนี่ยะ จะเอาแสนห้าให้ได้ หาได้ตั้งแสนสองแล้วน่าจะยอมกันหน่อย เนียะรอลุ้นอยู่เลยคะ ว่าจะลงเอยอย่างไร

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91237 โดย chanatip02
เรื่องถึงสำนักงานกฏหมายแล้วไม่ทราบว่า มีส่วนลดหรือเปล่าครับผมเป็นหนี้กรุงศรี 54000 จะHAIR CUT
ได้ไหม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.658 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena