หยุดจ่ายหนี้และเมื่อเจอขู่ว่าจะส่งฟ้อง ทำยังไงดีคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19858 โดย but1009905
วันนี้เข้ามาเตรียมพร้อมก่อนไปศาลในวันจันทร์ที่ 27 ส.ค.55 ของธนชาติคะ ศึกษาข้อมูลอีกครั้ง แต่การไปครั้งนี้กะจะไปเลื่อนนัดค่ะ เพราะว่า ยังไม่มีความพร้อมในด้านการเงินเลยค่ะ เพราะเพิ่งเรื่มเก็บเงิน เลยยังไม่มีอะไรจะไปต่อสู้กะเค้ามากค่ะ ไปเลื่อนนัดก่อน และกลับมาตั้งหลักค่ะ

และเมื่อวาน อิออน โทรมาหา เสนอแบบครั้งเดียวเลย 70% หาได้ที่ไหน หยุดจ่ายมา 6 เดือน เสนอลดให้ 70% จ่ายมาครั้งเดียว 28,800 บาท แต่ขอบอก เงินยังเก็บได้ไม่ถึงไหนเลย โอกาสเข้ามาตอนไม่พร้อมแย่จริง ๆ เลย เสียดายมากเลย หลุดไปนึงรายเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19869 โดย Ploylyly
สำหรับการไปศาลไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ไปแล้วก็มีผลดีนะจะได้ไม่ตอแยมาก และมีเวลาเก็บเงินอีกเยอะ

ทำไมตอนนี้นางแม่มดอีอ้อนส่วนลดดีมากเลยนะ เห็นเพื่อนสมาชิกได้หลายท่านแล้ว
ผมเพิ่งปิดไปเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเอง ลดแค่ 20% เอง
เสียดาย รู้งี้ จะกดให้มิดด้ามเลย แหะ แหะ :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

เป็นกำลังใจให้นะครับ
ศิษย์ร่วมสำนัก

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19874 โดย but1009905
ขอบคุณคะคุณGOKU สำหรับของอิออน ดิฉันก็งงเหมือนกัน ยอด 60,000 กว่า ๆ ลด 70% ทางอิออนเองก็บอกว่าหายากมาก แต่ดันมาดิฉันช่วงเพิ่งเริ่มเก็บ อดไปเลย

และเมื่อกี้สด ๆ ร้อน FC โทรมา หลังจากต่อว่าด้วยวาจาไม่สุภาพ ไม่ให้เกียรติกัน ห่างหายมา2-3 สัปดาห์ วันนี้โทรมาหา ว่าจะจ่ายได้มั้ย จ่ายเข้ามาก่อน 1,800 บาท ถ้าไม่ได้วันนี้ บัญชีก็หลุดไปแล้วนะครับ
ดิฉัน ตอบไปว่า วันนี้ก็ไม่มีค่ะ ทาง FC เลยบอกว่า ถ้าหลุดจากนี้ไป คุณคงรู้นะครับว่า คุณจะต้องเดือน ถูกอายัติเงินเดือน คุณจะเดือนร้อน ซึ่งคุณได้ทำประนอมหนี้ไว้แล้ว คุณไม่มีทางหลีกเลี่ยงได้เลย คุณต้องถูกอายัติเงินเดือน เป็นแน่แท้ ดิฉันก็ไม่ตอบโต้อะไร ให้เค้าพล่าม ไปให้สุด ๆ และ สุดท้ายถามมาว่า แล้วตกลงคุณจะหาจ่ายได้มั้ยวันนี้ เราให้โอกาสคุณมา 6 เดือน แล้ว และเดือนนี้จะไม่มีโอกาสให้แล้ว ดิฉันตอบไปว่า หาไม่ได้ค่ะ เราก็ต่างสวัสดีกันไป

สำหรับวันที่ 27 นี้ เตรียมตัวไปศาลค่ะ ไปคราวนี้ได้ครบเลย ทั้งไกล่เกลี่ย สืบพยาน และอะไรอีก จำไม่ได้แล้วค่ะ แต่จะขอเลื่อนค่ะ เพราะว่ายังไม่พร้อม

ขอบคุณกำลังใจนะคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19875 โดย but1009905
ขอบคุณคะคุณGOKU สำหรับของอิออน ดิฉันก็งงเหมือนกัน ยอด 60,000 กว่า ๆ ลด 70% ทางอิออนเองก็บอกว่าหายากมาก แต่ดันมาดิฉันช่วงเพิ่งเริ่มเก็บ อดไปเลย

และเมื่อกี้สด ๆ ร้อน FC โทรมา หลังจากต่อว่าด้วยวาจาไม่สุภาพ ไม่ให้เกียรติกัน ห่างหายมา2-3 สัปดาห์ วันนี้โทรมาหา ว่าจะจ่ายได้มั้ย จ่ายเข้ามาก่อน 1,800 บาท ถ้าไม่ได้วันนี้ บัญชีก็หลุดไปแล้วนะครับ
ดิฉัน ตอบไปว่า วันนี้ก็ไม่มีค่ะ ทาง FC เลยบอกว่า ถ้าหลุดจากนี้ไป คุณคงรู้นะครับว่า คุณจะต้องเดือน ถูกอายัติเงินเดือน คุณจะเดือนร้อน ซึ่งคุณได้ทำประนอมหนี้ไว้แล้ว คุณไม่มีทางหลีกเลี่ยงได้เลย คุณต้องถูกอายัติเงินเดือน เป็นแน่แท้ ดิฉันก็ไม่ตอบโต้อะไร ให้เค้าพล่าม ไปให้สุด ๆ และ สุดท้ายถามมาว่า แล้วตกลงคุณจะหาจ่ายได้มั้ยวันนี้ เราให้โอกาสคุณมา 6 เดือน แล้ว และเดือนนี้จะไม่มีโอกาสให้แล้ว ดิฉันตอบไปว่า หาไม่ได้ค่ะ เราก็ต่างสวัสดีกันไป

สำหรับวันที่ 27 นี้ เตรียมตัวไปศาลค่ะ ไปคราวนี้ได้ครบเลย ทั้งไกล่เกลี่ย สืบพยาน และอะไรอีก จำไม่ได้แล้วค่ะ แต่จะขอเลื่อนค่ะ เพราะว่ายังไม่พร้อม

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19886 โดย Nok2865

but1009905 เขียน: เมื่อกี้สด ๆ ร้อน FC โทรมา หลังจากต่อว่าด้วยวาจาไม่สุภาพ ไม่ให้เกียรติกัน ห่างหายมา2-3 สัปดาห์ วันนี้โทรมาหา ว่าจะจ่ายได้มั้ย จ่ายเข้ามาก่อน 1,800 บาท ถ้าไม่ได้วันนี้ บัญชีก็หลุดไปแล้วนะครับ
ดิฉัน ตอบไปว่า วันนี้ก็ไม่มีค่ะ ทาง FC เลยบอกว่า ถ้าหลุดจากนี้ไป คุณคงรู้นะครับว่า คุณจะต้องเดือน ถูกอายัติเงินเดือน คุณจะเดือนร้อน ซึ่งคุณได้ทำประนอมหนี้ไว้แล้ว คุณไม่มีทางหลีกเลี่ยงได้เลย คุณต้องถูกอายัติเงินเดือน เป็นแน่แท้
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ

ส้นติง เฟิร์สถ่อย...บอกมันนะว่า กรูจะถูกอายัดเงินเดือน ก็ต่อเมื่อกรูถูกฟ้องศาลไปแล้ว และกรูไม่จ่ายตามคำพิพากษา เท่านั้นเว้ย ไอ้ฟรายยยย
ไม่ใช่หยุดจ่ายเมิงแล้ว จะโดนอายัดเลย ยัดตูดพ่อมันดิ...

อย่าไปกลุ้มอะไรมันไปเลย เดี๋ยวผมร่วง พี่บัวอยากให้น้องทำการบ้านเยอะๆหน่อย อย่าไปคิดแค่ว่า ไม่มีเงิน ไม่มีเงิน คงทำอะไรไม่ได้
แล้วถ้าน้องไปศาลแบบเซ่อๆ ซ่าๆ โดนหลอกให้ประนอมหนี้ ไกล่เกลี่ยทั้งๆที่ยังไม่พร้อม น้องจะทำยังไง
พี่เมื่อยว่ะ...ชักขี้เกียจพิมพ์ งานเยอะช่วงนี้
น้องไปประเมินเงินในกระเป๋าตัวเอง ถ้าไม่พร้อม แล้วพร้อมเมื่อไหร่ จะบอกว่าไม่พร้อมตลอดไป
แล้วน้องพร้อมที่จะให้เขาอายัดเงินเดือนสำหรับเจ้าหนี้ที่ฟ้องรายแรกแล้วหรือคะ
ถ้าไม่พร้อม จะขอเลื่อนไหม? เลื่อนเพื่อ...จะได้เงินมาอีกสองเดือนข้างหน้า หรืออะไร...ต้องมีเหตุผลในการขอเลื่อน ไม่ใช่อยากเลื่อน ก็จะเลื่อน ศาลจะได้เขกมะเหงกตาย...
เขาเรียกนัดไกล่เกลี่ยและสืบพยาน คือ นัดให้ไปคุยกันและสู้คดีเลย
ถ้าไม่ประสงค์จะสู้ ก็ไปตกลงกับเจ้าหนี้ ฟังเขาดุสิว่า จะให้ผ่อนเดือนเท่าไหร่ เราไหวไหม มีเจ้าหนี้อีกหลายเจ้าหลายรายไหม
เพราะถ้าหลายราย ตะบี้ตะบันไกล่เกลี่ยทุกราย รวมๆที่ต้องผ่อนจ่ายแต่ละเดือนเกิน 30% ปล่อยให้เขาอายัดไปดีกว่า เพราะอายัดได้ทีละราย
แล้วถ้าจะสู้ ก็ต้องไปบอกกับศาลว่า จะขอเลื่อนเพื่อสู้คดี นัดหน้าต้องยื่นคำให้การสุ้คดี ต้องไปปรึกษาคุณอาที่สวนลุม

อย่าสติแตก...ไม่งั้นพี่บัวจะสติแตกไปอีกคน
มีอะไรโทรหากรรมการก็แล้วกันค่ะ เมื่อยแล้วง่ะ...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ploylyly

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22031 โดย Woravut8
รอ ติดตามครับ ผมมีของ KTC(2 บัตร 70000) กับ ธนชาติ (3ตัว 10x,xxx) เหมือนกันครับ
หยุดได้ หกเดือนพอๆๆกัน

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.470 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena