มือใหม่เริ่มปลดหนี้ เพื่อสู่ความเป็นอิสรภาพ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #77813 โดย mommone
(o_O) สวัสดีค่ะหนูเป็นสมาชิกของชมรมนี้มาได้สักพักแล้วค่ะ เข้ามาศึกษาหาความรู้ในกระทู้ได้สักพักนึงแล้วตอนแรกรู้สึกกลัวเหมือนกันค่ะเครียดมาก
ตอนนี้เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 2
มีเจ้าหนี้โทรมาหลายรายค่ะ
หนูได้เข้ามาในชมรมนี้ถึงได้ลุกขึ้นสู้และมีกำลังใจอีกครั้งค่ะ :) :) :)
หนูมีหนี้สินดังต่อไปนี้ค่ะ :sweat:
1.บัตรเครดิตกสิกรไทย 38,690.81 บาท
2.บัตรกดเงินกดกสิกรไทย 24,836.56 บาท
3.บัตรกดเงินสดไทยพาณิชย์ 33,646.76 บาท
4.บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส 40,259.52 บาทเคลียจบที่ 20,000 ผ่อน 4 งวดแล้ว
5.บัตรกดเงินสดโลตัส 25,442.44 บาทคลียจบที่ 15,000 งวดเดียวจบ

o_) ** ้เหลืออีก 3 ตัว สู้ๆ** o_)
รวมหนี้สินทั้งหมดประมาณ 162,876.09 บาท

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ แนะนำด้วยค่ะ
ขอบพระคุณมากค่ะ (o_O) (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77815 โดย MTO
คุณมาถูกทางแล้วครับ อ่านมากๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77816 โดย mommone
ขอบคุณมากเรยค่ะพี่ บางทีหนูก้อมีหวั่นๆบ้างเวลาเจ้าหนี้โทรมา ให้จ่ายตังก่อน สักหน่อย หนูก้อทำใจแข็งไม่จ่าย 555 หนู จะสู้ๆค้าาา :เฮ้อ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77819 โดย OillylovE
หวั่นๆ เหมือนกันคะ ว่าจะหยุดจ่ายเดือนแรกอยู่เหมือนกัน เนื่องจากเงินไม่พอใช่แล้ว

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77820 โดย mommone

OillylovE เขียน: หวั่นๆ เหมือนกันคะ ว่าจะหยุดจ่ายเดือนแรกอยู่เหมือนกัน เนื่องจากเงินไม่พอใช่แล้ว

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

สู้ สู้ค่ะ สู้ไปด้วยกัน เพื่ออิสรภาพของเรา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77824 โดย OillylovE
เดือนนี้ว่าจะหยุดจ่ายทุกบัตรคะ แต่ก็หวั่นๆเพราะเงินเดือนแต่ละเดือนไม่มีเหลือเลย เป็นหนี้
อิออน 50,000
Fc 50,000
Ume 50,000
Power Buy 38,000
scb Speed cash 38,000
ต้องผ่อนรถเดือนละ 10,000
ค่าห้องอีก 3,000
รายได้ต่อเดือนรับ 16,500 บาท
** หนทางมืดหม่นจริงๆ ** :cry2:
อยากสู้เหมือนกันคะ แต่ไม่รู้จะไหวหรือเปล่า แอบเครียดคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77831 โดย mommone

OillylovE เขียน: เดือนนี้ว่าจะหยุดจ่ายทุกบัตรคะ แต่ก็หวั่นๆเพราะเงินเดือนแต่ละเดือนไม่มีเหลือเลย เป็นหนี้
อิออน 50,000
Fc 50,000
Ume 50,000
Power Buy 38,000
scb Speed cash 38,000
ต้องผ่อนรถเดือนละ 10,000
ค่าห้องอีก 3,000
รายได้ต่อเดือนรับ 16,500 บาท
** หนทางมืดหม่นจริงๆ ** :cry2:
อยากสู้เหมือนกันคะ แต่ไม่รู้จะไหวหรือเปล่า แอบเครียดคะ

:love: ตอนแรกก้อเครียดเหมือนกันค่ะ ลองเข้าศึกษาดูตามกระทู้เยอะๆค่ะ กระทู้ของพวกพี่เค้าที่สร้างไว้เป็นกำลังใจที่ดีเรย เค้าก้อหายเครียดแล้วมาหาวิธีรับมือแทน สู้ สู้ ค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77855 โดย mommone
:cry2: :cry2:
มาเล่าต่อนะค่ะ เมื่อวานมีเจ้าหน้าที่โทรจากบัตรกดเงินสดโลตัส
มาให้ทำปรับโครงสร้างหนี้ ผ่อนจ่าย
งวดละ 600*60 งวด เพื่อลดค่าใช้จ่าย โอ้วววว

แพงมากก :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

เรยปฏิเสธไปค้าาาา

สู้ต่อไปจะเจออะไรอีกนะเด๋วมาเล่าให้ฟังนะค่ะ ถ้ามีอะไรคืบหน้าอีก

ขอบคุณค้าา :ลั่ลล้า:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77858 โดย news19877
เพิ่งหยุดจ่ายมารอบบิลเดียว ก็ตามจนหาคำโกหกไม่ทัน 555
แต่หนี้ ของเราเยอะอ่ะ 3 แสนกว่า ตอนนี้เดือนแรก ยังเก็บไม่ได้เลย ก็คงต้องรอๆๆๆๆ ต่อไป สู้ๆนะคะ :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77881 โดย mommone

news19877 เขียน: เพิ่งหยุดจ่ายมารอบบิลเดียว ก็ตามจนหาคำโกหกไม่ทัน 555
แต่หนี้ ของเราเยอะอ่ะ 3 แสนกว่า ตอนนี้เดือนแรก ยังเก็บไม่ได้เลย ก็คงต้องรอๆๆๆๆ ต่อไป สู้ๆนะคะ :สู้ๆ:

:สู้ๆ: :สู้ๆ:
สู้ สู้ เหมือนกัน นะค้าาเพื่ออิสรภาพของเรา

ตอนนี้ก้อต้องทำใจแข็ง ไม่เอาการปรับโครงสร้างหนี้ 555+

ผ่านมา 2 เดือนเพิ่งเก็บได้ 3,000 เองค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77882 โดย news19877
แหะๆ พรุ่งนี้เงินออกคงกระหน่ำโทรมาแน่นอน แต่บอกพี่ที่ออฟฟิตแล้วว่า ถ้าใครโทรเข้าออฟฟิตบอกเราไม่อยู่ 555 พรุ่งนี้จะปิดเครื่อง

เท่าที่แย่ๆ สุดมีอิออน เจ้าหน้าที่ผช ขู่ประมาณจะให้คนมาตามที่ออฟฟิต แหมะเดือนเดียว เอง โหดซะงั้น แต่ส่วนใหญ่ ก็คุยดีเกือบทุกเจ้า สงสัยเดือนแรกๆ ไง

:No: :No:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77884 โดย mommone

news19877 เขียน: แหะๆ พรุ่งนี้เงินออกคงกระหน่ำโทรมาแน่นอน แต่บอกพี่ที่ออฟฟิตแล้วว่า ถ้าใครโทรเข้าออฟฟิตบอกเราไม่อยู่ 555 พรุ่งนี้จะปิดเครื่อง

เท่าที่แย่ๆ สุดมีอิออน เจ้าหน้าที่ผช ขู่ประมาณจะให้คนมาตามที่ออฟฟิต แหมะเดือนเดียว เอง โหดซะงั้น แต่ส่วนใหญ่ ก็คุยดีเกือบทุกเจ้า สงสัยเดือนแรกๆ ไง

:No: :No:

:cry2: :cry2:

ใช่ๆ พรุ่งนี้สิ้นเดือนต้องกระหน่ำโทรมาแน่ รับเรย สู้ สู้ เค้าก้อเตรียมตัวรับโทรศัพท์แล้วพรุ่งนี้ 555

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77889 โดย chanisorn
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ ๆ ใจแข็งไว้อย่าจ่ายหยอดนะ ของพี่ โดนมาหาที่บ้านเหมือนกัน แต่แฟนไปคุยแทน
ว่าไม่ต้องมาทวง ไปคุยที่ศาล ฟ้องไปเลย เค้าก็กลับไปนะ นี่เดือนที่ 10 แล้ว หวั่น ๆ จะขึ้นศาลเจ้าไหนก่อน
ของพี่หนี้ 10 บัตร เก็บไว้ใช้จ่ายเหมือนเดิม 2 บัตร ปิดได้แล้ว 3 บัตร
ตอนนี้เหลืออีก 5 หนี้ก้อนใหญ่ ๆ ทั้งนั้น ค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77892 โดย mommone

chanisorn เขียน: เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ ๆ ใจแข็งไว้อย่าจ่ายหยอดนะ ของพี่ โดนมาหาที่บ้านเหมือนกัน แต่แฟนไปคุยแทน
ว่าไม่ต้องมาทวง ไปคุยที่ศาล ฟ้องไปเลย เค้าก็กลับไปนะ นี่เดือนที่ 10 แล้ว หวั่น ๆ จะขึ้นศาลเจ้าไหนก่อน
ของพี่หนี้ 10 บัตร เก็บไว้ใช้จ่ายเหมือนเดิม 2 บัตร ปิดได้แล้ว 3 บัตร
ตอนนี้เหลืออีก 5 หนี้ก้อนใหญ่ ๆ ทั้งนั้น ค่ะ

:pray: :pray:

ขอบคุณค้า พี่ หนูจะสู้ๆ ค่ะ ของหนูเดือนนี้เข้าเดือนที่ 2 แล้ว สู้โว้ยยยย จะพยายามศึกษาตามกระทู้เยอะๆค่ะ
:love: :love:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77896 โดย news19877

chanisorn เขียน: เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ ๆ ใจแข็งไว้อย่าจ่ายหยอดนะ ของพี่ โดนมาหาที่บ้านเหมือนกัน แต่แฟนไปคุยแทน

ของนู๋หนี้บัญชีเงินเดือนสิ 4 รายการ อาศัยต้องรีบโอนออกตอนเงินเข้าบัญชี
แอบกังวล แต่ก็นะ ไม่มีทางเลือกแล้ว หยุดจ่ายก็ต้องหยุดหมด กลัวฟ้องของสินเชื่อเหมือนกันค่ะ เพราะยอดหนี้ ประมาณ 1 แสน มี 2 รายการ CIMB กับ กรุงศรี นอกนั้นก็บัตรประมาณ 6 รายการ ก็แอบท้อ แต่ก็เข้ามาอ่านหาข้อมูล ในชมรมทุกวัน เพราะทุกคน จะเข้าใจเรามากกว่าใคร ยังไง ก็สู้ๆ กันนะคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77908 โดย mommone
(o_O) (o_O)

สู้ค่ะ วันนี้เจ้าหนี้โทรมาแต่เช้าเรย 55+

แต่ยังไหวสู้ๆไปด้วยกันค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77923 โดย bever
สอบถามคุณ MOMONE ค่ะ ผ่อนยูเมะมากี่ปีแล้วคะ ดิชั้นยอด 40000 กว่าๆ หยุดมา 2 รอบบิล แล้วค่ะ แต่อ่านบางกระทู้เห็บบอกว่า คนที่ผ่อนไม่ถึง 2 ปี ไม่มีโครงการทำ Hair cut ไม่รุจริงป่าวอะค่ะ
ปล. ตอนนี้โดนทางหนักมาก :wake:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77931 โดย mommone

bever เขียน: สอบถามคุณ MOMONE ค่ะ ผ่อนยูเมะมากี่ปีแล้วคะ ดิชั้นยอด 40000 กว่าๆ หยุดมา 2 รอบบิล แล้วค่ะ แต่อ่านบางกระทู้เห็บบอกว่า คนที่ผ่อนไม่ถึง 2 ปี ไม่มีโครงการทำ Hair cut ไม่รุจริงป่าวอะค่ะ
ปล. ตอนนี้โดนทางหนักมาก :wake:

:sweat: :sweat:

อืม ผ่อนมา หรือค่ะ จำไม่ได้แล้วค่ะ น่าจะ 3-4 ปีแล้วนะค่ะ ปิดๆผ่อนๆ เห้อออ

แต่ไม่น่าจะจริงมั้งค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกันไม่ค่ะ ไม่เคยเห็นนะค่ะว่าผ่อนไม่เกิน 2 ปี ไม่ให้ทำการ H/C อะค่ะ

ยังไงต้องลองศึกษา ดูนร้า เตง

:No: :No: :No:

มาเล่าต่อนะค่ะ

วันนี้วันสิ้นเดือนเจ้าหนี้ก็โทรมาตามปกติ
เจ้าหนี้ : สวัสดีค่ะดิฉัน........ โทรมาจากอีซี่.....นะค่ะ ยอดนะค่ะ ยอดที่ต้องชำระวันนี้นะค่ะ
รบกวนชำระเข้ามาภายในวันนี้นะค่ะ
เรา : ค่ะ ถ้ามีแล้วจะชำระเข้าไปนะค่ะ แต่ไม่รับปากนะค่ะว่าจะฃำระเข้าไปได้ไหม
เจ้าหนี้ : แต่ความจริงแล้วตามที่คุนทำสัญญากับทางเราคือจะนำเงินเดือนมาจ่ายนะค่ะ
เรา : ใช่ค่ะ แต่ว่าพอดีช่วงนี้ยังไม่สะดวกจิงๆนะค่ะ เด่วมีแล้วจะชำระเข้าไปนะค่ะ
เจ้าหนี้ : ดูจากเงินเดือนคุนแล้วน่าจะชำระเข้ามาได้นะค่ะ คุฯไม่มีวิธีแก้ไขกับเรื่องนี้เรยหรือค่ะ
เรา : ก้อยังไม่สะดวกจิงๆค่ะ
เจ้าหนี้ : ทางเราก้อรับฟังคุรมาตลอดนะค่ะ คุรก้อต้องรับฟังทางเราบ้าง
เรา : ค่ะ ไม่ได้บอกนะค่ะว่าจะไม่ชำระ เพียงแต่ช่วงนี้ยังไม่สะดวกจริงๆ
เจ้าหนี้ : ยังไงก้อชำระเข้ามาหน่อยนะค่ะ
เรา : ยังไม่รับปากนะค่ะ แต่ถ้ามีจะชำระเข้าไปค่ะ (ยืนยันคำเดิม)
เจ้าหนี้ : ถ้าชำระเข้ามาทางเราจะได้ไม่ต้องโทรตามบ่อยๆ ไม่งั้นก้อต้องดำเนินเรื่องไปตามขั้นตอนนะค่ะ
เรา : ค่ะ งั้นก้อดำเนินเรื่องไปตามปกติได้เรยค่ะ
เจ้าหนี้ : แต่ยังไงก้อรบกวนชำระเข้ามาก่อนนะค่ะ เพราะทางเราก้อไม่ได้เรียกเก็บ 2 งวด เพียงแต่เรียกเก็บแค่ 1000 กว่าบาท เท่านั้นค่ะ ไม่งั้นก้อคงดำเนินเรื่องไปตามที่คุณบอกละค่ะ มีไรจะสอบถามเพิ่มเติมไหมค่ะ
เรา :ค่ะ ไม่มีแล้วค่ะ สวัสดีค่ะ

:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

เฮ้อออออออออออ รอดไปได้ 1 เจ้า เจ้าอื่นไม่ขนาดนี้เรย (นึกว่าจะไม่รอดซะแล้ว)

:say: :say:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77974 โดย ching100
Easy Buy ทนๆรับสายไปเถือะครับ เชื่อผม ช่วงนี้ถี่หน่อย บอกไปเลยว่า ยังไม่มีจ่าย ถ้ามีจะดำเนินการให้ ติดต่อเข้ามาใหม่ละกัน อะไหรประมาณนี้

เจ้านี้ให้ส่วนลดดีและเร็ว ของผม ยอดเต็ม 4หมื่นกว่า หยุดได้ 2 เดือนก็เสนอมาแล้ว เหลือ 25000 บาทถ้วน เพิ่งปิดไปเหมือน 30 กันยาที่ผ่านมานี่แหละครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77980 โดย mommone

ching100 เขียน: Easy Buy ทนๆรับสายไปเถือะครับ เชื่อผม ช่วงนี้ถี่หน่อย บอกไปเลยว่า ยังไม่มีจ่าย ถ้ามีจะดำเนินการให้ ติดต่อเข้ามาใหม่ละกัน อะไหรประมาณนี้

เจ้านี้ให้ส่วนลดดีและเร็ว ของผม ยอดเต็ม 4หมื่นกว่า หยุดได้ 2 เดือนก็เสนอมาแล้ว เหลือ 25000 บาทถ้วน เพิ่งปิดไปเหมือน 30 กันยาที่ผ่านมานี่แหละครับ

(o_O) (o_O)

ขอบคุณมากเรยค่ะพี่ ช่าย ช่วงนี้โทรมาถี่มากจิงๆ

เพราะว่าวันนี้เห็นบอกจะโทรมาอีก พร้อมรับ สู้ สู้ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.741 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena