ชีวิตหนี้ 1.5 ล้าน up มันเครียด!!! แต่ ต้องผ่านไปให้ได้

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86707 โดย kichanchai

Him เขียน: วันนี้เพลียกับ citi Advance มากจริงๆค่ะ โทรมาก็รับตลอด
เมื่อวันพฤหัสก็ยังส่งคนมาที่บ้าน และวันนี้โทรมาก็พูดจาไม่ดี ลดก็น้อยมาก
จะบังคับให้จ่ายก่อน 1 งวด พอบอกไม่มีจ่าย เค้าบอกว่าฟ้องไปแล้วรอหมายได้เลย
แถมยังมาใส่อารมณ์และพูดจาไม่ดีอีก แล้วก็บอกว่าจะส่งคนมาอีก เหนื่อยกับมันจริๆเลยค่า
ขอคำแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ ตอนนี้หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4 แล้ว

สำนักงาน กม อะไรครับโหดจัง ของผม 6 เดือนยังไม่ฟ้องแต่ผมปิดได้ก่อน
บัตร citi visa , ready card ส่วนลดได้ 50%
การให้ส่วนลดมากน้อยแต่ละธนาคารให้ อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าพิจารณาจากอะไรแต่ citi ได้ดอกไปจากผมเยอะแล้วหลายปีที่จ่ายขั้นต่ำ

สู้ๆ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86776 โดย patj
ขอสอบถามค่ะบัตรกรุงไทยนี่หลังจากหยุดจ่าย กี่เดือนถึงฟ้องคะ แล้วระหว่างที่หยุดมีโทรมาบ้างไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86781 โดย Him

kichanchai เขียน:

Him เขียน: วันนี้เพลียกับ citi Advance มากจริงๆค่ะ โทรมาก็รับตลอด
เมื่อวันพฤหัสก็ยังส่งคนมาที่บ้าน และวันนี้โทรมาก็พูดจาไม่ดี ลดก็น้อยมาก
จะบังคับให้จ่ายก่อน 1 งวด พอบอกไม่มีจ่าย เค้าบอกว่าฟ้องไปแล้วรอหมายได้เลย
แถมยังมาใส่อารมณ์และพูดจาไม่ดีอีก แล้วก็บอกว่าจะส่งคนมาอีก เหนื่อยกับมันจริๆเลยค่า
ขอคำแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ ตอนนี้หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4 แล้ว

สำนักงาน กม อะไรครับโหดจัง ของผม 6 เดือนยังไม่ฟ้องแต่ผมปิดได้ก่อน
บัตร citi visa , ready card ส่วนลดได้ 50%
การให้ส่วนลดมากน้อยแต่ละธนาคารให้ อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าพิจารณาจากอะไรแต่ citi ได้ดอกไปจากผมเยอะแล้วหลายปีที่จ่ายขั้นต่ำ

สู้ๆ ครับ

แย่มากๆเลยค่ะ แต่วันนี้เปลี่ยนคนโทรมาใหม่ คุยดีมากค่ะ แต่ก็ไม่ยอมลด แต่สู้ยอดเงินไม่ไหวจริงๆเลยต้องปล่อยไปค่ะ ยอดหนี้หยุด 170,000 ตอนนี้ 180,000 ไปแล้ว เค้าจะให้จ่าย 100,000 แบ่งจ่าย 3 งวด ไม่มีจริงๆค่ะ หนี้เยอะ ต้องปล่อยไปก่อน เดี๋ยวคงได้รับหมายศาล เศร้าจัง

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86782 โดย Him

patj เขียน: ขอสอบถามค่ะบัตรกรุงไทยนี่หลังจากหยุดจ่าย กี่เดือนถึงฟ้องคะ แล้วระหว่างที่หยุดมีโทรมาบ้างไหมคะ

โทรมาแต่ไม่บ่อยค่ะ เห็นเค้าบอกกันว่า หยุดประมาณ 5-6 เดือนก็ฟ้องแล้ว คงได้รับหมายศาลเร็วๆนี้เช่นกันค่ะ :sweat: :sweat: :pray:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87417 โดย Him
วันนี้ได้ใบส่วนลดจากทาง City Advance มาแล้ว หลังจากหยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 5 การเจรจา ป่วนประสาทกันน่าดูกว่าจะได้ จากยอดหนี้ แสนเจ็ด พุ่งไปที่ แสนแปด ต่อรองได้จ่าย ที่ยอด 92000 แบ่งจ่าย 3 งวด
ก็คิดว่าคงลดเจ้าหนี้ไปได้อีก 1 ราย เห้อ จะเก็บเงินไปต่อรองกับเจ้าอื่นยังงัยให้ทันดี หนี้เย๊อะยังไม่ครึ่งทางเลยค่า

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87419 โดย น้าชู

Him เขียน: วันนี้ได้ใบส่วนลดจากทาง City Advance มาแล้ว หลังจากหยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 5 การเจรจา ป่วนประสาทกันน่าดูกว่าจะได้ จากยอดหนี้ แสนเจ็ด พุ่งไปที่ แสนแปด ต่อรองได้จ่าย ที่ยอด 92000 แบ่งจ่าย 3 งวด
ก็คิดว่าคงลดเจ้าหนี้ไปได้อีก 1 ราย เห้อ จะเก็บเงินไปต่อรองกับเจ้าอื่นยังงัยให้ทันดี หนี้เย๊อะยังไม่ครึ่งทางเลยค่า

สู้ๆครับคุณ Him
ปิดได้หลายเจ้าแล้ว เดี๋ยวก็หมดครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87423 โดย Him

น้าชู เขียน:

Him เขียน: วันนี้ได้ใบส่วนลดจากทาง City Advance มาแล้ว หลังจากหยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 5 การเจรจา ป่วนประสาทกันน่าดูกว่าจะได้ จากยอดหนี้ แสนเจ็ด พุ่งไปที่ แสนแปด ต่อรองได้จ่าย ที่ยอด 92000 แบ่งจ่าย 3 งวด

สู้ๆครับคุณ Him
ปิดได้หลายเจ้าแล้ว เดี๋ยวก็หมดครับ

ขอบคุณค่ะน้าชู อิจฉาน้าชู อยากมีเงินมาปิดหนี้ให้จบๆไปบ้างจัง ตอนนี้ตังค์หมดแล้ว ต้องเก็บกันอีกเย๊อะเลยค่ะ ทำใจรอหมายศาลแล้วค่ะ :sweat: :sweat:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87425 โดย ใจดี
คุณ Him ค่ะ

เก็บเงินได้เดือนละเท่าไหร่นะค่ะ ปิดได้เยอะดีจังเลย ใจดีก็กำลังหยุดจ่ายค่ะ โทรมาเยอะมาก

ทุกจ้าวเลย คุณ Him มีวิธีแนวทางเก็บเงินยังไงค่ะ แต่ใจดีเป็นหนี้นอกด้วยอ่ะค่ะ เลยแย่กว่า

ตอนนี้ยอดหนี้ ประมาณ 900,000 บาทค่ะ

เป็นกำลังใจให้ตัวเองและเพื่อนๆทั่วไปและสมาชิกนะค่ะ

ยังไม่มีโอกาสได้ตั้งกระทู้ของตัวเอง อยากได้คำแนะนำหลายอย่างเลยค่ะ

สู้ๆค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88013 โดย ใจดี

น้าชู เขียน: มาเป็นกำลังใจให้ครับคุณHim
ผ่านมา จะ3รอบบิลแล้วเดี๋ยวก็เงียบลงครับ แต่ต้องวางแผนดีๆครับ
สู้ๆครับ ของผมจะเข้ารอบบิลที่5 ยังปิดไม่ได้สักเจ้าเลย งัยก็สู้ๆครับ

คุณชู ใจดีก็คาดว่าน่าจะเป็นเหมือนกะคุณชู เพราะมีหนี้นอกระบบต้องเคลียร์ก่อน แบบนี้เราจะทำไงดีค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88810 โดย เนื้อจมบ่วง
ส่วนของ Citi Ad ดิชั้นมีหนี้อยู่ 200,000 หยุดจ่ายเมื่อ พ.ค.59

วันนี้พนักงานโทรมาบอกว่า ยังผ่อนจ่ายไม่ครบ 6 งวด ยังไม่มีส่วนลด ต้องจ่ายให้ครบ 9 งวดก่อนถึงมีส่วนลด ไม่ทราบใครพอมีคำแนะนำบ้างคร้า

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88827 โดย IndyGirL

เนื้อจมบ่วง เขียน: ส่วนของ Citi Ad ดิชั้นมีหนี้อยู่ 200,000 หยุดจ่ายเมื่อ พ.ค.59

วันนี้พนักงานโทรมาบอกว่า ยังผ่อนจ่ายไม่ครบ 6 งวด ยังไม่มีส่วนลด ต้องจ่ายให้ครบ 9 งวดก่อนถึงมีส่วนลด ไม่ทราบใครพอมีคำแนะนำบ้างคร้า

เคยเจอมุกนี้เหมือนกันเลยคะ ได้ส่วนลดและปิดเรียบร้อยแล้วคะ อดทนรอสักนิดคะ เดี๋ยวส่วนลดก็ตามมาแน่นอนคะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88828 โดย Him

ใจดี เขียน: คุณ Him ค่ะ

เก็บเงินได้เดือนละเท่าไหร่นะค่ะ ปิดได้เยอะดีจังเลย ใจดีก็กำลังหยุดจ่ายค่ะ โทรมาเยอะมาก

ทุกจ้าวเลย คุณ Him มีวิธีแนวทางเก็บเงินยังไงค่ะ แต่ใจดีเป็นหนี้นอกด้วยอ่ะค่ะ เลยแย่กว่า

ตอนนี้ยอดหนี้ ประมาณ 900,000 บาทค่ะ

เป็นกำลังใจให้ตัวเองและเพื่อนๆทั่วไปและสมาชิกนะค่ะ

ยังไม่มีโอกาสได้ตั้งกระทู้ของตัวเอง อยากได้คำแนะนำหลายอย่างเลยค่ะ

สู้ๆค่ะ

มาตอบช้าไปหน่อย ช่วงนี้วุ่นวายมากมายค่ะ
ก่อนหน้านี้มีเงินสำรองไว้ประมาณ 1 แสนค่ะ เก็บได้ประมาณเดือนละ 1 หมื่นค่ะ ซึ่งน้อยมากๆถ้าเทียบกับหนี้ที่มีอยู่ และก็ช่วงนี้ยังเก็บไม่ค่อยได้เลยค่ะรายจ่ายมาชุกชุมมาก
เป็นกำลังใจให้เช่นกันนะคะ อ่านกระทู้เย๊อะๆค่ะ เราร่วมกันผ่านไปด้วยกันนะคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88829 โดย Him

เนื้อจมบ่วง เขียน: ส่วนของ Citi Ad ดิชั้นมีหนี้อยู่ 200,000 หยุดจ่ายเมื่อ พ.ค.59

ของ Him ผ่อนจ่ายมาครบ 1 ปีค่ะ พอเริ่มหยุดจ่าย 1-3 เดือนแรกเค้ากดดันเราทุกวิถีทางเลยค่ะ ทั้งโทร ทั้งพูดจาไม่ดี ส่วนลดก็น้อย แถมส่งคนมาหาที่พักด้วยค่ะ พอเดือนที่ 4 ก็เริ่มต่อรองกันมากขึ้น จนเข้าเดือนที่ 5 ถึงตกลงกันได้ อ่านกระทู้ที่เพื่อนๆมาแชร์เย๊อะๆค่ะ อดทนไว้ค่ะ เดี๋ยวส่วนลดก็มาเอง สู้ๆนะคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88844 โดย BB BOY

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88846 โดย น้าชู

ใจดี เขียน:

น้าชู เขียน: มาเป็นกำลังใจให้ครับคุณHim
ผ่านมา จะ3รอบบิลแล้วเดี๋ยวก็เงียบลงครับ แต่ต้องวางแผนดีๆครับ
สู้ๆครับ ของผมจะเข้ารอบบิลที่5 ยังปิดไม่ได้สักเจ้าเลย งัยก็สู้ๆครับ

คุณชู ใจดีก็คาดว่าน่าจะเป็นเหมือนกะคุณชู เพราะมีหนี้นอกระบบต้องเคลียร์ก่อน แบบนี้เราจะทำไงดีค่ะ

สวัสดีครับคุณใจดี
หนี้นอกระบบ คงต้องเครียร์ให้เค้าก่อน(อันตราย) แต่ถ้าเป็นของเพื่อนหรือคนสนิทรกัน อาจใช้วิธีการขอร้อง
ปรึษาว่าสามารถลดดอกเบี้ย ให้ได้ไหม ไม่ต้องอายครับ ให้เราถือคติ ด้านได้อายอดครับ
ไงก็สู้ๆครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีและเร็วๆครับ
อีกอย่าง ประหยัดให้สุดๆครับ เรามีเวลาไม่มาก เหมือนตอนสร้างหนี้่ครับ อย่างผมใช้เวลาสร้างหนี้
ตลอดเวลา เกือบ 20 ปี เครียร์หนี้ ไม่ถึงปี ลดได้ประมาณครึ่งของหนี้ที่ก่อ
สู้ๆครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89137 โดย ใจดี
ขอยืมกระทูนี้ ขอบคุณน้าชูมาก ๆ นะค่ะ หากมีเวลาน้าชูเข้าไปที่กระทู้ของใจดีทีนะค่ะ

มีคำถามมาใหม่ เกียวกับเอกสาร H/C ค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89142 โดย Witsusu
สู้ ๆ ครับ
มี First Choice เหมือนกันครับ วันนี้โทรมาปรับโครงสร้างหนี้ แต่ปฎิเสธไป แล้วบอกว่าจะต้องทำตามระบบ ไม่รู้นานไหมถึงจะได้ลดบ้าง :ลั่ลล้า:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89594 โดย Him
มีใครมีประสบการณ์บัตรเครดิตโลตัสล่าสุดบ้างมั้ยคะ เท่าที่อ่านมาทำไมของคนอื่นต่อให้ส่วนลดง่ายจัง แถมให้ผ่อนตั้ง 6 เดือน ตอนนี้ของ Him ก็ได้ส่วนลดมา จากยอด 63000 ให้จ่าย 32000 งวดเดียวหรือ 4 งวด แต่เงินยังไม่พอเลยเลยปล่อยไปก่อน อยากทราบว่าของโลตัสนี่กี่เดือนฟ้องคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90911 โดย Him
เข้ามา Update
บัตรเครดิตโลตัส คุยต่อรองได้ ตามที่ตั้งใจ ลด 50% กำลังผ่อน

KTC ฝ่ายประนอมหนี้ พูดจาดี แนะนำดี แต่เราไม่มีตังค์ไปปิด เค้าก็บอกว่ารอไปไกล่เกลี่ยที่ศาลก็ได้ จะได้ผ่อนน้อยๆและระยะเวลายาวขึ้นหน่อย

อิออนโทรมาไม่บ่อย แต่ก็ยังให้ต่อรองอยู่

กสิกรเงียบๆน่ากลัวไม่รู้ยื่นฟ้องหรือยัง เพราะยอด 2 บัตร รวม 150,000 ได้

ไทยพาณิชย์ ก็ยังให้ต่อรองอยู่ แต่ก็โทรมาไม่บ่อย

สู้ๆกันต่อไปนะคะ ถ้าเจอเวปนี้เร็วกว่านี้ ชีวิตคงดีกว่านี้แน่ๆเลย T______T

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90912 โดย Him

Witsusu เขียน: สู้ ๆ ครับ
มี First Choice เหมือนกันครับ วันนี้โทรมาปรับโครงสร้างหนี้ แต่ปฎิเสธไป แล้วบอกว่าจะต้องทำตามระบบ ไม่รู้นานไหมถึงจะได้ลดบ้าง :ลั่ลล้า:

รอค่ะ First Choice ดึงไว้นานๆ น่าจะได้ลดเย๊อะค่ะ ลองอ่านที่เพื่อนๆเอามาแชร์ Him ยังแอบเสียดายว่าตัวเองใจร้อนไปค่ะ ถ้ารออีกหน่อยคงได้ลดเย๊อะกว่านี้ แทนที่จะได้เก็บเงินไปไว้จ่ายเจ้าอื่นเพิ่ม ไม่น่าใจร้อนเลย T___T สู้ๆนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.693 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena