สอบถามค่ะ ถ้าขึ้นศาล ยอมตกลงผ่อนจ่าย เรียบร้อยแล้ว อยู่ดีถ้าเราไม่มีเงินผ่อน ต่อ ทำไงดีค่

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85883 โดย Kritthanat
หยุดยูเมะเดือนนี้เดือนแรกเหมือนกันค่ะ
ยอดพอๆกัน 72,000

โทรมาทวงวันนี้วันที่2แล้วค่ะ รับสายก็ตอบค่ะๆไปก่อนอย่างเดียวเลยค่ะ

สู้สู้ อดทนค่ะ แล้วมาอัพเดทกันเรื่อยๆนะค่ะ
:pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87657 โดย jaja
สวัสดีค้าา หายไปหลายเดือน มาอัปเดท ให้ฟังค้าา
1.ยูเม่ะ = นานๆจะโทรมาทีค่ะ เรื่องออกไปอยู่สำนักกฏหมายแล้วค่ะ แต่จำไม่ได้ว่าของสำนักกฏหมายอะไร ส่วนใหญ่เวลาคุยก็จะชวนให้ปรับโครงสร้างหนี้ หรือไม่ก็เสนอส่วนลดมาให้ แต่คงไม่มีเงินเยอะขนาดนั้น ลดให้จาก 70000 กว่าๆๆ เหลือ 50000 ยังไม่ไหวค่ะ ส่วนใหญ่เราก็จะพูดแบบเดิมๆ ตอนนี้ยังมีปัญหาด้านการเงินค่ะ ยังไม่สามารถชำระเข้าไปได้ ยังไงแล้วถ้ามีหนทางหรือยังไงจะชะระเข้าไป โน้นนี้นั้น ถัดๆๆปก่อนน เพราะยังไม่มีจริงๆ เซ็งกะชีวิตเนอะ
2.เฟิสช้อย = เหมือนยูเม่ะพลัส
3.เซ็นทรัล = เหมือนยูเม่ะพลัส
4.ธนชาติ = นานๆโทรมาทีว่าให้จ่ายเข้าไปก่อนหนึ่งเดือน ค้างชำระเข้ารอบบิลที่ 3
ทุกเจ้าก็มีคำถามที่ถวงคล้ายๆกัน เราก็ตอบกลับไปอยู่ไม่กี่คำว่า จะพยายามหาให้ กับ ขอเวลาหน่อยค่ะตอนนี้มีปัญหาทางการเงินจริงๆ บลาๆปายย เอาตรงๆตอนนี้ยังเก็บเงินไม่ได้เลย เพราะเงินเดือนก็แค่หมื่นกว่าๆ ไหนจะต้องจ่ายให้ KTC 2 ใบ ไหนยายที่บ้านไม่สบายป่วยเป็นโรคไต ไหนจะใช้เงินกินไปวันๆ แค่นี้ก็จะเป็นโรคประสาทแล้วค่ะ แต่ทำไงได้ คนเราเนอะ หาเงินสู้ๆกันต่อไป หวังว่าสักวันคงต้องปลดหนี้และเป็นไทยให้ได้
ยีงไงแล้วก็คงตอบกับเจ้าหนี้ด้วยคำถามเดิมๆเพื่อจะยืดเวลาให้ถึงปลายปี เผื่อได้โบนัทมากน้อยยังไง คงนำมาชำระหนี้ได้บ้างไม่มากก็น้อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87925 โดย jackTs

jaja เขียน: 5.KTC jcb ยอดทั้งหมดที่ต้องชำระ 35,100 บาท คิดว่าจะจ่ายต่อไปเพราะเงินเดือนเข้าบัญชีกรุงไทย

6.KTC pround ยอดทั้งหมดที่ต้องชำระ 66,360 บาท คิดว่าจะจ่ายต่อไปเพราะเงินเดือนเข้าบัญชีกรุงไท

ถ้าคุณเป็นหนี้ของ KTC...แล้วมันเกี่ยวอะไรกับ KTB ล่ะครับ?

บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87939 โดย jaja
ค๊ะ ก็กลัวๆ เพราะเห็นมีคนบอก KTC ฟ้องเร็ว แล้วส่วนลดไม่ค่อยมี ก็เลยไม่กล้าหยุดจ่ายเพราะคิดว่า KTC กับ KTB มันจะเกี่ยวข้องกัน เลยกลัวๆๆถ้าหยุดจ่ายแล้วถ้าปล่อยให้เรื่องผ่านไปนานๆแล้วจะโดนอายัดเงินเดือนค๊ะ จะลองศึกษาดูให้ลึกๆน๊ะค๊ะ ถ้าผิดพลาดยังไงข้อโทษด้วยน๊ะค๊ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90273 โดย jaja
มาอัปเดทยูเม่ะค่ะ วันนี้10/10/59 ตอนเช้า
เจ้าหน้าที่ยูเม่ะ ผู้หญิง โทรมาให้ส่วนลดเราถ้าต้องการปิดบัญชี จากหนี้ทั้งหมดรวมดอกด้วย แปดหมื่นกว่าๆ ลดให้เหลือ สามหมื่นห้า แต่เรายังไม่มีเงินหรอก ไม่มีเงินก้อนเยอะขนาดนั้น เจ้าหน้าที่บอกเดี่ยวประมาณอีกอาทิตนึงจะโทรมาฟังคำตอบจากเรา
เสียดายอ่าๆๆ ลดเยอะมากกกก

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96577 โดย jaja
เมื่อวันที่28/8/60ไปขึ้นศาลของKTCมาค่ะ
ยอดทั้งหมดสองใบก็เกือบๆ120000
สรุปเจรจาตกลงจ่ายที่ใบละ1000 มีสองใบ
เริ่มจ่ายครั้งแรกวันที่5ตุลาคม2560
แล้วเดือนต่อไปก็จ่ายทุกๆไม่เกินสิ้นเดือน
เป็นเวลา36เดือน

แล้ววันนี้5/9/60
ก็ต้องไปรอขึ้นศาลของยูเม่ะพลัส
ยอดประมาณแปดหมื่นมั้ง
สรุปตกลงกันที่เดือนละไม่ไม่ต่ำกว่า1000
เริ่มจ่ายวันที่5พฤศจิกายน2560
และจ่ายทุกๆวันที่5ของเดือน
ผ่อนชำระ36เดือน

ไว้จะมาอัปเดทให้ฟังค่ะ

เท่ากับว่าตอนนี้ขึ้นศาลไปแล้วสองเจ้า รวม 3 ใบ
เหลือของธนชาติยอดประมาณหมื่นห้า
รอดูถ้าไม่ฟ้องก่อน สิ้นปีได้โบนัดมาคงปิด

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96578 โดย atcharos

jaja เขียน: เมื่อวันที่28/8/60ไปขึ้นศาลของKTCมาค่ะ
ยอดทั้งหมดสองใบก็เกือบๆ120000
สรุปเจรจาตกลงจ่ายที่ใบละ1000 มีสองใบ
เริ่มจ่ายครั้งแรกวันที่5ตุลาคม2560
แล้วเดือนต่อไปก็จ่ายทุกๆไม่เกินสิ้นเดือน
เป็นเวลา36เดือน

แล้ววันนี้5/9/60
ก็ต้องไปรอขึ้นศาลของยูเม่ะพลัส
ยอดประมาณแปดหมื่นมั้ง
หวังไว้ว่าคงผ่อนต่อเดือนคงไม่เกิน1000

ไว้จะมาอัปเดทให้ฟังค่ะ

เท่ากับว่าตอนนี้ขึ้นศาลไปแล้วสองเจ้า รวม 3 ใบ
เหลือของธนชาติยอดประมาณหมื่นห้า
รอดูถ้าไม่ฟ้องก่อน สิ้นปีได้โบนัดมาคงปิด

ไม่ทราบว่าของยูเมะค้างกี่งวดหรอคะ ถึงมีหมายศาลอ่ะค่ะ ของเราเข้างวดที่ 4 แล้ว เจ้าหน้าที่เงียบไป 2 อาทิตย์แระ เมื่อวานมีโทรมาแต่รับไม่ทันค่ะ ไม่รู้ว่าจะดำเนินการยังไงต่อดี

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96581 โดย jaja
ของเรายูเม่ะ ประมาณ ปีครึ่งได้มั้ง ที่โดนฟ้องศาล
เอาที่เราไหวเนอะ เก็บเงินไว้กินไว้ใช้ก่อน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96583 โดย natchagift
รบกวนถามค่ะ Ktc ค้างชำระกี่งวดคะ ถึงมีหมายศาลมา

ขอบคุรค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96587 โดย jaja
สี่-ห้าเดือนนี้ละคะ
ฟ้องเร็วมาก

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96591 โดย jaja
อยากรู้ว่าถ้าเราทำยอมความของยูเม่ะพลัสหน้าศาลเรียบร้อยแล้ว
ระหว่างผ่อนชำระ เราสามารถ ขอH/Cกับทางยูเม่ะได้ไหม
ใครมีประสบการณ์ขอคำแน่ะนำหน่อยค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96599 โดย jackTs
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96899 โดย jaja
ใครพอรู้ช่วนตอบด้วยน่ะค่ะ ว่าถ้าเซ็นยิมยอมหน้าศาลของยูเม่ะแล้ว อนาคตเราสามารถขอH/Cกับทางยูเม่ะได้ไหม

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102990 โดย jaja
สอบถามค่ะ ถ้าขึ้นศาล ยอมตกลงผ่อนจ่าย เรียบร้อยแล้ว อยู่ดีถ้าเราไม่มีเงินผ่อน ต่อ ทำไงดีค่ะ
พึ่งมีงวดนี้ทีเงินหมด หาไม่ทันจ่าย ทำไงดีค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102998 โดย ReFreshZzz

jaja เขียน: สอบถามค่ะ ถ้าขึ้นศาล ยอมตกลงผ่อนจ่าย เรียบร้อยแล้ว อยู่ดีถ้าเราไม่มีเงินผ่อน ต่อ ทำไงดีค่ะ
พึ่งมีงวดนี้ทีเงินหมด หาไม่ทันจ่าย ทำไงดีค่ะ

อ่านในเอกสารทำยอม ที่คุณได้เซ็นไปครับ ในเอกสารนั้น จะมีระบุรายละเอียดไว้อย่างชัดเจน

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103010 โดย jaja
ไม่แน่ใจ ว่าจะเหมืือนๆคนอืนที่เป็นเคสแบบเราไหมอะคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103011 โดย ReFreshZzz

jaja เขียน: ไม่แน่ใจ ว่าจะเหมืือนๆคนอืนที่เป็นเคสแบบเราไหมอะคะ

ถ้าให้ผมตอบตามมาตราฐาน ก็คือ ถ้าคุณผิดนัดชำระ ในเอกสารทำยอม เจ้าหนี้มีสิทธิ์ ดำเนินเรื่องบังคับคดีได้ทันที ครับ

แต่ทั้งนี้ และทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าหนี้ของคุณ ว่าจะดำเนินการอย่างไร กับคุณครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.768 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena