ได้เวลาถอดหัวโขน กลับสู่ความเป็นจริง

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83315 โดย tb1

mukgu เขียน: วันนี้ก้ได้รับโทรฯจากเฟิร์สชอย ลูกน้องกล่อมล่ะไม่ได้ หัวหน้าโทรมาเอง ทั้งๆวันก่อนบอกวันสุดท้าย เราก้บอกตามระบบเลยเพราะให้ปิดตอนนี้ไม่มีหรอก วันนี้ก้ยังโทรมาบอกวันนี้วันสุดท้าย ให้จ่ายเจ้ามาก่อน2500 ไม่งั้นถ้าส่งไปที่อื่นจะไม่ได้รับส่วนลดอีกแล้ว (หยุดมา5เดือนละ) เด๋วคืนนี้สองทุ่มจะให้ลูกน้องโทรมาสอบถาม
ใจแข็งไว้ใช่มั้ยคะ ขอลด 20000 นางไม่ให้จะให้ปิด 35000 ... เอ้อ....

สู้นะคะ ยังไงมาอัพเดทให้ติดตามด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83316 โดย tb1
ของเราช่วงนี้เงียบไป

น่าจะอยู่ในช่วงเปลี่ยนบริษัทดูแล หยุดจ่ายมา 4 รอบบิลแล้ว

เมษานี้ ก็เข้ารอบบิลที่ 5 เปลี่ยนคนดูแลซะแล้ว

ว่างๆก็เข้ามาอ่าน หาข้อมูล เป็นการฉีดวัคซีนให้ตัวเอง

สู้ๆๆนะคะ เพื่อนร่วมชะตาทุกคน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83389 โดย mukgu
เฟริสชอยส์ยังคงเงียบค่ะ มีแต่ยุเมะติดต่อมาวันนี้ บอกส่วนลดที่ขอไปยังไม่แน่ใจว่าจะได้รึป่าวแต่ก็จะช่วยเสนอผุ้บริหารให้ ขอลดไปที่ 18000 จากต้น 63000 หัวหน้าก้เลยโทรมาขอข้อมูลเพิ่ม หนี้สินทั้งหมดที่มี และขอให้ปิดงวดเดียวเลย ถ้าเราบอกปิดงวดเดียวเค้าจะเสนอผู้บริหารให้ เพราะเห็นว่าเราเป็นลูกค้าที่ดีมาก จริงๆอยากแบ่างจ่ายสัก 3 งวดแต่เค้าบอกต้องงวดเดียว ถ้างวดเดียวได้จะยังพอเสนอให้ได้ ถ้าไม่ได้งวดเดียวคงขอไม่ได้แน่ ....เฮ้อจะหาจากไหนมาเพิ่มน้อมีมั้ยถึงเลยตอนนี้ เสียดายจัง พรุ่งนี้เจ้าหน้าที่จะโทรมาฟังคำตอบ เด๋วจะมาอัพเดทนะคะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85676 โดย tb1
สวัสดีค่ะ ห่างหายไปเลย มัวแต่ยุ่งขายของออนไลน์ เป็นตัวแทนจำหน่าย ที่ไหนรับก็เข้าร่วมหมด พอมีเงินหมุนเวียนไว้ใช้จ่าย แต่ก็ยังไม่มีเหลือเก็บไว้ H/C เลย

ทุกบัตร ทุกใบ ยังคงโทรหาด้วยความคิดถึง ถามสารทุกข์สุกดิบ แล้วจบลงที่ว่าพอจะมีจ่ายขั้นต่ำไหม หรือ ลค.จะปรับโครงสร้างหนี้ดี

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85678 โดย tb1
:cheer: ไทยพาณิชย์ มี Speedy Cash วงเงิน 8หมื่น และบัตรเครดิต วงเงิน 1แสนบาท :ohmy:

รวม 2 ใบ พนง. ชวนปรับโครงสร้างหนี้ ต้องจ่ายเดือนละประมาณ 5000 บาท ไม่ไหวแน่ๆ

หรือถ้าไหว ก็ไม่ปรับหรอกค่ะ สัญญานรก ย้ำชัดๆ มันคือสัญญานรก รอ H/C อย่างเดียว

เดือนนี้ เค้าบอกว่า ธนาคารมีส่วนลดให้ 30 % แต่เราก็ยังไม่มีเงินอยู่ดี ไม่อยากให้ถึงขั้นตอนฟ้องเลย :ไม่ยอม:

:) First choice วงเงินประมาณ 58000 หยุดจ่ายไปตั้งแต่ ธ.ค.58 ดอดเบี้ยทบไป 64,xxx แล้ว
ข้อเสนอล่าสุดคือ ส่วนลด 49% เหลือยอดปิดบัญชี 33,000 บาท

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85857 โดย tb1
up date วันนี้ ได้ตกลงทำสัญญาปิดหนี้กับ บัตร First Choice

ยอดเต็ม 64,891.88 บาท ลดเหลือ 33,000 บาท

โดยแบ่งจ่ายได้ 3 งวด ๆละ 11,000 บาท

เริ่มงวดแรก 6 มิ.ย. 59 นี้

เราจะเริ่มหมดหนี้แล้วใช่ไหม เริ่มเห็นทางสว่างที่ปลายอุโมงค์

สู้ๆๆนะคะเพื่อนๆ ร่วมทุกข์(จากหนี้) ทุกคน

**เอกสารนี้ใช้ได้เลยใช่ไหมคะ**
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94087 โดย tb1
ห่างหายจากชมรมไปเสียนาน
ตอนนี้ได้หมายศาลมาหนึ่งฉบับแล้วจากธนาคารไทยพานิชย์ฟ้องรวม 2 บาทคือบัตรเครดิตและบัตรสินเชื่อบุคคล Speedy cash ยอดสองประมาณ 200,000 บาทศาลนัด ยอดสองประมาณ 200,000 บาทศาลนัดวันที่ 8 พฤษภาคม 2560

กำลังอ่านข้อมูลการขึ้นศาลให้ได้มากที่สุด

เงินเก็บก็ยังไม่มีขายของได้มาก็ใช้จ่ายรายวันหมด

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95155 โดย tb1
:shy: ขึ้นศาลเรียบร้อยแล้ว ตั้งแต่วันที่ 8 มิถุนายน 2560 วั วันนั้นก็ไม่ได้พูดคุยอะไรกับศาลมากท่านขอดูเอกสารก่อนเพราะเยอะมากแล้วจะพิจารณากลับมาให้อีกทีนึง

แต่ แต่ในระหว่างนั้นก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรมา Hair cut เรื่อยเรื่อยล่าสุดจากวงเงินรวมดอกเบี้ย 210,000 บาทโปรแกรมจากธนาคารลดให้เหลือ 150,000 บาท ให้ ให้ชำระทั้งหมดเป็นเงินก้อนไม่สามารถผ่อนชำระได้บอกตามตรงตอนนี้ไม่มีเงินเก็บเลย

รู้ รู้สึกว่าตัวเองพลาดมากที่ไม่สามารถเก็บเงินได้ในระหว่างที่หยุดจ่ายไป

วันนี้มีคำพิพากษามาปิดบังคับแล้ว

ให้ ให้ชำระทั้งหมด 217,700.33 บาทพร้อมดอกเบี้ยอัตราร้อยละ 10 ต่อปี

พอถึ พอถึงจุดนี้แล้วเราควรดำเนินยังไงต่อดีคะพยายามอ่านหาข้อมูลบ้างเหมือนกันแต่ก็ยังไม่เข้าใจเท่าไหร่เขียนแบบนี้ไปจะโดนด่ามั้ยน้อ :No: :No:

ฝากเพื่อนเพื่อน ผู้รู้ช่วยไขปัญหาหรือแปะกระทู้ที่เกี่ยวข้องด้วยนะคะ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95157 โดย jackTs
.
สมาชิกใหม่ขอปรึกษามีหมายศาลบัตรเคดิตกรุงศรีมาครั้งแรกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44236&Itemid=64#83833

ตัวอย่างของลูกหนี้ที่ถูกศาลพิพากษาแล้ว

สอบถามเรื่องขึ้นศาลค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40812&Itemid=64#47926

ตอนนนี้บริษัทที่โทรมาทวงบอกว่าศาลตัดสินแล้ว ทั้งที่เราไม่เคยไปขึ้นศาลเลยต้องทำยังไงคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43715&Itemid=64#76378

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78326

อ่านมา 1 ปีแล้ว ครับ ขอความรู้หน่อยครับ โดนเหมือนกัน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43979&limitstart=20&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95159 โดย tb1
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะคะ (o_O)

พี่นกกระจอกเทศ

:love:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.666 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena