ในที่สุดก็เป็นไทยแล้ว เหนื่อยมา 1 ปี 18 เดือน หลุดพ้นจนได้

8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #84018 โดย Rasitayee

Him เขียน: เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ไปด้วยกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ สแตนดาร์ดชาร์ดเตอร์ ก้ลองส่งไปขอส่วนลด ที่ 70000 ผ่อน 7 เดือน
ยังไม่รู้ผล ขอให้ได้ที่เถอะ ลุ้น ๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #84032 โดย mini seed
เข้ามาเป็นกำลังใจค่ะ
ของเรา สแตนดาร์ท 140000 ค่ะ โทรมาเกือบทุกวันแต่ยังไม่เสนอส่วนลดค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84105 โดย Rasitayee
ธนาคารสแตนดาร์ด หลังจากให้ส่งเอกสารไป จนถึงวันนี้ เข้าวันที่ 3 แล้วยังไม่มีวี่แววแจ้งกลับเลย ให้รอนานไปเปล่าค่ะ ให้ ๆ เถอะ คนไม่มีเงิน แต่อยากปิดขอผ่อนเพราะไม่มีเงินก้อน

เทสโก้ เมื่อวานทวงโหด มัดมือชกแบบ ไม่ได้แล้วต้องจ่ายแล้ว
ไทยพาณิชยื เงียบสนิท
กสิกร ทางแบบน่ารัก
Cimb ทวงปกติ

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84123 โดย Rasitayee
อัพเดทค่ะ

ช่วงบ่ายวันนี้ สแตนดาร์ดโทรมาแจ้งผลที่ขอส่วนลดไป ไม่ผ่าน บอกได้ 140000 โอ้ว แม่เจ้า จะเอาเงินที่ไหนมาให้ละจ๊ะ แต่เจ้าหน้าที่น่ารักมาก บอกจะช่วยจะไปคุยกะหัวหน้าให้อีกที ขอให้ได้ทีเถอะ ลุ้น ๆ มาก

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84280 โดย Rasitayee
อัพเดทค่ะ

ไทยพาณิชย์ เงียบไปเลย
สแตนดาร์ด รอส่วนลด ขอไปอีกรอบ
โลตัส วันนี้โทรมาแค่เจ้าเดียว เสียงแข็งเชียว แต่ไม่มีจ่ายเหมื่อนเดิม

ร้องเพลงรอค่ะตอนนี้ สู้ๆ โว้ย

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84288 โดย dimond2015
มาถูกทางแล้วแหละครับที่จะเก็บเงินเพื่อปิดส่วนใหญ่จะให้วิธี ปิดยอดที่ได้ส่วนลด 50 % ที่เรียกว่านาทีทอง ยกตัวอย่าง เรากู้มา 120000 มันให้ปิด 60000 อะไรทำนองนี้

ตีไว้ว่า แฮรคัทสูงสุด 50 % นะ แล้วแต่ว่าจะปิดตัวไหนก่อน สมมุตเก็บเดือนละ 10000
1.ธนาคารสแตนดาร์ทชาเตอร์ สินเชื่อ ยอดหยุด 151,878 (70000) ใช้เวลาเก็บเงิน 7 เดือน
2.CIMB สินเชื่อ ยอดหยุด108,616 (50000) ใช้เวลา 5 เดือน
3.SCB บัตรเครดิต ยอดหยุด 65,719 ยอดเดือน 01/59 ชำระไปน้อยกว่าขั้นต่ำ เริ่มโทรตามแล้ว(30000) ใช้เวลา 3เดือน
4.กสิกรไทย ชำระปกติเนืองจากเงินเดือนเข้าบัญชีนี้
5.โลตัสบัตรเครดิต ยอดหยุด 18,000 (9000) ใช้เดวลา 1 เดือน
สรุปหนี้แบบแฮคัต คร่าวๆ 159,000
แล้วคุณบอกว่ามีเงินฝากประจำก้อเอามาใช้หนี้ก้อได้ถ้าขี้เกียจรอเงินเก็บเพื่อที่จะแฮรคัตนะ
ทั้งนี้ขึ้นอยุ่กับกำลังความสามารถในการเก็บเงิน

****สรุปตามคาดการณ์คุณเก็บได้ 10000
ระยะเวลาการหมดหนี้คือ ประมาณ 15 เดือนนะครับ (ไม่นับกสิกรนะครับ)
จำไว้นะ
1.ห้ามสร้างหนี้
2.ห้ามใช้จ่ายฟุ่มเฟือยกิน หรูๆเลิกคิด กาแฟสต้าบัคเลิกคิด 55 (นอกจากผ ช เลี้ยง อิอิ)
3.ห้ามให้ใครยืม
4.ห้ามเซ็นค้ำ
5.อยู่ให้ได้ในเงินเดือนของตัวเอง

อ้ออย่าลืมทำบัญชีรายรับรายจ่ายนะคุณจะเห็นตัวเงินที่ไหลออกไปไหนจะได้รู้กัน
ของผมรู้เลยว่าเอาไปเลี้ยงเพื่อน ซื้อของให้สาว ค่านั่น ค่านี่ ออกค่าโทรศัพท์ให้ชาวบ้าน ค่าธรรมเนียม
ค่าจิปาถ่ะเดือนละเป็นหมื่นทั้งๆที่ค่ากินไม่เท่าไร

สู้ๆ นะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84291 โดย Rasitayee

dimond2015 เขียน: มาถูกทางแล้วแหละครับที่จะเก็บเงินเพื่อปิดส่วนใหญ่จะให้วิธี ปิดยอดที่ได้ส่วนลด 50 % ที่เรียกว่านาทีทอง ยกตัวอย่าง เรากู้มา 120000 มันให้ปิด 60000 อะไรทำนองนี้

ตีไว้ว่า แฮรคัทสูงสุด 50 % นะ แล้วแต่ว่าจะปิดตัวไหนก่อน สมมุตเก็บเดือนละ 10000
1.ธนาคารสแตนดาร์ทชาเตอร์ สินเชื่อ ยอดหยุด 151,878 (70000) ใช้เวลาเก็บเงิน 7 เดือน
2.CIMB สินเชื่อ ยอดหยุด108,616 (50000) ใช้เวลา 5 เดือน
3.SCB บัตรเครดิต ยอดหยุด 65,719 ยอดเดือน 01/59 ชำระไปน้อยกว่าขั้นต่ำ เริ่มโทรตามแล้ว(30000) ใช้เวลา 3เดือน
4.กสิกรไทย ชำระปกติเนืองจากเงินเดือนเข้าบัญชีนี้
5.โลตัสบัตรเครดิต ยอดหยุด 18,000 (9000) ใช้เดวลา 1 เดือน
สรุปหนี้แบบแฮคัต คร่าวๆ 159,000
แล้วคุณบอกว่ามีเงินฝากประจำก้อเอามาใช้หนี้ก้อได้ถ้าขี้เกียจรอเงินเก็บเพื่อที่จะแฮรคัตนะ
ทั้งนี้ขึ้นอยุ่กับกำลังความสามารถในการเก็บเงิน

****สรุปตามคาดการณ์คุณเก็บได้ 10000
ระยะเวลาการหมดหนี้คือ ประมาณ 15 เดือนนะครับ (ไม่นับกสิกรนะครับ)
จำไว้นะ
1.ห้ามสร้างหนี้
2.ห้ามใช้จ่ายฟุ่มเฟือยกิน หรูๆเลิกคิด กาแฟสต้าบัคเลิกคิด 55 (นอกจากผ ช เลี้ยง อิอิ)
3.ห้ามให้ใครยืม
4.ห้ามเซ็นค้ำ
5.อยู่ให้ได้ในเงินเดือนของตัวเอง

อ้ออย่าลืมทำบัญชีรายรับรายจ่ายนะคุณจะเห็นตัวเงินที่ไหลออกไปไหนจะได้รู้กัน
ของผมรู้เลยว่าเอาไปเลี้ยงเพื่อน ซื้อของให้สาว ค่านั่น ค่านี่ ออกค่าโทรศัพท์ให้ชาวบ้าน ค่าธรรมเนียม
ค่าจิปาถ่ะเดือนละเป็นหมื่นทั้งๆที่ค่ากินไม่เท่าไร

สู้ๆ นะ

ขอบคุณมากค่ะ dimond2015 ทุกวันนี้ก็พยายามเก็บเงิน แต่บางเดือน ก็ไม่ถึง 10000 ค่ะ ยิ่งตอนนี้ค่าเทอมลูกอีก เหนื่อยค่ะ ตอนนี้ค่าใช้จ่ายตัวเองควบคุมได้ค่ะทำอาหารมากินเอง แต่ของลูกบางครั้งก็มีเกินบ้าง กะว่าเดือน กรกฎาคม น่าจะแฮร์คัท ได้บ้างค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84490 โดย Rasitayee
อัพเดท จ้า

วันนี้วันเงินเดือนออก ทุกเจ้า ทุกที่ รวมตัวกันโทรมาตั้งแต่เช้า เนื้อหอมเลยเรา
บอกชำระได้ไหม เท่านั้นเท่านี้ ถ้าไม่ชำระบัตรจะโดนตัดแล้วนะ ไม่สามารถใช้ได้ นึกในใจก็ไม่ใช้แล้วเหมือนกัน เห้อ สู้ ๆ กันไป

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84494 โดย Khunaey5714
ส่งเอกสารภาระหนี้คือ หนี้บัตรทั้งหมด พร้อมภาระ ที่เราต้องส่งทางบ้านด้วยข่ายไหม ส่งให้ทางธนาคาร ต้องรอ 4-6 เดือนก่อนช่ายไหม ถึงทำเรื่องเข้าไปได้

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84510 โดย Rasitayee

Khunaey5714 เขียน: ส่งเอกสารภาระหนี้คือ หนี้บัตรทั้งหมด พร้อมภาระ ที่เราต้องส่งทางบ้านด้วยข่ายไหม ส่งให้ทางธนาคาร ต้องรอ 4-6 เดือนก่อนช่ายไหม ถึงทำเรื่องเข้าไปได้

ของดิฉันนี้ของ สแตนดาร์ดเข้ารอบบิลที่ 3 ค่ะ เสนอส่วนลด และให้ส่งหนังสือไป เราก็เขียนภาระเราไปค่ะ
จะเขียนรันทด หมดหวังยังไงเขียนได้เต็มที่ แต่จะอนุมัติหรือเปล่าต้องรอ ของดิฉันไม่อนุมัต อาจจะยังเน่าไม่พอค่ะ สู้ๆ กันไปค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84511 โดย Rasitayee
ขอสอบถาม เพื่อน ๆ ในห้องนี้ ที่หยุดกสิกรไทย แล้วใช้วิธีเล่นเกมกด หรือผู้รู้ค่ะ ว่าเป็นไปได้หรือเปล่าที่ธนาคารจะทำการอายัติบัญชีเราไว้ เพราะตอนนี้ใช้วิธีเล่นเกมกดอยู่ เงินเข้าปั้บ โอนออกปุ๊บ คือเข้าไม่ถึง 2 นาที ก็โอนออกแล้ว แต่กลัวคือ ธนาคารสามารถแบบล็อคบัญชีเราแบบเงินเข้าปั๊บตั้งโปรแกรมอัตโนมัติ โอนออกเลยแบบนี้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84512 โดย jinnyja

Rasitayee เขียน: ขอสอบถาม เพื่อน ๆ ในห้องนี้ ที่หยุดกสิกรไทย แล้วใช้วิธีเล่นเกมกด หรือผู้รู้ค่ะ ว่าเป็นไปได้หรือเปล่าที่ธนาคารจะทำการอายัติบัญชีเราไว้ เพราะตอนนี้ใช้วิธีเล่นเกมกดอยู่ เงินเข้าปั้บ โอนออกปุ๊บ คือเข้าไม่ถึง 2 นาที ก็โอนออกแล้ว แต่กลัวคือ ธนาคารสามารถแบบล็อคบัญชีเราแบบเงินเข้าปั๊บตั้งโปรแกรมอัตโนมัติ โอนออกเลยแบบนี้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ

เคยตอบไปแล้วนี่ค่ะ ถ้าไม่ได้ระบุ ว่าให้ตัดบัญชีอัตโนมัติ เขาทำไม่ได้ค่ะ เราเอง ยังไม่เคยโดนแบบที่คุณสงสัยนะค่ะ ของเราเงินเดือนเข้า 24:30 บางทีเราก็ตื่นมาโอน ตี 4 ตี 5 เงินก็ยังอยู่ นะค่ะ การจะอายัติเงินเดือนเราได้ เขาต้องฟ้องศาลก่อนค่ะ แล้วเราไม่ปฏิบัติตามคำสั่งศาล ถึงจะมาอายัติเงินเดือนค่ะ แต่กรณีที่ อาจจะโดนดูด อาจเกิดขึ้นได้ค่ะ แต่ น่าจะทำโดย เจ้าหน้าที่นะค่ะ ไม่น่าตั้งระบบ อัตโนมัติได้

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84514 โดย Rasitayee

jinnyja เขียน:

Rasitayee เขียน: ขอสอบถาม เพื่อน ๆ ในห้องนี้ ที่หยุดกสิกรไทย แล้วใช้วิธีเล่นเกมกด หรือผู้รู้ค่ะ ว่าเป็นไปได้หรือเปล่าที่ธนาคารจะทำการอายัติบัญชีเราไว้ เพราะตอนนี้ใช้วิธีเล่นเกมกดอยู่ เงินเข้าปั้บ โอนออกปุ๊บ คือเข้าไม่ถึง 2 นาที ก็โอนออกแล้ว แต่กลัวคือ ธนาคารสามารถแบบล็อคบัญชีเราแบบเงินเข้าปั๊บตั้งโปรแกรมอัตโนมัติ โอนออกเลยแบบนี้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ

เคยตอบไปแล้วนี่ค่ะ ถ้าไม่ได้ระบุ ว่าให้ตัดบัญชีอัตโนมัติ เขาทำไม่ได้ค่ะ เราเอง ยังไม่เคยโดนแบบที่คุณสงสัยนะค่ะ ของเราเงินเดือนเข้า 24:30 บางทีเราก็ตื่นมาโอน ตี 4 ตี 5 เงินก็ยังอยู่ นะค่ะ การจะอายัติเงินเดือนเราได้ เขาต้องฟ้องศาลก่อนค่ะ แล้วเราไม่ปฏิบัติตามคำสั่งศาล ถึงจะมาอายัติเงินเดือนค่ะ แต่กรณีที่ อาจจะโดนดูด อาจเกิดขึ้นได้ค่ะ แต่ น่าจะทำโดย เจ้าหน้าที่นะค่ะ ไม่น่าตั้งระบบ อัตโนมัติได้

ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยเน้นย้ำ สบายใจมากขึ้นค่ะ ถ้าเจ้าหน้าที่เป็นคนทำ ยังไงก็คงไม่ทันเราหรอกนะค่ะ เพราะเราจะรู้ก่อนว่าเข้าตอนไหน ขอบคุณ jinnyia อีกครั้งคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84516 โดย noods2523
ขออนุญาตนะครับ ตอนนี้ผมเริ่มทำบ้างแล้วครับ มีหนี้อยู่ 6 ที่
Citi 100000
TMB 107000
CIMB 60000
First Choice 28000
KTC 29000
K-Bank 25000
ผมจ่ายขั้นต่ำมาตลอด 11 เดือน แต่เหมือนไม่ลดลงเลย สำหรับ Citi และ TMB ผมจะหยุดจ่าย 5 ที่ เว้น K-bank เพราะเงินเดือนเข้า ผมสงสัยว่า เมือ่หยุดแล้ว ยอดหนี้ มันจะเพิ่มขึ้นไหมครับ จากพวกดอกเบี้ยหรือทางทวงถาม เพราะ จากที่จ่ายไป 11 เดือน สำหรับ citi และ TMB รวมแล้ว ราว ๆ ที่ละ 35000 บาท

** ตอนแรกทุกข์ใจมาก จ่ายยังไงก็เหมือนไม่ลด แต่พอได้มาเจอที่นี่ ทำให้เห็นทางสว่างขึ้นมา ผมจะอดทนตามที่พวท่าน ๆ ทั้งหลายแนะนำนะครับ จะเก็บเงินเดือนละ 10000 เพื่อรอการ H/C **

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84529 โดย Rasitayee

noods2523 เขียน: ขออนุญาตนะครับ ตอนนี้ผมเริ่มทำบ้างแล้วครับ มีหนี้อยู่ 6 ที่
Citi 100000
TMB 107000
CIMB 60000
First Choice 28000
KTC 29000
K-Bank 25000
ผมจ่ายขั้นต่ำมาตลอด 11 เดือน แต่เหมือนไม่ลดลงเลย สำหรับ Citi และ TMB ผมจะหยุดจ่าย 5 ที่ เว้น K-bank เพราะเงินเดือนเข้า ผมสงสัยว่า เมือ่หยุดแล้ว ยอดหนี้ มันจะเพิ่มขึ้นไหมครับ จากพวกดอกเบี้ยหรือทางทวงถาม เพราะ จากที่จ่ายไป 11 เดือน สำหรับ citi และ TMB รวมแล้ว ราว ๆ ที่ละ 35000 บาท

** ตอนแรกทุกข์ใจมาก จ่ายยังไงก็เหมือนไม่ลด แต่พอได้มาเจอที่นี่ ทำให้เห็นทางสว่างขึ้นมา ผมจะอดทนตามที่พวท่าน ๆ ทั้งหลายแนะนำนะครับ จะเก็บเงินเดือนละ 10000 เพื่อรอการ H/C **

ยอดหนี้เพิ่มขึ้นแน่นอนค่ะ จากดอกเบี้ยเดินรายวัน ส่วน กสิกร ดิฉันหยุดเข้างวดที่ 2 เล่นเกมกดอยู่ รอดมา 2 งวดแล้วค่ะ ออกปุ็บโอนปั้บ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84533 โดย jackTs

noods2523 เขียน: ผมจะหยุดจ่าย 5 ที่ เว้น K-bank เพราะเงินเดือนเข้า

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

noods2523 เขียน: ผมสงสัยว่า เมือ่หยุดแล้ว ยอดหนี้ มันจะเพิ่มขึ้นไหมครับ จากพวกดอกเบี้ยหรือทางทวงถาม

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84764 โดย Rasitayee
มาอัพเดท 04/05/59

ทวงทุกเจ้า ยกเว้นไทยพาณิชย์ เงียบมาก
สแตนดาร์ด วันนี้โทรมาให้จ่ายหยอด เราบอกไม่จ่ายไม่มีเงิน รอส่วนลดอีกคนอยู่ ยังไม่เสนอผลมา
นางบอกนางเสนอเอง นางให้ 120000 จ่ายครั้งเดียว รอไปก่อน จะหาจากไหนให้ งวดเดียว

เก็บเงินอย่างเดียวตอนนี้ สู้ ๆ บอกตัวเองและทุกคนค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85086 โดย Rasitayee
มาอัพเดทค่ะ

ทุกเจ้ายังทวงน่ารักอยู่ค่ะ แต่ สด ๆ ร้อน ๆ เลย CIMB

CIMB: สวัสดดีครับ ผม.....จาก.... ยาวเลย จะจ่ายชำระหนี้ วันจันทร์ทันไหม

Rasitayee: ตอนนี้ยังไม่มีเงินหรอกค่ะ

CIMB: ไมมีไม่ได้แล้วครับ ต้องจ่าย บลาๆๆ

Rasitayee : ยังไม่มีค่ะ มีแล้วจ่ายให้แน่นอน ทำตามระบบได้เลย เราไม่มีจริง ๆ

CIMB : คุณต้องจ่ายครับ ถ้าคุณไม่จ่ายตอนนี้ เราจะฟ้องศาล คุณต้องจ่ายเงินก้อนที่มากกว่าเดิม(แนะมีขู่ อีก) ถ้ายังงั้นเราจะทำตามระบบ ฟ้องศาลคุณเลยนะ

Rasitayee : ทำตามระบบคุณเลยค่ะ เพราะตอนนี้ไม่มีจริง ๆ เราก็วางสาย

3 รอบบิลจะฟ้องแล้วเหรอ บ้างทีก็ท้อนะ กลัวว่าเขาจะฟ้องเราเร็วจริง ๆ แม้เตรียมใจรับมือกับการทวงหนี้ แต่ การทวงแบบนีัก็ทำให้เราจิตตกได้เหมือนกัน เพื่อน ๆคนไหนเจอแบบเราบ้าง CIMB ขู่ฟ้องเราตั้งแต่ 3 รอบบิล

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85088 โดย jackTs
.
จะฟ้องแล้วนะ...จะฟ้องแล้วนะ...จะฟ้องแล้วนะ...

จะฟ้องจริงๆแล้วนะ...จะฟ้องจริงๆด้วย

รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#6235

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85093 โดย kcp

Rasitayee เขียน: มาอัพเดทค่ะ

ทุกเจ้ายังทวงน่ารักอยู่ค่ะ แต่ สด ๆ ร้อน ๆ เลย CIMB

CIMB: สวัสดดีครับ ผม.....จาก.... ยาวเลย จะจ่ายชำระหนี้ วันจันทร์ทันไหม

Rasitayee: ตอนนี้ยังไม่มีเงินหรอกค่ะ

CIMB: ไมมีไม่ได้แล้วครับ ต้องจ่าย บลาๆๆ

Rasitayee : ยังไม่มีค่ะ มีแล้วจ่ายให้แน่นอน ทำตามระบบได้เลย เราไม่มีจริง ๆ

CIMB : คุณต้องจ่ายครับ ถ้าคุณไม่จ่ายตอนนี้ เราจะฟ้องศาล คุณต้องจ่ายเงินก้อนที่มากกว่าเดิม(แนะมีขู่ อีก) ถ้ายังงั้นเราจะทำตามระบบ ฟ้องศาลคุณเลยนะ

Rasitayee : ทำตามระบบคุณเลยค่ะ เพราะตอนนี้ไม่มีจริง ๆ เราก็วางสาย

3 รอบบิลจะฟ้องแล้วเหรอ บ้างทีก็ท้อนะ กลัวว่าเขาจะฟ้องเราเร็วจริง ๆ แม้เตรียมใจรับมือกับการทวงหนี้ แต่ การทวงแบบนีัก็ทำให้เราจิตตกได้เหมือนกัน เพื่อน ๆคนไหนเจอแบบเราบ้าง CIMB ขู่ฟ้องเราตั้งแต่ 3 รอบบิล

ของเราเข้ารอบบิลที่ 4 เจ้าหน้าที่ผู้ชายโทรมา พูดจาไม่ค่อยดีเลยค่ะ บังคับให้จ่ายตลอด เราแจ้งว่าขอเวลานิดนึง ตอนนี้ติดปัญหายังไม่สามารถจ่ายได้

แต่เค้าไม่ฟังเลย แถมยังพูดว่ายอดแค่นี้ยังไม่มีจ่าย แล้วเดือนต่อๆไปจะหามาจ่ายได้มั้ยล่ะ เราเลยได้แต่เงียบ เค้าเลยบอกว่าไปหยิบยืมใครมาสักพันสองพันก็ได้ จ่ายมาก่อนเลย เราบอกว่าไม่มีให้จริงๆ หยิบยืมใครไม่ได้แล้ว เค้าเลยบอกว่าจะติดต่อเข้ามาใหม่ :-(

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.903 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena