หนี้ 8 แสนกว่าบาท กับบัตรเครดิตและสินเชื่อรวม 11 ใบ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92488 โดย หนูสับปะรด
08/02/17

วันนี้ได้ H/C ของบัตรเครดิต SCB อีกครั้ง แต่ส่วนลดยังคงไม่หนีไปจากเดิม

ยอดหนี้ปัจจุบัน 59,550 บาท ลดเหลือ 40,000 บาท คิดเป็นส่วนลดประมาณ 33%

กำหนดจ่าย27/02 นี้

รายนี้ก็จะเป็นเจ้าหนี้รายที่ 9 ที่ปิดจบได้

ของหนูก็จัเหลือ 2 เจ้า คือ CIMB ที่เล็งจะปิดเป็นรายต่อไป กับ สินเชื่อของกรุงศรี ที่ตั้งใจจะปิดเจ้าสุดท้าย เพราะไม่มีส่วนลดมาให้เลย

เป้าหมายหนูใกล้เข้ามาอีกขั้นแล้ว ขอบคุณทุกคำแนะนำ ทุกความรู้ และทุกกำลังใจที่จริงใจ ที่เพื่อนๆสมาชิกมีให้แก่กันนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92498 โดย Hippocrite

หนูสับปะรด เขียน: 08/02/17

วันนี้ได้ H/C ของบัตรเครดิต SCB อีกครั้ง แต่ส่วนลดยังคงไม่หนีไปจากเดิม

ยอดหนี้ปัจจุบัน 59,550 บาท ลดเหลือ 40,000 บาท คิดเป็นส่วนลดประมาณ 33%

รายนี้ก็จะเป็นเจ้าหนี้รายที่ 9 ที่ปิดจบได้

ของหนูก็จัเหลือ 2 เจ้า คือ CIMB ที่เล็งจะปิดเป็นรายต่อไป กับ สินเชื่อของกรุงศรี ที่ตั้งใจจะปิดเจ้าสุดท้าย เพราะไม่มีส่วนลดมาให้เลย

เป้าหมายหนูใกล้เข้ามาอีกขั้นแล้ว ขอบคุณทุกคำแนะนำ ทุกความรู้ และทุกกำลังใจที่จริงใจ ที่เพื่อนๆสมาชิกมีให้แก่กันนะคะ

ฮึบๆ อีกนิดเดียวจริงๆครับ สู้ๆนะครับ (^o^)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92502 โดย singlebed
กรุงศรีไม่มีส่วนลดเลยหรอคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92503 โดย singlebed

กรุงศรีไม่มีส่วนลดเลยหรอคะ?

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92517 โดย หนูสับปะรด

singlebed เขียน:

กรุงศรีไม่มีส่วนลดเลยหรอคะ?

กรุงศรีตัวสินเชื่อ smile นะคะ ตั้งแต่หยุด ยังไม่เคยมีเสนอส่วนลดมาให้เลยค่ะ เท่าที่อ่านของเพื่อนๆท่านอื่นก็จะบอกคล้ายๆกัน ทวงน้อยมากๆด้วยค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92518 โดย หนูสับปะรด
09/02/17

เมื่อวานเพิ่งจะบ่นๆไป ว่าเล็งจะปิด CIMB เหมือนเจ้าหนี้ได้ยินเลย วันนี้โทรมาแต่เช้า

เหมือนเพิ่งเปลี่ยนสำนักงานทวงใหม่ เป็น B&B เจ้าหน้าที่พูดจาน้ำเสียงไม่ค่อยเป็นมิตรมากๆด้วย

โทรมาพูดว่าคอนนี้สถานะอยู่ในช่วงกำลังจะดำเนินการส่งฟ้อง ถ้าสนใจปิดจบ จะระงับเรื่องให้

จากยอดหนี้ปัจจุบัน แสนหก ลดให้เหลือแสนสาม พอได้ยินยอดดังนั้น หนูถึงกับทรุดเลย หยุดมาปีกว่าๆ ทำไมยอดปิดมัน

ยังสูงได้ขนาดนี้ หรือเป็นเพราะส่งเรื่องฟ้องแล้วจริงๆ ยอดเลยสูง เพราะตามที่อ่านๆมา บวกกัยที่เจอด้วยตัวเอง

หนูเข้าใจเอาเองว่า ถ้ารายการไหนอยู่ในสถานะส่งฟ้อง ยอดปิดจะสูงขึ้น

เพราะจะมีค่าใช้จ่ายในการดำเนินการฟ้องเข้ามาร่วมด้วย

แต่ยังไม่มีเลยบอกปฏิเสธไปว่ายังไม่พร้อม ให้ติดต่อมาใหม่เดือนหน้า

แต่ในใจก็แอยหวั่นๆ หากให้ที่ยอดนี้จริง บางทีคงต้องยอมปล่อยถึงศาล แล้วอาจทำยอมป่อนจ่ายเป็นงวดๆ เอา

เจ้าหนี้ต่อรองกันหลายรอบแระ ไม่ได้ข้อตกลงซักที เหมือนจะได้ปิด แต่ก็ไม่ได้สักที ด้วยความที่ท่าเยอะ ลีลามาก

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92573 โดย dnnkid
กรุงศรี smile ของผม หยุด 2 ปีไม่ลดเลย ล่าสุดเสนอให้ปิดเท่าเงินต้น

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92597 โดย หนูสับปะรด

dnnkid เขียน: กรุงศรี smile ของผม หยุด 2 ปีไม่ลดเลย ล่าสุดเสนอให้ปิดเท่าเงินต้น

อันนี้เค้าติดต่อมาหรอคะ สำนักงานไกนหรอคะ หรือติดต่อเข้าไปเอง

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92601 โดย Hippocrite

หนูสับปะรด เขียน:

dnnkid เขียน: กรุงศรี smile ของผม หยุด 2 ปีไม่ลดเลย ล่าสุดเสนอให้ปิดเท่าเงินต้น

อันนี้เค้าติดต่อมาหรอคะ สำนักงานไกนหรอคะ หรือติดต่อเข้าไปเอง

ของผมเป็น BAY Smile Cash เหมือนกัน เกิน 5 ปีละ ลดให้น้อยมาก ประมาณ 30%
จากยอดที่มันโมเมคิดดอกเบี้ยเอาเท่านั้นเอง ขายลูกหนี้​ให้บริษัทบริหารสินทรัพย์อยุธยา
ปัจจุบันทวงหนี้โดยโนเบิ้ล เจรจาลดอยู่ แต่เงียบไปจะครบเดือนละครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92602 โดย dnnkid

ของผมติดต่อเข้าไปเองครับ เนื่องจากเห็นว่าเขาไม่ติดต่อเรามาเลย ก็เลยลองติดต่อเข้าไป ส่วนชื่อสำนักงานผมลืมแล้วอ่ะครับ ต้องขอโทษทีครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92829 โดย หนูสับปะรด
26/02/17

วันนี้ไปจ่ายปิดบัญชีของบัตรเครดิต SCB เป็นที่เรียบร้ยแล้ว และก็ถือเป็นการสิ้นสุดการเล่นเกมกดอย่างเป็นทางการด้วย

เนื่องจากเป็นบัญชีเงินเดือน จากนี้ไม่ต้องคอยตั้งปลุกตอนตี 2 อีกแล้ว

และตอนนี้ก็เหลือเจ้าหนี้รายใหญ่อีก 2 ราย คือ CIMB เจ้าที่ดอกเบียพุ่งไวยิ่งกว่าพายุ กับสินเชื่อของกรุงศรี

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92831 โดย Hippocrite

หนูสับปะรด เขียน: 26/02/17

วันนี้ไปจ่ายปิดบัญชีของบัตรเครดิต SCB เป็นที่เรียบร้ยแล้ว และก็ถือเป็นการสิ้นสุดการเล่นเกมกดอย่างเป็นทางการด้วย

เนื่องจากเป็นบัญชีเงินเดือน จากนี้ไม่ต้องคอยตั้งปลุกตอนตี 2 อีกแล้ว

และตอนนี้ก็เหลือเจ้าหนี้รายใหญ่อีก 2 ราย คือ CIMB เจ้าที่ดอกเบียพุ่งไวยิ่งกว่าพายุ กับสินเชื่อของกรุงศรี

ยินดีด้วยนะครับ​ อีก 2 รายสู้ๆต่อไปครับ :สู้ๆ:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92867 โดย หนูสับปะรด

Hippocrite เขียน:

ยินดีด้วยนะครับ​ อีก 2 รายสู้ๆต่อไปครับ :สู้ๆ:

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ สู้ๆไปด้วนกันนะคะ

ที่กังวลตอนนี้ก็เป็น CIMB ยอดหนี้พุ่งไป แสนหกแล้ว ยอดเพิ่มเยอะมาก แถมให้ส่วนลดเหลือแค่แสนสาม ลดให้น้อยมากเลย

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93039 โดย singlebed

2 เจ้ากรุงศรีและ CIMB เหมือนกันเลย
เป็นอย่างไรเอามาแชร์ด้วยนะคะ ติดตามอยู่ค่า

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93155 โดย หนูสับปะรด
ได้เลยค่ะ

ของ .CIMB วันก่อนโทรมาแล้ว แต่เป็นจังหวะเข้าก้องน้ำพอดี เลยคลาดกัน จากนั้นยังไม่โทรมาอีกเลยค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93162 โดย knd
ขอสอบถามคุณหนูสับปรด
(o_O) ทุกบัตรไม่โดนฟ้อง คือh/cทันใช่ไหมคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93167 โดย หนูสับปะรด

knd เขียน: ขอสอบถามคุณหนูสับปรด
(o_O) ทุกบัตรไม่โดนฟ้อง คือh/cทันใช่ไหมคะ

ตอบคุณ knd

ใช่ค่ะทุกบัตรที่ h/c ปิดได้ทันค่ะ ยังไม่มีโดนฟ้อง

มีเฟิร์สชอยอันเดียวที่ทางแบงค์บอกว่า อยู่ในสถานะเตรียมเอกสารส่งฟ้อง

แต่ก็ปิดทันอยู่ เพียงแต่ส่วนลดจะไม่ดีเท่าก่อนหน้า ที่เป็นสถานะปกติค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93255 โดย Ice23
อ่านของคุณ หนูสับปะรด ได้กำลังใจมาเยอะเลย ผมเพิ่งหยุด บางตัวเข้ารอบบิลที่ 2 แล้ว ตั้งใจเก็บเงินให้ได้มากๆ สู้ๆ ครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93266 โดย knd

knd เขียน: ขอสอบถามคุณหนูสับปรด

ตอบคุณ knd

ใช่ค่ะทุกบัตรที่ h/c ปิดได้ทันค่ะ ยังไม่มีโดนฟ้อง

มีเฟิร์สชอยอันเดียวที่ทางแบงค์บอกว่า อยู่ในสถานะเตรียมเอกสารส่งฟ้อง

แต่ก็ปิดทันอยู่ เพียงแต่ส่วนลดจะไม่ดีเท่าก่อนหน้า ที่เป็นสถานะปกติค่ะ

ขอบคุณค่ะ เริ่มหยุดเดือนนี้ของยูโอบี เฟิร์ชช้อยส์ SCB เดือนหน้ามีเพิ่ม อิออน กสิกร ธนชาติ ยูเมะ เฮ้อ!ไม่อยากคิดเลยค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93272 โดย Kigyakuza
ยูโทรถี่ๆๆๆๆมากค่ะทุกวันวันละสี่ห้าสาย กดรับตลอดๆจนเพลีย
อีอ้นพูดจาแย่มากกกก
Fcนานๆโทรค่ะ
ของเรามี3เจ้าหนี้ ตอนนี้กำลังเข้าสู่รอบบิลที่2
เพิ่งเริ่มต้นเอง สู้ไปด้วยกันค่ะ
จขกท.สุดยอดhcได้ทัน
สำหรับเราคงต้องรอไปยาวๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.677 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena