ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2

กระทู้: ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ).......

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #83397

• Na99
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Na99
  • ร้อยตรี
  • จำนวนโพสต์: 361
  • Thank you received: 71
เข้ามาให้กำลังใจ สู้ไปด้วยกันครับ K. Chalempt
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #83545

• sumarinkaew
  • รูปประจำตัวของ sumarinkaew
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 14
  • Thank you received: 2
สินเชื่อกรุงไทยเหมือนกันเลยค่ะ หยุดจ่ายไป 2 เดือนแล้วค่ะ มาอัพเดตให้ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #83636

• chalempt
  • รูปประจำตัวของ chalempt
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 23
อัพเดท ข้อมูลครับ

ปวดหัวกับอิออน มากๆ ตื้อเก่งๆ จะชวนให้ปรับโครงสร้างหนี้ให้ได้ เรากำลังพยาบาลหาเงินมาปิดอยู่ไม่ได้โกงนะผมก็รับสายคุณตลอด ก็ตื้อๆ อยู่นั้นตลอดเวลา...........เพลียกับนางมากๆ

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 3 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #85178

• chalempt
  • สิบตรี
ห่างหายไปนานมาอัพเดทข้อมูลคราบ
.
วันนี้สำนักงานกฎหมายของ SCB Credit โทรมานำเสนอส่วนลด 25% จากยอดหนี้ที่เดินล่าสุด 73,200 บาท
ลดเหลือ 55,200 จ่ายได้ 3 งวด ชำระงวดละ 18,400 บาท อยากสอบถามพี่ๆ ว่า OK ไหมครับกับส่วนลดนี้

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 2 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #86695

• chalempt
  • สิบตรี
มาให้กำลังใจพี่ๆ เพื่อนๆ ในกลุ่มชมรมฯ หลังจากที่ผมหยุดไปหลายรอบบิล 4 - 5 บิลแหละ ตอนนี้
1. KTC ปล่อยไปตามระบบคงใกล้ได้ไปศาลเร็วๆ นี้ครับ
2. SCB โทรมาจี้บ่อยมากถี่ขึ้นมากเพราะส่งเรื่องไปสำนักงานกฎหมายแหละ
3. กรุงศรีเงียบไปเลย
4. Umay+ เงียบมากๆ
5. Eaon เงียบด้วย

สถานการณ์ตอนนี้ผมเก็บตังได้ 2 หมื่นมี SCB เสนอมา 2 งวด งวดละ 26000 บาทจากยอดหนี้ 70000 บาท ลดเหลือ 52000 บาทจ่าย 2 งวด****

ยังไงขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในชมรม ด้วยนะคับ ขอบพระคุณครับผม

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 2 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #86700

• Rasitayee
  • รูปประจำตัวของ Rasitayee
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 214
  • Thank you received: 36
ของเรา scb ยอดต้น 65000 เดินไป 67000 ปิดที่ 47000 ผ่อน 3 งวด สู้ ๆ ค่ะ

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 2 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #86705

• chalempt
  • สิบตรี
Rasitayee เขียน:
ของเรา scb ยอดต้น 65000 เดินไป 67000 ปิดที่ 47000 ผ่อน 3 งวด สู้ ๆ ค่ะ

สู้ๆ นะครับของผมก็มาแนวนั้นแหละแต่ไม่ไหวเพราะมี ค่าใช้จ่ายเยอะสมควรขอเป็น 5 งวดก็ไม่ได้ต้อง 2 งวดอย่างเดียว ถ้าได้ชัก 5 งวดผมรับข้อเสนอเลยจะได้ จบๆ

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 2 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #89684

• chalempt
  • สิบตรี
ตอนนี้กำลังเจอ รุกหนักจาก สนง.กฏหมาย โทรเข้าเบอร์ที่ทำงานทั้งที่เบอร์มือถือเราก็มี และรับตลอดโทรไปหาฝ่ายบุคคลของกรม ว่าเราทำงานอยู่ไหมโมโหมากคับ ถามไปว่าทำไมเบอร์มือถือผมมีไม่โทรมาละ มันบอกธนาคารให้มาแค่เบอร์ที่ทำงานไม่ได้เบอร์มือถือคุณมา อ้าวแล้วที่อยู่บ้านผมมีคบชะงั้น วันนี้ก็โทรมาอีกแล้วนำเสนอส่วนลด 45% เลยจากยอดหนี้ทั้งหมด 75000 ผ่อน 3 งวด
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 2 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #89700

• yuttana_chat
  • รูปประจำตัวของ yuttana_chat
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 1
สู้ๆครับ

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91694

• chalempt
  • สิบตรี
ขออนุญาติสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านครับ ผมไปยินยอมขอผ่อนบัตร KTC ที่ศาลมาแล้วแต่ก็ยังติดปัญหาเรื่องการเงินอยู่ไม่สามารถผ่อนได้ตามที่ตกลงซึ่งคาดว่าบัตรที่เหลือ SCB / Krungsri / Eaon คงเตรียมฟ้องเร็วๆ นี้เพราะหยุดจ่ายมา จะครบปีแล้ว ปัญหาอยู่ที่ว่า
1. บัตรที่เหลือผมควรไปศาลไหมถ้ามีหมายศาลมา
2. ผมตัดสินใจแล้วว่าคงปล่อยไปตามระบบ แล้วค่อยหาเงินมาเคลียให้ได้ เพราะไม่ได้คิดจะโกงเจ้าหนี้
3. ผมปล่อยทุกบัตรแล้วจะถูกอาหยัดเงินเดือนไหม**หลังศาลพิพากษา
3.1 ปัจจุบันผมเป็นพนักงานราชการ ส่วนราชการ รับเงินเดือนจากงบประมาณแผ่นดิน จะถูกกรมบังคับคดีอาหยัดเงินเดือนหรือไม่
3.2 ปัจจุบันผมไม่มีทรัพย์สินใดๆ เป็นของตัวเอง
3.3 มีบางสำนักกฏหมายโทรมาหาฝ่ายบุคคลส่วนราชการผมเพื่อขออาหยัดเงินเดือน ซึ่งทำได้หรือไม่ได้ครับ ทั้งๆ ที่ผมรับทุกสายที่โทรมาหา/ทวงหนี้

ขอบคุณครับ

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91696

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5905
  • Thank you received: 2574
chalempt เขียน:
ปัจจุบันผมเป็นพนักงานราชการ ส่วนราชการ รับเงินเดือนจากงบประมาณแผ่นดิน จะถูกกรมบังคับคดีอาหยัดเงินเดือนหรือไม่

เงินเดือนของลูกหนี้ที่เป็นข้าราชการ "ห้ามอายัด"

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

chalempt เขียน:
ปัจจุบันผมไม่มีทรัพย์สินใดๆ เป็นของตัวเอง

ตายล่ะวา!!!...ไม่มีอะไรให้เจ้าหนี้มันยึดได้เลยซักอย่าง :ohmy:

เฮ้อ...น่าสงสารเจ้าหนี้ จริง จริ๊ง...5555 ^^

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44079&Itemid=64#81498

กระทู้"ทีเด็ด"ที่อยากแนะนำให้อ่าน...อ่านแล้วจะเห็นภาพ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44101&Itemid=64#82851

ทำงานแบบสัญญาจ้าง จะโดนอายัดเงินเดือนมั้ยคะ?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43998&Itemid=64#80115

ป้าที่ทำงานแกจิตตก ฝากตั้งกระทู้ถามให้แกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43752&Itemid=64#76719
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ)....... 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91697

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5905
  • Thank you received: 2574
.
ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.288 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 207 บุคคลทั่วไป และ 5 สมาชิก ออนไลน์
  • Lucky99
  • kitty91
  • money999
  • took

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :