ปรับโครงสร้างหนี้ FC

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107180 โดย Tatchai7922

airin เขียน: คืบหน้า ณ ปัจจุบันปิดไปแล้ว 1 ใบ บัตรกรุงศรี
จากยอด 30,000 ปิดที่ 15,000

แต่มีปัญหาที่บัตร FC ตอนนี้โอนฟ้อง แม่โทรมาบอกว่ามีหมายศาลไปที่บ้าน
(ไม่ทราบรายละเอียดเพราะแม่อ่านหนังสือไม่คล่องนัก)
ขอคำแนะนำหน่อยคะ หนูต้องทำยังไงต่อไป ต้องไปขึ้นศาลเลยมั้ย ต้องเตรียมอะไรบ้าง
ต้องเสียค่าทนายหรือเปล่า เบื้องต้นแม่บอกว่าต้องจ่ายค่าทนายด้วย
กะว่าจะรอปิดตอนสิ้นปีไม่ทันซะแล้ว เศร้าจัง แบบนี้หนุต้องทำไงต่อไปถึงจะได้มีโอกาสปิดบัตร
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ

ปรับปรุงโครงสร้าง=สัญญาถูกกฎหมายครับ แนะนำ ไกล่เกลี่ยเลยครับ(ทำยอม)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107284 โดย airin
หายไปนาน กลับมาหนี้ยังไม่หมดเลยคะ เหนื่อยยยจัง เพราะมีปัญหาอย่างอื่นมารุมเข้ามาอีกเลยไม่สามารถปิดหนี้ได้
ตอนนี้เหลือหนี้ของ CIMB,อิออน,Umay+
มี CIMB (ยอดหนี้ทะลุ 130,000)ที่ยังติดตามทวงอยู่เรื่อย ๆ อย่างอื่นเงียบไปเลย(3ปีแล้ว)
หนูอยากรบกวนปรึกษาคณะกรรมการ และเพื่อน ๆในกลุ่มคะ สินเชื่อ CIMB หยุดจ่ายมา 3 ปีแล้ว(หมายความว่าหนี้เน่ามากแล้ว) ทำมัยแต่ละครั้งที่ จนท.โทรมาเสนอส่วนลดปิด มันน้อยลงเรื่อย ๆ
ไม่เห็นไดลดเยอะเลย เริ่มจาก 40,000 แล้ว 65,000 ต้นปีเสนอ 80,000 มาหลัง ๆ 90,000 95,000 แล้ววันนี้โทรมายังบอกได้ยื่นเรื่องฟ้องศาลไปแล้ว
ถ้าฟ้องศาลมา หนูควรจะสู้ในชั้นศาลมั้ยคะ กู้มา 80,000 ผ่อนปกติ 2 ปี แล้วก็หยุดจ่ายมา 3 ปีแล้ว หนูจะมีโอกาสชนะมั้ยหากขึ้นศาล แล้วเขาบอกว่า บอกไว้เลยว่าถ้าไปศาลให้ผ่อนเต็มที่ 2 ปีตกเดือนละ 4-5 พัน บังคับให้ปิดเหอะไม่มีผลดีต่อเราแน่ถึงไปศาลเราก็ทำอะไรไม่ได้ ยังไงดี ยังไงดีคะ ช่วยหนูหน่อย ขอบคุณมาก ๆคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.328 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena