ตั้งใจปลดหนี้ให้หมดในสภาวะที่ตกงาน

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #80222 โดย love yourself
อยากปลดหนี้บัตรให้หมดค่ะ..ได้ติดตามข้อมูลรายละเอียดของชมรมฯ มาระยะหนึ่งแล้วค่ะ
มีหนี้อยู่ 3 สถาบันการเงิน
1. อิออนบัตรเครดิต ยอดหยุด 96,000 ยังไม่สามารถปิดได้
2.กรุงศรีเฟริสช้อย ยอด 58,xxx / ยอดก่อนปิด 65,xxx บาท / ปิดจบ 33,000 บาท
3.ธนาคารทหารไทย ยอดกู้ 84,xxx บาท / ยอดก่อนปิด 66,xxx บาท / ปิดจบ 35,000 บาท
** ผ่อนมา 24 งวดเป็นเงิน 60,xxx บาท **

ปัจจุบันตกงานคะและยังหางานไม่ได้ (อายุ 46 ปี) ทุกวันนี้ทำขนมขายเล็ก ๆ น้อย ๆ กำไรพอเป็นค่าใช้จ่าย บางวันก็ขายได้บางวันก็เข้าเนื้อขาดทุนบ้าง เอาแน่นอนไม่ได้ คิดหนักกับหนี้ที่ยังจ่ายไม่หมดอยากจะหยุดให้หมดทุกตัวและค่อย ๆ ทยอยเก็บเงินปลดหนี้ให้หมด ถ้าผ่อนจ่ายอยู่ทุกเดือนคงไม่หมดง่าย ๆ อยากขอความเห็นจากพี่น้องในชมรมฯ หนี้อันไหนจะปิดได้เร็วและหนี้อันไหนจะฟ้องบ้าง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80228 โดย pfs
คุณต้องหยุุดจ่ายทั้งหมดค่ะ ไม่งั้นคุณจะเก็บเงินได้ไม่ได้มาก คุณอายุเยอะแล้วยังมาตกงาน คุณได้เปรียบเจ้าหนี้ เพียงแต่คุณต้องเตรียมตัวเตรียมใจกับการทวงหนี้เท่านั้น แต่หนี้คุณไม่สูงมาก ไม่นานคุณก็หมดค่ะ
เพียงแต่คุณเองต้องรู้ว่าคุณมีทรัพย์สินเป็นชื่อของคุณหรือไม่ ถ้ามีก็ต้องรีบเปลี่ยนชื่อก่อนได้หมายศาลค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80229 โดย love yourself
ขอบคุณคุณpfs คะ เราเองได้ติดตามอ่านกระทู้ของคุณด้วยคะและขอชื่นชมแนวทางและหลักการการปลดหนี้คะ..คุณเข้มแข็งมากคะที่ผ่านมาได้และทำได้คะ
- ช่วงแรกคิดมากคะคิดไปไกลถึงขั้นฟ้องและการบังคับคดียึดทรัพย์..ยึดบ้าน ยึดเงินไปนู้นเลยแรกๆก็วิตกกังวลว่าจะคุยยังไงดี..พอถึงเวลาจริงคำพูดที่เตรียมไว้กับไม่ได้ใช้คุยจริงๆแล้วทุกอย่างมันอยู่ในใจจิตใต้สำนึกเราเอง...เราคุยตรงๆไปเลยว่าเราตกงานไม่สามารถชำระหนี้ได้..เจ้าหนี้ไม่เชื่อคะ...เราแจ้งที่อยู่ที่บ้านให้ถ้าหากอยากมาหาไม่ต้องไปที่ทำงานเพราะออกแล้ว..เดือนที่ ๑ ตามทวงตามระบบมาพบที่บ้านเข้าเดือนที่ ๒ มาพบที่บ้านให้ทำประนอมหนี้..ปฎิเสธไปคะ.ไม่มีรายละเอียดตัวเงินอะไรเลยสักนิดแจ้งแต่วาจาเปล่ายอดคิดจากเงินต้นอย่างเดียวผ่อนจ่ายน้อยดอกเบี้ย ๑๕% เดือนที่ ๓ , ๔ ทวงตามระบบพร้อมให้จ่ายบ้างเพื่อเดินบัญชี..ปฎิเสธไปคะ..แจ้งว่าไม่สามารถจ่ายให้ได้ขอเวลาเก็บเงินจะขอปิดบัญชี...(รอคอยต่อไปคะ)
- กรุงศรีเฟริสชอยและtmb ถ้าหยุดชำระสักระยะหนึ่งจะมีแนวโน้มขอเจาจาลดยอดปิดบัญชีได้หรือเปล่าคะหรือไม่ยอมเจรจา
:pray:

pfs เขียน: คุณต้องหยุุดจ่ายทั้งหมดค่ะ ไม่งั้นคุณจะเก็บเงินได้ไม่ได้มาก คุณอายุเยอะแล้วยังมาตกงาน คุณได้เปรียบเจ้าหนี้ เพียงแต่คุณต้องเตรียมตัวเตรียมใจกับการทวงหนี้เท่านั้น แต่หนี้คุณไม่สูงมาก ไม่นานคุณก็หมดค่ะ
เพียงแต่คุณเองต้องรู้ว่าคุณมีทรัพย์สินเป็นชื่อของคุณหรือไม่ ถ้ามีก็ต้องรีบเปลี่ยนชื่อก่อนได้หมายศาลค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80230 โดย ponzaa987
มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

FC เฟริสชอย เจ้านี้ส่วนลดมาไวคับ สักประมาณ 5-6 เดือนส่วนลดก็มาแล้วครับ มีตั้งแต่ 30%,40%,50%,60% แล้วแต่เราจะเจรจาครับ ของผมปิดจบที่ 6 เดือนครับ ยอดหยุด 74,000 ยอดเจราจาหลังหยุด 6 เดือน วิ่งไป 87,xxx ปิดจบที่ 35,000 แบ่งจ่าย 2 งวดครับ จากประสบการณ์ตรง สู้อดทนเก็บเงินให้ได้เยอะที่สุดนะครับ คุณมาถูกทางแล้วครับ บ้านหลังนี้มีข้อมูลทุกอย่างให้ศึกษาครับ ที่เหลือขึ้นกับ กำลังใจและสติของคุณเองครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80233 โดย FFM
อายุคุณไล่เลี่ยกับคุณแม่ผมเลยครับ แต่แม่ผมแก่กว่าสัก 3 - 4 ปี

แม่ผมก็เหมือนคนตกงานครับ เคยทำธุรกิจส่วนตัวอยู่นาน ตอนนั้นก็มีเงินพอใช้จ่าย พอธุรกิจล้ม อะไรก็แย่

ทุกวันนี้ แม่ผมเหลือหนี้ไม่กี่ตัวแล้วครับ พยายามประหยัดทุกอย่าง จากรายจ่ายเดือนนึงเยอะ อะไรไม่จำเป็นก็ตัดออก เก็บเงินให้ได้มากที่สุด แล้วค่อยๆวางแผนใช้หนี้ไปเรื่อยๆครับ

แต่ละคนก็มีวิธีใช้หนี้ต่างกันไป จ่ายเป็นก้อนบ้าง ขอผ่อนบ้าง

สู้ๆนะครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80253 โดย Tom9449
สู้ๆครับ ผมก็ตกงานมา 3 เดือน เพิ่งได้งานใหม่ยังเก็บเงินไม่ค่อยได้เลย สู้ๆครับเราต้องผ่านมันไปให้ได้

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #80306 โดย love yourself
ขอบคุณสมาชิกชมรมฯ ทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำคะ สถานะการณ์เจ้าหนี้
- อิอ้อน / ตัวเลขจากใบแจ้งให้ชำระหนี้ ส่งหนังสือให้ชำระหนี้ภายใน 7 วัน ยอดเงิน 104,xxx บาท ยังไม่มีข้อเสนอคะ
- Fc / Tmb เจ้าหน้าที่แจ้งให้ชำระยอดเงินเข้ามาถ้าเลยกำหนดวันชำระจะมีค่าติดตามคะ
ทุกอย่างคงต้องใช้เวลาเพื่อรอคอยโอกาสที่เหมาะสมที่จะสามารถปลดหนี้ได้หมด... :sweat:
เริ่มจะเหนื่อยกับการหารายได้แต่ละวัน ไม่เหมือนช่วงที่มีรายได้ประจำที่เป็นเงินเดือน หางานก็ลำบากเพราะอายุมาก (มากจริงๆ) ค้าขายก็ลำบากยิ่ง ตจว.หากินลำบากกว่าในเมืองใหญ่ ๆ แถว ตจว.คนมีกำลังซื้อคนน้อย
** อดทน อดกลั้น อดออม ** ท่องไว้ตลอดคะ เวลาเหนื่อยล้าก็แวะเข้ามาอ่านของพี่น้อง ก็หายเครียดคะ

Tom9449 เขียน: สู้ๆครับ ผมก็ตกงานมา 3 เดือน เพิ่งได้งานใหม่ยังเก็บเงินไม่ค่อยได้เลย สู้ๆครับเราต้องผ่านมันไปให้ได้

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80309 โดย OOkii
เข้ามาให้กำลังใจคะ ช่วงนี้หนักจริงๆ หาเงินก็ยาก เคยจ่ายตรงก็ต้องมาหยุดจ่าย เครียดคะแต่อ่านๆเคสเพื่อนท่านอื่น ก็ได้ความรู้และวิธีการต่างๆ ใจชื่นขึ้นมาเยอะ กล้าที่จะสู้ เป็นกำลังใจคะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80312 โดย MAMOKO
เข้ามาให้กำลังใจด้วยคนค่ะ เข้าใจความรู้สึกค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #82339 โดย love yourself

MAMOKO เขียน: เข้ามาให้กำลังใจด้วยคนค่ะ เข้าใจความรู้สึกค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ

:cry2:
สวัสดียามเย็นคะ..สมาชิกชมรมฯทุกท่าน นับจากเวลาที่หยุดชำระหนี้เจ้าแรกของอิออน นับได้เข้ารอบบิลที่ 6 ผ่านการทวงจากจนท.มาและมีข้อเสนอลดยอดให้ 3 ครั้ง
ครั้งที่ 1 ยอดหนี้ มค.59แจ้ง 104,+++ บาท ยังเงียบประมาณกลางเดือน กพ.59 ติดต่อมาอีกรอบให้ปิดที่ 73,+++ บาท (ปฏิเสธเพราะมีเงินอยู่แค่ 50,000)
ครั้งที่ 2 ยอดหนี้เกือบๆปลายเดือน กพ.59 แจ้ง 105,+++ บาทให้ปิดที่ 75,+++ บาท เจรจาต่อรองไว้ที่ 50,+++ บาท จ่ายงวดเดียวปิดจบเลย..รอข่าวหลายวันและแจ้งกลับว่าไม่ผ่านการอนุมัติ
ครั้งที่ 3 ยอดหนี้ วันนี้ 28 กพ.59 ช่วงบ่ายโมงโทรมาแจ้งจะให้ปิดยอดที่ 76,+++ บาท จากหนี้ที่เพิ่มขึ้น (ดบ. ค่าทวง ค่าธรรมเนียม) อัพอยู่ที่ 107,+++ บาท จะปิดได้ไหมภายในไม่เกิน 5 มีค.59. นี้เพราะหลังจากหนี้จะไม่มีส่วนลดให้แล้ว เพราะทางบริษัทจะตัดบัญชีเป็นหนี้สูญแล้ว ซึ่งลูกค้าไม่สามารถทำอะไรได้แล้วจะมีปัญหาตามมาอีกเยอะแยะแบบไม่จบสิ้นเหมือนปิดบัญชี ตามที่แจ้งให้ทราบและลูกค้าจะไม่ทำอะไรหรือยังไงยอดเงินยืมเป็นแสนๆ เนื่องจากลูกค้าประวัติดีไม่อยากให้เกิดปัญหาขึ้นกับลูกค้า..(ฟังต่อ) พอหยุดพูดเลยถามกลับว่า ที่จะตัดบัญชีเป็นหนี้สูญแบบไม่ได้เงินเลยสักบาทกับที่เราขอปิดยอดตามที่เราหาได้ 50,000 บาท ปิดจบกันไปเลยไม่เอาเหรอ และปัญหาที่จะเกิดตามมาเราก็ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบไหนอย่างไร เราไม่รู้หรอก แต่ขอฝากน้องกลับไปคิดดูอีกครั้งนะ เราก็มีอีกสองเจ้าถ้าไม่เอาก็เก็บให้เจ้าอื่น อย่าลืมโทรมาเราวันที่ 5 มีค..(กล้าๆแอบกลัวๆ) เล่ามายาวแล้วขอถามหละกันว่า
1.ตัดบัญชีเราเป็นหนี้สูญ ผลที่จะเกิดมันคืออะไร
2.ตัดหนี้สูญไปแล้วขายเราออกไปให้ที่อื่น และที่อื่นที่รับซื้อหนี้มาจะดำเนินการฟ้องศาลไหม

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82341 โดย Theeraphat
หยุดชำระพร้อมกันให้หมดครับ เก็บรอต่อรองปิด
เฟริ์ชช้อย ก่อนครับ รายนี้ส่วนลดจะเยอะแล้วแต่เราต่อรอง
Tmb รายนี้ไม่ลดครับ ผมรอจนปล่อยฟ้อง ส่ง18เดือนแทน กว่าจะฟ้องประมาณ1ปีครับ
อีออน มองข้ามไปเลยครับ ปิด2อันแรกก่อน ช่วงแรกจะตามหนักหน่อย ผมปีกว่าๆล่ะ 2-3เดือนโทรมาเสนอครั้ง
สู้ๆนะครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82348 โดย Na99
เข้ามาให้กำลังใจครับ แต่ละตัวฟ้องนาน สู้ไปด้วยกันครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82995 โดย love yourself

Na99 เขียน: เข้ามาให้กำลังใจครับ แต่ละตัวฟ้องนาน สู้ไปด้วยกันครับ

:say:
อัพเดตหนี้คะพร้อมกับขอปรึกษาขอความคิดเห็นด้วยคะ
1) ตัวแทนธ.ทหารไทย สนง.กม. โทรมาติดตามหนี้ค้างชำระสี่รอบบัญชีให้ล้างดิวหนี้ค้างเพื่อจะให้ดึงสถานะบัญชีเป็นปกติ คุยเจรจาได้ที่ขอปิดที่ทางเราสามารถชำระหนี้ได้วงเงินขอปิด 40,000 บาท จากยอดหนี้ประมาณ 64,xxx บาท โดยทางจนท.กม.แนะนำให้ทำหนังสือแจ้งขอลดหนี้ปิดบัญชีแบบมีส่วนลด ให้แนบเอกสารหนังสือแจ้งเลิกจ้าง / ภาระหนี้บัตร / คชจ.ส่วนตัวทางบ้านต่างๆ เพื่อประกอบการขออนมัติจากแบงค์ จนท.กม.แนะนำการร่างเขียนคำขอ และคุยดีคะ...รอเรื่องดำเนินการ
2) ตัวแทนธ.กรุงศรีเฟริสช้อย ติดต่อชำระหนี้ที่ค้างประมาณ 63,xxx บาท และมีเงื่อนไขเลือก 2 แนวทางคือประนอมหนี้ผ่อนชำระ 60 งวด ดบ.13% ผ่อนประมาณ 1 พันกว่าบาท หรือปิดบัญชีงวดเดียวที่ 41,000 บาท (ขอเจรจาไว้ 35,00 บาท พร้อมกับแจ้งว่าทหารไทยแจ้งปิดมาเหมือนกันและขอไว้ 35,000 บาท โดยส่งเรื่องเข้าไปแล้ว..ถ้าผ่านจ่ายได้ประมาณเดือนเมษานี้)
ปัญหาคือมีเงินอยู่แค่ 40,000 บาท ใจเราเองอยากเคลียของทหารไทยก่อนเพราะเท่าที่อ่านมาของสมาชิกจะลดได้ไม่เกิน 40% หรือไม่ลดเลยก็มีขึ้นอยู่กับสนง.กม.ที่ดูแลหนี้...รอลุ้นเหมือนกัน จนท.กม.เป็นแนะนำด้วยคิดว่าคงมีให้ลุ้นคะ...ขอความกรุณาทุกท่านช่วยเติมเต็มประสบการณ์ให้ด้วยคะ...อันไหนควรเยื้อต่ออันไหนปิดได้..ส่วนอิออนไม่สนใจแล้วคงรอให้ฟ้องทำผ่อนเอา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83018 โดย Tom9449
สู้ๆครับ แต่ละตัวผมคิดว่านานพอควรถึงจะฟ้อง บางตัวส่วนลดดีครับ 50%++จากที่อ่านของเพื่อนสมาชิก ผมก็มีทหารไทยเหมือนกันเจ้านี้คุยไม่บ่อย ล่าสุดเสนอส่วนลอมา 30% หลังจากหยุดไป 8 เดือนครับ ยอดยังสูงไปรอไปก่อน อดทนอีกนิดครับ บางรายขอส่วนลดไป เขาบอกว่าส่วนลดขนาดนั้นยังไม่ได้ เพราะเรายังหยุดไม่นานพอ ก็รอกันต่อไปครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85092 โดย love yourself
1.อิออนยอดปัจจุบัน 109,xxx บาท / เสนอยอดปิดที่สูง
2.กรุงศรีเฟริสช้อย ยอดปัจจุบัน 65,xxx บาท / ขอปิดจบด้วยยอด 33,000 จนท.แจ้งว่าส่งใบปิดให้ไม่เกิน 30 วัน
3.tmb ยอดปัจจุบัน 66,xxx / เงียบมากได้แต่ส่งใบแจ้งหนี้ยอดที่ค้างชำระ

o_) o_) วันนี้ดีใจที่หลุดจากสภาวะหนี้ได้ 1 บัตร ในนามสมาชิก love yourslef ขอขอบคุณทุกคำแนะนำ ข้อคิดเห็นของเหล่าสมาชิกที่เข้ามาแนะนำ เและขอขอบคุณชมรมฯ ผู้ก่อตั้งทั้งคณะกรรมการทุกท่านด้วยคะ
สมาชิกใหม่ทุกท่านที่เพิ่งเข้ามา ขอให้ทุกท่านอดทนต่อทุกสภาวะให้ได้ แล้วจะได้พบกับทางที่หลุดจากหนี้ได้คะ
:-( :-( :-( แต่ก็ยังแอบหวั่นไหวกับเจ้าหนี้อิออนเพราะยอดสูงมากคงต้องทำใจรอเจรจาที่ศาล ยังไงศาลท่านคงเมตตาลูกหนี้บ้าง ทุกคนที่เข้ามาในนี้ล้วนแต่มีความตั้งใจจ่ายคืน ไม่คิดหนี ไม่คิดชักดาบว่าจะไม่จ่าย เพียงแต่ขอเวลาสักระยะเท่านั้น ซึ่งบางท่านอาจใช้เวลาสั้น บางท่านอาจใช้เวลายาวขึ้นอยู่กับสถานะการณ์ของแต่ละคน ** ขอส่งกำลังใจให้สมาชิกฯ ทุกท่านคะ **

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88370 โดย love yourself

love yourself เขียน: อยากปลดหนี้บัตรให้หมดค่ะ..ได้ติดตามข้อมูลรายละเอียดของชมรมฯ มาระยะหนึ่งแล้วค่ะ
มีหนี้อยู่ 3 สถาบันการเงิน
1. อิออน ยอดหยุด 96,xxx บาท / ยอดหนี้ 109,xxx บาท (หยุดจ่าย 11 เดือน )
2.กรุงศรีเฟริสช้อย ยอด 58,xxx / ยอดก่อนปิด 65,xxx บาท / ปิดจบ 33,000 บาท
3.ธนาคารทหารไทย ยอดกู้ 84,xxx บาท / ยอดก่อนปิด 66,xxx บาท / ปิดจบ 35,000 บาท
** ผ่อนมา 24 งวดเป็นเงิน 60,xxx บาท **

ปัจจุบันตกงานคะและยังหางานไม่ได้ (อายุ 46 ปี) ทุกวันนี้ทำขนมขายเล็ก ๆ น้อย ๆ กำไรพอเป็นค่าใช้จ่าย บางวันก็ขายได้บางวันก็เข้าเนื้อขาดทุนบ้าง เอาแน่นอนไม่ได้ คิดหนักกับหนี้ที่ยังจ่ายไม่หมดอยากจะหยุดให้หมดทุกตัวและค่อย ๆ ทยอยเก็บเงินปลดหนี้ให้หมด ถ้าผ่อนจ่ายอยู่ทุกเดือนคงไม่หมดง่าย ๆ อยากขอความเห็นจากพี่น้องในชมรมฯ หนี้อันไหนจะปิดได้เร็วและหนี้อันไหนจะฟ้องบ้าง

:สู้ๆ: :สู้ๆ:
เหลือตัวสุดท้ายแล้วคะขอให้พี่น้องที่เป็นสมาชิกใหม่ "ยึดมั่นและเชื่อถือแนวทางพร้อมปฏิบัติตามทุกอยากจะเป็ยจริงคะ" รอคอยข้อเสนออย่างใจเย็นคะ
ปล.แนบภาพเอกสารยืนยันลดหนี้ไม่เป็นคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88377 โดย mai1011
ยินดีด้วยครับ สู้ๆเหลืออีกตัวเดียว :สู้ๆ:
ผมสมาชิกใหม่ เพิ่งเริ่มหยุด เก็บหอมรอมริบ รอเวลาที่จะได้ข้อเสนอครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88380 โดย jackTs

love yourself เขียน: เหลือตัวสุดท้ายแล้วคะขอให้พี่น้องที่เป็นสมาชิกใหม่ "ยึดมั่นและเชื่อถือแนวทางพร้อมปฏิบัติตามทุกอยากจะเป็ยจริงคะ" รอคอยข้อเสนออย่างใจเย็นคะ

ปล.แนบภาพเอกสารยืนยันลดหนี้ไม่เป็นคะ

มุม IT: วิธีแนบรูปภาพ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=3242&Itemid=64&view=topic

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105247 โดย love yourself
:love: ขอบคุณคะท่านประธานฯ ที่แนะนำ
ฝากขอโทษด้วยค่ะ ที่เพิ่งเข้ามาขอบคุณคำแนะนำคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106304 โดย love yourself
เหลือหนี้บัตรเครดิต ตัวสุดท้ายที่ต้องขึ้นศาลวันที่ 1 ตค.61 จากที่สติแตกไปพักหนึ่ง พยายามทำจิตใจให้นิ่งและตั้งสติใหม่ เข้ามาศึกษาขั้นตอนการไปศาล และโทรปรึกษา อจ.ไพโรจน์ ท่านมีเมตตามากค่ะ ท่านจัดการเขียนคำให้การสู้เรื่องอายุความเกิน 2 ปี จัดเอกสารเตรียมให้พร้อมทั้งคำแนะนำ
ตั้งใจว่า
1.คุยขอปิดที่ยอด 50,000
2.ยื่นคำให้การไปวันนัด (เตรียมคำให้การแล้ว พร้อมพี่ทนายที่เป็นเพื่อนร่วมงานกัน)
ปล.ตั้งแต่ได้รับหมายศาลมามีความวิตกกังวล ไม่รู้ว่าชะตาจะลิขิตไปทางไหน :pray:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.619 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena