หยุด 70 วัน กำลังจะปิดบัตรแรกแล้วคะ ดีใจยิ่งกว่าถูกหวย

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81065 โดย rtana
ธ.กรุงเทพ มี H/C มั้ยคะ เพราะยอดหนี้มีแค่ 30,000 รึจะทยอยจ่ายไปให้หมด ขอทราบความคิดเห็นคะ:shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81067 โดย rtana
APDATE ณ วันที่ 27/01/59 เข้าสู่รอบบัญชีที่ 2

ธ.กรุงเทพ ยังเงียบ มีเพียงจดหมายเตือนให้ชำระหนี้
ธ.กรุงศรี 2 ใบ โทรตาม บอกให้ชำระเดือนนึงก่อน ยังพูดดี
โลตัส โทรตาม สอบถามให้ชำระ
central เหมือนโลตัส
power buy สอบถามว่าชำระไปรึยัง
first choice โทรให้ชำระขั้นต่ำ
citibank มีสำนักงานกฎหมายโทรมาเตือนให้ชำระ
UOB มีเอกสารลงทะเบียนจาก สนง.กฎหมาย ชาร์เตอร์ แบงค์ก็ยังโทรตามอยู่ (ตามถี่มาก)
อีออน ให้จ่ายเข้ามาแล้วกดออกไปได้ บอกว่าพี่จ่ายส่วนต่างนิดเดียว (เกือบหลงกลแล้ว)
กสิกร ยังจ่ายอยู่ เพราะเป็น ธ.ที่ทำธุรกรรมด้วยเยอะมาก
KTC ว่าจะจ่ายเดือนนี้ กลัวเรื่องฟ้องเร็ว ว่าจะสลับจ่ายกับ กสิกร (พี่ ๆ เห็นควรว่ายังไงคะ)
standard charter โทรตาม

ผ่อนบ้าน ตามปกติ
ผ่อนรถ ตามปกติ

เดือนนี้พยายามรับโทรศัพท์ทุกสายมากขึ้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81068 โดย tomyumkung

rtana เขียน: ธ.กรุงเทพ มี H/C มั้ยคะ เพราะยอดหนี้มีแค่ 30,000 รึจะทยอยจ่ายไปให้หมด ขอทราบความคิดเห็นคะ:shy:

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 นิยามคำว่าแฮร์คัท

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81070 โดย tomyumkung
รวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=939&Itemid=64

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81072 โดย 11292224
อดทนอย่างเดียวครับ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81099 โดย jackTs

rtana เขียน: ธ.กรุงเทพ มี H/C มั้ยคะ เพราะยอดหนี้มีแค่ 30,000 รึจะทยอยจ่ายไปให้หมด ขอทราบความคิดเห็นคะ:shy:

ธ.กรุงเทพ ไม่มีนโยบาย Haircut ครับ
สำหรับหนี้ของไอ้เจ้าหนี้รายนี้ หนี้เงินแค่ไม่ถึงสองหมื่นบาท มันก็ยังฟ้องเลย

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40540&Itemid=64#45226

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82436 โดย rtana
เดินทางมาสู่สิ้นรอบบิลที่ 3 ตอนนี้เริ่มลุ้นระทึก พอกันทีกับวงเวียนบัตรเครดิต ตัดญาติขาดมิตรกันเดือนนี้ แอบวิตกน้อย ๆ แต่ก็สู้คะ ขอกำลังใจจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ ด้วยคะ (o_O)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82809 โดย rtana
ขอสอบถามเพิ่มคะ
มีหนี้กับ. citibank. ประมาณ. 90,000
Citi. โทรมาเสนอให้เข้าโปรแกรมผ่อนสบาย คือคิดอัตราดอกเบี้ยร้อยละ 6% ต่อปี ให้นาน 1. ปี จ่ายเดือนละ. 1,900. บาท. หลังจากนั้นกลับไปจ่ายเรทเดิม. ไม่ทราบว่าพอเชื่อถือได้มั้ยคะ. เพราะนี้จะเข้าสู่เดือนที่ 4 แล้วคะ. มี uob. และ KTC. อยู่ด้วยกลัวโดนฟ้องพร้อมๆ. กัน. ขอคำชี้แนะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82811 โดย pfs
หยุดมาได้ตั้ง 4 เดือนแล้ว อย่ากลับไปทำสัญญานรกเลย รอจ่ายปิดแบบมีส่วนลด H/C เจ้านี้ลด 50%
แต่ข้อเสียคือฟ้องเร็ว แต่ถ้าคิดว่าปิดไม่ทันก็ให้ฟ้องแล้วไปไกล่เกลี่ยที่ศาล ผ่อน 12 เดือนไม่มีดอกเบี้ยและไม่เสียเปรียบถ้่ากรณีจำเป็นจ่ายไม่ได้มูลหนี้ก็จะถูกคิดตามจริง (หักลดยอดหนี้ที่จ่ายไปแล้วออก)
อย่าไปกลัวการขึ้นศาล

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83127 โดย rtana
ขอบคุณคะพี่ pfs. ดีใจจังที่พี่เข้ามาตอบกระทู้ ตอนนี้ปฏิเสธไปแล้วคะ

วันนี้ บัตรเซ็นทรัลโทรมา พูดจาดี เสนอว่ามีส่วนลดปิดบัญชีที่ 30% เพิ่งเข้าเดือนที่ 4. แต่บอกไปว่ามีแค่ 30,000. จากยอด. 54,000. สรุปอยู่ที่ 44%. พรุ่งนี้ให้ fax เอกสารที่เป็นหนี้บัตรต่างๆ ไปให้ ส่วนลดที่ได้น้อยไปไหมคะ. กะว่าจะขอให้เหลือ. 25,000

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83228 โดย rtana
ตกลง บริษัท ลีดเดอร์ กรุ๋ป จำกัด
สนง.กฎหมายของ บริษัท เจเนอรัลคาร์ด เซอร์วิสเซส จำกัด ส่งหนังสือยืนยันเงื่อนไขการผ่อนชำระหนี้มาให้แล้วคะ จากยอดหนี้ ที่หยุดจ่าย 70 วัน อยู่ที่ 54,336.69 รวมดอกเบี้ยในการทวงถามอีก 321 บาท
เสนอขอส่วนลดเหลือ 29,000 บาท (ตอนแรกอยากจะขอสัก 25,000) แต่ต้องจ่ายงวดเดียว สรุปอยู่ที่ 46.80% เฮ้อ!!!! หมดไป 1 ใบ สู้ ๆ ต่อไปคะ
:upset: :upset: :upset:

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91357 โดย rtana
ไม่เคยได้รับหมายศาลของ UOB แต่อยู่ ๆ กลับมาจากต่างจังหวัด ได้ใบปะหน้าเป็นคำพิพากษา ให้ชำระหนี้ภายใน 15 วัน ไม่เช่นนั้นจะยึดทรัพย์ ถ้าเป็นแบบนี้เราจะดำเนินการยังไงดีคะ เพราะไม่เคยได้รับคำพิพากษาจริง ๆ คะ เป็นของบัตร UOB

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #91368 โดย jackTs
.
คุณตั้งกระทู้ถามใหม่เป็นครั้งที่สี่แล้วนะครับ

รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43715&Itemid=64#79867

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94298 โดย rtana
เรียนผู้รู้ทุก ๆ ท่านคะ

ตัวเองมีภาระหนี้กับ CITIBANK ยอดเงินต้นเหลืออยู่จำนวน 69,xxx บาท
เดิมทีได้ทำผ่อนชำระแบบโปรแกรมผ่อนสบาย กับ สำนักงานกฏหมายแม็กเน็ตกรุ๊ปไว้
ผ่อนมาเดือนนี้จะครบ 12 งวด ผ่อนรวม 2 บัตร 1500 บาท แต่ต้นไม่ลด ไม่ขยับเขยื้อน แต่ตอนนั้นคิดไม่ออกคะ แค่คิดว่าทยอย ๆ จ่ายไป แต่นี้ครบ 12 งวด สอบถามยอด Hair Cut แล้วบอกยอดมา OVER มาก ให้ Hair Cut 5X,XXX อยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่าเคยมีกรณีนี้บ้างไหมคะ แล้วเราจะสามารถต่อรองยอด Hair Cut ได้มากกว่านี้ไหม ขอบคุณคะ (o_O) (o_O) (o_O)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94299 โดย babe
เราสามารถต่อรอง หรือ hair cut ได้ตลอดเวลา ขึ้นอยู่กับระยะเวลาแล้วก็เจ้าหน้าที่ที่เราติดต่อว่าจะให้เราได้มากแค่ไหน คนนี้อาจให้ได้เท่านี้ อีกสักพัก อีกคนอาจให้ได้มากกว่า ไม่มีอะไรแน่นอนหรอกค่ะ อยู่ที่ว่าเราพร้อมจะจ่ายไหม ณ ตอนนั้น มีเงินในมือไหม ไม่ว่าจะเคยปรับโครงสร้างหนี้หรือไม่เคยปรับโครงสร้างหนี้ก็ตาม

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94303 โดย rtana
ขอบคุณมากคะ ๆ คะ ขอเคลียร์เจ้าอื่น ๆ ให้ทางโล่งไปบ้างแล้ว ค่อยมาตาม Hair Cut ตัวนี้ จำนวนยังสูงอยู่ขอหายใจแพร็บ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94312 โดย temtem
ตามค่ะ :) เราเองยอดหนี้ใกล้เคียง ทำผ่อนสบายเหมือนกัน
บัตรใบแรกพลาดพลั้ง 555 อยากซื้อเวลา
แต่ตอนก่อนทำจนท.บอกว่าทำไปก่อนมีเงินก็มาขอแฮร์คัตได้ค่ะ

เคยมีแบบโดนฟ้องแล้วยังได้ข้อเสนอแฮร์คัตเลย เคยอ่านเจอในนี้
เก็บเงินกันไปก่อนค่ะ :สู้ๆ:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94313 โดย jackTs
.
คุณตั้งกระทู้ถามใหม่เป็นครั้งที่ห้าแล้วนะครับ

รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43715&Itemid=64#79867

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

.

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94317 โดย rtana

นกกระจอกเทศ เขียน: .
คุณตั้งกระทู้ถามใหม่เป็นครั้งที่ห้าแล้วนะครับ

ขอประทานโทษคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.915 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena