ในที่สุดก็เป็นไทยแล้ว เหนื่อยมา 1 ปี 18 เดือน หลุดพ้นจนได้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89330 โดย Rasitayee
วันนี้กำลังบ่น สแตนดาร์ชอยู่ ช่วงบ่าย โลตัสโทรเข้ามาถามจะปิดที่ยอด 11000 บาท พอจะมีหรือเปล่า เราก็พูดไปว่า ขอ 10000 ได้ไหม เพราะ มีเงินแค่นี้จริง ๆ แต่ในใจ 11000 ก็ดีใจจะแย่
ในที่สุดก็ได้ เลยขอใบยืนยันยอดก่อน ทีแรกจะไม่ให้ แต่เราบอกว่าถ้าไม่มีก็จ่ายไม่ได้ บอกตรงๆ ว่าเงินมีน้อย
ถ้าโดนหลอกก็แย่ เขาเลยบอกจะส่งมาทางไปรษณีย์ให้ เป็นสำนักงานกฏหมายธรรมศิริรัฐ จะให้จ่ายในวันที่ 16-9-59 นี้ เราบอกได้ แต่ใบยืนยันต้องมา ในที่สุดก็มีความโชคดีบ้างละ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89376 โดย rainy2016
ดีใจด้วยค่ะ จะปิดได้อีกตัวแล้ว o_)

สแตนดาร์ด จากประสบการณ์จริง ทวงเสมอต้นเสมอปลายดีมากไม่ขาดตกบกพร่องสักวันทำการ ให้นึกว่ามันเป็นหน้าที่ของเขาค่ะ จะได้ชิวๆ ชอบขู่ด้วยค่ะ ถ้าไม่รับส่วนลดนี้ จะไม่มีให้อีกแล้ว ...สู้ๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89522 โดย Rasitayee
15-9-59 ปิด โลตัสเรียบร้อย เหลือ 2 ที กับยอดหนักอึ้ง สแตนดาร์ชเสนอมาที่ 110000 ผ่อน 10-11 งวด

กำลังตัดสินใจ ว่ายังไงดี จะยอมหรือจะรอ

CIMB นางหายไปเลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89870 โดย Rasitayee
อัพเดท 28-9-59 สแตนดาร์ช โทรมาบอกจะให้บัญชีอยู่กับธนาคารหรือเปล่า เพราะ บัญชีต้องส่งออกไปตามขั้นตอนแล้ว เราก็บอกตามระบบเลยค่ะ สแตนดาร์ช นี้นานมากกว่าจะออกสำนักงานกฏหมาย หยุดตั้งแต่กุมภา 59 อยากได้ส่วนลดมากกว่านี้หน่อย ใครมีประสบการณ์เจ้านี้บ้างค่ะ เครียดกับเจ้านี้มาก

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89873 โดย jackTs

Rasitayee เขียน: อัพเดท 28-9-59 สแตนดาร์ช โทรมาบอกจะให้บัญชีอยู่กับธนาคารหรือเปล่า เพราะ บัญชีต้องส่งออกไปตามขั้นตอนแล้ว เราก็บอกตามระบบเลยค่ะ สแตนดาร์ช นี้นานมากกว่าจะออกสำนักงานกฏหมาย หยุดตั้งแต่กุมภา 59 อยากได้ส่วนลดมากกว่านี้หน่อย ใครมีประสบการณ์เจ้านี้บ้างค่ะ เครียดกับเจ้านี้มาก

ลองไปอ่านกระทู้ของคุณ IndyGirL ดูสิครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42247&Itemid=64&limitstart=480#87534

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89936 โดย Rasitayee

นกกระจอกเทศ เขียน:

Rasitayee เขียน: อัพเดท 28-9-59 สแตนดาร์ช โทรมาบอกจะให้บัญชีอยู่กับธนาคารหรือเปล่า เพราะ บัญชีต้องส่งออกไปตามขั้นตอนแล้ว เราก็บอกตามระบบเลยค่ะ สแตนดาร์ช นี้นานมากกว่าจะออกสำนักงานกฏหมาย หยุดตั้งแต่กุมภา 59 อยากได้ส่วนลดมากกว่านี้หน่อย ใครมีประสบการณ์เจ้านี้บ้างค่ะ เครียดกับเจ้านี้มาก

ลองไปอ่านกระทู้ของคุณ IndyGirL ดูสิครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42247&Itemid=64&limitstart=480#87534

ขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศมากค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89937 โดย Rasitayee
วันนี้เช้า สแตนดาร์ชโทรมาแต่เช้า สม่ำเสมอ ตลอด เปลี่ยนคนโทร ถามแบบเดิม
เราก็บอกว่าเดือนหน้าจะสามารถผ่อนได้ ตามที่เสนอ แต่ก็อยากปิด เลยหยอดถามส่วนลดปิด
ทางเจ้าหน้าบอกยอดมา 102000 เราบอก อ้าวทำไมไม่เท่ากัน คนก่อนบอก ให้ปิดที่ 86000
เจ้าหน้าที่เลยบอกว่า ให้ส่งเอกสารขอมา จะทำเรื่องขออนุมัติเจ้านายให้ ลองดูอีกที อยากปิดเจ้านี้มากเลย
ลุ้นๆ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90093 โดย Rasitayee
วันนี้ส่งเอกสารไป สแตนดาร์ดชาเตอร์ จากยอด 169xxx ขอไป 86000 เจ้าหน้าที่โทรกลับมาว่าได้รับเอกสารแล้ว ถามว่าถ้าอนุมัติสามารถจ่ายได้วันไหน เราก็บอกไปว่าไม่เกิน 7 วัน ดูท่าว่าน่าจะได้ ขอให้ได้เถอะ จะได้จบอีกตัว

แต่ CIMB นี้เงียบมาก ทำอะไรอยู่นะ ครั้งสุดท้ายไปที่สำนักกฏหมายเดียวกับไทยพาณิชย์ แต่ทำไมเงียบจัง ขอให้เงียบถึงสิ้นปีเถอะได้โบนัสได้มาจะได้คุยเลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90121 โดย Tom9449
สแตนดาร์ดกับcombของคุณ Rasitayee หยุดมากี่เดือนแล้วครับ

Rasitayee เขียน: วันนี้ส่งเอกสารไป สแตนดาร์ดชาเตอร์ จากยอด 169xxx ขอไป 86000 เจ้าหน้าที่โทรกลับมาว่าได้รับเอกสารแล้ว ถามว่าถ้าอนุมัติสามารถจ่ายได้วันไหน เราก็บอกไปว่าไม่เกิน 7 วัน ดูท่าว่าน่าจะได้ ขอให้ได้เถอะ จะได้จบอีกตัว

แต่ CIMB นี้เงียบมาก ทำอะไรอยู่นะ ครั้งสุดท้ายไปที่สำนักกฏหมายเดียวกับไทยพาณิชย์ แต่ทำไมเงียบจัง ขอให้เงียบถึงสิ้นปีเถอะได้โบนัสได้มาจะได้คุยเลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90122 โดย Rasitayee

Tom9449 เขียน: สแตนดาร์ดกับcombของคุณ Rasitayee หยุดมากี่เดือนแล้วครับ

Rasitayee เขียน: วันนี้ส่งเอกสารไป สแตนดาร์ดชาเตอร์ จากยอด 169xxx ขอไป 86000 เจ้าหน้าที่โทรกลับมาว่าได้รับเอกสารแล้ว ถามว่าถ้าอนุมัติสามารถจ่ายได้วันไหน เราก็บอกไปว่าไม่เกิน 7 วัน ดูท่าว่าน่าจะได้ ขอให้ได้เถอะ จะได้จบอีกตัว

คุณ Tom9449 ทุกตัวหยุด ก.พ.59 ค่ะ

ของสแตนดาร์ดนี้ ตื้อกันมาพอสมควร นี้เข้าเดือนที่ 9 ยังไม่ออกสำนักงานกฏหมายเลยค่ะ แต่เห็นว่ากำลังจะออกถ้ายังสรุปรอบบนี้กันไม่ได้ คิดว่าออกแน่นอน แต่ส่วนลดที่เสนอมาก็ถือว่าเยอะ เกือบ 50% ถ้าอนุมัติมาก็จะได้ปิดจบ จะเหลือ แค่ CIMB ว่าจะไว้ต่อรองสิ้นปี ยังไงก็สู้ ๆนะค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90165 โดย Tom9449
ยอดหนี้ของสแตนดาร์ดของผมหยุดมา1ปี4เดือนยอดหนี้คงที่ 119,000 มาตั้งแต่ต้นปี แบงค์จะให้ปิดที่72,000งวดเดียว ต่อรองกันมา 3 เดือนแล้วถ้าได้สัก 60,000 จะปิดเลยแต่สำนักงานกฏหมายไม่ลดเลย คิดดูอีกที่ยอดนี้ไม่เพิ่มขึ้นเลยเป็นเวลา10เดือนแล้ว ถ้ามีดอกเบี้ยเพิ่มยอดน่าจะไปที่140,000-150,000แล้ว

Rasitayee เขียน:

Tom9449 เขียน: สแตนดาร์ดกับcombของคุณ Rasitayee หยุดมากี่เดือนแล้วครับ

คุณ Tom9449 ทุกตัวหยุด ก.พ.59 ค่ะ

ของสแตนดาร์ดนี้ ตื้อกันมาพอสมควร นี้เข้าเดือนที่ 9 ยังไม่ออกสำนักงานกฏหมายเลยค่ะ แต่เห็นว่ากำลังจะออกถ้ายังสรุปรอบบนี้กันไม่ได้ คิดว่าออกแน่นอน แต่ส่วนลดที่เสนอมาก็ถือว่าเยอะ เกือบ 50% ถ้าอนุมัติมาก็จะได้ปิดจบ จะเหลือ แค่ CIMB ว่าจะไว้ต่อรองสิ้นปี ยังไงก็สู้ ๆนะค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90270 โดย Rasitayee
วันนี้เจ้าหน้าที่ สแตนดาร์ช โทรเข้ามาพูดจาดีมาก บอกยอดที่ขอไปเจ้านายไม่อนุมัติ ให้ที่ยอด 101500
เราบอกไม่ไหวหรอก ยืมญาติมาได้แค่ 86000 ตามที่เสนอมา เขาบอกเรื่องกำลังไปที่สำนักงานกฏหมาย
เพื่อส่งฟ้อง งง ค่ะ ไปสำนักงานกฏหมายแล้วฟ้องเลยเหรอ เราเลยบอกว่าถ้ามันจำเป็นต้องไป ก็ต้องไป จำเป็นต้องขึ้นศาลก็ต้องขึ้น ในเมื่อไม่มีจริงๆ หาได้เท่านี้ ถ้ามีก็จ่ายไปนานแล้ว เหมือนเอาเรื่องกฏหมาย เอาเรื่องขึ้นศาลมาเพื่อขู่เรา แต่อย่างที่บอก ขึ้นก็ขึ้นค่ะ ถ้ามันไม่ได้จริงๆ
เจ้าหน้าที่ บอกจะไปขอเจ้านายให้อีกครั้ง ว่าทางเรามีแค่นี้จริง ๆ

เบื่อเจ้านี้มาก ต่อรองกันมานานแล้ว อยากปิดมากแต่เงินมีแค่นี้แหละ แต่ดีที่เจ้าหน้าที่พูดจาดีมาก

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90317 โดย Rasitayee
อัพเดทต่อค่ะ 11-10-59

หลังจากพูดคุยกันเมื่อวาน วันนี้เราโทรไปแสดงเจตนาว่าอยากจะชำระหนี้ แต่เงินมีแค่นี้จริง ๆ
101500 บาทไม่สามารถหาได้แน่นอน แต่สามารถหาเพิ่มได้อีก 2000 บาท
จบที่ 88000 ไปคุยกับเจ้านายให้หน่อย เจ้าหน้าที่ก็พูดจาดี บอกวันนี้จะคุยให้

ยื้อกันมานานแล้ว บอกตรง ๆ อยากปิดตัวนี้สักที แต่เงินมีแค่นี้ ก้อนสุดท้ายแล้ว ถ้าได้ก็ปิดจบ

เหลือ CIMB เจ้านี้เงียบมาก ทำไรอยู่ไม่รู้ ถ้าจบ SCBT โบนัสออกจะโทรหาเจ้านี้ทันที

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90374 โดย Rasitayee
อัพเดท 13/10/59

หลังจากยืดเยื้อกันมาสักพัก วันนี้ สแตนดาร์ช อนุมัติแล้วยอด 88,000 บาท ดีใจมาก
เขาให้เราส่งเอกสารหนี้ไปให้อีก เลยส่งไปทั้งที่ปิดแล้ว ทั้งที่ยังไม่ปิด และมีพูดดราม่าไปบ้าง
ว่าถ้าไม่ให้ก็ขอผ่าน ขอไปปิดที่อื่นก่อน นู้นนี้นั้น ช่วงบ่ายโทรมาบอกอนุมัติเลย รอเอกสารส่งมา ชำระไม่เกิน
31/10/59 นี้ โล่งมาก

เหลือ CIMB ที่เดียว

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90522 โดย Rasitayee
ปิดเรียบร้อย กดเงินก้อนสุดท้ายปิดเลย กระเป๋าเบากันเลยทีเดียว ป้าดเหงื่อแป็บ :vomit:

แต่ก็สบายใจ เป้าหมายใกล้เป็นจริงแล้ว 5 เจ้าหนี้ ปิดแล้ว 4 เจ้าหนี้ เป้าหมายทั้งหมดต้องไม่เกิน ต้นเดือนมกราคม 60 ต้องจบ สู้ ๆ ให้กำลังใจตัวเอง

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90523 โดย cutel3oy

Rasitayee เขียน: :wo: สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ เริ่มหยุดจ่ายรอบบิลแรกค่ะ สถานะหนี้ตอนนี้

1.ธนาคารสแตนดาร์ทชาเตอร์ สินเชื่อ ยอดหยุด 151,878 เดินไปที่ 169,054
ปิดที่ 88,000 บาท ปิดแล้ว 18-10-59

2.CIMB สินเชื่อ ยอดหยุด108,616
3.SCB บัตรเครดิต ยอดหยุด 65,719 ยอดเดือน 01/59 ชำระไปน้อยกว่าขั้นต่ำ เริ่มโทรตามแล้ว ปิดแล้ว 47,000 ผ่อน 3 งวด จบกลางเดือน ส.ค.59
4.กสิกรไทย ชำระปกติเนืองจากเงินเดือนเข้าบัญชีนี้ ยอด 33000 ปิดแล้ว 16,000จบ 29-7-59 นี้
5.โลตัสบัตรเครดิต ยอดหยุด 18,000
ยอดเดินไปที่ 21335 บาท ปิดเมื่อ 15-9-59 ส่วนลด 50%กว่าๆ ปิดที่ 10000 บาท
ทุกบัญชีเริ่มหยุดรอบบิลเดือน ก.พ.59 นี้
ความตั้งใจจะเก็บเงินเดือน ละ 10000 เพื่อทำ H/C คิดไว้ว่าภายในปีนี้จะต้องปิดให้ได้หมดทุกตัว
เพราะพอจะมีเงินเก็บที่ฝากประจำไว้จะครบกำหนดต้นปีหน้า และจะพยายามใช้จ่ายให้น้อยที่สุด
ก่อนที่จะสมัครสมาชิก เราได้เข้ามาอ่านเก็บประสบการณ์จากเวปนี้เพื่อเป็นแนวทางในการปิดหนี้
เป็นการสร้างกำลังใจให้เราเยอะ อ่านของพี่กอบัวนี้สุดยอด เป็นไอดอลสุด ๆ ในการเตรียมตัวเพื่อรับมือกับเหตุการที่กำลังจะเกิดขึ้นค่ะ

ตอนนี้มี ไทยพาณิชย์ ที่ตามเราอยู่ ถามถึงยอดที่ค้างอยู่ ก็ตอบไปว่าตอนนี้มีปัญหาเรื่องการเงินไม่สามารถที่จะชำระได้ เขาก็วางสายไป เดือนหน้านี้ น่าจะมาครบเพราะตั้งใจหยุดจริงจัง
แต่ตอนนี้กำลังชั่งใจว่าจะเริ่มชำระยอดเยอะ ๆ ก่อน หรือ ยอดน้อยก่อน ยังไงใครมีข้อแนะนำก็แนะนำนะคะ่
บางทีก็มีแอบกังวลเหมือนกัน ยังไงก็เป็นกำลังกันนะค่ะ

ขอเก็บไว้ดูเป็นวิทยาทาน ครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90596 โดย Rasitayee
ตอนนี้ CIMB เงียบมาก เราเคยติดต่อไปสำนักงานกฏหมายที่ส่งหนังสือมา แต่หลังจากนั้นไม่เคยติดต่อมาเลย
ใครเป็นเจ้าหนี้แล้วเงียบแบบเราบ้างค่ะ ขอให้เงียบเฉยๆ นะอย่าแอบฟ้อง รอสิ้นปีก่อนนะจะติดต่อไปเอง

ตอนนี้ช่างต่างจากเริ่มหยุดมาก เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่เริ่มหยุดนะค่ะ อดทนกันไว้ อนาคตสดใสแน่นอน

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90619 โดย Tom9449

Rasitayee เขียน: ตอนนี้ CIMB เงียบมาก เราเคยติดต่อไปสำนักงานกฏหมายที่ส่งหนังสือมา แต่หลังจากนั้นไม่เคยติดต่อมาเลย
ใครเป็นเจ้าหนี้แล้วเงียบแบบเราบ้างค่ะ ขอให้เงียบเฉยๆ นะอย่าแอบฟ้อง รอสิ้นปีก่อนนะจะติดต่อไปเอง

ตอนนี้ช่างต่างจากเริ่มหยุดมาก เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่เริ่มหยุดนะค่ะ อดทนกันไว้ อนาคตสดใสแน่นอน

ของผมมีCIMB หยุดมา11เดือน เงียบมาก มีช่วงเดือนที่8 ที่9 ก่อนฟ้องติดต่อมาให้ส่วนลดครับแต่ยอดมันสูงครับ ตกลงกันไม่ได้เขาก็ส่งฟ้องครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90620 โดย Rasitayee

Tom9449 เขียน:

Rasitayee เขียน: ตอนนี้ CIMB เงียบมาก เราเคยติดต่อไปสำนักงานกฏหมายที่ส่งหนังสือมา แต่หลังจากนั้นไม่เคยติดต่อมาเลย

ของผมมีCIMB หยุดมา11เดือน เงียบมาก มีช่วงเดือนที่8 ที่9 ก่อนฟ้องติดต่อมาให้ส่วนลดครับแต่ยอดมันสูงครับ ตกลงกันไม่ได้เขาก็ส่งฟ้องครับ

คุณ TOM9449 กี่เดือนค่ะถึงฟ้อง หวาดหวั่นอยู่เหมือนกัน แต่ของเพื่อนเรา สองปีแล้วก็ยังโทรมาคุยอยู่
ของเราก็รอให้สิ้นปีได้เงินอีกสักก้อนก็จะโทรไปหาเพื่อต่อรองเอง

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90641 โดย Tom9449

Rasitayee เขียน:

Tom9449 เขียน:

คุณ TOM9449 กี่เดือนค่ะถึงฟ้อง หวาดหวั่นอยู่เหมือนกัน แต่ของเพื่อนเรา สองปีแล้วก็ยังโทรมาคุยอยู่
ของเราก็รอให้สิ้นปีได้เงินอีกสักก้อนก็จะโทรไปหาเพื่อต่อรองเอง

ผมหยุดไปราวๆ1ปีครับ ก่อนจะฟ้องจะมีจดหมายลงทะเบียนมาบอก ซึ่งปกติไม่เคยมีมา ต่อรองได้น้อยและยอดสูงมาก เจ้านี้ทำผมผิดแผนมาก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.833 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena