หมดแรง

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80313 โดย AGS1973
หมดแรง was created by AGS1973
ผมเป็นหนี้ดังนี้ มันเกิดจากการถูกโกง จากเงิน 300000 บาท กู้โน่นโป๊ะนี่จนมันเป็นเงินเกือน 1.2 ล้าน ยอด ณ วันที่ 5 มกราคม 2559 ผมจะบอกภรรยางัยดี ผมเงินเดือน 68000 บาท ยังชำระหนี้ตามปกติสถานภาพทุกอย่างปกติ ช่วยรบกวนการบอกภรรยาและ การ ปลดหนี้ให้หน่อยคับ ด่วนๆนะคับ ผมหมดแรงแว้ววว (สินเชื่อบุคคลล้วนๆ) ไม่เคยเสียเครดิตคับ

KTC pcash revolอe : 300000 บาท ผ่อนขั้นต่ำ 10000/เดือน
๊UOB cash : 145,000 บาท ผ่อน 4,500 บาท/เดือน
SCB speedycash : 250000 บาท ผ่อน 5600/ด.
KRUNGSRI Cash : 325000 บาท ผ่อน 9800/ด.
standard charter สินเชื่อบุคคล 197000 บาท ผ่อน 10800/เดือน

* ผ่อนบ้าน กับทหารไทย 11000 [km/เดือน เหลือ 10 ปี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80325 โดย chanisorn
Replied by chanisorn on topic หมดแรง
ใจเย็น ๆค่ อ่านหาความรู้ หาวิธีที่เหมาะกับคุณค่ะ เงินเดือนคุณเยอะ 68000 ลองเริ่มหยุดจ่ายทุกตัว
ประหยัดเก็บเงินสัก 7-8 เดือนแล้วค่อย แฮร์คัด กว่าจะฟ้อง คุณเจรจาต่อรองขอลดหนี้ปิดได้ค่ะ
เรื่องปัญหานี้ ยังไงก็ต้องคุยกับภรรยา หาเวลาโอกาสเหมาะคุย แนะนำให้รู้จักชมรมนี้ค่ะ
ขอให้สู้ ๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80333 โดย AGS1973
Replied by AGS1973 on topic หมดแรง
ขอบคุนนะคับสำหรับ คำแนะนำผม ยังหาคำพูดคุยกับภรรยาไม่ได้เลย แต่จะหาทางดูคับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80338 โดย น้าชู
Replied by น้าชู on topic หมดแรง

AGS1973 เขียน: ขอบคุนนะคับสำหรับ คำแนะนำผม ยังหาคำพูดคุยกับภรรยาไม่ได้เลย แต่จะหาทางดูคับ

สวัสดีครับคุณAGS1973
คงต้องเปิดอกคุยกันครับ ถ้าเราคิดจะเดินทางนี้ครับ
สามีภรรยา ก็เหมือนคนที่อยู่ในเรือลำเดียวกัน ในเมื่อเราโดนคลื่นลมแรง
จะให้อีกคนไม่รับรู้คงยากครับ คุยกันครับ สู้สู้ครับ
ผมโดนตัดค่าตำแหน่ง และเงินเดือนลง 20 % กับเศรษฐกิจตอนนี้ เหนื่อยเหมือนกันครับ
แต่มันต้องมีทางออกครับ เราไม่ได้คิดไม่ใช้เค้าครับ แต่ขอเวลากับโอกาสหน่อยเท่านั้นครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80349 โดย chai202519
Replied by chai202519 on topic หมดแรง
บทพิสูจน์ชีวิตจริงชีวิตคู่ครับ ถ้าภรรยาเค้ายอมรับและเข้าใจคุณนี่คือคู่ชีวิตของคุณจริงๆ แล้วคุณก็จะผ่านมันไปครับสู้ๆ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80354 โดย AGS1973
Replied by AGS1973 on topic หมดแรง
ขอบคุนนะคับที่ให้ข้อคิดผมพลาดไปแล้วจิงๆ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80360 โดย GooGoo
Replied by GooGoo on topic หมดแรง
เหมือนผมเลยครับ ผมก็พึ่งเปิดอกคุยกับภรรยา มามาดๆเลยครับ
อธิบายว่าตอนนี้เกิดอะไรขึ้น เป็นหนี้เท่าไหร่ จะทำการหยุดอย่างไร
ขอให้เข้าช่วยเข้าใจ เดียวก็จะผ่านไปด้วยดีครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80377 โดย Na99
Replied by Na99 on topic หมดแรง
สู้ไปด้วยกันครับ เป็นล้าน up เหมือนกัน บอกคนใกล้ตัวไปเลยครับ มันมีทางแก้ แม้ใช้เวลาบ้าง แต่เดี๋ยวก็ผ่านไปได้เหมือนรุ่นพี่ที่เป็นตัวอย่าง

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80448 โดย l2rebellion
Replied by l2rebellion on topic หมดแรง
สู้ๆครับ
อ่านกระทู้ปักหมุดเยอะๆ วิธีแก้หนี้อยู่ตรงนั้น
หาจังหวะเหมาะๆ เปิดประเด็นกับแฟนพี่เลยครับ ว่าเรื่องราวเป็นมาอย่างไร
แล้วเรากำลังจะทำอะไร (วิธีแก้หนี้จากกระทู้หลายๆท่าน ) จะแก้ไขอย่างไร ค่อยๆพูดค่อยๆอธิบาย

ตอนผมเริ่มบอก ผมก็พูดตรงๆเลยนะว่าเป็นหนี้อยู่เท่าไหร่ๆ เค้าก็จะถามๆๆๆ เราก็ค่อยๆอธิบายครับผม

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87795 โดย AGS1973
ผมได้บอกความจิงทุกอย่างกับภรรยา เธอน่ารักมาก ต่อว่านิดหน่อยสุดท้ายเธอก็ช่วยให้กำลังใจผม และ มีแม่ยายสุดสปอร์ตมาช่วย เสนอเงินมาให้ปิดหนี้ทั้งหมด แต่ ผม บอกแกไปว่าขอแก้ด้วยตนเองก่อนคือไม่อยากรบกวนแกอ่ะคับ ผมกับภรรยาเดินไปออมสิน เค้าบอกว่า ออมสินมีนโยบายช่วยเรื่องนี้ ผมเลยตัดสินใจเอาบ้านเข้ารีไฟแนนท์และเอาเงินส่วนต่างมาปิดหนี้ ผ่อนเดือนเฉลี่ย 18K บาท/ เดือน 20ปี แต่ตั้งใจว่าจะ ผ่อนเดือนละ 20K มีตังแล้วปิด ทำให้วันนี้รู้เลยว่าความจิงเป็นสิ่งดี ผมหลอกตัวเองมาตลอดใช้เงินผิดวิธี. เพิ่งสำนึกได้ แต่พวกบัตรเครดิต สินเชื่อบุคคลจะไม่ได้กินเงินของผมอีกต่อไป. ผมเริ่มทำบัญชีรายจ่าย รายรับมาพักนึง เหลือเงินหลังจากผ่อนบ้านแล้ว เดือนประมาณหมื่นก่าบาท. ขอบุนชมรมนี้นะคับที่ให้คำปรึกษาผม ยินดีรับใช้นะคับถ้ามีรัยให้รับใช้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.421 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena