ขอกำลังใจ | และคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านครับ!! (ติดหนี้บัตรต่างๆ 300,000 นิดๆ).......

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83397 โดย Na99
เข้ามาให้กำลังใจ สู้ไปด้วยกันครับ K. Chalempt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83545 โดย sumarinkaew
สินเชื่อกรุงไทยเหมือนกันเลยค่ะ หยุดจ่ายไป 2 เดือนแล้วค่ะ มาอัพเดตให้ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83636 โดย chalempt
อัพเดท ข้อมูลครับ

ปวดหัวกับอิออน มากๆ ตื้อเก่งๆ จะชวนให้ปรับโครงสร้างหนี้ให้ได้ เรากำลังพยาบาลหาเงินมาปิดอยู่ไม่ได้โกงนะผมก็รับสายคุณตลอด ก็ตื้อๆ อยู่นั้นตลอดเวลา...........เพลียกับนางมากๆ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85178 โดย chalempt
ห่างหายไปนานมาอัพเดทข้อมูลคราบ
.
วันนี้สำนักงานกฎหมายของ SCB Credit โทรมานำเสนอส่วนลด 25% จากยอดหนี้ที่เดินล่าสุด 73,200 บาท
ลดเหลือ 55,200 จ่ายได้ 3 งวด ชำระงวดละ 18,400 บาท อยากสอบถามพี่ๆ ว่า OK ไหมครับกับส่วนลดนี้

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86695 โดย chalempt
มาให้กำลังใจพี่ๆ เพื่อนๆ ในกลุ่มชมรมฯ หลังจากที่ผมหยุดไปหลายรอบบิล 4 - 5 บิลแหละ ตอนนี้
1. KTC ปล่อยไปตามระบบคงใกล้ได้ไปศาลเร็วๆ นี้ครับ
2. SCB โทรมาจี้บ่อยมากถี่ขึ้นมากเพราะส่งเรื่องไปสำนักงานกฎหมายแหละ
3. กรุงศรีเงียบไปเลย
4. Umay+ เงียบมากๆ
5. Eaon เงียบด้วย

สถานการณ์ตอนนี้ผมเก็บตังได้ 2 หมื่นมี SCB เสนอมา 2 งวด งวดละ 26000 บาทจากยอดหนี้ 70000 บาท ลดเหลือ 52000 บาทจ่าย 2 งวด****

ยังไงขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในชมรม ด้วยนะคับ ขอบพระคุณครับผม

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86700 โดย Rasitayee
ของเรา scb ยอดต้น 65000 เดินไป 67000 ปิดที่ 47000 ผ่อน 3 งวด สู้ ๆ ค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86705 โดย chalempt

Rasitayee เขียน: ของเรา scb ยอดต้น 65000 เดินไป 67000 ปิดที่ 47000 ผ่อน 3 งวด สู้ ๆ ค่ะ

สู้ๆ นะครับของผมก็มาแนวนั้นแหละแต่ไม่ไหวเพราะมี ค่าใช้จ่ายเยอะสมควรขอเป็น 5 งวดก็ไม่ได้ต้อง 2 งวดอย่างเดียว ถ้าได้ชัก 5 งวดผมรับข้อเสนอเลยจะได้ จบๆ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89684 โดย chalempt
ตอนนี้กำลังเจอ รุกหนักจาก สนง.กฏหมาย โทรเข้าเบอร์ที่ทำงานทั้งที่เบอร์มือถือเราก็มี และรับตลอดโทรไปหาฝ่ายบุคคลของกรม ว่าเราทำงานอยู่ไหมโมโหมากคับ ถามไปว่าทำไมเบอร์มือถือผมมีไม่โทรมาละ มันบอกธนาคารให้มาแค่เบอร์ที่ทำงานไม่ได้เบอร์มือถือคุณมา อ้าวแล้วที่อยู่บ้านผมมีคบชะงั้น วันนี้ก็โทรมาอีกแล้วนำเสนอส่วนลด 45% เลยจากยอดหนี้ทั้งหมด 75000 ผ่อน 3 งวด
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89700 โดย yuttana_chat

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91694 โดย chalempt
ขออนุญาติสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านครับ ผมไปยินยอมขอผ่อนบัตร KTC ที่ศาลมาแล้วแต่ก็ยังติดปัญหาเรื่องการเงินอยู่ไม่สามารถผ่อนได้ตามที่ตกลงซึ่งคาดว่าบัตรที่เหลือ SCB / Krungsri / Eaon คงเตรียมฟ้องเร็วๆ นี้เพราะหยุดจ่ายมา จะครบปีแล้ว ปัญหาอยู่ที่ว่า
1. บัตรที่เหลือผมควรไปศาลไหมถ้ามีหมายศาลมา
2. ผมตัดสินใจแล้วว่าคงปล่อยไปตามระบบ แล้วค่อยหาเงินมาเคลียให้ได้ เพราะไม่ได้คิดจะโกงเจ้าหนี้
3. ผมปล่อยทุกบัตรแล้วจะถูกอาหยัดเงินเดือนไหม**หลังศาลพิพากษา
3.1 ปัจจุบันผมเป็นพนักงานราชการ ส่วนราชการ รับเงินเดือนจากงบประมาณแผ่นดิน จะถูกกรมบังคับคดีอาหยัดเงินเดือนหรือไม่
3.2 ปัจจุบันผมไม่มีทรัพย์สินใดๆ เป็นของตัวเอง
3.3 มีบางสำนักกฏหมายโทรมาหาฝ่ายบุคคลส่วนราชการผมเพื่อขออาหยัดเงินเดือน ซึ่งทำได้หรือไม่ได้ครับ ทั้งๆ ที่ผมรับทุกสายที่โทรมาหา/ทวงหนี้

ขอบคุณครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91696 โดย jackTs

chalempt เขียน: ปัจจุบันผมเป็นพนักงานราชการ ส่วนราชการ รับเงินเดือนจากงบประมาณแผ่นดิน จะถูกกรมบังคับคดีอาหยัดเงินเดือนหรือไม่

เงินเดือนของลูกหนี้ที่เป็นข้าราชการ "ห้ามอายัด"

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

chalempt เขียน: ปัจจุบันผมไม่มีทรัพย์สินใดๆ เป็นของตัวเอง

ตายล่ะวา!!!...ไม่มีอะไรให้เจ้าหนี้มันยึดได้เลยซักอย่าง :ohmy:

เฮ้อ...น่าสงสารเจ้าหนี้ จริง จริ๊ง...5555 ^^

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44079&Itemid=64#81498

กระทู้"ทีเด็ด"ที่อยากแนะนำให้อ่าน...อ่านแล้วจะเห็นภาพ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44101&Itemid=64#82851

ทำงานแบบสัญญาจ้าง จะโดนอายัดเงินเดือนมั้ยคะ?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43998&Itemid=64#80115

ป้าที่ทำงานแกจิตตก ฝากตั้งกระทู้ถามให้แกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43752&Itemid=64#76719

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91697 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.635 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena