ชีวิตหนี้ 1.5 ล้าน up มันเครียด!!! แต่ ต้องผ่านไปให้ได้

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84306 โดย Him
วันนี้อิออนโทรมาจะให้เซ็นต์ประนอมหนี้ ถ้าไม่งั้นจะส่งเจ้าหน้าที่มาหาที่บ้าน :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84318 โดย eakie
ของผมหนี้ 2 ล้าน หยุดมา 6 เดือนละครับ จะโทรกันมาเยอะมากช่วง 3-4เดือนครับ อดทนหน่อยครับช่วงนี้ ผ่านไปได้ก็จะโล่งไปเยอะ ของผมมีเสนอมาทั้งประนอมหนี้และส่วนลดปิดบัญชี แต่ส่วนลดยังน้อยอยู่เลยปล่อยไปก่อน และก็มีฟ้องมาแล้ว 1 เจ้าคือ ktc จะไปศาลนัดแรก 30 เม.ย.นี้แล้วครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ เด๋วเราจะค่อยๆผ่านมันไปได้เอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84320 โดย mooham1984
วันนี้โดนอิออนมาหาทวงหนี้ที่ทำงานเลยค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84343 โดย Him

eakie เขียน: ของผมหนี้ 2 ล้าน หยุดมา 6 เดือนละครับ จะโทรกันมาเยอะมากช่วง 3-4เดือนครับ อดทนหน่อยครับช่วงนี้ ผ่านไปได้ก็จะโล่งไปเยอะ ของผมมีเสนอมาทั้งประนอมหนี้และส่วนลดปิดบัญชี แต่ส่วนลดยังน้อยอยู่เลยปล่อยไปก่อน และก็มีฟ้องมาแล้ว 1 เจ้าคือ ktc จะไปศาลนัดแรก 30 เม.ย.นี้แล้วครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ เด๋วเราจะค่อยๆผ่านมันไปได้เอง

ktc ของเราก็มีค่ะ เค้าโทรมาเสนอประนอมหนี้หรือส่วนลดบ้างมั้ยคะ หรือโทรตามระบบแล้วก็ส่งฟ้องเลย

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84344 โดย Him

mooham1984 เขียน: วันนี้โดนอิออนมาหาทวงหนี้ที่ทำงานเลยค่ะ

เค้าโทรมาก่อนมั้ยคะ หรือมาหาที่ทำงานดื้อๆเลย แล้วเค้ามาให้ทำอะไรคะ มาแล้วเค้าทำงัย แล้วตอบเค้าไปยังงัยบ้างคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84393 โดย Him
ใครมีประสบการณ์ UOB บ้างมั้ยคะ ทำไมเพิ่งเข้ารอบบิลที่ 3 เค้าเงียบไปแล้วอ่าาาาาา แอบกลัวเลย ไม่โทรมาตั้งแต่สงกรานต์ คิดถึงอ่ะ หรือจะแอบส่งฟ้องแล้ว ข่าวว่าฟ้องเร็วด้วยกลัวเชียวค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84402 โดย น้าชู

Him เขียน: ใครมีประสบการณ์ UOB บ้างมั้ยคะ ทำไมเพิ่งเข้ารอบบิลที่ 3 เค้าเงียบไปแล้วอ่าาาาาา แอบกลัวเลย ไม่โทรมาตั้งแต่สงกรานต์ คิดถึงอ่ะ หรือจะแอบส่งฟ้องแล้ว ข่าวว่าฟ้องเร็วด้วยกลัวเชียวค่ะ

สวัสดีครับคุณHim
ของผมก็เงียบครับ คุยยากมาก ยิ่งช่วงนี้ คงใช้นโยบายนิ่งสงบมั้งครับ
และโทรมาอีกที่ก็บอกจะฟ้องแล้วน๊ะ ไม่มีส่วนลดให้แล้วน๊ะ ประมาณนี้ครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84403 โดย Him

น้าชู เขียน:

Him เขียน: ใครมีประสบการณ์ UOB บ้างมั้ยคะ ทำไมเพิ่งเข้ารอบบิลที่ 3 เค้าเงียบไปแล้วอ่าาาาาา แอบกลัวเลย ไม่โทรมาตั้งแต่สงกรานต์ คิดถึงอ่ะ หรือจะแอบส่งฟ้องแล้ว ข่าวว่าฟ้องเร็วด้วยกลัวเชียวค่ะ

ของผมก็เงียบครับ คุยยากมาก ยิ่งช่วงนี้ คงใช้นโยบายนิ่งสงบมั้งครับ
และโทรมาอีกที่ก็บอกจะฟ้องแล้วน๊ะ ไม่มีส่วนลดให้แล้วน๊ะ ประมาณนี้ครับ

แล้วเราควรทำยังงัยดีคะเนี่ย :sweat: :pray: เครียดจังค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84404 โดย น้าชู

Him เขียน:

แล้วเราควรทำยังงัยดีคะเนี่ย :sweat: :pray: เครียดจังค่ะ

ผมเคยเครียดกับเจ้านี้มากครับ เมื่อต้นอาทิตย์
แต่คิดว่า ฟ้องก็ต้องฟ้องครับ เก็บเงินไว้กับเจ้าที่ให้ส่วนลดเรามากที่สุด
ที่เค้ายังอยากได้เงินก้อนอ่ะครับ สบายใจด้วยเครียดกับเจ้านี้แล้วจิตรตกครับ
ไม่ต้องทำไร โทรไปขอส่วนลดก็ไม่ให้ คงต้องตามที่เค้าอยากให้เป็นครับ
เจอกันที่ศาลครับ ไม่งั้นเค้าก็ให้เราทำสัญญานรกครับ :ไม่ยอม:
แล้วแต่น๊ะครับแค่เป็นความเห็นส่วนตัว ผมปลงกับเจ้านี้แล้ว
เอาสมองไปคุยกับ เจ้าหนี้รายอื่นดีกว่าครับ
ไงก็สู้ๆน๊ะครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85161 โดย Him
15/05/2016

เข้ามาอัพเดทค่ะ หลังจาก เข้ารอบบิลที่ 4

Citibank สินเชื่อ เสนอส่วนลดมา 35% จากยอด 170,000 ผ่อน 3 งวด แต่ยังไม่ไหวจริงๆ เลยรอก่อน

อิออน ไม่ค่อยโทรมา มีแต่ SMSและจดหมายทวง ล่าสุด ส่งคนมาหาที่บ้าน แต่เราไม่อยู่ เลยมีจดหมายแบบไม่ระบุที่อยู่เสียบไว้ให้จ่ายก่อน 3000 และ ติดต่อกลับเพื่อประนอมหนี้

First Choice ชวนประนอมหนี้

Citibank Ready และ Visa ชวนประนอมหนี้

Lotus ชวนประนอมหนี้เช่นกัน ยังไม่เห็นส่วนลดเลย

กรุงศรี Visa ชวนประนอมหนี้เช่นกัน

UOB Cash Plus และ Visa เงียบหายไป จนน่าสงสัยว่าทำไมไม่โทรมา เลยลองโทรไปถามเอง เค้าบอกว่าติดต่อมาทุกวัน แต่เจอปิดเครื่องทุกวัน ก็เลยบอกไปว่าไม่เคยปิดเครื่อง เจ้าหนี้อื่นเค้าก็โทรติด ทำไมคุณถึงโทรไม่ติดอยู่รายเดียว คาดว่าพนักงานที่โทรตามไม่โทรแต่ระบุไปว่าติดต่อไม่ได้แทน
เจอแบบนี้ เครียดกับเค้าจริงๆเลย

เวลามันช่างเดินไวนัก ทำยังงัยจะมีเงินมาใช้หนี้ไวๆน้อ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86064 โดย Him
เข้ามา Update 10.06.2016 จากที่เริ่มหยุดมาตั้งแต่เดือน ก.พ.2016
ตอนนี้ปิดไปได้ 2 บัตร
1.First Choice Visa ยอดหนี้ 143,000 ปิดที่ 83,000
2.กรุงศรี Visa ยอดหนี้ 93,000 ปิดที่ 51,000
เป็นไทยไป 2 แล้ว

ล่าสุด Lotus โทรมายอดหนี้ 60,000 ให้จ่าย 36,000 แต่ยังไม่มีเงินอ่ะ รอไปก่อนนะคะ
เจ้าอื่นๆก็โทรมาแต่ให้ประนอมหนี้

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86071 โดย น้าชู

Him เขียน: เข้ามา Update 10.06.2016 จากที่เริ่มหยุดมาตั้งแต่เดือน ก.พ.2016
1.First Choice Visa ยอดหนี้ 143,000 ปิดที่ 83,000
2.กรุงศรี Visa ยอดหนี้ 93,000 ปิดที่ 51,000

ล่าสุด Lotus โทรมายอดหนี้ 60,000 ให้จ่าย 36,000 แต่ยังไม่มีเงินอ่ะ รอไปก่อนนะคะ
เจ้าอื่นๆก็โทรมาแต่ให้ประนอมหนี้

ดีใจด้วยครับ ปิดได้ 2 รายการแล้ว อดทนอีกหน่อยครับ
ส่วนตอนนี้ต้องระวัง จอมมารยู น๊ะครับ งัยรีบคุยกับเค้าให้รู้เรื่อง
ก่อนที่เค้าจะกวนประสาท มากกว่านี้ครับผมเจอมา 555
สู้ๆครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86197 โดย Him

Him เขียน: เข้ามา Update 10.06.2016 จากที่เริ่มหยุดมาตั้งแต่เดือน ก.พ.2016

ดีใจด้วยครับ ปิดได้ 2 รายการแล้ว อดทนอีกหน่อยครับ
ส่วนตอนนี้ต้องระวัง จอมมารยู น๊ะครับ งัยรีบคุยกับเค้าให้รู้เรื่อง
ก่อนที่เค้าจะกวนประสาท มากกว่านี้ครับผมเจอมา 555
สู้ๆครับ

ขอบคุณค่ะน้าชู
วันนี้ปวดหัวกับ CitiAdv.และ UOB มากมายเลยค่ะ
Citi ก็พูดจาไม่ดีเลย กวนประสาทสุดๆ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86200 โดย manon
สวัสดีครับ
หนี้เยอะกว่าผมมากเลย มาเป็นกำลังใจให้ครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86206 โดย Rich999
เป็นกำลังใจให้ครับ ของผมก็ล้านกว่าเหมือนกัน ตอนนี้หยุดมาจะปีล่ะ เดินตาม นวทางคำแน่ะนำจากสมาชิก เริ่มเจรจาขอปิดแบบผ่อนชำระได้2ใบแล้วครับ สู้ๆน่ะครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86345 โดย kcp
ปิดได้ 2 เจ้า ยินดีด้วยนะคะ
ของเราปิดได้เจ้าเดียว หนทางยังอีกยาวไกลเลยค่ะ สู้ๆนะคะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86346 โดย Him

manon เขียน: สวัสดีครับ
หนี้เยอะกว่าผมมากเลย มาเป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณค่ะ สู้ต่อไปค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86347 โดย Him

Rich999 เขียน: เป็นกำลังใจให้ครับ ของผมก็ล้านกว่าเหมือนกัน ตอนนี้หยุดมาจะปีล่ะ เดินตาม นวทางคำแน่ะนำจากสมาชิก เริ่มเจรจาขอปิดแบบผ่อนชำระได้2ใบแล้วครับ สู้ๆน่ะครับ

ขอบคุณมากค่ะ สุดยอดไปเลย ตอนนี้ก็เครียดค่ะไม่รู้จะโดนเจ้าไหนฟ้องก่อนเลย เจ้าที่ง่ายกลับไม่ง่ายซะงั้น

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86348 โดย Him

kcp เขียน: ปิดได้ 2 เจ้า ยินดีด้วยนะคะ
ของเราปิดได้เจ้าเดียว หนทางยังอีกยาวไกลเลยค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้เช่นกันนะคะ
หนทางอีกยาวไกลจริงๆ
เครียดจัง หยุดมาเข้าเดือนที่ 4-5 สงสัยใกล้จะดดนฟ้องแล้ว

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86701 โดย Him
วันนี้เพลียกับ citi Advance มากจริงๆค่ะ โทรมาก็รับตลอด
เมื่อวันพฤหัสก็ยังส่งคนมาที่บ้าน และวันนี้โทรมาก็พูดจาไม่ดี ลดก็น้อยมาก
จะบังคับให้จ่ายก่อน 1 งวด พอบอกไม่มีจ่าย เค้าบอกว่าฟ้องไปแล้วรอหมายได้เลย
แถมยังมาใส่อารมณ์และพูดจาไม่ดีอีก แล้วก็บอกว่าจะส่งคนมาอีก เหนื่อยกับมันจริๆเลยค่า
ขอคำแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ ตอนนี้หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4 แล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.687 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena