บัตรกดเงินสดอิออนกับความเข้าใจผิดเรื่องหมดอายุความ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #78787 โดย panyakisan
ตอนนี้รอหมายศาลค่ะ ไว้มีอัพเดทจะมาเล่าเพิ่มเติมค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78790 โดย EQ0313
ยังไม่เคยเห็นนะค่ะของเฟิร์ช้อยมันมาก็ให้มันมาจะกลัวทำไม่ละค่ะบอกมันไปยังไม่มียังไม่จ่ายข่มขู่ คลุกครามประจานหนี้ให้คนอื่นรู้ผิดกฎหมาย พรบทวงหนี้นะจะเอาใช่มัย แจ้งตำรวจถ่ายรูปมันไว้ ถามชื่อเสียงไว้มีโทรศัพท์ก็ใช้ให้เป็นประโยชน์ค่ะ ขู่มันจะเอาเรื่องร้องเรียนแบงค์ชาติเลย ดูดิมันจะว่ายังไหงเอาจริงๆเลย :upset: :upset: มีแต่อิออนนะที่ชอบขู่เราก็รอมันอยู่เหมือนกันถ้ามาหน้า บ.นะจะด่าแม่งให้ม้วนหางกลับไปไม่ทันเลยท้ามันอยู่เหมือนกัน :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78797 โดย panyakisan
ขอบคุณค่ะ คุณ EQ0313 เราก็แอบกังวลนิดนึง เพราะเราแจ้งเขาว่า ยังไงเราก็ไม่มี และให้เขาปล่อยไปตามระบบ เขาเลยแจ้งว่า
"ได้ค่ะเดี๋ยวจัดให้ เราจะส่งเจ้าหน้าที่ไปที่บริษัท เพื่อให้คุณเซ็นต์เอกสารตกลงที่จะให้เราปล่อยบัญชีไปตามระบบ" เราก็เลยแจ้งว่า งั้นก็มาค่ะ แต่คิดเอาไว้ว่าจะไม่เซ็นต์

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78801 โดย dnnkid
ของผมก็เคยมีส่งคนเข้ามา แต่ไม่ใช่ของ FC เป็นของเจ้าอื่น ก็ไม่ได้น่ากลัวครับ เหมือนเด็กส่งเอกสารทั่วๆไป เค้าซะอีกที่มีท่าทางว่าจะกลัวเราด้วยซ้ำ พูดอีกๆอักๆแล้วก็รีบยื่นเอกสารให้เราแล้วก็ไป

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เขาไม่ทำอะไรหรอก แค่มาส่งเอกสารทวงหนี้ให้เราแค่นั้นแหละครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78805 โดย panyakisan

dnnkid เขียน: ของผมก็เคยมีส่งคนเข้ามา แต่ไม่ใช่ของ FC เป็นของเจ้าอื่น ก็ไม่ได้น่ากลัวครับ เหมือนเด็กส่งเอกสารทั่วๆไป เค้าซะอีกที่มีท่าทางว่าจะกลัวเราด้วยซ้ำ พูดอีกๆอักๆแล้วก็รีบยื่นเอกสารให้เราแล้วก็ไป

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เขาไม่ทำอะไรหรอก แค่มาส่งเอกสารทวงหนี้ให้เราแค่นั้นแหละครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ dnnkid เพราะยังไม่เคยมีใครเจอเคสนี้ของ FC ค่ะ เราเลยไม่แน่ใจว่าเอกสารที่ส่งมาจะเหมือน ๆ กับเจ้าอื่นหรือเปล่า

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81024 โดย panyakisan
ตอนนี้ทาง FC โทรมาให้ส่วนลดแล้วค่ะ ยอด 41,000 ลดเหลือ 18,000 ค่ะ

ทางเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่า เป็นส่วนลดเฉพาะเดือนมกราฯนี้ ถ้าขึ้นเดือนใหม่ ยอดอาจจะไม่ได้เท่าเดิม แต่เรามองว่าน่าจะไหวค่ะ เลยบอกเขาให้ช่วยเสนอเรื่องไปว่าอนุมัติไหม

ตอนแรกเราจะขอจ่ายแบ่ง 2 งวดค่ะ แต่ทางนั้นไม่ยอม บอกว่าถ้าจะแบ่งจ่าย ยอดที่ลดให้เรา จะเป็น 22,000 เราเลยยอมจ่ายงวดเดียว สิ้นเดือนนี้ค่ะ

แล้วทาง FC บอกว่าจะส่งเป็นจดหมายลดหนี้เพื่อปิดบัญชี มาที่บ้าน เราเองก็กลัวว่าทางนั้นจะหลอกให้เราจ่ายเพื่อเดินบัญชีหรือเปล่า แต่ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า จะให้เบอร์ของสำนักงานใหญ่มาให้เราโทรไปถามได้ว่า ชื่อนี้ เลขที่สัญญานี้ จ่าย 18,000 เพื่อปิดบัญชีจริงหรือไม่

อยากทราบว่าจะเชื่อถือได้ไหมคะ ว่าเราจะ Hair cut ได้ยอดนี้จริง ๆ เพราะยอดผ่อนที่เราหยุดจ่ายมาคือ 18,900 บาทค่ะ (ไม่ใช่ยอดเต็มทั้งหมดนะคะ)

อีกอย่างทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาว่า จ่ายที่ธนาคารกรุงศรี หรือที่ เคานท์เตอร์เซอร์วิส (แต่ต้องก่อน 2 ทุ่ม) ก็ได้ เราย้ำเค้าหลายรอบมากค่ะว่าจ่ายแล้วคิดปิดบัญชีเลยใช่ไหม กลัวโดนหลอกให้จ่ายค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81029 โดย IndyGirL

panyakisan เขียน: ตอนนี้ทาง FC โทรมาให้ส่วนลดแล้วค่ะ ยอด 41,000 ลดเหลือ 18,000 ค่ะ

ทางเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่า เป็นส่วนลดเฉพาะเดือนมกราฯนี้ ถ้าขึ้นเดือนใหม่ ยอดอาจจะไม่ได้เท่าเดิม แต่เรามองว่าน่าจะไหวค่ะ เลยบอกเขาให้ช่วยเสนอเรื่องไปว่าอนุมัติไหม

ตอนแรกเราจะขอจ่ายแบ่ง 2 งวดค่ะ แต่ทางนั้นไม่ยอม บอกว่าถ้าจะแบ่งจ่าย ยอดที่ลดให้เรา จะเป็น 22,000 เราเลยยอมจ่ายงวดเดียว สิ้นเดือนนี้ค่ะ

แล้วทาง FC บอกว่าจะส่งเป็นจดหมายลดหนี้เพื่อปิดบัญชี มาที่บ้าน เราเองก็กลัวว่าทางนั้นจะหลอกให้เราจ่ายเพื่อเดินบัญชีหรือเปล่า แต่ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า จะให้เบอร์ของสำนักงานใหญ่มาให้เราโทรไปถามได้ว่า ชื่อนี้ เลขที่สัญญานี้ จ่าย 18,000 เพื่อปิดบัญชีจริงหรือไม่

อยากทราบว่าจะเชื่อถือได้ไหมคะ ว่าเราจะ Hair cut ได้ยอดนี้จริง ๆ เพราะยอดผ่อนที่เราหยุดจ่ายมาคือ 18,900 บาทค่ะ (ไม่ใช่ยอดเต็มทั้งหมดนะคะ)

อีกอย่างทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาว่า จ่ายที่ธนาคารกรุงศรี หรือที่ เคานท์เตอร์เซอร์วิส (แต่ต้องก่อน 2 ทุ่ม) ก็ได้ เราย้ำเค้าหลายรอบมากค่ะว่าจ่ายแล้วคิดปิดบัญชีเลยใช่ไหม กลัวโดนหลอกให้จ่ายค่ะ

ถือว่าได้ส่วนลดดีมากแเลยนะคะ จากยอด41,000เหลือ 18,000 ลดเกินครึ่งอีกนะคะ รอเอกสารยืนยันก่อนค่อยจ่ายคะถ้าได้เอกสารแล้ว ตรวจสอบข้อความให้ถูกต้องคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81030 โดย panyakisan
ขอบคุณค่ะ เรากลัวจะได้เอกสารช้าค่ะ เพราะทาง FC แจ้งว่าจะส่งเอกสารทางจดหมาย แต่กำหนดวันที่เราจะต้องไปจ่ายคือภายในวันที่ 31 มกราคม ก่อน 2 ทุ่มค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81031 โดย jinnyja

panyakisan เขียน: ตอนนี้ทาง FC โทรมาให้ส่วนลดแล้วค่ะ ยอด 41,000 ลดเหลือ 18,000 ค่ะ

ให้เค้าทำเอกสาร ยืนยัน การลดหนี้ ส่งมาให้ดู ก่อนค่ะ จะให้ส่งทางแฟกซ์ หรือทางอีเมลล์ ก็ได้ ถ้าไม่ส่งมาให้เราดูก่อน ไม่จ่ายเด็ดขาด ค่ะ หรือ บางท่าน อาจจะขอให้ส่งไปตาม ธนาคาร กรุงศรีฯ สาขา ที่เราจะไปจ่าย ในวันนั้นก็ได้ค่ะ ของเรา ให้ส่งมาทางแฟกซ์ ให้ดูก่อน โดย เขาขอให้เราเขียนขอ ในบัตรประชาชน และแฟกซ์ ขอไป ส่วนเอกสารฉบับจริงให้เค้าส่ง ตามมาทีหลังได้ค่ะ ย้ำค่ะ ถ้าไม่ได้เห็นเอกสาร ยืนยันการลดหนี้ ห้ามจ่าย ค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81032 โดย panyakisan

jinnyja เขียน:

ให้เค้าทำเอกสาร ยืนยัน การลดหนี้ ส่งมาให้ดู ก่อนค่ะ จะให้ส่งทางแฟกซ์ หรือทางอีเมลล์ ก็ได้ ถ้าไม่ส่งมาให้เราดูก่อน ไม่จ่ายเด็ดขาด ค่ะ หรือ บางท่าน อาจจะขอให้ส่งไปตาม ธนาคาร กรุงศรีฯ สาขา ที่เราจะไปจ่าย ในวันนั้นก็ได้ค่ะ ของเรา ให้ส่งมาทางแฟกซ์ ให้ดูก่อน โดย เขาขอให้เราเขียนขอ ในบัตรประชาชน และแฟกซ์ ขอไป ส่วนเอกสารฉบับจริงให้เค้าส่ง ตามมาทีหลังได้ค่ะ ย้ำค่ะ ถ้าไม่ได้เห็นเอกสาร ยืนยันการลดหนี้ ห้ามจ่าย ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ถ้าเรื่องผ่านจะแจ้งกับทาง FC ให้ fax เอกสารมาก่อนตามที่แนะนำค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81036 โดย panyakisan
ถ้าจ่ายยอดปิด แบบนี้ เราจ่ายที่ 7-11 ได้เลยหรอคะ ทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาว่าจ่าย เคาท์เตอร์เซอร์วิสก็ได้อ่ะค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81037 โดย pfs
ถ้าได้เอกสารยืนยันลดหนี้แล้ว ที่ดีที่สุดไปจ่ายที่ธนาคารกรุงศรีดีกว่ายอดจะเข้าทันที และเก็บหลักฐานการจ่ายถ่ายรูป ถ่ายเอกสารไว้กันการสูญหาย เพราะกว่าจะได้หลักฐานปิดหนี้ก็ 60 วันหลังจ่าย

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81038 โดย jinnyja

panyakisan เขียน: ถ้าจ่ายยอดปิด แบบนี้ เราจ่ายที่ 7-11 ได้เลยหรอคะ ทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาว่าจ่าย เคาท์เตอร์เซอร์วิสก็ได้อ่ะค่ะ

จ่ายที่เคาเตอร์ได้ค่ะ แต่ ถ้าจะให้ดีที่สุด ก็จ่ายที่ ธนาคารกรุงศรี ตามที่คุณ pfs แนะนำ ค่ะ ส่วนเราเอง ไม่สะดวกไปจ่ายที่ธนาคาร เราจ่ายที่ เซเว่น ค่ะ ยอดเงิน จะเข้าในวันถัดไปค่ะ พอยอดเงินเข้า ทางเจ้าหน้าที่ดูแลบัญชีเราจะโทรมาบอก ว่าได้รับยอดแล้ว หากเดือนไหนไม่โทรมา เราก็จะโทรไปตรวจสอบเอง อีกครั้ง เพื่อความชัวร์ ค่ะ ถ้าคุณจะจ่ายที่เซเว่น คุณต้อง จ่าย ก่อนล่วงหน้า สัก 1-2 วัน นะค่ะ เพราะ กำหนด วันที่ 31 มกราคม ตรงกับวันอาทิตย์ แต่ถ้าจ่ายที่ธนาคารกรุงศรี โดยตรง น่าจะไปจ่ายตาม ธนาคารที่เปิดให้บริการ ตามห้างสรรพสินค้าได้ค่ะ และต้อง เก็บหลักฐานการจ่ายให้ดี ตามที่คุณ pfs แนะนำ ค่ะ

ขอให้ได้ส่วนลดตามที่ต้องการนะค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81042 โดย panyakisan

jinnyja เขียน:

panyakisan เขียน: ถ้าจ่ายยอดปิด แบบนี้ เราจ่ายที่ 7-11 ได้เลยหรอคะ ทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาว่าจ่าย เคาท์เตอร์เซอร์วิสก็ได้อ่ะค่ะ

จ่ายที่เคาเตอร์ได้ค่ะ แต่ ถ้าจะให้ดีที่สุด ก็จ่ายที่ ธนาคารกรุงศรี ตามที่คุณ pfs แนะนำ ค่ะ ส่วนเราเอง ไม่สะดวกไปจ่ายที่ธนาคาร เราจ่ายที่ เซเว่น ค่ะ ยอดเงิน จะเข้าในวันถัดไปค่ะ พอยอดเงินเข้า ทางเจ้าหน้าที่ดูแลบัญชีเราจะโทรมาบอก ว่าได้รับยอดแล้ว หากเดือนไหนไม่โทรมา เราก็จะโทรไปตรวจสอบเอง อีกครั้ง เพื่อความชัวร์ ค่ะ ถ้าคุณจะจ่ายที่เซเว่น คุณต้อง จ่าย ก่อนล่วงหน้า สัก 1-2 วัน นะค่ะ เพราะ กำหนด วันที่ 31 มกราคม ตรงกับวันอาทิตย์ แต่ถ้าจ่ายที่ธนาคารกรุงศรี โดยตรง น่าจะไปจ่ายตาม ธนาคารที่เปิดให้บริการ ตามห้างสรรพสินค้าได้ค่ะ และต้อง เก็บหลักฐานการจ่ายให้ดี ตามที่คุณ pfs แนะนำ ค่ะ

ขอให้ได้ส่วนลดตามที่ต้องการนะค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณ คุณ jinnyja , คุณ pfs และทุกท่านมาก ๆ เลยค่ะ
วันนี้ลองโทรติดต่อเจ้าหน้าที่ที่รับเรื่องไว้ แจ้งทางเขาไว้แล้วค่ะว่าให้เมล์เอกสารปิดหนี้มาให้ก่อน ทางนั้นเขาแจ้งว่า กว่าเอกสารจะเสร็จก็จะทราบเรื่องวันพรุ่งนี้ค่ะ คืบหน้ายังไงจะมาเล่านะคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81045 โดย tha
หยุดส่งนานแค่ไหนคะ ถึงได้ยอดงามขนาดนี้คะ ดีใจด้วยจริงๆๆ ของเรามีแต่ต้องโง้นนะ ต้องงี้นะ แหมมันน่านัก

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81051 โดย panyakisan

tha เขียน: หยุดส่งนานแค่ไหนคะ ถึงได้ยอดงามขนาดนี้คะ ดีใจด้วยจริงๆๆ ของเรามีแต่ต้องโง้นนะ ต้องงี้นะ แหมมันน่านัก

ขอบคุณค่ะ เราหยุดส่งประมาณ กรกฏาคม ปีที่แล้วค่ะ น่าจะเข้ารอบบิลที่ 7 ค่ะ แต่ก็ยังไม่คอนเฟิร์มว่าได้ชัวร์นะคะ เพราะต้องรอแจ้งผลว่าอนุมัติรึเปล่าค่ะ กว่าจะมาถึงขนาดนี้ก็ต้องไฟว์พอสมควร แต่ FC เราเจอแต่เจ้าหน้าที่ที่พูดคุยค่อนข้างดีค่ะ เราก็พูดจาดี ๆ โชคดีเจอแต่คนเข้าใจง่ายเลยไม่ค่อยเหนื่อยเท่าไหร่ค่ะ
สู้ ๆ นะคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81074 โดย panyakisan
แจ้งความคืบหน้าค่ะ ทาง FC ส่งหนังสือลดหนี้มาให้แล้วค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81075 โดย pfs
เอกสาร ok จ่ายได้เลยค่ะไปจ่ายกรุงศรีที่เปิดในห้างแล้วเก็บหลักฐานไว้ด้วย

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81078 โดย น้าชู
ดีใจด้วยครับคุณ panyakisan ส่วนลดงามมากเลย

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81079 โดย panyakisan

pfs เขียน: เอกสาร ok จ่ายได้เลยค่ะไปจ่ายกรุงศรีที่เปิดในห้างแล้วเก็บหลักฐานไว้ด้วย

ขอบคุณ คุณ pfs มาก ๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.628 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena