ปรับโครงสร้างหนี้ FC

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89065 โดย jackTs

airin เขียน: มีปัญหาที่บัตร FC ตอนนี้โอนฟ้อง
ขอคำแนะนำหน่อยคะ หนูต้องทำยังไงต่อไป ต้องไปขึ้นศาลเลยมั้ย ต้องเตรียมอะไรบ้าง

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

airin เขียน: ต้องเสียค่าทนายหรือเปล่า เบื้องต้นแม่บอกว่าต้องจ่ายค่าทนายด้วย

การไปศาล จะต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรหรือไม่?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64#8750

airin เขียน: รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89117 โดย yaowa3455
ตอนนี้เครียดเหมือนกันเลยคะ เปนหนี้ของ เฟิสช้อย เคยขอส่วนลดไปแล้วรอบนึง จาก 68000 ลดเหลือ 46000 แต่วันนั้นไม่ได้ไปจ่าย ตอนนี้หยุด 5 เดือนแล้ว วันนี้มีบริษัท ลีดเดอรที่ธนาคาร ส่งหนี้ต่อให้โทมา เค้าบอกว่า ถ้าเคยขอไปแล้วจะขอไม่ได้อีก มีทางเดียวให้เราชำระขั้นต่ำเข้าไปก่อน ทางบริษัทลีดเดอจะดึงเรื่องไว้ให้ หลังจากจ่ายแล้ว ก็มาตกลงกันอีกทีนึง ว่าจะชำระโดยวิธีใด

*เคยโดนแบบนี้ไหมคะ เครียดมากเลยตอนนี้ จะไปจ่ายขั้นต่ำก่อนดีไหม กลัวโดนฟ้องมากคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89122 โดย jackTs

yaowa3455 เขียน: ตอนนี้เครียดเหมือนกันเลยคะ เปนหนี้ของ เฟิสช้อย เคยขอส่วนลดไปแล้วรอบนึง จาก 68000 ลดเหลือ 46000 แต่วันนั้นไม่ได้ไปจ่าย ตอนนี้หยุด 5 เดือนแล้ว วันนี้มีบริษัท ลีดเดอรที่ธนาคาร ส่งหนี้ต่อให้โทมา เค้าบอกว่า ถ้าเคยขอไปแล้วจะขอไม่ได้อีก มีทางเดียวให้เราชำระขั้นต่ำเข้าไปก่อน ทางบริษัทลีดเดอจะดึงเรื่องไว้ให้ หลังจากจ่ายแล้ว ก็มาตกลงกันอีกทีนึง ว่าจะชำระโดยวิธีใด

*เคยโดนแบบนี้ไหมคะ เครียดมากเลยตอนนี้ จะไปจ่ายขั้นต่ำก่อนดีไหม กลัวโดนฟ้องมากคะ

มันตอแหลครับ อย่าไปเชื่อ

มันกำลังหลอกให้คุณไป"จ่ายหยอด"มากกว่าน่ะสิครับ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ตัวอย่างที่ถูกเจ้าหนี้โทรมาหลอกให้จ่ายหยอด

อยากหยุดจ่าย ธ.ซีไอเอ็มบี ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44493&Itemid=64#89093

ตัดสินใจหยุดเพื่อชีวิตที่ดีกว่​า (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43558&Itemid=64#79130

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89296 โดย airin
เคยโดนคะ คำพูดเดียวกันเลย แต่ไม่จ่าย เพราะไม่มีจริง ๆ จ่ายไปก็ไม่จบอยู่ดี อดทน เก็บเงินไว้รอปิดดีกว่าคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89299 โดย airin
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ พี่นกกระจอกเทศ ....

ถามอีกหน่อยนะคะ ถ้าเราขอยอด HAIR CUT ในวันที่ไปศาลจะได้มั้ยคะ

หรือต้องรอให้เจ้าหนี้เสนอมาเอง มีเงินอยู่ก้อนนึงอยากปิดคะ หรือเราโทรไปขอยอดปิดกับทางธนาคารดีมั้ยคะ

แนะนำหน่อยคะ ควรหรือไม่ควรดี หรือเราให้ศาลพิพากษาก่อน ถ้าไปขึ้นศาลแล้วตกลงผ่อนจ่ายแล้ว เราจะมี

โอกาสที่เจ้าหนี้จะเสนอส่วนลดมาหรือคะ ....?

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93472 โดย airin
เย้ ๆๆวันนี้ปิดไปแล้วคะ บัตร กสิกร 2 ใบ ยอดหนี้พุ่ง 89,000 บาท ปิดหนี้ที่ยอด 30,000 โบนัสออกพอดี ปิดเรียบร้อยคะ เหลือ บัตรยอดเยอะ 2 ใบ
Umay + ยอด 90,000
CIMB ยอดกู้ 85,000 ยอดพุ่ง 130,0000 หยุดจ่ายมา 2 ปีกว่า

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93475 โดย airin
รบกวนขอคำปรึกษาเพิ่มเติมคะ สำหรับสินเชื่อบุคคล CIMB
จำได้ว่าหยุดจ่ายมาแล้วประมาณ 2 ปี(ยังไม่ฟ้อง) วันนี้ บ.ทวงหนี้โทรมาบอกว่าเรื่องถึงที่สุดแล้ว ต้องปิดแล้ว ซึ่งยอดกู้วงเงิน 85,000 ตอนนี้ยอดพุ่ง 130,000 ให้ปิดที่ยอด 70,000 บาท
มันยอดเยอะและสูงมากปิดไม่ไหว หรือจะผ่อน ผ่อนได้ 6 งวด เค้าจะฟ้องหนูเลยมั้ยหากยังไม่ปิด ควรทำยังไงดีกับบัญชีนี้ หลังจากไปไกล่เกลี่ยบัตร FC มาแล้วก็ยังไม่มีส่วนลดเลย ผ่อนจ่ายมาเรื่อย ๆเดือนละ 2,000 รายนี้จะเหมือนกันหรือเปล่าคะ อีกอย่างหนี้หยุดจ่ายมาเกือบ 3 ปีแล้วจากที่อ่านกระทู้เพื่อน ๆมาหนูคิดว่าต้องได้ลดเยอะแต่ทำมัยต่อรองไม่ได้เลยลดน้อยมาก

**** สงสัยอีกอย่างคะ แรก ๆ จม.ติดตามหนี้มาจากบริษัททCT COLL แล้วเปลี่ยนมาเป็น MAGNATE GROUP และตอนนี้ที่โทรมา เป็น บริษัท กฎหมายธรรมศิริรัฐ ทำมัยมีหลายที่จังเลยคะหมายความว่ายังไง คือเขาโอนหนี้กันไปเรื่อย ๆหรือเปล่าคะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93513 โดย Hai555
ของผมก็เป็นสำนักกฏหมายศิริรัฐเหมือนกันครับ ยอดก่อนเคลียร์ 234,000 เจรจาปิดยอดที่ 120,000 บาท และผ่อน 10 งวด ครับ
กรณีที่เปลี่ยนบริษัททวงหนี้เพราะว่าถ้าบริษัทที่มีหน้าที่ทวงเงินหรือเจรจากับเราไม่สำเร็จ ก็จะเปลี่ยนบริษัททวงหนี้ไปเรื่อยๆครับ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93603 โดย moddang
รบกวนสอบถามของกสิกรค่ะ หลังจากปรับปรุงโครงสร้างหนี้แล้ว จ่ายไม่ไหว
หยุดประมาณกี่เดือน ถึงจะได้ส่วนลดค่ะ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93718 โดย airin
5-6 เดือนก็มีเสนอมาแล้วคะ อยู่ที่ว่าเราจะรับเงื่อนไขนั้นหรือเปล่า

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95268 โดย airin
(o_O) (o_O) สอบถามเพิ่มเติมคะ :sweat: :sweat:

รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยคะ คือ หนูกับแฟนจะกู้ซื้อบ้าน โดยยื่นกู้เป็นชื่อแฟน แต่แฟนติดเครดิตบูโร
(เคยโดนยึดรถ แล้วมีส่วนต่าง) ซึ่งรถถูกยึดไป 4 ปีแล้ว ยอดหนี้ 120,000 บาท
ถ้าเราจะเอาเงินไปปิดหนี้ ทั้งหมดแล้วยื่นกู้ซ์้อบ้าน จะสามารถทำได้มั้ยคะ
ปิดแล้วกู้ได้เลยมั้ย มีธนาคารไหนอนุมัติบ้างคะ มีใครพอจะแนะนำบ้าง

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95269 โดย ben10

Hai555 เขียน: ของผมก็เป็นสำนักกฏหมายศิริรัฐเหมือนกันครับ ยอดก่อนเคลียร์ 234,000 เจรจาปิดยอดที่ 120,000 บาท และผ่อน 10 งวด ครับ
กรณีที่เปลี่ยนบริษัททวงหนี้เพราะว่าถ้าบริษัทที่มีหน้าที่ทวงเงินหรือเจรจากับเราไม่สำเร็จ ก็จะเปลี่ยนบริษัททวงหนี้ไปเรื่อยๆครับ

อันนี้ของ ทวงหนี้ CIMB หรือเปล่าครับ เพราะของผม 4 งวดละ บอกแต่ว่ารอคิวส่งฟ้อง ให้จ่ายเข้ามา 2 งวดเพื่อระงับการส่งฟ้อง แฮะๆๆ ยังบ่ามีเรยจ๊าว

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95271 โดย Noey2556

airin เขียน: สวัสดีคะ เป็นสมาชิกใหม่คะ อยากจะปรึกษาเรื่องบัตรเครดิตที่มีการปรับโครงสร้างหนี้แล้วคะ
เครียดมากเลยไม่รู้จะทำยังไงดี
บัตร FC ยอดหนี้ 70,000 กว่าบาทหลังจากทำเรื่องปรับโครงสร้างเสร็จก็จ่ายมาแล้ว 2 งวดตอนนี้จ่ายไม่ไหว
เพราะมีบัตรหลายใบ แต่ยอดไม่เยอะและยังไม่ได้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ แต่ใบนี้ยอดเยอะสุด แถมยังปรับโครงสร้างหนี้ด้วย ใจจริงอยากเก็บเงิน ปิดหนี้ หลังจากรู้จักชมรมนี้บัตรอื่น ๆก็หยุดจ่ายมา 4-5เดือนเพื่อรอปิดหนี้ อยากจะปรึกษาในส่วนของ FC คะจะทำยังไงดี จนท.โทรตามยิก ๆ ให้จ่ายภายในพรุ่งนี้ ไม่งั้นจะหลุด ยอดขั้นต่ำยังไม่มีจ่ายเลย ถ้าไม่จ่ายเขาจะยื่นฟ้องเราเลยมั้ย ใครเคยทำปรับปรุงโครงสร้างมาบ้าง แนะนำหน่อยจ้าาาเหนื่อยยยเครียดดดมาก ไม่อยากถูกฟ้อง ไม่อยากขึ้นศาล พยายามอยากจะปิด มีวิธีไหนมั้ยที่จะไม่ให้โดนฟ้องสำหรับบัตรใบนี้ แนะนำด้วยจ้า าาที่สำคัญอยากรู้ว่าบัตรที่ปรับปรุงโครงสร้างหนี้แล้วแบบนี้มีโอกาสมั้ยที่เจ้าหนี้จะมายื่นเสนอยอดให้ปิด หรือเขาจะยื่นฟ้องเราอย่างเดียว กลัววว

ปล.ตอนนี้หนี้เยอะมากกไม่ไหวจะจ่ายเลยจิง ๆ
CIMB สินเชื่อ 70,000 หยุดจ่าย 5 เดือน
FC ตอนนี้ยอดทะละ 80,000 ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ (จ่ายไม่ไหวแล้ว)
บัตรกสิกร 55,000 ปรับปรุง(ยังจ่ายอยู่)
K-EXPRESS 20,000 ปรับปรุง(ยังจ่ายอยู่)
บัตรเครดิตกรุงศรี 30,000 ปรับปรุง(ยังจ่ายอยู่)
อิออน 50,000 หยุดจ่าย 4 เดือน
UMAY+ 90,000 หยุดจ่าย 4 เดือน

ผ่อนรถอีกเดือนละ 15,000
ค่าเช่าบ้านอีก 3,800
ท่านใดมีประสบการณ์แนะนำหน่อยนะคะ

ตอนนี้อิออน และ umay เป็นอย่างไรบ้างคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95273 โดย ben10

Noey2556 เขียน:

airin เขียน: สวัสดีคะ เป็นสมาชิกใหม่คะ อยากจะปรึกษาเรื่องบัตรเครดิตที่มีการปรับโครงสร้างหนี้แล้วคะ
เครียดมากเลยไม่รู้จะทำยังไงดี
บัตร FC ยอดหนี้ 70,000 กว่าบาทหลังจากทำเรื่องปรับโครงสร้างเสร็จก็จ่ายมาแล้ว 2 งวดตอนนี้จ่ายไม่ไหว
เพราะมีบัตรหลายใบ แต่ยอดไม่เยอะและยังไม่ได้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ แต่ใบนี้ยอดเยอะสุด แถมยังปรับโครงสร้างหนี้ด้วย ใจจริงอยากเก็บเงิน ปิดหนี้ หลังจากรู้จักชมรมนี้บัตรอื่น ๆก็หยุดจ่ายมา 4-5เดือนเพื่อรอปิดหนี้ อยากจะปรึกษาในส่วนของ FC คะจะทำยังไงดี จนท.โทรตามยิก ๆ ให้จ่ายภายในพรุ่งนี้ ไม่งั้นจะหลุด ยอดขั้นต่ำยังไม่มีจ่ายเลย ถ้าไม่จ่ายเขาจะยื่นฟ้องเราเลยมั้ย ใครเคยทำปรับปรุงโครงสร้างมาบ้าง แนะนำหน่อยจ้าาาเหนื่อยยยเครียดดดมาก ไม่อยากถูกฟ้อง ไม่อยากขึ้นศาล พยายามอยากจะปิด มีวิธีไหนมั้ยที่จะไม่ให้โดนฟ้องสำหรับบัตรใบนี้ แนะนำด้วยจ้า าาที่สำคัญอยากรู้ว่าบัตรที่ปรับปรุงโครงสร้างหนี้แล้วแบบนี้มีโอกาสมั้ยที่เจ้าหนี้จะมายื่นเสนอยอดให้ปิด หรือเขาจะยื่นฟ้องเราอย่างเดียว กลัววว

ปล.ตอนนี้หนี้เยอะมากกไม่ไหวจะจ่ายเลยจิง ๆ
CIMB สินเชื่อ 70,000 หยุดจ่าย 5 เดือน
FC ตอนนี้ยอดทะละ 80,000 ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ (จ่ายไม่ไหวแล้ว)
บัตรกสิกร 55,000 ปรับปรุง(ยังจ่ายอยู่)
K-EXPRESS 20,000 ปรับปรุง(ยังจ่ายอยู่)
บัตรเครดิตกรุงศรี 30,000 ปรับปรุง(ยังจ่ายอยู่)
อิออน 50,000 หยุดจ่าย 4 เดือน
UMAY+ 90,000 หยุดจ่าย 4 เดือน

ผ่อนรถอีกเดือนละ 15,000
ค่าเช่าบ้านอีก 3,800
ท่านใดมีประสบการณ์แนะนำหน่อยนะคะ

ตอนนี้อิออน และ umay เป็นอย่างไรบ้างคะ

นั่นสิ อิออน นี่เงียบไปเลย จะ 5 งวดแล้วนะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95276 โดย airin
-อิออน โทรมาเรือ่ย ๆคะ ลดยากกมากกก ให้ส่วนลดน้อยด้วยคะ เลยยังไม่ปิด แต่ก็โทรมาตลอด
ส่วนของ
-UMAY+ เงียบมาก เงียบน่ากลัว...รึเขาติดต่อเราไม่ได้ แต่จดหมายทวงก็ไม่มีนะคะ เงียบมา เกือบจะ 2 ปีละ หรือเขาลืมเราไปแล้ว 5555
-CIMB โอนหนี้ไปเรื่อย ๆ น่าจะ 3เจ้าแล้วมั้ง ยอดพึ่งไปถึง 1 แสน 2 หมื่นแล้วคะ ยังไม่ปิดคะลดให้ปิด ที่
7 หมื่น ....คือ ไม่ต้องลดก็ได้มั้งคะถ้าจะลดแค่นี้ (เท่ายอดกู้ครั้งแรกเลยเหมือนไม่ลด)
- K-BANK ....ปิดแล้ว...
-บัตรกรุงศรี....ปิดแล้ว...
-FC ส่งเดือนละ 2000 (ไปศาลไกล่เกลี่ย)

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95278 โดย Noey2556

airin เขียน: -อิออน โทรมาเรือ่ย ๆคะ ลดยากกมากกก ให้ส่วนลดน้อยด้วยคะ เลยยังไม่ปิด แต่ก็โทรมาตลอด
ส่วนของ
-UMAY+ เงียบมาก เงียบน่ากลัว...รึเขาติดต่อเราไม่ได้ แต่จดหมายทวงก็ไม่มีนะคะ เงียบมา เกือบจะ 2 ปีละ หรือเขาลืมเราไปแล้ว 5555
-CIMB โอนหนี้ไปเรื่อย ๆ น่าจะ 3เจ้าแล้วมั้ง ยอดพึ่งไปถึง 1 แสน 2 หมื่นแล้วคะ ยังไม่ปิดคะลดให้ปิด ที่
7 หมื่น ....คือ ไม่ต้องลดก็ได้มั้งคะถ้าจะลดแค่นี้ (เท่ายอดกู้ครั้งแรกเลยเหมือนไม่ลด)
-FC ส่งเดือนละ 2000 (ไปศาลไกล่เกลี่ย)

อิออน umay ถึงปัจจุบันขาดส่งอย่างละกี่เดือนแล้วคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95279 โดย airin

ben10 เขียน:

Hai555 เขียน: ของผมก็เป็นสำนักกฏหมายศิริรัฐเหมือนกันครับ ยอดก่อนเคลียร์ 234,000 เจรจาปิดยอดที่ 120,000 บาท และผ่อน 10 งวด ครับ

อันนี้ของ ทวงหนี้ CIMB หรือเปล่าครับ เพราะของผม 4 งวดละ บอกแต่ว่ารอคิวส่งฟ้อง ให้จ่ายเข้ามา 2 งวดเพื่อระงับการส่งฟ้อง แฮะๆๆ ยังบ่ามีเรยจ๊าว

รถแฟน เป็นของ เกียตินาคินคะ ยึดไปนานแล้ว 4ปีกว่า ๆ
โทรไปถามเครดิตบูโร บอกว่า 8ปี 3 เดือน เค้าถึงจะล้างประวัติให้

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95280 โดย airin

Noey2556 เขียน:

airin เขียน: -อิออน โทรมาเรือ่ย ๆคะ ลดยากกมากกก ให้ส่วนลดน้อยด้วยคะ เลยยังไม่ปิด แต่ก็โทรมาตลอด
ส่วนของ

อิออน umay ถึงปัจจุบันขาดส่งอย่างละกี่เดือนแล้วคะ

UMAY+ หยุดมา 1 ปี 9 เดือนแล้วคะ ยังเงียบบ
อิออน หยุดมา 1 ปี 7 เดือน
ยังไม่ฟ้องเลย ทั้ง 2บัตร

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95282 โดย Noey2556
พึ่งหยุดจ่าย อิออน เข้าเดือนที่ 3 ** เสนอปรับโครงสร้างหนี้ พอไม่ทำขู่จะหักเงินเดือน จะฟ้องซะแว้ว
umay เข้าเดือนที่ 2 ** เสนอปิดบัญชี ตังยังไม่พร้อมบอกถ้าไม่ปิด ต่อไปไม่มีสวนลดให้และนะ

เจอแต่ละที่พูดจาไม่ค่อยดี ทั้งนั้น

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107155 โดย airin
หายไปนาน กลับมาหนี้ยังไม่หมดเลยคะ เหนื่อยยยจัง เพราะมีปัญหาอย่างอื่นมารุมเข้ามาอีกเลยไม่สามารถปิดหนี้ได้
ตอนนี้เหลือหนี้ของ CIMB,อิออน,Umay+
มี CIMB (ยอดหนี้ทะลุ 130,000)ที่ยังติดตามทวงอยู่เรื่อย ๆ อย่างอื่นเงียบไปเลย(3ปีแล้ว)
หนูอยากรบกวนปรึกษาคณะกรรมการ และเพื่อน ๆในกลุ่มคะ สินเชื่อ CIMB หยุดจ่ายมา 3 ปีแล้ว(หมายความว่าหนี้เน่ามากแล้ว) ทำมัยแต่ละครั้งที่ จนท.โทรมาเสนอส่วนลดปิด มันน้อยลงเรื่อย ๆ
ไม่เห็นไดลดเยอะเลย เริ่มจาก 40,000 แล้ว 65,000 ต้นปีเสนอ 80,000 มาหลัง ๆ 90,000 95,000 แล้ววันนี้โทรมายังบอกได้ยื่นเรื่องฟ้องศาลไปแล้ว
ถ้าฟ้องศาลมา หนูควรจะสู้ในชั้นศาลมั้ยคะ กู้มา 80,000 ผ่อนปกติ 2 ปี แล้วก็หยุดจ่ายมา 3 ปีแล้ว หนูจะมีโอกาสชนะมั้ยหากขึ้นศาล แล้วเขาบอกว่า บอกไว้เลยว่าถ้าไปศาลให้ผ่อนเต็มที่ 2 ปีตกเดือนละ 4-5 พัน บังคับให้ปิดเหอะไม่มีผลดีต่อเราแน่ถึงไปศาลเราก็ทำอะไรไม่ได้ ยังไงดี ยังไงดีคะ ช่วยหนูหน่อย ขอบคุณมาก ๆคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.840 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena