หมายศาลมาแล้วยังต่อลองส่วนลดได้หรือไม่

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83235 โดย orange29

นกกระจอกเทศ เขียน:

orange29 เขียน: คือตอนนี้เจ้านายจะช่วยจ่ายหนี้ที่ทำ HAIR CUT ได้ แต่เค้าก็ให้เราขอส่วนลดให้ได้มากที่สุด เราจะได้หนี้น้อยลงด้วย ทีนี้เจ้านายมีทนายความส่วนตัวอยู่ เค้าบอกว่าจะให้ทนายเค้าโทรไปที่บริษัท ทวงหนี้ของ CITY BANK เพื่อทำการต่อรอง แบบนี้ได้หรือไม่ค่ะ แล้วจะพอได้ผลมั้ย ?

จะเป็นใครโทรไปขอ Haircut กับฝ่ายเจ้าหนี้ก็ได้ครับ อยู่ที่ฝีปากในการต่อรองและเทคนิคในการเจรจา

ขอบคุณพี่นกกระจอกเทศมากๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83675 โดย orange29
วันนี้เดินทางไปกสิกร ปิดบัญชีที่ 69,000 จากยอดฟ้อง 182,000 ส่วนลดเยอะมากๆ หยุดจ่ายปีนิดๆค่ะ และวันศุกร์ที่แล้วปิด สแตนดาร์ดชาเตอร์ไปที 25,000 จากยอดฟ้อง 46,203 ลดไปเกือบ 50% แล้วเดือนนี้กำลังจะปิดยูเมะพลัส 15,500 จากยอดฟ้อง 38,250 เกิน 50% เช่นกัน ที่ยากเย็นคือ city bank ที่รอไปศาลนัด 2วันที่ 18/4/59 นี้ โทรไปเจรจาขอปิดจบ 35,000 จากยอดฟ้อง 52,000 ไม่ให้เลย ไม่ลดสักนิด ใครพอมีวิธีแนะนำทีค่ะ เจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดีด้วย โทรมาขู่ตลอดให้ทำยอมหน้าศาลนะวันที่ 18 นี้ รบกวนแนะนำทีนะค่ะต้องงัดไม้เด็ดอะไรถึงยอมลด ส่วนไทยพาณิชย์ ยอดฟ้อง 56,000 ให้จ่าย 40,500 ยังเยอะอยู่ แต่เมื่อสักครู่โทรมาเราแจ้งรายจ่ายและความเป็นไปได้ที่จะจ่ายได้คือยอด 30,000 เจ้าหน้าที่เริ่มใจอ่อนบอกหลังสงกรานต์ถ้ามีโปรฯดีๆจะมาแจ้ง ส้มเลยคิดว่าน่าจะมีโอกาส

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83680 โดย pfs
City แนะนำว่าพยายามให้จบโดยเจรจาในศาลอย่าให้ถึงขั้นให้ศาลตัดสินคดีนะคะเพราะเจ้านี้มักจะไม่เลือกอายัดเงินเดือน แต่จะเลือกอายัดทรัพย์สินเช่นบ้านที่ดินค่ะ (ที่เคยอ่านเคสเพื่อนสมาชิกโดนฟ้องเงินไม่กี่หมื่นแต่ city อายัดโฉนดบ้านที่ติดแบงค์อยูู่แทนที่จะอายัดเงินเดือน) และยินดีด้วยที่ปิดไปได้หลายบัตรแล้วส่วนลดเยอะๆด้วย เก่งมากค่ะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83717 โดย orange29

pfs เขียน: City แนะนำว่าพยายามให้จบโดยเจรจาในศาลอย่าให้ถึงขั้นให้ศาลตัดสินคดีนะคะเพราะเจ้านี้มักจะไม่เลือกอายัดเงินเดือน แต่จะเลือกอายัดทรัพย์สินเช่นบ้านที่ดินค่ะ (ที่เคยอ่านเคสเพื่อนสมาชิกโดนฟ้องเงินไม่กี่หมื่นแต่ city อายัดโฉนดบ้านที่ติดแบงค์อยูู่แทนที่จะอายัดเงินเดือน) และยินดีด้วยที่ปิดไปได้หลายบัตรแล้วส่วนลดเยอะๆด้วย เก่งมากค่ะ

ขอบคุณพี่ pfs มากๆค่ะ ส้มกะว่าจะไปทำยอมหน้าศาลผ่นเป็นเดือนๆไปและขอปิดอีกทีนึงค่ะ แต่ถ้าเงินพอก็จะขอปิดงวดเดียวจบและไม่ขอยุ่งเกี่ยวกันอีกเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะค่ะ สู้ๆค่ะ ผ่านไปด้วยกัน

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83738 โดย jinnyja

orange29 เขียน: วันนี้เดินทางไปกสิกร ปิดบัญชีที่ 69,000 จากยอดฟ้อง 182,000 ส่วนลดเยอะมากๆ หยุดจ่ายปีนิดๆค่ะ และวันศุกร์ที่แล้วปิด สแตนดาร์ดชาเตอร์ไปที 25,000 จากยอดฟ้อง 46,203 ลดไปเกือบ 50% แล้วเดือนนี้กำลังจะปิดยูเมะพลัส 15,500 จากยอดฟ้อง 38,250 เกิน 50% เช่นกัน ที่ยากเย็นคือ city bank ที่รอไปศาลนัด 2วันที่ 18/4/59 นี้ โทรไปเจรจาขอปิดจบ 35,000 จากยอดฟ้อง 52,000 ไม่ให้เลย ไม่ลดสักนิด ใครพอมีวิธีแนะนำทีค่ะ เจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดีด้วย โทรมาขู่ตลอดให้ทำยอมหน้าศาลนะวันที่ 18 นี้ รบกวนแนะนำทีนะค่ะต้องงัดไม้เด็ดอะไรถึงยอมลด ส่วนไทยพาณิชย์ ยอดฟ้อง 56,000 ให้จ่าย 40,500 ยังเยอะอยู่ แต่เมื่อสักครู่โทรมาเราแจ้งรายจ่ายและความเป็นไปได้ที่จะจ่ายได้คือยอด 30,000 เจ้าหน้าที่เริ่มใจอ่อนบอกหลังสงกรานต์ถ้ามีโปรฯดีๆจะมาแจ้ง ส้มเลยคิดว่าน่าจะมีโอกาส

เย้ๆ ยินดีด้วยนะค่ะ คุณส้มปิดได้หลายเจ้าแล้ว สอบถามเคส กสิกร หยุดไปประมาณ 1 ปีประมาณ กี่เดือน ค่ะได้ ยอดนี้มา ลดเยอะมากๆเลยค่ะ อยากได้ลดเยอะๆแบบนี้บ้าง
^^ ^^

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83739 โดย orange29

jinnyja เขียน:

orange29 เขียน: วันนี้เดินทางไปกสิกร ปิดบัญชีที่ 69,000 จากยอดฟ้อง 182,000 ส่วนลดเยอะมากๆ หยุดจ่ายปีนิดๆค่ะ และวันศุกร์ที่แล้วปิด สแตนดาร์ดชาเตอร์ไปที 25,000 จากยอดฟ้อง 46,203 ลดไปเกือบ 50% แล้วเดือนนี้กำลังจะปิดยูเมะพลัส 15,500 จากยอดฟ้อง 38,250 เกิน 50% เช่นกัน ที่ยากเย็นคือ city bank ที่รอไปศาลนัด 2วันที่ 18/4/59 นี้ โทรไปเจรจาขอปิดจบ 35,000 จากยอดฟ้อง 52,000 ไม่ให้เลย ไม่ลดสักนิด ใครพอมีวิธีแนะนำทีค่ะ เจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดีด้วย โทรมาขู่ตลอดให้ทำยอมหน้าศาลนะวันที่ 18 นี้ รบกวนแนะนำทีนะค่ะต้องงัดไม้เด็ดอะไรถึงยอมลด ส่วนไทยพาณิชย์ ยอดฟ้อง 56,000 ให้จ่าย 40,500 ยังเยอะอยู่ แต่เมื่อสักครู่โทรมาเราแจ้งรายจ่ายและความเป็นไปได้ที่จะจ่ายได้คือยอด 30,000 เจ้าหน้าที่เริ่มใจอ่อนบอกหลังสงกรานต์ถ้ามีโปรฯดีๆจะมาแจ้ง ส้มเลยคิดว่าน่าจะมีโอกาส

เย้ๆ ยินดีด้วยนะค่ะ คุณส้มปิดได้หลายเจ้าแล้ว สอบถามเคส กสิกร หยุดไปประมาณ 1 ปีประมาณ กี่เดือน ค่ะได้ ยอดนี้มา ลดเยอะมากๆเลยค่ะ อยากได้ลดเยอะๆแบบนี้บ้าง
^^ ^^

สวัสดีค่ะคุณ jinnyja ส้มหยุดไปปีนึงกับ 2-3 เดือนได้ค่ะ ช่วงนั้นคือไม่รับสายเลยนะคะ จนส้มมีเงินก้อนเลยโทรไปหาเจ้าหน้าที่เองเพื่อทำการขอปิดบัญชีทั้ง 3 ใบ (เครดิต,กดเงินสด,สินเชื่อ) เพราะยังไม่ฟ้องคุยง่ายค่ะ พอเค้าบอกยอดลดมาคือรีบรับไว้เลยค่ะ เพราะลดไปเยอะมากๆ ยังไงส้มแนะนำลองโทรเข้าติดต่อดูก็ได้นะคะ เพราะเจ้าหน้าที่คุยดีค่ะ แต่ถ้าพูดไม่ดีเราก็บอกปัดไปก่อน แต่ส้มเตือนนะค่ะ ถ้าตกลงยอดกันได้ ต้องปิดภายในวันที่กำหนด ห้ามเลยเด็ดขาด เราต้องมีเงินอยู่ในมือถึงนัดกับทางเจ้าหนี้ได้ว่าจะปิดภายในวันที่เท่าไหร่นะคะ ขอให้โชคดีค่ะ ^^

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83751 โดย jinnyja
[/quote]สวัสดีค่ะคุณ jinnyja ส้มหยุดไปปีนึงกับ 2-3 เดือนได้ค่ะ ช่วงนั้นคือไม่รับสายเลยนะคะ จนส้มมีเงินก้อนเลยโทรไปหาเจ้าหน้าที่เองเพื่อทำการขอปิดบัญชีทั้ง 3 ใบ (เครดิต,กดเงินสด,สินเชื่อ) เพราะยังไม่ฟ้องคุยง่ายค่ะ พอเค้าบอกยอดลดมาคือรีบรับไว้เลยค่ะ เพราะลดไปเยอะมากๆ ยังไงส้มแนะนำลองโทรเข้าติดต่อดูก็ได้นะคะ เพราะเจ้าหน้าที่คุยดีค่ะ แต่ถ้าพูดไม่ดีเราก็บอกปัดไปก่อน แต่ส้มเตือนนะค่ะ ถ้าตกลงยอดกันได้ ต้องปิดภายในวันที่กำหนด ห้ามเลยเด็ดขาด เราต้องมีเงินอยู่ในมือถึงนัดกับทางเจ้าหนี้ได้ว่าจะปิดภายในวันที่เท่าไหร่นะคะ ขอให้โชคดีค่ะ ^^[/quote]

ขอบคุณสำหรับข้อมูล และคำอวยพรนะค่ะ คุณส้ม ตอนนี้ jinnyja ยังมีเงินไม่พร้อมค่ะ ถามแนวทางไว้ก่อนค่ะ จะได้วางแผนถูกจะไปทางไหนยังไง กว่าจะพร้อมปิด ก็คง 1 ปี 2-3 เดือน เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ หยุดได้ 10 เดือนเต็ม กำลังเข้าเดือน ที่ 11 เงียบมากๆค่ะ

^^ ^^

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83836 โดย orange29

jinnyja เขียน:

สวัสดีค่ะคุณ jinnyja ส้มหยุดไปปีนึงกับ 2-3 เดือนได้ค่ะ ช่วงนั้นคือไม่รับสายเลยนะคะ จนส้มมีเงินก้อนเลยโทรไปหาเจ้าหน้าที่เองเพื่อทำการขอปิดบัญชีทั้ง 3 ใบ (เครดิต,กดเงินสด,สินเชื่อ) เพราะยังไม่ฟ้องคุยง่ายค่ะ พอเค้าบอกยอดลดมาคือรีบรับไว้เลยค่ะ เพราะลดไปเยอะมากๆ ยังไงส้มแนะนำลองโทรเข้าติดต่อดูก็ได้นะคะ เพราะเจ้าหน้าที่คุยดีค่ะ แต่ถ้าพูดไม่ดีเราก็บอกปัดไปก่อน แต่ส้มเตือนนะค่ะ ถ้าตกลงยอดกันได้ ต้องปิดภายในวันที่กำหนด ห้ามเลยเด็ดขาด เราต้องมีเงินอยู่ในมือถึงนัดกับทางเจ้าหนี้ได้ว่าจะปิดภายในวันที่เท่าไหร่นะคะ ขอให้โชคดีค่ะ ^^[/quote]

ขอบคุณสำหรับข้อมูล และคำอวยพรนะค่ะ คุณส้ม ตอนนี้ jinnyja ยังมีเงินไม่พร้อมค่ะ ถามแนวทางไว้ก่อนค่ะ จะได้วางแผนถูกจะไปทางไหนยังไง กว่าจะพร้อมปิด ก็คง 1 ปี 2-3 เดือน เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ หยุดได้ 10 เดือนเต็ม กำลังเข้าเดือน ที่ 11 เงียบมากๆค่ะ

^^ ^^[/quote]

สู้ๆ นะคะ มีอะไรสอบถามได้เลยค่ะ ส้มจะตอบเท่าที่ความสามารถส้มตอบได้

โชคดีค่ะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83858 โดย orange29
สวัสดีคะ ส้มไปศาลสมุทรสาครมาครั้งแรกวันที่ 7/3/2559 ที่ผ่านมา แต่ได้ทำการขอเลื่อนศาลนัดที่ 2 ได้เป็นวันที่ 18/4/2559 นี้ ระหว่างวันที่ 7/3/259 - วันนี้ 11/4/2559 ได้ทำการเจรจาต่อรองกับทางบริษัท บี แอนด์ บี จำกัด ผู้ที่รับมอบหมายคดีจากทาง CITY BANK ซึ่งเจ้าหน้าที่ที่พูดคุยมาตลอดเป็นผู้ชาย ซึ่งยอดฟ้องรวมดอกเบี้ยอยู่ที่ 56,204 .- จากต้น 45,000 .- ทางเจ้าหนี้ต้องการ 45,000 เพื่อจบแต่เรามี 40,000 บาทและหาไม่ทันแน่ๆอีก 5,000 .- เราได้แจ้งความจำนงขอส่วนลดมาตลอด ตั้งแต่ขอ 30,000 - 35,000 - 40,000 - 42,000 ตามลำดับ แต่ทางเจ้าหนี้ไม่ลดให้เลย บอกแต่เพียงเป็นนโยบายของทางบริษัทเค้า ซึ่งตัวส้มเอง ได้ทำการต่อรองลดหนี้ของทุกทีได้มากกว่า 50% มีที่ CITY BANK ที่เดียวที่ไม่ยอมลดต้นให้เลยสักนิด พอขอเป็นแบ่งจ่าย 2 งวด ก็คือต้องจ่ายภายในวันพรุ่งนี้ 12/4/2559 ซึ่งตัวส้มเองมีเงินสิ้นเดือนนี้ ณ ตอนนี้ยังไม่มี และทางเจ้าหนี้ก็ไม่มีความเห็นใจใดๆทั้งสิ้น บอกถ้าอยากต่อรองก็ต้องจ่ายภายในวันนี้เท่านั้นที่ 22,500 บาท ส้มขอเป็นสิ้นเดือนก็ไม่ได้ บอกรอไม่ได้ พอเราตอรองไปมาเค้าขึ้นเสียงโมโหใส่เราและบอกว่าไม่ลดอะไรทั้งนั้นให้ไปเจอที่ศาล

สรุปส้มต้องไปศาลตามนัดและทำยอมอย่างเดียวใช่มั้ยค่ะ เจ้าหน้าที่ทวงหนี้บอกให้จ่ายระยะเวลาแค่ 1 ปี ตกเดือนละ 4,700 ซึ่งส้มมีไม่พอ เราควรต่อรองอย่างไรได้บ้างค่ะ ถ้าเค้าคุยดียังหวังว่าทำยอมหน้าศาลและมา Hair Cut อีกที หลังจากจ่ายไป3-4 เดือน แต่เค้าเป็นเจ้าที่คุยยากมาตลอดคิดว่าเค้าคงไม่ลดให้ กรณีแบบนี้ส้มสามารถขอความเห็นใจจากศาลได้หรือไม่ค่ะ ว่าจะขอจ่ายแต่ต้นภายใน 18 เดือน หรือว่าศาลไม่มีอำนาจชี้ขาดตรงนี้ สามารถช่วยได้แค่หยุดดอกเบี้ย หรือคิดดอกเบี้ยน้อยลง รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83868 โดย kcp
ขอมาฟังคำแนะนำด้วยค่ะ มีซิตี้อยู่เหมือนกัน แต่เป็นบัตรเครดิตกับสินเชื่อ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83876 โดย orange29
และถ้าเราจะทำยอมความหน้าศาล เราไม่ต้องไปศาลยัดที่ 2 ได้หรือไม่คะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83885 โดย tomyumkung
เลื่อนนัดศาลพี่ก้ไปศาลตามนัดละครับพี่

พี่อย่าเพิ่งเครียดจนเกินไปครับ อย่าลืมครับพี่ แฮร์คัท ทำได้ตลอดชีพ และ ตลอดช่วง

Hair cut สามารถทำได้ตลอด

ทุกช่วงเวลาหลังจากที่"หนี้"ของเรา"เน่า"แล้ว...ไม่ว่าจะเป็น

- ก่อนได้รับหมายฟ้อง (แต่ต้องหยุดจ่ายนานๆ หลายๆเดือนซะก่อนนะครับ)
- ได้รับหมายฟ้องแล้ว แต่ยังไม่ถึงวันที่ต้องไปขึ้นศาล
- ขึ้นศาลแล้ว แต่ยังอยู่ในระยะเวลาระหว่างการต่อสู้คดี โดยรอขึ้นศาลอีกครั้งในนัดหน้านัด หรือนัดต่อไป (ศาลยังไม่ได้พิพากษา)
- ได้รับหมายฟ้องแล้ว และไปขึ้นศาลมาแล้ว โดยไปทำ"สัญญาไกล่เกลี่ยประนีประนอมยอมความ"ที่ชั้นศาลมาแล้ว
- ถูกศาลพิพากษาแล้ว และอยู่ในระหว่าง รอการจ่ายชำระหนี้คืนตามคำพิพากษา
- ถูกศาลพิพากษาแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้จ่ายชำระหนี้คืน จนกระทั่งถูกอายัดเงินเดือน หรือถูกอายัดทรัพย์สินอยู่ในขณะนี้

เห็นไหมล่ะครับ ว่า Hair cut สามารถทำได้ตลอดชีพจริงๆ

แต่การ Hair cut ที่ได้ราคางามที่สุด (หรือที่เรียกว่า "นาทีทอง" นั้น...มักจะอยู่ในช่วงของเวลาดังต่อไปนี้
- หยุดจ่ายนานเกิน 10 เดือนขึ้นไป
- ได้รับหมายฟ้องแล้ว แต่ยังไม่ถึงวันที่ต้องไปขึ้นศาลในนัดแรก
- ขึ้นศาลแล้ว แต่ยังอยู่ในระยะเวลาระหว่างการต่อสู้คดี อีกหลายนัด (ยังไม่ได้พิพากษา)
ถ้าพ้นกำหนดช่วงเวลาดังกล่าวนี้ไปแล้ว โปรโมชั่น "นาทีทอง" อาจหมดไป แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า จะทำ Hair-cut ไม่ได้...เพียงแต่ว่า อาจไม่ได้ราคางามๆตามโปรโมชั่นของ "นาทีทอง" ก็เท่านั้นเอง

และที่สำคัญ การทำ Hair cut จะต้องให้ทางเจ้าหนี้ออกเอกสาร

ยืนยันว่า จะลดหนี้ให้ตามเงื่อนไขที่เจรจาตกลงกันไว้ ด้วยทุกครั้ง

โดยเราต้องได้รับหนังสือยืนยันเป็นลายลักษณ์อักษรจากทางเจ้าหนี้

ก่อนที่จะทำการจ่ายชำระ Hair cut ใดๆ

อย่าไปจ่ายหนี้ที่ตกลงกันด้วยวาจาผ่านทางโทรศัพท์โดยเด็ดขาด (สัญญาหรือข้อตกลงใดๆ ที่เป็นแค่วาจาหรือ“ลมปาก” ไม่สามารถใช้เป็นข้อยืนยันในทางกฏหมายได้)

ขอย้ำอีกครั้ง...ถ้าคุณยังไม่ได้รับหนังสือยืนยันการ

ลดหนี้ (หนังสือ Hair cut) เสียก่อน

ห้ามจ่ายโดยเด็ดขาด...!

เพียงแต่ในแง่ของส่วนลดเราจะได้ไม่งามก็เท่านั้นเองครับพี่

เทคนิคการจ่ายหลังมีคำพิพากษาออกมาแล้ว และหักคอจ่าย

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=31566&limitstart=6 พี่นกแนะนำวิธีจ่ายหนี้ขณะฟ้องและคำพิพากษาออกมาแล้ว เคสอิสิควาย ของเด็กดอย

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2388 ข้อสงสัยในคำพิพากษา มีการจ่ายแบบหักคอพี่นกแนะนำ และอธิบาย “คำขออื่นให้ยก”

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2996 ความหมายของคำว่าปฏิบัติตามคำพิพากษา ความหมายของคำว่าบังคับคดี

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8746&Itemid=29 หากหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือ​นและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?​

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=11682&Itemid=29#11682 ข้อควรระวังของการใช้วิธีหักคอจ่าย ของคุณเก่ง FamilyMan

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=13737 เทคนิคการเตะถ่วงผ่อนจ่ายหลังขึ้นศาลของคุณใกล้เป็นไท

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=18655 เทคนิคการจ่ายหยอดหลังพิพากษา

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=15909 จ่ายหยอดหลังพิพากษา
กรรมการชมรมไม่ใช้เทวดา

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83893 โดย orange29

tomyumkung เขียน: เลื่อนนัดศาลพี่ก้ไปศาลตามนัดละครับพี่

พี่อย่าเพิ่งเครียดจนเกินไปครับ อย่าลืมครับพี่ แฮร์คัท ทำได้ตลอดชีพ และ ตลอดช่วง

Hair cut สามารถทำได้ตลอด

ทุกช่วงเวลาหลังจากที่"หนี้"ของเรา"เน่า"แล้ว...ไม่ว่าจะเป็น

- ก่อนได้รับหมายฟ้อง (แต่ต้องหยุดจ่ายนานๆ หลายๆเดือนซะก่อนนะครับ)
- ได้รับหมายฟ้องแล้ว แต่ยังไม่ถึงวันที่ต้องไปขึ้นศาล
- ขึ้นศาลแล้ว แต่ยังอยู่ในระยะเวลาระหว่างการต่อสู้คดี โดยรอขึ้นศาลอีกครั้งในนัดหน้านัด หรือนัดต่อไป (ศาลยังไม่ได้พิพากษา)
- ได้รับหมายฟ้องแล้ว และไปขึ้นศาลมาแล้ว โดยไปทำ"สัญญาไกล่เกลี่ยประนีประนอมยอมความ"ที่ชั้นศาลมาแล้ว
- ถูกศาลพิพากษาแล้ว และอยู่ในระหว่าง รอการจ่ายชำระหนี้คืนตามคำพิพากษา
- ถูกศาลพิพากษาแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้จ่ายชำระหนี้คืน จนกระทั่งถูกอายัดเงินเดือน หรือถูกอายัดทรัพย์สินอยู่ในขณะนี้

เห็นไหมล่ะครับ ว่า Hair cut สามารถทำได้ตลอดชีพจริงๆ

แต่การ Hair cut ที่ได้ราคางามที่สุด (หรือที่เรียกว่า "นาทีทอง" นั้น...มักจะอยู่ในช่วงของเวลาดังต่อไปนี้
- หยุดจ่ายนานเกิน 10 เดือนขึ้นไป
- ได้รับหมายฟ้องแล้ว แต่ยังไม่ถึงวันที่ต้องไปขึ้นศาลในนัดแรก
- ขึ้นศาลแล้ว แต่ยังอยู่ในระยะเวลาระหว่างการต่อสู้คดี อีกหลายนัด (ยังไม่ได้พิพากษา)
ถ้าพ้นกำหนดช่วงเวลาดังกล่าวนี้ไปแล้ว โปรโมชั่น "นาทีทอง" อาจหมดไป แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า จะทำ Hair-cut ไม่ได้...เพียงแต่ว่า อาจไม่ได้ราคางามๆตามโปรโมชั่นของ "นาทีทอง" ก็เท่านั้นเอง

และที่สำคัญ การทำ Hair cut จะต้องให้ทางเจ้าหนี้ออกเอกสาร

ยืนยันว่า จะลดหนี้ให้ตามเงื่อนไขที่เจรจาตกลงกันไว้ ด้วยทุกครั้ง

โดยเราต้องได้รับหนังสือยืนยันเป็นลายลักษณ์อักษรจากทางเจ้าหนี้

ก่อนที่จะทำการจ่ายชำระ Hair cut ใดๆ

อย่าไปจ่ายหนี้ที่ตกลงกันด้วยวาจาผ่านทางโทรศัพท์โดยเด็ดขาด (สัญญาหรือข้อตกลงใดๆ ที่เป็นแค่วาจาหรือ“ลมปาก” ไม่สามารถใช้เป็นข้อยืนยันในทางกฏหมายได้)

ขอย้ำอีกครั้ง...ถ้าคุณยังไม่ได้รับหนังสือยืนยันการ

ลดหนี้ (หนังสือ Hair cut) เสียก่อน

ห้ามจ่ายโดยเด็ดขาด...!

เพียงแต่ในแง่ของส่วนลดเราจะได้ไม่งามก็เท่านั้นเองครับพี่

เทคนิคการจ่ายหลังมีคำพิพากษาออกมาแล้ว และหักคอจ่าย

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=31566&limitstart=6 พี่นกแนะนำวิธีจ่ายหนี้ขณะฟ้องและคำพิพากษาออกมาแล้ว เคสอิสิควาย ของเด็กดอย

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2388 ข้อสงสัยในคำพิพากษา มีการจ่ายแบบหักคอพี่นกแนะนำ และอธิบาย “คำขออื่นให้ยก”

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2996 ความหมายของคำว่าปฏิบัติตามคำพิพากษา ความหมายของคำว่าบังคับคดี

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8746&Itemid=29 หากหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือ​นและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?​

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=11682&Itemid=29#11682 ข้อควรระวังของการใช้วิธีหักคอจ่าย ของคุณเก่ง FamilyMan

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=13737 เทคนิคการเตะถ่วงผ่อนจ่ายหลังขึ้นศาลของคุณใกล้เป็นไท

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=18655 เทคนิคการจ่ายหยอดหลังพิพากษา

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=15909 จ่ายหยอดหลังพิพากษา
กรรมการชมรมไม่ใช้เทวดา

ขอบคุณค่ะ คุณ tomyumkung พี่ไม่เครียดละค่ะ ไปศาลแน่นอน ไปทำยอมค่ะ แต่พี่มั่นใจว่าเค้าไม่ลดให้แน่นอน เพราะพูดจาไม่เคยดีตั้งแต่แรกที่ติดต่อกัน จนถึงเมื่อวานนี้เค้ามาเพิ่มยอดปิดจบ ตอนแรกคุยกันมาตลอด 40,000 แต่เมื่อวานจะเอาเพิ่มเป็น 45,000 ตัวพี่มี 10,000 พี่บอกจ่ายวันนี้ก่อน 10,000 ที่เหลือภายในเดือนนี้เค้าบอกไม่ได้ เค้าบอกถ้าจะจบคือยอด 45,000 เท่านั้นภายในวันนี้ พี่เลยบอกถ้ายืนยันแบบนี้ก็เจอที่ศาลละกัน มาบีบเวลาแบบนี้ไม่มีให้หรอก เค้าบอกถ้างั้น ครึ่งนึงก่อนก็ได้คือ 22,500 แต่คือพี่มีไม่ถึง และพี่เลยต่อว่าว่าถ้าจะช่วยจิงๆคุณให้แบ่งชำระได้ 2 ครั้ง บอกตนต้นเดือนสิ มาบอกอะไรตอนนี้นี่ติดวันหยุดสงกรานต์ด้วย ซึ่งไม่มีวลาให้หาเงินเลย ถ้าอยากกินดอกเบี้ยมากก็เอาไปเลย แล้วช่วยเอาไปทำบุญบริจาคโรงศพ ไถ่ชีวิตโคกระบือด้วย จะได้ได้บุญเยอะๆ แล้วไม่ต้องติดต่อมาแล้ว ไปเจอที่ศาลเลยจบที่นั่นง่ายสุด แลัเค้าเลยให้ทนายของเค้ามาว่าพี่ว่าพอจะช่วยก็ไม่จ่าย พี่บอกช่วยหรือบีบให้ไม่มีทางเลือก มาบอกอะไรตอนนี้คนมันหาไม่ทันและพี่เลยวางไป เพราะคุยไปก็ไร้ประโยชน์แล้ว

คำถามค่ะ : พี่ไปศาล พี่จะขอศาลลดดอกเบี้ยได้มั้ย จากที่เค้าแจ้งมา 56,402 ขอจ่ายแต่ต้นเงิน 45,000 ถ้าขอไม่ได้ ขอให้หยุดดอกเบี้ยได้มั้ยค่ะ และจ่ายตามยอดนั้นไป เพราะเค้าให้จ่ายภายใน 1 ปี ตกเดือนละ 4,700 หรือจ่ายขั้นต่ำ 3,000 แล้วปิดจบงวดสุดท้าย

ขอบคุณค่ะ

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #83906 โดย jackTs
.
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

กรณีไปเซ็นต์"สัญญาไกล่เกลี่ย""ประนีประนอมยอมความ ที่ชั้นศาล

เป็นหนี้บัตรเครดิตกรุงไทย ได้ประนีประนอมที่ศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44003&Itemid=64

หมายศาล ktc นัดมาไก่ลเกลี่ย
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42103&limitstart=80&Itemid=64#80933

กรณีKTC ผ่อนชำระ36เดือน ดอกเบี้ย10%ถ้างวดที่36เรามีเงินไม่พอจ่ายยอดที่เหลือทั้งหมด
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42953&Itemid=64&limitstart=60#81380

กรณีปล่อยให้ศาลพิพากษาไปเลย...แล้วค่อยมา"หักคอจ่าย"ทีหลัง

สอบถามเรื่องขึ้นศาลค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40812&Itemid=64#47926

วิธี"หักคอจ่าย" ในกรณีนี้เป็นหน๊้ 320,000
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43715&Itemid=64#76608

การหักคอจ่าย แล้วค่อยมา Haircut ทีหลัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=38002&Itemid=64#69307

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

สมาชิกใหม่ขอปรึกษามีหมายศาลบัตรเคดิตกรุงศรีมาครั้งแรกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44236&Itemid=64

อ่านมา 1 ปีแล้ว ครับ ขอความรู้หน่อยครับ โดนเหมือนกัน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43979&Itemid=64&limitstart=0#82368

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43979&Itemid=64&limitstart=20

ไม่ได้ไปศาลในกรณีบัตรของ KTC
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43934&limitstart=40&Itemid=64#83755

กรณีปล่อยให้เจ้าหนี้ทุกราย มา"เข้าแถว"อายัดเงินเดือน

ตอนนนี้บริษัทที่โทรมาทวงบอกว่าศาลตัดสินแล้ว ทั้งที่เราไม่เคยไปขึ้นศาลเลยต้องทำยังไงคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43715&Itemid=64#76378

การอายัดเงินเดือนทำไมไม่แจ้งว่าหักกี่งวดถึงจะหมดหนี้จะได้รู้ยอดที่แท้จริงจะได้วางแผนก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42775&Itemid=64#67779

ตัดสินใจจะหยุดจ่ายครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42643&limitstart=20&Itemid=64#71301

คนล้มแล้วกระทืบซ้ำ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41392&Itemid=64#82855

พิชิตหนี้ สี่แสน!!! ด้วยเงินเดือน 15,000 บาท
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43681&limitstart=20&Itemid=64#82276

เราต้องยอมความทุกคดี หรือไม่ ถ้าเรากำลังจะต้องถูกอายัดเงินเ​ดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42116&Itemid=64#81455

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42116&Itemid=64#82510

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #83908 โดย jackTs
.
แถมให้อีกนิด สำหรับหนี้ของอิอ้อน

ลูกหนี้บางคน หยุดจ่ายอิอ้อนไปนานถึง 7ปีแล้ว(อายุความขาดไปหมดแล้ว) มันก็ยังตามทวงหนี้อยู่เลย

แถมมันยังให้ส่วนลดน้อยอีกด้วย(ลดหนี้ให้สูงสุดได้แค่ 30%เอง)...ไม่ต้องไปจ่ายมันก็ได้ครับ

อิอ้อนไม่ยอมฟ้อง

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42885&Itemid=64

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=178&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=36792

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490&limitstart=6

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54722

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=129&catid=5

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=41540

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1662

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12379

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=211&Itemid=29

โดยมันจะใช้วิธีทวงหนี้แบบ"กดดัน"แทน...จนกว่าจะ Hair cut สำเร็จ หรือไม่ก็ขายหนี้เน่าออกไป

www.google.co.th/#q=site:debtclub.consumerthai.org+%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99+%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89+%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99

เรื่อง JMT กับ AEON
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=29

สอบถามเรื่องอายุความ ขอคำแนะนำด้วยครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41083&Itemid=64#50231

ได้หมายศาลครั้งแรกในชีวิต ต้องทำไงบ้างคับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&Itemid=64&limitstart=0

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&Itemid=64&limitstart=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #83930 โดย orange29

นกกระจอกเทศ เขียน: .
แถมให้อีกนิด สำหรับหนี้ของอิอ้อน

ลูกหนี้บางคน หยุดจ่ายอิอ้อนไปนานถึง 7ปีแล้ว(อายุความขาดไปหมดแล้ว) มันก็ยังตามทวงหนี้อยู่เลย

แถมมันยังให้ส่วนลดน้อยอีกด้วย(ลดหนี้ให้สูงสุดได้แค่ 30%เอง)...ไม่ต้องไปจ่ายมันก็ได้ครับ

อิอ้อนไม่ยอมฟ้อง

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42885&Itemid=64

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=178&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=36792

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490&limitstart=6

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php ?
option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54722

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=129&catid=5

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=41540

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1662

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12379

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=211&Itemid=29

โดยมันจะใช้วิธีทวงหนี้แบบ"กดดัน"แทน...จนกว่าจะ Hair cut สำเร็จ หรือไม่ก็ขายหนี้เน่าออกไป

www.google.co.th/#q=site:debtclub.consumerthai.org+%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99+%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89+%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99

เรื่อง JMT กับ AEON
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=29

สอบถามเรื่องอายุความ ขอคำแนะนำด้วยครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41083&Itemid=64#50231

ได้หมายศาลครั้งแรกในชีวิต ต้องทำไงบ้างคับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&Itemid=64&limitstart=0

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&Itemid=64&limitstart=20

ขอบคุณพี่นกกระจอกเทศมากๆ ที่หาลิ้งค์มาลงให้ ตอนนี้ส้มอยากสอบถามคะว่าส้มควรทำอย่างไรดี ระหว่างขอปิดจบงวดเดียว 45,000 ภายในสิ้นเดือนเมษายนนี้ หรืออีกวิธีคือปล่อยทำยอมความหน้าศาลและผ่อนชำระเป็นเดือนๆไปดีค่ะ ยิ่งใกล้วันไปศาลก็ยิ่งกลัวค่ะ ตัดสินใจไม่ถูก

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85513 โดย orange29
สวัสดีคะทุกคน ห่างหายไปนานเลย เมื่อวานไปขึ้นศาลของกรุงไทยมาค่ะ ยอดหนี้ 146,000 รวมดอก 206,000 หยุดจ่ายตั้งแต่ กรกฎาคม 2557 ทนายนำเอกสารยอมความมาให้อ่าน ในเอกสารระบุดอกเบี้ยร้อยละ 25% ต่อปี ซึ่งหนักมาก ทนายเป็นผู้หญิงนะคะ เค้าแนะนำว่าให้ศาลพิพากษาคดีไปเลยจะได้ดอกเบี้ยที่น้อยลง และเราค่อยไปคุยกะแบงค์อีกที เพราะก่อนหน้านี้มีไปคุยคือเป็นหนี้สินเชื่อมันลดหนี้ไม่ได้ โป๊ะก็ไม่ได้ เลยให้ศาลพิพากษาไป ศาลใจดีคะ ลดให้เหลือร้อยละ 17% จากนั้นส้มก็กลับบ้าน อาทิตย์หน้า เตรียมเข้าไปขอผ่อนจ่ายต่อเดือนให้น้อยที่สุด

ของออมสินก็เป็นสินเชื่อนะคะ เข้าไปคุยแล้วเจ้าหน้าที่ใจดีคะ ผ่อนเดือนละ 5,000 บาท เดือนไหนมีเยอะสามารถโป๊ะได้ (2 สินเชื่อ สินเชื่อละ 2,500 นะคะ) ส่วนบัตรเครดิตต่างๆ โป๊ะไปเหลือ 3 เจ้าแล้วค่ะ ตอนนี้ที่กำลังจะปิดอีก 2 เจ้าคือ ไทยพาณิชย์จาก 60,200 (รวมดอกเบี้ย) ลดเหลือ 35,000 ส้มจะจ่ายภายในสิ้นเดือนนี้คะ และยูเมะพลัส จาก 32,100 ลดเหลือ 15,000 คิดว่าย่าจะปิดได้พร้อมกัน ที่เหลือตัวสุดท้ายก็จะเป็นอิออน ที่ยอด 96,000 ลดให้แค่หมื่นเดียว แต่อิออนไม่ฟ้งก็รอไปยาวๆก่อนคะ ตอนนี้ขอเก็บเงินจ่ายสินเชื่อทั้ง 3 ตัว คือกรุงไทย 1,ออมสิน 2 น่าจะตกเดือนละ 7,500 บาท ให้ได้ก่อน อีก 3 ปีผ่อนรถหมดก็จะโป๊ะให้หมดเร็วๆ ค่ะ คิดว่า 4 ปีชีวิตน่าจะดีขึ้น อดทนต่ออีก 4 ปีค่ะ แต่ระหว่าง 4 ปีที่ผ่อนสินเชื่อ 3 ตัวนี้ ไม่รู้ว่าเครดิตบูโรจะเป็นอย่างไร ใครรู้บ้างมั้ยคะ รบกวนช่วยตอบที

ขอบคุณค่ะ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109935 โดย orange29
สวัสดีคะทุกคน วันที่26/2/62 มีจดหมายจาก JMT ส่งมาว่าเตือนให้ชำระหนี้ครั้งสุดท้าย 2 ใบ เป็นบัตรเครดิตยอด 56,847 บาท และบัตรกดเงินสดยอด 46,227 บาท และมีโทรมาที่ทำงานให้โทรกลับ วันนี้ 22/3/62 เราได้ทำการโทรกลับไป ทางเค้าแจ้งว่าลดหนี้ได้ 30% เป็นนโยบาย ถ้าเดือนหน้าลดลงลดได้แค่ 25% แต่เราหยุดจ่ายมา 4 ปีได้แล้ว บัตรเครดิต หน้าหมดอายุความแล้วมั้ยคะ ส่วนบัตรกดเงินสดอาจต้งเคลียร์ แต่อยากขอวิธีได้ส่วนลดเยอะๆได้มั้ยคะ เพราะปิดที่อื่นไปลด 50% เกือบทุกที หรือเราต้องรอหมายและปขึ้นศาลดีคะ และโทรไปคุยได้มั้ยว่าบัตรเครดิต หมดอายุความแล้วรึเปล่า หรือปล่อยเลยตามเลยดีคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109941 โดย jiew2013
หมดอายุความแล้วรึเปล่า หรือปล่อยเลยตามเลยดีคะ ขอคำแนะนำด้วยคะ

ถ้ามั่นใจว่าหมดอายุความ ไปหาคุณอาไพโรจน์เลยครับ ให้ท่านเขียนคำให้การgเลยครับ จะได้ไปต่อสู้กับโจทย์ได้ครับ.. ไปแจ้งด้วยวาจาไม่ได้ครับ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109958 โดย orange29

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.898 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena