รบกวนขอปรึษากับบัตร 8 ใบ หนี้ 9 แสนครับ (เป็นไทแล้วครับ ลาแล้วไม่เอาอีกแล้วครับ)

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85507 โดย น้าชู

jinnyja เขียน: ยินดีด้วยค่า ปิดจบได้อีกแล้ว สุดยอดดดไปเลยค่ะ ปิดได้ไวมากๆ ชักจะอิจฉาแล้วสิ ค่ะ เก่งมากๆเลยค่ะ

^^ ^^ ^^

ขอบคุณมากครับคุณjinnyja
เจอทุกอย่าง ที่ไม่เคยเจอในชีวิตครับ เครียดมากๆในตอนแรก จนเพื่อนในชมรมบอกให้ตั้งสติครับ
ไงก็ขอให้คุณ jinnyja หมดหนี้เร็วๆครับ สู้ๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85508 โดย น้าชู

rainy2016 เขียน:

น้าชู เขียน: ส่งขั้นต่ำแล้ว กดไปกดมา ดูอีกที่ ไม่มีให้กดแล้ว เป็นลูกหนี้ชั้นดีมาตลอด แต่พอจะใช้วิธีแก้หนี้แบบที่3
โดยเอาบ้านเข้าธนาคาร กลับไม่ผ่านเนื่องจากภาระหนี้เยอะ แล้วจะให้ทำไงดีละที่นี้
คงมีทางเดียวคือ Haircut ครับ
รายการดังนี้ครับ
1.first choice 53000 บาท ยอดปิด 56032บาท ยอดปิด 28500 บาท รวมประมาณ 5 เดือน
2.citi bank 170000 บาท ยอดปิด209000 บาท เหลือ 126000 บาท รวมประมาณ 5 เดือน
3.city advance 250000 บาท ปิดจบแล้ว ยอด270000บาทเหลือ 147000บาท รวมประมาณ 5 เดือน
4.uob visa 93000 บาท
5.uob กดเงินสด 75000 บาท
6.uob สินเชื่อ 70000 บาท
ยอดรวมทั้ง3บัตร275000 บาท ปิดที่ 230000 บาท ปิดจบด้วยความลำคาญ
7.กสิกร กดเงินสด 106000 บาท
8.กสิกร บัตรเครดิต 95000 บาท
รวม 9 แสนกว่าบาท
ผมมีรายได้หลังหักประกันสังคม+ภาษีก็ประมาณ 48000 บาท ผ่อนรถ 7000 บาท ใช้จ่ายแล้ว
คาดว่าจะเก็บ เงินได้ประมาณ 20000 บาท ตั้งใจว่าจะทนต่อการทวงหนี้ทุกกรณีเพราะคืออาชีพ
ของเค้า แต่ดูแล้วเก็บเงินเท่านี้ไม่รู้ว่าจะทันไไหมครับ โบนัทผมก็ไม่หวังเพราะช่วงนี้โรงงานที่ทำ
งานน้อยกับพิษเศรษฐกิจ เหนื่อยจริงจริงครับ :cry2:

น้าชู มาแรง แซงทางโค้ง เหลือกสิกรที่เดียวเอง ดีใจด้วยค่ะ o_)

สวัสดีครับคุณrainy2016
ขอบคุณมากครับ ขอเป็นกำลังใจให้คุณrainy2016 ด้วยครับ My Idol ของผมครับ สู้ๆครับผม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85509 โดย น้าชู

Him เขียน:

น้าชู เขียน:

kcp เขียน: สุดยอดเลย ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะน้าชู
UOB นี่โหดจริงๆ เลย ของ kcp คงปล่อยให้ฟ้องค่ะ ยอดเยอะมาก แถมให้ปิดพร้อมกัน 3 ตัวด้วย

ขอบคุณมากครับคุณ Kcp
ใช่ครับ ต้องปิดพร้อมกัน 3 ใบ หรือทุกบัญชีที่เรามีครับ
ที่แรกจะไปศาลเหมือนกัน แต่ดูแล้ว ผ่อนยอมความหน้าศาล ใบละ 3500 บาท 3 ใบไม่ไหวครับ
ตกเดือนละ 10500 บาท ไม่มีเงินไปจบกสิกรรมแน่ เลยตัดใจปิดครับ เร่งจบกสิกรรมครับ
ไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณ Kcp ด้วยครับ สู้ๆครับ

สอบถามเพิ่มเติมค่ะน้าชู
ของ UOB 3 รายการที่ปิดจบ ยอด 230000 นี่คือเค้าให้ผ่อนจ่ายหรือเปล่าคะ หรือว่างวดเดียวเลยคะ ของ Him UOB 3 รายการก็เยอะเมือนกันค่ะ

สวัสดีครับคุณHim
ของผมโดนว่าต้องปิดพร้อมกันทุกบัตรเลยครับ ไม่ยอมให้ผ่อนครับ คุณHim ครับ
ของผมพอมีเงินในมืออยู่เลยโทรเข้าหา ทาง ธนาคารเลยครับ คุยกับเจ้าหน้าที่ตรงๆหลายคน
จนได้ขอยุติ ในราคาที่พอรับได้ครับ เลยตัดสินใจปิดไปครับ เงินเยอะเราเสียเปรียบครับดอก
เบี้ยเยอะตามครับ ยอดเงินขึ้นเร็วมากครับ
ไงก็สู้ๆครับคุณHim

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85510 โดย Him

Him เขียน:

kcp เขียน: สุดยอดเลย ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะน้าชู
UOB นี่โหดจริงๆ เลย ของ kcp คงปล่อยให้ฟ้องค่ะ ยอดเยอะมาก แถมให้ปิดพร้อมกัน 3 ตัวด้วย

ขอบคุณมากครับคุณ Kcp
ใช่ครับ ต้องปิดพร้อมกัน 3 ใบ หรือทุกบัญชีที่เรามีครับ
ที่แรกจะไปศาลเหมือนกัน แต่ดูแล้ว ผ่อนยอมความหน้าศาล ใบละ 3500 บาท 3 ใบไม่ไหวครับ
ตกเดือนละ 10500 บาท ไม่มีเงินไปจบกสิกรรมแน่ เลยตัดใจปิดครับ เร่งจบกสิกรรมครับ
ไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณ Kcp ด้วยครับ สู้ๆครับ

สอบถามเพิ่มเติมค่ะน้าชู
ของ UOB 3 รายการที่ปิดจบ ยอด 230000 นี่คือเค้าให้ผ่อนจ่ายหรือเปล่าคะ หรือว่างวดเดียวเลยคะ ของ Him UOB 3 รายการก็เยอะเมือนกันค่ะ

ของผมโดนว่าต้องปิดพร้อมกันทุกบัตรเลยครับ ไม่ยอมให้ผ่อนครับ คุณHim ครับ
ของผมพอมีเงินในมืออยู่เลยโทรเข้าหา ทาง ธนาคารเลยครับ คุยกับเจ้าหน้าที่ตรงๆหลายคน
จนได้ขอยุติ ในราคาที่พอรับได้ครับ เลยตัดสินใจปิดไปครับ เงินเยอะเราเสียเปรียบครับดอก
เบี้ยเยอะตามครับ ยอดเงินขึ้นเร็วมากครับ
ไงก็สู้ๆครับคุณHim

ดีใจด้วยนะคะน้าชู อยากมีเงินอยู่ในมือบ้างจังค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85516 โดย IndyGirL
โอยยยยอิจฉาน้าชู เหลือเจ้าเดียวคือกสิกร แล้วใช่มั้ยคะ เจ้านี้อินดี้ว่าคุยฃ่ายนะคะ ลดเยอะด้วยแต่ต้อฃปิดพร้อมกันทุกบัตร ยังไงก็ขอให้หมดเร็วๆ นะคะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85596 โดย Tom9449
สุดยอดเลยครับ อิจฉาเลย ของผมหนทางยังอีกไกลเลย

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85597 โดย pfs
มาแรงแซงโค้งจริงๆ ดีใจด้วยค่ะปิดได่เกือยบหมดแล้ว

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85599 โดย น้าชู

IndyGirL เขียน: โอยยยยอิจฉาน้าชู เหลือเจ้าเดียวคือกสิกร แล้วใช่มั้ยคะ เจ้านี้อินดี้ว่าคุยฃ่ายนะคะ ลดเยอะด้วยแต่ต้อฃปิดพร้อมกันทุกบัตร ยังไงก็ขอให้หมดเร็วๆ นะคะ

สวัสดีครับคุณ IndyGirL My Idol ของผม
ครับเหลือเจ้าเดียวแล้วครับ คุยง่ายครับ ขอส่วนลดอยู่ครับ
เค้ายังไม่ให้ตามที่ร้องขอ ให้มาประมาณ 30% แต่คนตามก็แสนดีครับ บอกว่าจะโทรมาใหม่ หรือเปลี่ยนสำนักงาน
ตามใหม่ครับ เพิ่ง 5 เดือน เข้าเดือน6 ครับผม

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85600 โดย น้าชู

Tom9449 เขียน: สุดยอดเลยครับ อิจฉาเลย ของผมหนทางยังอีกไกลเลย

สวัสดีครับคุณ Tom9449
สู้ๆครับ ผมตั้งใจกับตัวเองว่า จะต้องหมดหนี้ทีก่อมาให้ได้ครับ
เพื่อเวลา เกษียนแล้วจะได้พอมีเงินเก็บบ้าง ไม่ยั้น ใช้หนี้เค้าจนตาย
หรือตายแล้วหนี้ยังไม่หมดครับ สู้ๆครับคุณTom9449

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85601 โดย น้าชู

pfs เขียน: มาแรงแซงโค้งจริงๆ ดีใจด้วยค่ะปิดได่เกือยบหมดแล้ว

ขอบคุณมากครับคุณpfs
ชมรมนี้มีประโยชน์ และทำให้เรามีกำลังใจในการคิดมากครับ
สู้ๆไปด้วยกันครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86489 โดย น้าชู
สวัสดีครับ
วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟังกันครับ เพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆที่กลัวครอบครัวหรือญาติรู้เรื่องหนี้ครับ
ผมจ่าย H/Cของ citi adv. ตั้งแต่เมษายน เป็นเวลาผ่านมา 2เดือน แต่ 14 มิย.
มีหมายศาลมาแขวนที่บ้าน นัดวันที่ 14 ก.ค. งงมากเลยครับ
เป็นเหตุการณ์ที่ไม่ควรเกิดขึ้นเลย และเป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆที่กลัวว่าครอบครัว
ญาติจะรู้ เรื่องหนี้บัตรน๊ะครับ ดีที่ผมบอกเรื่องหนี้บัตรทั้งหมด และทุกขั้นตอนกับญาติๆพี่และครอบครัว
เซ็งมากเลย ส่งไปที่บ้าน แขวนแบบไม่อายใครเลย ตู้จดหมายมีก็ไม่ใส่ :cry2:
โทรไปเครียร์ บอกเกิดผิดพลาดด้านการประสานงาน จะทำการถอนฟ้องให้ เห้อ
ให้รอใบถอนฟ้องประมาณ 1 สัปดาห์
เหนื่อใจมากมายเลยครับ ขนาดปิดจบไปหลายเดือนแล้ว

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86494 โดย Him

น้าชู เขียน: สวัสดีครับ
วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟังกันครับ เพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆที่กลัวครอบครัวหรือญาติรู้เรื่องหนี้ครับ
ผมจ่าย H/Cของ citi adv. ตั้งแต่เมษายน เป็นเวลาผ่านมา 2เดือน แต่ 14 มิย.
มีหมายศาลมาแขวนที่บ้าน นัดวันที่ 14 ก.ค. งงมากเลยครับ
เป็นเหตุการณ์ที่ไม่ควรเกิดขึ้นเลย และเป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆที่กลัวว่าครอบครัว
ญาติจะรู้ เรื่องหนี้บัตรน๊ะครับ ดีที่ผมบอกเรื่องหนี้บัตรทั้งหมด และทุกขั้นตอนกับญาติๆพี่และครอบครัว
เซ็งมากเลย ส่งไปที่บ้าน แขวนแบบไม่อายใครเลย ตู้จดหมายมีก็ไม่ใส่ :cry2:
โทรไปเครียร์ บอกเกิดผิดพลาดด้านการประสานงาน จะทำการถอนฟ้องให้ เห้อ
ให้รอใบถอนฟ้องประมาณ 1 สัปดาห์
เหนื่อใจมากมายเลยครับ ขนาดปิดจบไปหลายเดือนแล้ว

มาให้กำลังใจค่ะ กำลังเครียดกับเจ้านี้เลยค่ะ ลดน้อยและคุยได้ปวดหัวมาก

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86505 โดย IndyGirL

อย่าลืมตดตามนะคะว่าเค้าถอนฟ้องหรือยัง ถ้าถึงวันนัดยังไม่ทราบต้องไปศาลนะคะ กันพลาด :สู้ๆ:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86507 โดย pfs
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ตอน pfs เองได้หมายศาล 2 เจ้า เจ้าแรกเหวี่ยงกองไว้ในโรงจอดรถ ส่วนอีกเจ้าแขวนไว้หน้าประตู กลัวคนอื่นจะไม่เห็นมั้ง
ตัวเองต้องไปทำงาน กว่าจะกลับไปเห็น ตอนนั้นก็รู้สึกเซ็งมากๆ เข้าใจความรู้สึกค่ะ ยิ่งกรณีคุณจ่ายปิดไปแล้วยิ่งน่าโมโหสุดๆ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86509 โดย savanya
ดีใจด้วยนะคะ ที่ใกล้หมดหนี้แล้ว ส่วนตัวเองเพิ่งเริ่มคิดจะหยุดจ่ายเองค่ะ ไม่รู้ต้องใช้เวลานานไหม มีหนี้อยู่หลายตัวแต่ยอดไม่เกินห้าหมื่น แต่พอรวมๆกันก็หลานแสนเชียวคะ ท้อเหมือนกัน ช่วงนี้ต้องเก็บเงินให้ได้เดือนละหนึ่งหมื่นบาท เพื่อรอทำ H/C ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86519 โดย น้าชู

Him เขียน:

มาให้กำลังใจค่ะ กำลังเครียดกับเจ้านี้เลยค่ะ ลดน้อยและคุยได้ปวดหัวมาก

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ สู้ๆไปด้วยกันครับคุณHim

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86520 โดย น้าชู

IndyGirL เขียน:

อย่าลืมตดตามนะคะว่าเค้าถอนฟ้องหรือยัง ถ้าถึงวันนัดยังไม่ทราบต้องไปศาลนะคะ กันพลาด :สู้ๆ:

สวัสดีครับคุณIndyGirL
รับทราบคำชี้แนะครับ เหนื่อยใจครับ ยิ่งวันที่ศาลท่านนัด ผมต้องไปต่างจังหวัด
ไกลด้วย คงต้องเอาใบถอนแจ้งความมาให้ได้ครับ และต้องโทรไปศาลด้วยครับกันพลาด

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86521 โดย น้าชู

pfs เขียน: เป็นกำลังใจให้ค่ะ ตอน pfs เองได้หมายศาล 2 เจ้า เจ้าแรกเหวี่ยงกองไว้ในโรงจอดรถ ส่วนอีกเจ้าแขวนไว้หน้าประตู กลัวคนอื่นจะไม่เห็นมั้ง
ตัวเองต้องไปทำงาน กว่าจะกลับไปเห็น ตอนนั้นก็รู้สึกเซ็งมากๆ เข้าใจความรู้สึกค่ะ ยิ่งกรณีคุณจ่ายปิดไปแล้วยิ่งน่าโมโหสุดๆ

สวัสดีครับคุณpfs
รู้สึกแย่มากเลยครับ ส่งไปที่บ้านพี่ผมโดยพี่ชายสวดยับเลย ดีที่อธิบายแล้วพี่เข้าใจ
ผมละโดยว่าฟรีเลย :No: เซ็งมากเลยครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86523 โดย น้าชู

savanya เขียน: ดีใจด้วยนะคะ ที่ใกล้หมดหนี้แล้ว ส่วนตัวเองเพิ่งเริ่มคิดจะหยุดจ่ายเองค่ะ ไม่รู้ต้องใช้เวลานานไหม มีหนี้อยู่หลายตัวแต่ยอดไม่เกินห้าหมื่น แต่พอรวมๆกันก็หลานแสนเชียวคะ ท้อเหมือนกัน ช่วงนี้ต้องเก็บเงินให้ได้เดือนละหนึ่งหมื่นบาท เพื่อรอทำ H/C ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

สวัสดีครับคุณsavanya
ขอบคุณสำหรับกำลังใจกันครับ
ส่วนที่ถามว่าต้องใช้เวลานานไหม ขึ้นกับว่าเราพร้อมและสะดวกในช่วงเวลาที่เค้าเสนอมาหรือไม่ครับ
โดยประมาณจะเป็นแบบนี้ครับ
เดือนแรก โทรตาม ตลอด อาจโดนวันละหลายๆรอบ
เดือนที่ 2-3 โทรตาม ตลอด และเริ่มส่งจดหมายไปที่ๆพวกเขารู้จักครับ และอาจมาที่บ้านหรือที่ทำงาน
เดือนที่ 4 ขึ้นไป โทรตามลดลง ส่งจดหมายมากขึ้นครับ เริ่มมีเสนอส่วนลด หรือประนอมหนี้ครับ
ไงก็เป็นกำลังใจให้กันครับ สู้ๆครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86539 โดย น้าชู
วันนี้ไปปิดจบ กสิกร จากยอดขึ้นไปประมาณ 226000 บาท ปิดจบที่ 113000 บาท รวมทั้ง2ใบ
หมดแล้วครับ กับการที่ทำหนี้มาตลอดเวลาประมาณ 20 กว่าปีของการทำงาน ไม่เอาอีกแล้วครับกับการ
เอาเงินในอนาคตมาใช้ เหนื่อยเหลือเกิน ตอนนี้ ไม่ต้องแบกรับดอกเบี้ย เงินเหลือสบายตัว ไม่ต้องคิดว่า
ต้องกดบัตรโน้นมาจ่ายบัตรนี้แล้วครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.971 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena