แวะมาบอกครับ ปลดบูโรแล้ว ก็กู้บ้านได้นะครับ กับ ธอส

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81664 โดย pheonix bird
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

จากที่เคยติดบูโรมาเช่นกันครับ ก็ได้แนวทางในชมรมนี่ล่ะที่เป็นตัวช่วยแก้ไขปัญหาหนี้

จากเมื่อปีที่แล้วเคยโพสว่า ปลดบูโร แล้วก็ซื้อรถมือหนึ่งได้

ปีนี้มาเพิ่มเติมครับ ปลดบูโรแล้วก็ยื่นกู้บ้าน (ของผมมือสอง) จาก ธอส ได้ครับ

ยื่นเรื่องไปเมื่อปลายเดือน มกราคม 59 ที่ผ่านมาครับ วันนี้ 11 กุมภาพันธ์ 59 อนุมัติแล้วครับ (จริงๆอนุมัติตั้งแต่ 9 กพ 59 ครับ)

นัดเซ็นต์สัญญากัน 17 กพ 59 นี้ครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

ส่วนผมก้มหน้ารับหนี้ใหม่อีก 2.4 ล้าน ครับ แต่มีความสุขกับหนี้นี้สุดๆครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81669 โดย dnnkid

pheonix bird เขียน: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

จากที่เคยติดบูโรมาเช่นกันครับ ก็ได้แนวทางในชมรมนี่ล่ะที่เป็นตัวช่วยแก้ไขปัญหาหนี้

จากเมื่อปีที่แล้วเคยโพสว่า ปลดบูโร แล้วก็ซื้อรถมือหนึ่งได้

ปีนี้มาเพิ่มเติมครับ ปลดบูโรแล้วก็ยื่นกู้บ้าน (ของผมมือสอง) จาก ธอส ได้ครับ

ยื่นเรื่องไปเมื่อปลายเดือน มกราคม 59 ที่ผ่านมาครับ วันนี้ 11 กุมภาพันธ์ 59 อนุมัติแล้วครับ (จริงๆอนุมัติตั้งแต่ 9 กพ 59 ครับ)

นัดเซ็นต์สัญญากัน 17 กพ 59 นี้ครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

ส่วนผมก้มหน้ารับหนี้ใหม่อีก 2.4 ล้าน ครับ แต่มีความสุขกับหนี้นี้สุดๆครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอสอบถามครับ
1. คุณ pheonix bird ยื่นกู้ซื้อรถกับบ้าน ก่อน 3 ปีที่เครดิตบูโรจะลบชื่อออก หรือว่ารอให้ครบ 3 ปีก่อนครับ
2. ถ้าหากกู้ก่อนจะครบ 3 ปีต้องนำหลักฐานอะไรยื่นต่อธนาคารบ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81704 โดย pheonix bird

dnnkid เขียน:
ขอสอบถามครับ
1. คุณ pheonix bird ยื่นกู้ซื้อรถกับบ้าน ก่อน 3 ปีที่เครดิตบูโรจะลบชื่อออก หรือว่ารอให้ครบ 3 ปีก่อนครับ
2. ถ้าหากกู้ก่อนจะครบ 3 ปีต้องนำหลักฐานอะไรยื่นต่อธนาคารบ้างครับ

1.ก่อนครบ 3 ปีครับ โดย
รถ ผมยื่นหลังจากได้ใบปิดหนี้ใบสุดท้ายเลย 1 วัน
บ้าน ผมยื่นหลังจากปิดใบสุดท้าย 7 เดือนครับ

2.นำหลักฐาน ใบปิดบัญชีครับ ที่เราไปจ่ายค่าหนี้งวดสุดท้ายครับ

เพิ่มเติม รถผมใช้ ธนาคาร เกรียตินาคิน
บ้าน ผมใช้ ธอส ครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81705 โดย jinnyja

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81706 โดย dnnkid
สุดยอดเลยคับ เริ่มมีความหวังบ้างแล้วคับ ตอนนี้เหลืออีก 2 ใบ สู้ๆๆ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81710 โดย sirirat5658
รู้สึกมีความหวังเพื่มขึ้น อย่างน้อยก้อรู้ว่า หลังจากปิดบัตรได้หมดแล้ว (ติดบูโร) สามารถผ่อนบ้านได้ก่อน 3 ปี (ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆๆ)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81720 โดย kimhee
ขอบคุณมากๆค่ะที่เข้ามา up date ข้อมูล แอบมีความหวัง อิอิ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81823 โดย little.guy
มีกำลังใจต่อไปมากๆครับ จากคนเครดิตเสียเหมือนกัน กำลังจะปิดภายในเดือนนี้ อนาคตอันใกล้มีแผนกู้บ้านและรถครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82330 โดย pheonix bird
สู้ๆครับทุกคน ส่วนผมยังไม่ได้โอนเลยครับ เพราะยังติดเรื่องภาษีธุรกิจเฉพาะของคนขาย รอหลังวันที่ 7 นี้โอนใหม่ครับ เพราะช้าไปหน่อยเดียวประหยัดไปเกือบๆ 50,000

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82344 โดย tomyumkung
ยอดเยี่ยมไปเลยครับ

ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่เพิ่งจบหนี้เมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาและ เป้าต่อไปก้คือการซื้อบ้านนี่ละครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ มีความหวังละ อิอิ

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103430 โดย Tatchai7922
มีหวังแล้วครับ ปี64 จองบ้านเอื้ออาทรไว้ครับ สร้างหนี้ได้ก็ต้องปลดเองได้

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103432 โดย boomy502
อีกเสียงครับ จากมีหนี้เสียหยุดจ่ายทั้ง 8 บัตร ปี 2553 , จนชำระใบสุดท้าย เมษา 2560 ลองยื่นกู้ ธอส ( สวัสดิการ MOU หักเงินเดือนให้ ธอส ) มิถุนายน 2560 ( โครงการใหม่บ้านพฤกษา Town home ) หลังปิด 2 เดือน ลองยื่น ธอส พร้อมเอกสารใบปิด ( ทำใจไว้ไม่ผ่านหรือผ่านไม่เต็ม ) หลังยื่นเอกสาร 3 วัน ทาง ธอส โทรแจ้งผ่านเกณท์ ได้ 100% ราคาบ้าน ( 100 กว่าเท่าของเงินเดือน ) แต่ไม่ได้สิทธิ์กู้ สินเชื่อเพิ่มสุข ( เงินกู้สิ่งอำนวยความสำสะดวกในบ้าน เนื่องจากประวัติการเงินเก่าของเรา ) มายืนยันอีกเสียงว่า ธอส. ให้โอกาศได้มีบ้าน มีความสุขมากครับ ได้ Pro กตัญญูบุพการี เอาชื่อ บิดา มารดา เข้าทะเบียนบ้านหลังโอนภายใน 6 เดือน ดอกเบี้ย 3.5% ที่ 4 ปีแรกหลังนั้น MRR -1 , -ขอเอาประสบการณ์ ตัวเองมา Share หลังจากเคยพลาดผิดไม่มีวินัยทางการเงินครับ ... :สู้ๆ:

1 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #123627 โดย Sasasa3642
อ่านแล้วมีกำลังใจในการวางแผนปลดหนี้มากเลยค่ะ
ตอนนี้สาเจรจากับแบงก์เหลือง ได้รับพิจารณาเข้าร่วมโครงการโควิด 19 ให้จ่ายดอกเบี้ยบ้านอย่างเดียว 20% จนถึง 31 มี.ค. 66 ค่างวดถึงจะกลับมาจ่าย 16,xxx บาทเท่าเดิม ตอนแรกลองปรึกษาน้องสาวที่ทำงานฝ่ายโอนของคอนโดแล้ว น้องก็ว่า น่าจะรีไฟแนนซ์ไม่ได้ เพราะติดประวัติผิดนัดชำระ
พออ่านกระทู้คุณ boomy502 แล้ว รู้สึกมีความหวังในการรีไฟแนนซ์ขึ้นมาเลยค่ะ ที่บริษัทก็มีสวัสดิการ MOU ของ ธอส เหมือนกัน
ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.511 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena