มือใหม่เริ่มปลดหนี้ เพื่อสู่ความเป็นอิสรภาพ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77981 โดย OillylovE
ยอดเต็มนี้คือ ยอดหยุด+ดอกเบี้ย ใช่ไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77986 โดย mommone

OillylovE เขียน: ยอดเต็มนี้คือ ยอดหยุด+ดอกเบี้ย ใช่ไหมคะ

:shy:
ยอดเค้าใช่ปะ เป็นยอดที่เค้าเริ่มหยุดจ้า :) :)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78045 โดย mommone
(o_O) (o_O)

วันนี้มาเล่าต่อนะค่ะ วันนี้อีซี่ โทรมา แจ้งว่า ยอดได้ชำระเข้ามาอีกหรอยังค่ะ เราให้เป็นยอด พิเศษ เรย ที่ 1,100 บาท ได้ปรึกษากับทางหัวหน้าแล้วนะค่ะ จะได้รักษาสถานะบัตรให้ใช้งานได้อยู่

แต่ก้อยังปฏิเสธไปว่าถ้ามีเมื่อไหร่เด๋วชำระเข้าไป :No: :No:

เห้ออ สู้โว้ยยยยย

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78047 โดย news19877

mommone เขียน:

ching100 เขียน: Easy Buy ทนๆรับสายไปเถือะครับ เชื่อผม ช่วงนี้ถี่หน่อย บอกไปเลยว่า ยังไม่มีจ่าย ถ้ามีจะดำเนินการให้ ติดต่อเข้ามาใหม่ละกัน อะไหรประมาณนี้

เจ้านี้ให้ส่วนลดดีและเร็ว ของผม ยอดเต็ม 4หมื่นกว่า หยุดได้ 2 เดือนก็เสนอมาแล้ว เหลือ 25000 บาทถ้วน เพิ่งปิดไปเหมือน 30 กันยาที่ผ่านมานี่แหละครับ

(o_O) (o_O)

ขอบคุณมากเรยค่ะพี่ ช่าย ช่วงนี้โทรมาถี่มากจิงๆ

เพราะว่าวันนี้เห็นบอกจะโทรมาอีก พร้อมรับ สู้ สู้ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

เหมือนกันเลยคะ รอบบิลที่ 2 แล้ว แต่จะหยุดจ่ายรอบแรก อีก4 รายการ แค่นี้โทรเข้าออฟฟิตมากกว่ามือถือ มีวิธีตอบยังไงดี นี่ก็ หาคำโกหกจนหมดมุก 555

สู้ๆ นะคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78057 โดย mommone

news19877 เขียน:

mommone เขียน:

ching100 เขียน: Easy Buy ทนๆรับสายไปเถือะครับ เชื่อผม ช่วงนี้ถี่หน่อย บอกไปเลยว่า ยังไม่มีจ่าย ถ้ามีจะดำเนินการให้ ติดต่อเข้ามาใหม่ละกัน อะไหรประมาณนี้

เจ้านี้ให้ส่วนลดดีและเร็ว ของผม ยอดเต็ม 4หมื่นกว่า หยุดได้ 2 เดือนก็เสนอมาแล้ว เหลือ 25000 บาทถ้วน เพิ่งปิดไปเหมือน 30 กันยาที่ผ่านมานี่แหละครับ

(o_O) (o_O)

ขอบคุณมากเรยค่ะพี่ ช่าย ช่วงนี้โทรมาถี่มากจิงๆ

เพราะว่าวันนี้เห็นบอกจะโทรมาอีก พร้อมรับ สู้ สู้ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

เหมือนกันเลยคะ รอบบิลที่ 2 แล้ว แต่จะหยุดจ่ายรอบแรก อีก4 รายการ แค่นี้โทรเข้าออฟฟิตมากกว่ามือถือ มีวิธีตอบยังไงดี นี่ก็ หาคำโกหกจนหมดมุก 555

สู้ๆ นะคะ

:No: :No:

ถ้าอย่างของเค้า เค้าก้อบอกไปแต่ว่า ช่วงนี้ยังไม่สะดวกนะค่ะ ไม่สะดวกจิงๆถ้าสะดวกจะชำระเข้าไปนะค่ะ 555

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78059 โดย news19877
คือตืั้อมาก จะให้ระบุวัน เวลา บังคับเวลาตลอด พอบอกเดี๋ยวจะไปจ่ายให้ ก็ย้ำเลยว่า เดี๋ยวโทรมาสอบถามนะคะ กรุณารับโทรสับ จี้สุดๆ :sweat:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78067 โดย mommone

news19877 เขียน: คือตืั้อมาก จะให้ระบุวัน เวลา บังคับเวลาตลอด พอบอกเดี๋ยวจะไปจ่ายให้ ก็ย้ำเลยว่า เดี๋ยวโทรมาสอบถามนะคะ กรุณารับโทรสับ จี้สุดๆ :sweat:

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

จี้มากจิงๆค่ะ แต่เราก็ต้องไม่ยอมใจอ่อนเด็ดขาด สู้ สู้ สู้ไปด้วยกัน ^_^ :ลั่ลล้า:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78440 โดย mommone
:No: :No:

เห้อ วันนี้เจ้าหน้าที่ก็โทรมาตามอีก เครียดจังเรย หาคำตอบตอบไม่ถูกเรย ได้แต่บอกว่ายังไม่สะดวกเรยนะค่ะ

:wo: :wo:

ต้องใจแข็งไว้ใช่ไหมค่ะ ห้ามใจอ่อน ถ้ายอมทยอยจ่ายไปตามที่พนักงานแจ้งก็จะไม่มีวันหมดสักทีใช่ไหมค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78441 โดย jackTs
อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: mommone

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78442 โดย mommone

นกกระจอกเทศ เขียน: อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณค่ะ คุณนกกระจอกเทศ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78800 โดย mommone
:love: :love:
วันนี้ฝันก้อเป็นจิงค่ะ ของอีซี่บาย โทรมาเสนอให้ปิดบัญชี ยอดตอนนี้ทะยานขึ้นไปอยู่ที่ 42,000 บาท ทางอีซี่ลดให้เหลือ 20,000 บาท ผ่อนจ่าย 4 งวด

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78811 โดย toon1988

mommone เขียน: :love: :love:
วันนี้ฝันก้อเป็นจิงค่ะ ของอีซี่บาย โทรมาเสนอให้ปิดบัญชี ยอดตอนนี้ทะยานขึ้นไปอยู่ที่ 42,000 บาท ทางอีซี่ลดให้เหลือ 20,000 บาท ผ่อนจ่าย 4 งวด

ไม่ทราบหยุดประมาณกี่งวดคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78814 โดย mommone

toon1988 เขียน:

mommone เขียน: :love: :love:

ไม่ทราบหยุดประมาณกี่งวดคะ

(o_O) (o_O)
ประมาณ 4 เดือนค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78833 โดย linzy
ไม่ทราบว่า คุณ mommone ผ่อน umay มาแล้วกี่งวดค่ะ ของเรา ยอดตอนนี้ 35,000 เค้าลดให้ได้แค่ 27,000 1 งวดค่ะ ถ้าผ่อน 6 งวด จะได้ที่ยอด 30,000 เพราะเค้า บอกเราจ่ายให้เค้าแค่ 7 งวดแล้วหยุดมา 9 งวด ยอด 27,000 ที่เค้าลดให้ เค้าบอกว่าขอเงินต้นคืน แล้วบอกลดให้ได้แค่เดือนนี้ด้วยค่ะ เพราะธันวาเค้าจะไม่ลดให้เนื่องจาก สิ้นปีจะได้โบนัสกัน :sweat:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78905 โดย mommone

linzy เขียน: ไม่ทราบว่า คุณ mommone ผ่อน umay มาแล้วกี่งวดค่ะ ของเรา ยอดตอนนี้ 35,000 เค้าลดให้ได้แค่ 27,000 1 งวดค่ะ ถ้าผ่อน 6 งวด จะได้ที่ยอด 30,000 เพราะเค้า บอกเราจ่ายให้เค้าแค่ 7 งวดแล้วหยุดมา 9 งวด ยอด 27,000 ที่เค้าลดให้ เค้าบอกว่าขอเงินต้นคืน แล้วบอกลดให้ได้แค่เดือนนี้ด้วยค่ะ เพราะธันวาเค้าจะไม่ลดให้เนื่องจาก สิ้นปีจะได้โบนัสกัน :sweat:

:เฮ้อ:
เค้าผ่อนมาหลายปีแล้วค่า ^_^

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78911 โดย mommone
:เฮ้อ: :เฮ้อ:
วันนี้จะมาเล่าต่อความคืบหน้านะค่ะ พี่ๆ
1.บัตรเครดิตกสิกรไทย 38,690.81 บาท (ยังไม่มีข้อเสนอใดๆมา)
2.บัตรกดเงินกดกสิกรไทย 24,836.56 บาท (ยังไม่มีข้อเสนอใดๆมา
3.บัตรกดเงินสดไทยพาณิชย์ 33,646.76 บาท (ยังไม่มีข้อเสนอใดๆมา) พูดจาไม่ค่อยดี
4.บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส 40,259.52 บาท (พูดจาไม่ค่อยดีแต่ส่วนลดน่ารัก) สู้ไหว
หยุดจ่าย ประมาณ3เดือน จะ4เดือน มีส่วนลดมาให้ ลดเหลือ 20,000 บาท ให้ผ่อนจ่าย 4 งวด อยู่ระหว่างทำเรื่อง
งวดแรก 3,000
งวดที่ 2 3,000
งวดที่ 3 3,000
งวดที่ 4 11,000
หมด 4 งวดเป้นอันหมดหนี้กับยูเมะ (เอกสารหนังสือยังไมาไม่ถึง ถ้ามาถึงแล้วจะถ่ายให้ดูนะค่ะ)
5.บัตรกดเงินสดโลตัส 25,442.44 บาท (ยังไม่มีข้อเสนอใดๆมา)

:wo: :wo: แล้วจะมาเล่าต่อให้ฟังเรื่อยๆนะค่ะ คอยเป็นกำลังใจให้หนูด้วยนะค่ะ :wo: :wo:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79014 โดย mommone

mommone เขียน: ^^ ^^

ความคืบหน้าวันนี้นะค่ะ ได้รับหนังสือการทำ H/C กับทางอีซี่บายแล้วค่าาา ดีใจมากกก

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #79019 โดย tomyumkung

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79025 โดย mommone

tomyumkung เขียน: เยียมมาก :psy: :psy: :psy:

(o_O) (o_O)

ขอบคุณคร้าาา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79288 โดย nootookata
สุดยอดเลยค่ะ เราก็ยูเมะกลัวมันเหมือนกัน5555

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.662 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena