ทางบริษัทติดตามทวงหนี้ให้กรอกแ​บบฟอร์ม " คำร้องขอจบหนี้" เพื่อส่งเรื่องขอ H/C ให้กับธนาคาร

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81668 โดย Nokka
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่นะคะ เมื่อกี้รีบมากเกินไปเลยไปตั้งกระทู้ผิดห้อง
ปัญหาของดิฉันคือ คุยกับทางบริษัททวงหนี้แล้วตกลงเค้าจะลดหนี้ให้ จาก 1 แสนกว่าเป็นจ่ายงวดเดียว
80000 บาท แต่แต่ทางนั้นส่งแบบฟอร์ม "" คำร้องขอจบหนี้"
และ" หนังสือมอบหมายบุคคลผู้รับการติดตามทวงถามยอดค้างชำระมาให้กรอก
โดยให้เหตุผลว่าต้องส่งเรื่องไปทางธนาคาร และท้าให้ดิฉันโทรไปสอบถามกับทาง สนง.ใหญ่ของทางธนาคารได้เลยว่าถ้าหากดิฉันติดใจสงสัยอะไร ดิฉันเคยเข้ามาอ่านกระทู้ในชมรมบ้างเหมือนว่าห้ามส่งเอกสารอะไรไปเด็ดขาด ดิฉันไม่แน่ใจเรื่องนี้เลยอยากสอบถามค่ะว่า
1.ดิฉันต้องกรอกส่งไปหรือไม่คะ ?
เพราะทางนั้นแจ้งว่าถ้าไม่ส่งทางธนาคารก็จะไม่ทราบเรื่องที่เราขอลดหนี้

ขอความกรุณาด้วยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81672 โดย dnnkid

Nokka เขียน: สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่นะคะ เมื่อกี้รีบมากเกินไปเลยไปตั้งกระทู้ผิดห้อง
ปัญหาของดิฉันคือ คุยกับทางบริษัททวงหนี้แล้วตกลงเค้าจะลดหนี้ให้ จาก 1 แสนกว่าเป็นจ่ายงวดเดียว
80000 บาท แต่แต่ทางนั้นส่งแบบฟอร์ม "" คำร้องขอจบหนี้"
และ" หนังสือมอบหมายบุคคลผู้รับการติดตามทวงถามยอดค้างชำระมาให้กรอก
โดยให้เหตุผลว่าต้องส่งเรื่องไปทางธนาคาร และท้าให้ดิฉันโทรไปสอบถามกับทาง สนง.ใหญ่ของทางธนาคารได้เลยว่าถ้าหากดิฉันติดใจสงสัยอะไร ดิฉันเคยเข้ามาอ่านกระทู้ในชมรมบ้างเหมือนว่าห้ามส่งเอกสารอะไรไปเด็ดขาด ดิฉันไม่แน่ใจเรื่องนี้เลยอยากสอบถามค่ะว่า
1.ดิฉันต้องกรอกส่งไปหรือไม่คะ ?
เพราะทางนั้นแจ้งว่าถ้าไม่ส่งทางธนาคารก็จะไม่ทราบเรื่องที่เราขอลดหนี้

ขอความกรุณาด้วยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ส่วนตัวผมเคยแต่ส่งพวกสำเนาเอกสารภาระหนี้กับบัตรประชาชนไป แต่สำคัญตรงที่เราต้องเขียนกำกับให้ชัดเจนว่าเอกสารเหล่านั้น ใช้เพื่ออะไร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81675 โดย jackTs
.
คุณหยุดจ่ายมานานแค่ไหนแล้ว?

แล้วเจ้าหนี้ตัวจริงของคุณ มันเป็นใคร?

ลดหนี้ให้ จากหนึ่งแสน เหลือแปดหมื่นบาท (ลดแค่ 20%)...ลดโคตรน้อยเลยอ่ะ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81676 โดย Nokka
ดิฉันก็ส่งให้เค้าไปแล้วเหมือนกันค่ะ สำเนาบัตรประชน และเอกสารภาระหนี้
แต่สงสัยว่าทำไมต้องให้เรากรอกเอกสารนั้นกลับไปด้วย (แนบเอกสารที่เค้าส่งมาให้ดูด้วยค่ะ)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81689 โดย IndyGirL

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81699 โดย Nokka
ใช่ค่ะ เป็นบัตรของกสิกร
แยกเป็น บัตรเครดิต 68000 บาท
บัตรเงินสดอีก 36000 บาท

ขอบคุณค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81700 โดย Nokka
ตอนนี้รอปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆที่ชมรมเรื่องจะกรอกข้อมูลกลับไปให้เค้าหรือปล่าว เพราะไม่แน่ใจเรื่องเอกสารที่ทางนั้นส่งมา ซึ่งตอนนี้ดิฉันก็หยุดจ่ายมาแล้ว 2 เดือนค่ะ (มค-กพ)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81715 โดย IndyGirL

Nokka เขียน: ใช่ค่ะ เป็นบัตรของกสิกร

ขอบคุณค่ะ

ของเราเองก็กำลังดิวกับกสิกรคะ ยอดรวมดอกเบี้ยปัจจุบัน 138,000 เลขกลมๆ นะคะ. เค้าเสนอมาที่ 59,000 แต่วห้เรากรอกแบบฟอร์มไปให้ซึ่งเราเองสะดวกช่วงสิ้นเดือนเค้าเลยยังไม่ได้ส่งเอกสารมาให้เรากรอกยังไม่เห็นหน้าตามันเหมือนกันแต่คิดว่าน่าจะแบบเดียวกันแน่เลย

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81716 โดย Nokka

IndyGirL เขียน:

Nokka เขียน: ใช่ค่ะ เป็นบัตรของกสิกร

ขอบคุณค่ะ

ของเราเองก็กำลังดิวกับกสิกรคะ ยอดรวมดอกเบี้ยปัจจุบัน 138,000 เลขกลมๆ นะคะ. เค้าเสนอมาที่ 59,000 แต่วห้เรากรอกแบบฟอร์มไปให้ซึ่งเราเองสะดวกช่วงสิ้นเดือนเค้าเลยยังไม่ได้ส่งเอกสารมาให้เรากรอกยังไม่เห็นหน้าตามันเหมือนกันแต่คิดว่าน่าจะแบบเดียวกันแน่เลย

แบบนี้หรือปล่าวคะ ? แนบมาให้ดูแล้ว :)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.466 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena