เริ่มหยุดจ่ายเดือนแรก เพื่อลูก ขอกำลังใจด้วยค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90573 โดย rainbow3630
บัตร FC เสนอส่วนลดมาให้ 41% แย่งจ่ายได้ 8 งวด
จากยอด 49,960 เหลือ 29,600 (ยอดหยุด 44,000)
หยุดจ่ายมาประมาณ 7 รอบบิล ควรตอบตกลงดีมั้ย
ถ้า 50%ต้องจ่ายครั้งเดียวจบ ตังค์ไม่พอ เสียจุย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90574 โดย rainbow3630
สอบถามผู้รู้เพิ่มด้วยคะ

กรณีที่เราตกลงให้ทางบริษัททวงหนี้ทำส่วนลดให้แล้ว แต่เราจ่ายไม่ได้
ครั้งต่อไปเรายังสามารถ ขอให้ทำส่วนลดอีกได้มั้ยคะ พนักงานทวง
หนี้แจ้งเราว่า ทำส่วนลดได้ครั้งเดียว ถ้าเสนอไปแล้วอนุมัติยอดนั้น
ก้อต้องทำตามเงื่อนไข จะไม่สามารถขอส่วนลดได้อีกจริงมั้ยคะ??

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90576 โดย jackTs

rainbow3630 เขียน: กรณีที่เราตกลงให้ทางบริษัททวงหนี้ทำส่วนลดให้แล้ว แต่เราจ่ายไม่ได้
ครั้งต่อไปเรายังสามารถ ขอให้ทำส่วนลดอีกได้มั้ยคะ พนักงานทวง
หนี้แจ้งเราว่า ทำส่วนลดได้ครั้งเดียว ถ้าเสนอไปแล้วอนุมัติยอดนั้น
ก้อต้องทำตามเงื่อนไข จะไม่สามารถขอส่วนลดได้อีกจริงมั้ยคะ??

ถ้าคุณไม่สามารถหาเงินมาจ่ายได้ตามสัญญา Haircut เอกสารดังกล่าวก็เป็นอันโมฆะและยกเลิกไป
มันไม่มีผลใดๆในทางกฎหมายหรอกหรอกครับ แต่เจ้าหนี้มันก็อาจมองได้ว่าคุณโกหก ต้องการต่อรองหนี้กันแค่เล่นๆ แต่แล้วก็ไม่มีเงินจ่ายหนี้ได้จริงๆ

และในภายภาคหน้าคุณอาจขอต่อรองราคาได้ยากมากขึ้น

เพราะมันไม่เชื่อใจคุณอีกแล้ว
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90909 โดย rainbow3630
เอกสารส่วนลดแบบนี้ที่อนุมัติออกมาใช้ได้มั้ยคะ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยคะ ขอบคุณค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90978 โดย rainbow3630
สอบถามผู้รู้ค่ะเกี่ยวกับเรื่องอายัดเงินเดือน กรณีของแฟนตอนนี้มีหนังสือจากกรมบังคับคดีมาถึงบริษัทแล้ว ให้ทำการอายัดรายได้ 30% เอกสารระบุวันที่ 8 พ.ย. 59 ซึ่งกำลังติดต่อเพื่อขอลดเหลือ15%.
...อยากทราบว่าใช้เวลานานมั้ยคะในการทำคำร้อง
...สามารถร้องขอให้การเริ่มอายัด เป็นรอบเงินเดือนเดือนหน้าได้มั่ยคะ

ตั้งตัวไม่ทันจริงๆ เริ่มกลับมาเครียดอีกแล้ว :cry2: :cry2:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94315 โดย rainbow3630
ผ่านมาประมาณ 1 ปีจากที่หยุดจ่ายไป
ตอนนี้ปิด ไป 3 บัตรแล้ว
เหลืออีก 2 บัตร
**ล่าสุด บัตรกสิกรทวงถามรวม2บัตร จากยอด 93,000 ให้ปิดจบที่ 30,000
ปิดไปได้สวยงาม
วันนี้มาศาล เพื่อไกล่เกลี่ย บัตร FC เตรียมตัวมาระดับนึง แต่ก้อยังตื่นเต้น ไม่รู้จะต้องเจอกับอะไร เดินหน้าสู้ ขอให้ปิดจบได้ด้วยดี ชีวิตจะได้หมดหนี้สะที แอบกังวลและเครียด

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94359 โดย Noolek9828
ดีใจด้วยนะคะ ของเราวันนี้กสิกรโทรมาเสนอที่ 75000 จากยอด 95000 เราหยุดมาได้ 5 เดือน ของเจ้าของกระทู้ หยุดเกิน ปีมั้ยคะ กสิกรได้ส่วนลดดีจัง อยากได้แบบนี้บ้างมีเทคนิคการพูดขอแฮร์คัทอย่างไงบ้างคะ
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94406 โดย rainbow3630

Noolek9828 เขียน: ดีใจด้วยนะคะ ของเราวันนี้กสิกรโทรมาเสนอที่ 75000 จากยอด 95000 เราหยุดมาได้ 5 เดือน ของเจ้าของกระทู้ หยุดเกิน ปีมั้ยคะ กสิกรได้ส่วนลดดีจัง อยากได้แบบนี้บ้างมีเทคนิคการพูดขอแฮร์คัทอย่างไงบ้างคะ
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ

ของเราหยุดไป 1 ปี โดนทวงน้อยมากเลยนะ. เดือนที่1-3 โทรมาแค่เดือนละครั้งแจ้งยอดแล้ววางสาย
4-6 ้ริ่มเสนอปรับโครงสร้างหนี้ เราไม่ตกลง ก้อเงียบหายไป
โทรมาอีกครั้งคือเรื่องไปอยู่บริษัททวงหนี้ทั้งหลาย โทรเสนอให้ปิดจบ แต่ส่วนลดน้อย เราก้อบอกตังไม่พอ

รับสายทุกครั้ง ตอบกลับไปทุกครั้งว่าอยากจ่าย. แต่ไม่มีเงินก้อน แบ่งจ่ายได้มั้ย? (ซึ่ง้รารู้อยุ่แล้วว่ากสิกรไม่มีนโยบายให้แบ่งจ่าย)

มีข้อเสนออะไรดีๆๆก้อเสนอมา

จนสุดท้าย นางคนเดิมที่อดทนตามหนี้เราก้อเลยเสนอยอดปิดจบ 30,000
มาให้ จากยอดที่ผิดนัด 74,000. และหลังหยุดจ่าย ดอกเดินไปถึง 93000

เราก้ออิดอ่อด บอกตอนนี้มีแค่ 25000 ได้มั้ย นสงบอกไม่ได้แล้ว
สุดท้ายจบที่ 30,000

บัตรนี้เป็นบัตรทีายอดสูงสุดของเรา ปิดบัตรนี้ไปได้เหมือนยกภูเขาออกจากอก สู้ๆๆๆเช่นกันนะคะ รีบเก็บเงิน พอมีข้ิเสนอดีๆมา เราจะได้รับเงื่อนไขเค้าได้ กสิกรทวงดี ไม่ตื้อ. ไม่งอแง ขอให้โชคดีนะคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94414 โดย Noolek9828
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ กสิกรนัดจะโทรมาอีกครั้งวันจันทร์ ต้องรอลุ้นกันต่อไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.491 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena