อยากปลดหนี้บัตรเครดิต อยากได้ส่วนลดเพื่อปิดบัตรเครดิตครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90123 โดย wonderful_narak

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90124 โดย wonderful_narak
@การะเกด ตอนนี้โดนฟ้องแล้วครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90125 โดย wonderful_narak
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมเพิ่งได้รับหมายศาล KTC สัปดาห์ที่แร้ว ไปขึ่้นวันที่ 7 ธ.ค 2559 ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ? แล้วเขาจะชี้แจ้งอะไรบ้างครับ?

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90164 โดย การะเกด
ขอตามด้วยคนค่ะ เพิ่งได้รับหมายศาลเหมือนกัน นัดไกล่เกลี่ยและพิจารณาคดี26 พ.ย.59 ค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92453 โดย wonderful_narak
ตอนนี้ เฟรสช้อยฟ้องแล้วครับ 26 มกราคม 2560

ยอดฟ้องแปดหมื่นกว่าบาท อยากสอบถามผู้รู้ ถ้าขอส่วนลดแร้วแบ่งจ่าย ทันไหมครับ ? ก่อนไปเจรจาต่อศาล

แล้วถ้าไปเจรจาต่อสารเราขอส่วนลดการปิดยอดได้ไหมครับ?

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92492 โดย jinnyja

wonderful_narak เขียน: ตอนนี้ เฟรสช้อยฟ้องแล้วครับ 26 มกราคม 2560

ยอดฟ้องแปดหมื่นกว่าบาท อยากสอบถามผู้รู้ ถ้าขอส่วนลดแร้วแบ่งจ่าย ทันไหมครับ ? ก่อนไปเจรจาต่อศาล

แล้วถ้าไปเจรจาต่อสารเราขอส่วนลดการปิดยอดได้ไหมครับ?

ยังไม่ได้ขึ้นศาลใช่ไหมค่ะ ถ้ายัง ยังสามารถ เจรจาขอส่วนลดแบ่งจ่ายได้ค่ะ แต่อาจได้ส่วนลดน้อยหน่อย แต่ถ้าจะไปเจรจาต่อ ศาล เพื่อขอส่วนลดปิดยอด ไม่ได้ค่ะ ดีไม่ดี จะโดนศาลดุเอานะค่ะ ส่วนกระทู้ นี้ เอามาฝากนะค่ะ ลองศึกษา ดูค่ะ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94487 โดย wonderful_narak
ช่วง22 มีนาคม 2560 ผมไปขึ้นศาล ผมให้ศาลตัดสินพิพากษาเรย จากนั้นไม่นาน วัน16 พ.ค 2560 มีพนักงานโทรมาแจ้งมา ดอกเบี้ยยังเดินยุนะ สามารถแบ่งชำระได้ 6 เดือน ยอด 92000 โหเดือนล่ะ หมื่นกว่าบาท ถ้าไม่งั้นอีก2 เดือน ถึงกรมบังคับคดี

คืออยากถามผู้รู้ว่า ทำไมดอกเบี้ยถึงยังเดินอยู่ ทั้งที่เราพิพากษาแร้ว?

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.391 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena