รบกวนขอปรึษากับบัตร 8 ใบ หนี้ 9 แสนครับ (เป็นไทแล้วครับ ลาแล้วไม่เอาอีกแล้วครับ)

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86541 โดย น้าชู
ใช้ระยะเวลาในการปลดหนี้ทั้งสิ้น ประมาณเกือบ 7 เดือน ยอดหนี้ขึ้นไปจาก9แสนกว่าบาท
เป็นล้านกว่าบาท จบด้วยเงินสดประมาณ 6แสนกว่าบาท
อาจได้ส่วนลดไม่ดีเท่าเพื่อนๆท่านอื่นๆ แต่ผมก็จบแบบของผมโดยใช้หลักการของชมรม
และแนวทางของเพื่อนๆรุ่นพี่ทั้งหลาย ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจโดยดีมาตลอด
ขอบคุณจากใจจริงครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86543 โดย IndyGirL
ส่วนลดมากน้อยไม่สำคัญ อินดี้ว่าใครๆ ก็อยากปิดได้เร็วๆ เหมือนน้าชูนี่แหละคะ ปิดได้เร็วก็สบายใจตั้งต้นใหม่ ชีวิตปลอดเครดิต ดีใจด้วยนะคะ เข้าหลังออกก่อนได้ยังไงคะเนี่ยะ(ชมรมนะ อิอิ) :bye: :bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86544 โดย rainy2016
ดีใจด้วยค่ะ น้าชู หยุดจ่ายหลังเรา แต่ปิดหมดก่อน โชคดีค่ะ o_) แวะมาเยี่ยมเยียนด้วยนะ
....
ถามๆ ค่ะ ได้จดหมายยืนยันการปิดหนี้จาก citi ไหม?

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86547 โดย น้าชู

IndyGirL เขียน: ส่วนลดมากน้อยไม่สำคัญ อินดี้ว่าใครๆ ก็อยากปิดได้เร็วๆ เหมือนน้าชูนี่แหละคะ ปิดได้เร็วก็สบายใจตั้งต้นใหม่ ชีวิตปลอดเครดิต ดีใจด้วยนะคะ เข้าหลังออกก่อนได้ยังไงคะเนี่ยะ(ชมรมนะ อิอิ) :bye: :bye:

สวัสดีครับคุณIndyGirL
ขอบคุณมากครับ แต่ไม่ออกจากที่นี่น๊ะครับ เข้ามาให้กำลังใจกันตลอดครับ
ปลดนี้ได้เพราะ MY IDOL หลายๆท่านเป็นแนวทางในการคุยครับ
ขอบคุณมากครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86548 โดย น้าชู

rainy2016 เขียน: ดีใจด้วยค่ะ น้าชู หยุดจ่ายหลังเรา แต่ปิดหมดก่อน โชคดีค่ะ o_) แวะมาเยี่ยมเยียนด้วยนะ
....
ถามๆ ค่ะ ได้จดหมายยืนยันการปิดหนี้จาก citi ไหม?

สวัสดีครับคุณrainy2016
ขอบคุณมากครับ จดหมายยืนยันการปิดหนี้จาก citi ได้ทั้ง citibank citi adv.ครับ
แต่ก็โดนฟ้องของ citi adv. โทรถามเค้าของ citi adv.บอกจะส่งเอกสารถอนฟ้องให้
ในสัปดาห์หน้าครับ ได้ก่อนเวลาศาลนัดแน่นอนครับ เค้าว่าแบบนั้น เหนื่อยใจเลยครับ
พี่ชาบผมเป็น นายทหารระดับสูง บอกถ้าไม่ได้ใบถอนฟ้องจะให้ลูกน้องที่เป็นทนายความ
สู้คดีและฟ้องกลับด้วยถ้าเราต้องไปศาลจริง พี่ผมบอกไม่ต้องจ้างทนาย เพราะที่กรมฯมีน้อง
ทนายหลายคนว่างๆอยู่

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86550 โดย Rasitayee
ดีใจด้วยจริง ๆ ค่ะ เพิ่งปิดได้แค่ 1 ตัว แต่ยังไงก็จะมายืนตรงจุดน้าชูให้ได้ค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86551 โดย น้าชู

Rasitayee เขียน: ดีใจด้วยจริง ๆ ค่ะ เพิ่งปิดได้แค่ 1 ตัว แต่ยังไงก็จะมายืนตรงจุดน้าชูให้ได้ค่ะ

สวัสดีครับคุณRasitayee
สู้ๆครับผม เก็บเงินเยอะๆช่วงนี้ให้พยายามหยุดใช้จ่ายทุกอย่างครับ
เก็บเงินH/c อย่างเดียวครับ ได้โอกาศเหมาะ ปิดเลยครับที่เค้าเรียกนาทีทอง
เดี๋ยวก็หมดครับ สู้ๆครับ
ส่วนตัวผมเลิกโดยเด็ดขาดบัตรเครดิต สินเชื่อต่างๆ ไม่เอาแล้วครับ
เพิ่งรู้ตัวว่าเราต้องเสียดอกเบี้ยมหาศาร มากครับ ผมต่อเดือนสมัยก่อนเสียดอก
เบี้ยไปตก หมื่นกว่าเกือบสองหมื่นต่อเดือนฟรีๆโดยต้นไม่ลดเลยครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86552 โดย Tom9449
ยินดีกับน้าชูด้วยครับ ส่วนผมยังต้องสู้กันต่อไปยังเหลืออีกเยอะเลยแต่วันนึงมันต้องหมด

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86555 โดย น้าชู

Tom9449 เขียน: ยินดีกับน้าชูด้วยครับ ส่วนผมยังต้องสู้กันต่อไปยังเหลืออีกเยอะเลยแต่วันนึงมันต้องหมด

สวัสดีครับคุณTom9449
ใช่เลยครับ วันหนึ่งหนี้ต้องหมด คิดและตั้งใจแบบนี้ให้ได้ครับ
สู้ๆครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86558 โดย น้าชู
ขอสอบถามท่านประธาน นกกระจอกเทศครับ
กรณีของผมกับทาง citi adv.ที่จ่าย H/C เรียบร้อยแล้ว แต่ถูกฟ้อง
ถ้าผมได้ใบถอนฟ้องมา ผมต้องไปศาลไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้าไม่ได้ใบถอนฟ้องอันนี้ผมต้องไปศาลผมเข้าใจครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86560 โดย kcp

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86561 โดย kichanchai

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86562 โดย Him
ยินดีด้วยค่ะ อยากมีวันนี้เร็วๆบ้างจังเลยค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86564 โดย plakartoon
ยินดีด้วยนะคะ ได้ปลดตัวสุดท้ายแล้ว plakartoon ก็เหลือตัวสุดท้ายเหมือนกันคะ เป็นของ TMB เจ้านี้ยอดเยอะสุดเลย เดินทางมาจะร่วม 2 ปีแล้ว จะต่อรองได้ไหมน้อ รอจังหวะเหมาะ ๆ จะคุยอีกที :เฮ้อ:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86565 โดย tha
ยินดีด้วยคะน้าชู...ของเราอีกยาวไกลเหมือนกันคะ สู้ๆๆๆๆ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86566 โดย Aoijai

น้าชู เขียน: ส่งขั้นต่ำแล้ว กดไปกดมา ดูอีกที่ ไม่มีให้กดแล้ว เป็นลูกหนี้ชั้นดีมาตลอด แต่พอจะใช้วิธีแก้หนี้แบบที่3
โดยเอาบ้านเข้าธนาคาร กลับไม่ผ่านเนื่องจากภาระหนี้เยอะ แล้วจะให้ทำไงดีละที่นี้
คงมีทางเดียวคือ Haircut ครับ
รายการดังนี้ครับ
1.first choice 53000 บาท ยอดปิด 56032บาท ยอดปิด 28500 บาท รวมประมาณ 5 เดือน
2.citi bank 170000 บาท ยอดปิด209000 บาท เหลือ 126000 บาท รวมประมาณ 5 เดือน
3.city advance 250000 บาท ปิดจบแล้ว ยอด270000บาทเหลือ 147000บาท รวมประมาณ 5 เดือน
4.uob visa 93000 บาท
5.uob กดเงินสด 75000 บาท
6.uob สินเชื่อ 70000 บาท
ยอดรวมทั้ง3บัตร275000 บาท ปิดที่ 230000 บาท ปิดจบด้วยความลำคาญ
7.กสิกร กดเงินสด 106000 บาท
8.กสิกร บัตรเครดิต 95000 บาท ยอดรวม 226000บาท ปิดที่ 113000 บาท

รวม 9 แสนกว่าบาท
ผมมีรายได้หลังหักประกันสังคม+ภาษีก็ประมาณ 48000 บาท ผ่อนรถ 7000 บาท ใช้จ่ายแล้ว
คาดว่าจะเก็บ เงินได้ประมาณ 20000 บาท ตั้งใจว่าจะทนต่อการทวงหนี้ทุกกรณีเพราะคืออาชีพ
ของเค้า แต่ดูแล้วเก็บเงินเท่านี้ไม่รู้ว่าจะทันไไหมครับ โบนัทผมก็ไม่หวังเพราะช่วงนี้โรงงานที่ทำ
งานน้อยกับพิษเศรษฐกิจ เหนื่อยจริงจริงครับ :cry2:

ดีใจด้วยนะคะ คุณน้าชู รู้สึกมีกำลังใจและจะสู้จนกว่าจะเป็นไทเช่นกันค่ะ :love: :love: :love:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86570 โดย phatth

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86573 โดย jinnyja

น้าชู เขียน: ใช้ระยะเวลาในการปลดหนี้ทั้งสิ้น ประมาณเกือบ 7 เดือน ยอดหนี้ขึ้นไปจาก9แสนกว่าบาท
เป็นล้านกว่าบาท จบด้วยเงินสดประมาณ 6แสนกว่าบาท
อาจได้ส่วนลดไม่ดีเท่าเพื่อนๆท่านอื่นๆ แต่ผมก็จบแบบของผมโดยใช้หลักการของชมรม
และแนวทางของเพื่อนๆรุ่นพี่ทั้งหลาย ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจโดยดีมาตลอด
ขอบคุณจากใจจริงครับ

ว้าวๆๆๆๆ ยินดีด้วยกับน้าชู นะค่ะ เก่งมากๆ เลย มาแรงแซงทางโค้ง ปิดได้หมดแล้ว

:laughing: :laughing: :laughing: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86575 โดย น้าชู

kcp เขียน: ยินดีด้วยค่ะน้าชู

ขอบคุณมากครับคุณkcp
เป็นกำลังใจให้กันครับ สู้ๆครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86576 โดย น้าชู

kichanchai เขียน: ยินดีด้วยครับ ^^

ขอบคุณครับคุณkichanchai
เป็นกำลังใจให้กันครับ สู้ๆครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.682 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena