เป็นหนี้บัตรกดเงินสด และ สินเชื่อบุคคล หลายใบ หยุดจ่ายเดือนแรก พ.ย.58

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94601 โดย thanji
ของธนาคารอะไรคะ มีให้ทำ retention ทุก 3 ปีไหมคะ ลองติดต่อดูเผื่อได้นะคะ แต่ต้องเป็นลูกค้าชั้นดีค่ะ สู้ สู้ นะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95386 โดย rainy2016
28.6.60
มึนตึบ
KTC หักคอจ่ายทกเดือน...มีหมายแจ้งอายัด จากสำนักงานบังคับคดี มาที่บ้าน.. สติ สตัง หายหมดเลย เอาไงดีละทีนี้ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ต้องติดต่อไปทางไหนดี เวงกรรม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95426 โดย rainy2016
29.6.60

วันนี้บริษัทได้รับ หนังสือแจ้งอายัดเงินเดือน...
แบบนี้คือ เขาอายัดเงินเดือนเราก่อนใช่ไหมค่ะ
ส่วนทรัพย์สินอื่น บ้าน เขาจะอายัดไหม?

**อายัดเงินเดือนอย่างเดียว ยังพอไหว**
(เอกสารที่ได้รับอ่านดู มอบอำนาจครบถ้วน ยึดทรัพย์ อายัดเงินเดือน ขายทอดตลาด ประมูลสู้ราคา บลา ๆๆๆ)

โทรไปธ.จนท.ให้เบอร์คนดูแลบัญชีเรามา (มีดูแลกันเฉพาะรายเลยเว้ยเฮ้ย!) แต่เบอร์ไม่ว่าง โทรหลายรอบแล้ว ..
เฮ้ออออ! หนี้ตัวสุดท้าย
ฮึบ ฮึบ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103190 โดย PMJJ

rainy2016 เขียน: 29.6.60

วันนี้บริษัทได้รับ หนังสือแจ้งอายัดเงินเดือน...
แบบนี้คือ เขาอายัดเงินเดือนเราก่อนใช่ไหมค่ะ
ส่วนทรัพย์สินอื่น บ้าน เขาจะอายัดไหม?

**อายัดเงินเดือนอย่างเดียว ยังพอไหว**
(เอกสารที่ได้รับอ่านดู มอบอำนาจครบถ้วน ยึดทรัพย์ อายัดเงินเดือน ขายทอดตลาด ประมูลสู้ราคา บลา ๆๆๆ)

โทรไปธ.จนท.ให้เบอร์คนดูแลบัญชีเรามา (มีดูแลกันเฉพาะรายเลยเว้ยเฮ้ย!) แต่เบอร์ไม่ว่าง โทรหลายรอบแล้ว ..
เฮ้ออออ! หนี้ตัวสุดท้าย
ฮึบ ฮึบ

เป็นยังไงบางคะ เพราะกำลังวางแผนหยุดจ่าย เลือก KTC เป็นเจ้าหนี้รายสุดท้าย ให้ศาลตัดสิน แล้วจะหักคอจ่ายเหมือนกัน แต่เท่าที่อ่านๆ เหมือนหักคอจ่ายไป KTC ก็ อายัดอยูดี
อยาก ทราบประสบการณ์คะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105797 โดย rainy2016
13.9.61

ขอโทษด้วยค่ะ คุณ PMJJ..เพิ่งเข้ามาอ่าน

หลังถูกบังคับคดี บริษัทก็หักหนี้จ่ายทุกเดือน คาดว่าอีกไม่เกินปี น่าจะหมดแล้ว ยังดีที่ตัวเองยังมีเงินเดือนให้หักใช้หนี้ ถ้าไม่มี คงไปอายัดบ้านแน่ๆ เดือดร้อนหลายคน ละ ทีนี้ (เศรษฐกิจก็แย่มากๆๆๆๆ) ทุกวันนี้ภาวนา ให้เรามีรายได้มั่นคง อย่าซวนเซ ตามภาวะเศรษฐกิจ ...

-เคสของเรา หักคอจ่าย ก็ถูกบังคับคดี .. อาจจะมีไม่ถูกก็ได้มั้ง ยังอ่านของสมาชิกไม่ครบ ช่วงหลังมัวแต่ก้มหน้า ก้มตา ทำงาน ทำงาน....หนี้ก็จ่ายไปเรื่อยๆ เหลือบัตรเดียว เลยไม่เครียดเหมือนตอนแรก รวมยอดจ่าย ตั้งแต่ หักคอ ถึงบังคับคดี รวมตอนนี้ ก็ 91xxx (เยอะนะ) ..แต่เพราะเจอดอกเบี้ยเรท 15% เงินต้นเป็นแสน (น้ำตาจะไหล) 3 ปี ก็ดอกเบี้ยอ้วนอีก.....

ของคุณ PMJJ ถึงขั้นไหนแล้ว เป็นอย่างไรบ้าง เล่าสู่กันฟังด้วยค่ะ..จริงๆ KTC ถ้าไปศาล จะได้ดอกเบี้ย 10% SAVE ดอกเบี้ยได้ 5%... ตอนตกลงกับทนายเลือกจ่ายขั้นบันไดได้ ครบ 3 ปีจ่ายไม่หมด ไปหักคอ (ในนี้เขาเรียกหน้าด้านจ่าย) น่าจะดีกว่านะ สู้ๆ จ้า :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.456 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena